ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ติดตามได้ที่นี่เลยครับ
    http://www.facebook.com/groups/cpregaming/

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมไปเจอ ตัวเกมส์ State Of Decay (ซึ่งไม่แน่ใจว่าใช้หรือเปล่า) จาก ลิ้งที่อยู่ข้างล่างคลิป
    ขนาดลิ้ง 7GB - -''
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    254
    เวรกำพิมตก
    เฮ่ยเป็นไปไม่ได้เกมมันเพิ่งจะปล่อย alpha เอง แล้วมันจะมี full ได้ไง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IBaa : 11th March 2013 เมื่อ 16:35

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumowen02 อ่านกระทู้
    ผมไปเจอ ตัวเกมส์ State Of Decay (ซึ่งไม่แน่ใจว่าใช้หรือเปล่า) จาก ลิ้งที่อยู่ข้างล่างคลิป
    ขนาดลิ้ง 7GB - -''
    อยากเล่นนนนน
    เกมนี้มากกก
    เมืื่อไรมันจะมาาาา
    ปล. เเล้วเเบบ alpha โหลดได้ที่ไหนอ่ะครับบ ถามหน่อยย

กล่าวขอบคุณ
    254
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ เพื่อนที่ต่างประเทศบอกมาอีกที
    เดาเอาน่าจะช่วงกลางปีนี้

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    อยากเล่นนนนน
    เกมนี้มากกก
    เมืื่อไรมันจะมาาาา
    ปล. เเล้วเเบบ alpha โหลดได้ที่ไหนอ่ะครับบ ถามหน่อยย
    ผมก็เจอมาเฉยๆ ก็ไม่รู้เหมือนกัน ว่ามันใช่หรือไม่ใช่อ่ะ
    PKTz

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อยากให้เหมือน GTA Long Night ซึ่งเป็น Mod ของ Vice City นั่นแหละ แต่อยากให้ทำจริงจังกว่านั้น ให้เป็๋นเกมแนว Zombie Survival เต็มรูปแบบเลย จะมีอะไรย้างก็ค่อยว่ากัน แต่ขอเป็น Open World ขับรถได้ มีทำภารกิจ คือพูดง่ายๆ ให้เป็น FarCry ที่อยู่ในเมืองแล้วมีซอมบี้ (เอ๊ะ ตกลงจะเป็น GTA หรือ FarCry 5555+)

กล่าวขอบคุณ
    254
    ก็นั่นแหละครับที่จะทำ Farcry ผสม gta openworld แบบเต็มรูปแบบ จะติดปัญหาก็ไอตรงที่ คอมคนทำกากเนี่ยแหละ โคตรลำบากเลย = = อยากได้ gtx ไม่มีปัญญาซื้อ ฮ่าๆๆ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมตามดูได้ใน facebook ครับ
    list ของแนวเกมที่เอามาผสมนะ
    - farcry
    - gta
    - the sim
    - minecraft
    - The Last Stand: Dead Zone
    - dayz/warz
    พูดง่ายๆเกมเลียนแบบเกม state of decay
    ถ้าทำได้ครบนี่บอกตรงๆเลยผมคงไม่ใช่คนฮ่าๆๆๆ อยากติดตามหรืออยากช่วยก็ยินดีต้อนรับเสมอครับ
    เรียนรู้ ทดลอง และสร้าง ด้วยกัน

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมชอบเกมแนวซอมบี้แบบ มุมมองข้างบนมากๆ แต่ fps ก้ดีเหมือนกัน ชอบแบบที่มันสามารถ..

1. สร้างตัวละครตามใจตัวเองได้ เสื้อผ้าหน้าผม ไม่หรูหราเกินไป
    2. ระบบ หิว นอน ถ่าย บาดเจ็บ อื่นๆ
    3. RPG เต็มรูปแบบ
    4. open world
    5. อาวุทมีการพัง / คราฟได้แต่เป็นของที่ไม่เวอร์เหมือน Dead island เช่น = ไม้เบสบอลติดตะปู ระเบิดขวด
    6. อาวุธสามารถหาได้จากรอบตัว เช่น ไม้หน้าสาม เก้าอี้ ท่อแป๊ป
    7. สามารถ ประยุกสิ่งของรอบตัวเพื่อเอาชีวิตรอดเช่น = เอาเสื้อผ้าที่อยู่ในตู้เสื้อผ้ามามัดรวมกันเป็นเชือกไต่ลงตึก, ดันโวฟาไว้กั้นประตู , เอาไม้กั้นหน้าต่าง อื่นๆ
    =============================

ถ้ามีเกมแบบนี้จิงผมว่าผมฟินตายเลย

กล่าวขอบคุณ
    254
    เกมเป็น tps/fps สลับไปมาได้ครับ
    1. อยากจะทำแต่ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะทำได้ฮ่าๆๆ อันนี้เป็นอะไรที่อยากทำมากแต่นะพูดแล้วน้ำตาไหล
    2. อันนี้ทำแล้ว
    3. semi RPG ครับ RPG เต็มมันตัวหนังสือเยอะขี้เกียจอ่าน แต่ความเป็น RPG ค่อนข้างสูง
    4. ชัวร์ป๊าบ
    5. เนื่องจากเป็น RPG การพังก็คงจะขึ้นอยู่กับคนที่ craft มันขึ้นมา (นี่ก็ทำยากกกก มากกกกกกกก)
    6. อันนี้ค่อนข้างชัวว่าจะทำ
    7. น่าสนใจดี เวลาที่ไม่มีอะไรเหลือแล้วก็ยังเอาตัวรอดได้ไม่ใช่ สิ้นหวังแล้วรอความตายฮ่าๆๆๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    เกมเป็น tps/fps สลับไปมาได้ครับ
    1. อยากจะทำแต่ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะทำได้ฮ่าๆๆ อันนี้เป็นอะไรที่อยากทำมากแต่นะพูดแล้วน้ำตาไหล
    2. อันนี้ทำแล้ว
    3. semi RPG ครับ RPG เต็มมันตัวหนังสือเยอะขี้เกียจอ่าน แต่ความเป็น RPG ค่อนข้างสูง
    4. ชัวร์ป๊าบ
    5. เนื่องจากเป็น RPG การพังก็คงจะขึ้นอยู่กับคนที่ craft มันขึ้นมา (นี่ก็ทำยากกกก มากกกกกกกก)
    6. อันนี้ค่อนข้างชัวว่าจะทำ
    7. น่าสนใจดี เวลาที่ไม่มีอะไรเหลือแล้วก็ยังเอาตัวรอดได้ไม่ใช่ สิ้นหวังแล้วรอความตายฮ่าๆๆๆ
    ปลื้มมมมม >w< เกมในฝันหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    254
    design ได้คิดได้นะ แต่จะทำได้ตามที่คิดรึป่าวนี่เรื่องใหญ่
    เรื่องแบบนี้ต้องพึ่งทำบุญสถานเดียว T^T

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    design ได้คิดได้นะ แต่จะทำได้ตามที่คิดรึป่าวนี่เรื่องใหญ่
    เรื่องแบบนี้ต้องพึ่งทำบุญสถานเดียว T^T
    ต้องทำหลายๆคน ถ้าคุณทำคนเดียว แล้วเกมออกมาเยี่ยม ประเทศเราดังแน่ และคุณก้รวยด้วย 555+

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    สิ่งที่ผมอยากให้มีก็คงตามที่หลายๆท่านบอกมาแล้ว แต่อยากเสริมหน่อย
    1.มีสภาพภูมิอากาศ ฝนตก แดดออก หิมะตก
    2.เมื่อมีตกแต่งเสื้อผ้า ก็อยากให้มีเสื้อผ้าขาดครับ ^^
    3.สามารถรวมกลุ่มกับผู้รอดชีวิตและสร้างเป็นชุมชนได้ มีฟาร์ม มีที่เก็บเสบียงต่างๆ
    4.พอมีชุมชนก็คงไม่ใช่มีแค่ชุมชนเดียว อยากจะติดต่อกับชุมชนหรือกลุ่มอื่นได้ เป็นพันธมิตรหรือศัตรู
    5.สิ่งที่อยากให้มีคืออาวุธดัดแปลงครับ ถือกระทะเป็นอาวุธ เอาแผ่นไม้แทนโล่รงี้
    6.อยากให้มีระบบสืบทอด เล่นตัวพ่อ...แม่ มีลูก พ่อตายเราก็เล่นตัวลูกต่อจากพ่อ

6สิ่งที่อยากเพิ่ม แต่คงทำยากมาก

ปล.ผมอยากจะช่วยสร้างเกมน่ะ แต่ไม่เคยแตะblender มาก่อน ท่าทางยากน่าดู เคยแต่ unity rpgmaker ไรพวกนี้เอง
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เป็นกำลังใจให้ครับท่าน ibaa (ไอบ้า? ) ส่วนตัวผมชอบเกมแนว survival เอาชีวิตรอดมากๆๆๆๆๆๆ โคตรมากๆ เลยครับ - -'' โดยเฉพาะหนัง The walking dead สุดยอดอะ... ถ้ามีเกมออกมามีข้อมูล เกมเพล ตามที่ท่านได้พูดไป คงจะเป็นอะไรที่สวดยอดมากเลยครับ แต่มันมีปัญหาที่คอมผมสเปคไม่ไหวอะดิ (เล่น pes 2013 ยังกระตุกเลย) เกมส่วนมากต้องปรับ low ตลอดฮ่าๆ
    ปล. ถ้าเกมแนว zombie survival เป็นแบบนี้คงจะเป็นอะไรที่สุดยอดเลย (สเปคคอมก็ต้องสุดยอดด้วยอะนะ -.-)

สำหรับตัวผม ผมว่าสิ่งที่น่าจะเอามาใส่คงเป็น
    1.ระบบความต้องการคล้ายๆ the sim ที่ต้องการกิน ต้องการ นอน ต้องการ ฯลฯ
    2.เลี้ยงหมาไว้ช่วย หาของ เตือนภัย ไล่ล่า
    3.สร้างอาวุธจากการรวมของได้ หลายแบบ เช่น ไม้+มีด,ปืน+ไฟฉาย,เหล้า+ชนวน,ฯลฯ
    4.สร้างสิ่งปลูกสร้าง พวกรั้ว กำแพง เต๊น
    5.มี AI ที่ต้องไปช่วย มี AI หลายๆ ประเภท โจร คนดี เด็ก
    6.ปลูกผัก เลี้ยงสัตว์ได้
    7.ไม่เน้นที่ปืน
    8.ไม่มีเนื้อเรื่องตายตัว มี event จะทำไม่ทำก็ได้ คล้ายๆ dead rising
    9.เล่นให้เกมถึงตอนจบก็ได้ ไม่จบก็ได้ แบบ fall out
    10.อาศัยอยู่ที่ไหนก็ได้ ในเกม ไม่บังคับ
    11.ต้องเข้าเมืองหาของ ประมาณ dayz
    12.ล่าสัตว์ได้ แบบ farcry3

ถ้ามีเกมแนวนี้ออกมาคิดว่าจะพอสู้กับเกมอื่นๆ ได้รึป่าว
    หรือน่าจะมีอะไรเพิ่มเติมอีก

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ตอนนี้ต้องการที่ปรึกษาเกี่ยวกับเกมซอมบี้ สุดๆ
    ใครที่เคยเล่น เกมซอมบี้มากกว่า สามถึงสี่เกม
    อยากจะช่วยผม ติดต่อมาได้เลยครับ ไม่มีข้อจำกัด(แค่คอยตอบคำถามผมเฉยๆ)
    ต้องการด่วนมาก
    IBaa NB(facebook,skype)
    สรุปง่ายๆ ก็คือผมทำเกมซอมบี้อยู่ ทีมเล็กๆ แค่สามสี่คน
    ทำฟรีแต่ทำแบบจริงจัง
    คนที่จะมาช่วยในส่วนนี้ ไม่ต้องทำเกมเป็น ไม่ต้องเขียนโปรแกรมเป็น
    แค่ชอบเล่นเกมแล้วก็มีความรู้เกี่ยวกับเกมซอมบี้เยอะๆ ก็พอ
    แอด ไปแล้วนะครับ ^^ น่าสน

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ซอมบี้เหมือน nmrih
    ระบบเกมเหมือน DayZ
    ลูกเล่นเหมือน Deadisland+DeadRising
    บรรยากาศกดดันเหมือน Zombiu
    ภารกิจจิปาถะเหมือน Deadisland+DeadRising
    สั่งสมผู้รอดชีวิต สร้างชุมชนเหมือน Walking Dead
    Edit เออที่ขาดไม่ได้ ออนไลน์กันทั่วโลกแบบ Simcity !
    รวมๆกันจะเป็น อภิมหา โปรเจค
    อืม เรื่องการกิน นอน ขับถ่าย อืม กระหาย หิว เหนื่อย อันนี้ผมว่าจำเป็น ส่วน นอนกับขับถ่าย มีหรือไม่มีก็ได้ ถ้าเน้น แนว สนุกไม่เครียด
    ก็อย่าไปมีเลยครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mustas : 11th March 2013 เมื่อ 19:07
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liltc อ่านกระทู้
    ต้องทำหลายๆคน ถ้าคุณทำคนเดียว แล้วเกมออกมาเยี่ยม ประเทศเราดังแน่ และคุณก้รวยด้วย 555+
    มีคนที่ทำอยู่น่าจะประมาณหกแต่ที่เห็นบ่อยๆ มี 4 คน อีกห้าคนเป็นคนฝรั่งเศษ เป็น modeler หมดเลย
    ผมคนเดียวเป็น programmer (เหนื่อยชิหายยยใจจะขาดฮ่าๆๆ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผมอยากให้มีก็คงตามที่หลายๆท่านบอกมาแล้ว แต่อยากเสริมหน่อย
    1.มีสภาพภูมิอากาศ ฝนตก แดดออก หิมะตก
    2.เมื่อมีตกแต่งเสื้อผ้า ก็อยากให้มีเสื้อผ้าขาดครับ ^^
    3.สามารถรวมกลุ่มกับผู้รอดชีวิตและสร้างเป็นชุมชนได้ มีฟาร์ม มีที่เก็บเสบียงต่างๆ
    4.พอมีชุมชนก็คงไม่ใช่มีแค่ชุมชนเดียว อยากจะติดต่อกับชุมชนหรือกลุ่มอื่นได้ เป็นพันธมิตรหรือศัตรู
    5.สิ่งที่อยากให้มีคืออาวุธดัดแปลงครับ ถือกระทะเป็นอาวุธ เอาแผ่นไม้แทนโล่รงี้
    6.อยากให้มีระบบสืบทอด เล่นตัวพ่อ...แม่ มีลูก พ่อตายเราก็เล่นตัวลูกต่อจากพ่อ

6สิ่งที่อยากเพิ่ม แต่คงทำยากมาก

ปล.ผมอยากจะช่วยสร้างเกมน่ะ แต่ไม่เคยแตะblender มาก่อน ท่าทางยากน่าดู เคยแต่ unity rpgmaker ไรพวกนี้เอง
    สำหรับอันนี้พูดได้เลยว่ามันเป็นรายละเอียดที่ถ้าทำแล้วคงถึงขั้นกระอักเลือดฮ่าๆๆๆ
    1. อันนี้กะจะทำครับมีสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง แต่หิมะนี่คงจะยาก พื้นมันต้องเปลี่ยนสี
    2. อันนี้ยากไปไม่ไหว
    3. นี่แหละครับหัวใจหลักของเกมนี้เลย เกมนี่พยายามจะสร้างเพื่อให้ผู้เล่นช่วยกัน ไม่ใช่ใช้ระบบแบนดิทบ้าบอแบบ dayz เอะอะกุจะยิง
    4. อันนี้แหละโคตรอยากเหมือนกันอยากทำแต่คงเอาไว้ถ้าอย่างอื่นเสร็จหมดแล้ว(ใหญ่ขนาดนี้จะเสร็จชาติไหน)
    5. อันนี้ค่อนข้างชัวว่าจะใส่นะ
    6. อันนี้ก็โหดไปฮ่าๆๆๆ ที่คิดไว้คงเป็นระบบลงโทดเมื่อตาย (หักค่าสกิลพ้อยทุกอย่างลงหนึ่งค่า เกมรีโหลดไม่ได้)

เคยใช้ unity ผมว่า unity ยากกว่า blender อีกนะ

อันนี้เป็นแนวคิดแปลกๆ ของผมเอง เกมมีหมาเป็นผู้ช่วย ตอนนอนจะให้เล่นเป็นหมาครับ วิ่งออกหาของหรือสำรวจได้พอตื่นก็กลับไปเล่นเป็นคน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ตอนนี้ต้องการที่ปรึกษาเกี่ยวกับเกมซอมบี้ สุดๆ
    ใครที่เคยเล่น เกมซอมบี้มากกว่า สามถึงสี่เกม
    อยากจะช่วยผม ติดต่อมาได้เลยครับ ไม่มีข้อจำกัด(แค่คอยตอบคำถามผมเฉยๆ)
    ต้องการด่วนมาก
    IBaa NB(facebook,skype)
    สรุปง่ายๆ ก็คือผมทำเกมซอมบี้อยู่ ทีมเล็กๆ แค่สามสี่คน
    ทำฟรีแต่ทำแบบจริงจัง
    คนที่จะมาช่วยในส่วนนี้ ไม่ต้องทำเกมเป็น ไม่ต้องเขียนโปรแกรมเป็น
    แค่ชอบเล่นเกมแล้วก็มีความรู้เกี่ยวกับเกมซอมบี้เยอะๆ ก็พอ
    ผมชอบเล่นนะเเนวนี้อะ ผมคิดว่าน่าจะเเอดเฟสไปหาเเล้วนะครับ อยากเห็นเกมที่ทําจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    ผมชอบเล่นนะเเนวนี้อะ ผมคิดว่าน่าจะเเอดเฟสไปหาเเล้วนะครับ อยากเห็นเกมที่ทําจังเลย
    ผมก็ปล่อยความคืบหน้าไว้ใน group นี้ครับติดตามดูได้ครับแต่คืบหน้าช้านะ แต่ละระบบโหดๆทั้งนั้น
    http://www.facebook.com/groups/cpregaming/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    309 ม. 26 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อยากให้เป็นแบบ rpg เช่น เกม fallout , เกม skyrim

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมแอดเฟสไปแล้วนะครับ
    ผมอยากให้zombieเดินมากกว่าวิ่ง
    แล้วก็ปรับแต่งตัวละครเลือกเสื้อผ้าได้
    ไม่รู้ขอมากไปหรือเปล่า
    มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fewuio อ่านกระทู้
    ผมแอดเฟสไปแล้วนะครับ
    ผมอยากให้zombieเดินมากกว่าวิ่ง
    แล้วก็ปรับแต่งตัวละครเลือกเสื้อผ้าได้
    ไม่รู้ขอมากไปหรือเปล่า
    มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ
    ผมอยากให้ซอมบี้โหดๆเลยอะครับ บางตัวก็โง่บางตัวก็โหดปนๆกันไป ไม่ต้องเอาซอมบี้กลายพันธ์นะ =w=

มันทำให้เกมเป็นรูปแบบเอาชีวิตรอดมากกว่าปะทะกับฝูงซอมบี้ มันเลือกได้ขึ้นอยู่กับตัวผู้เล่นว่าจะ ปะทะกับซอมบี้จังๆเลย หรือจะหลีกเลี่ยงมากกว่า

ความเห็นผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ทำไมไม่มีใครพูดถึงThe Walking Dead Survival instinct ผมว่าตรงกับที่หลายท่านต้องการนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ทุกอย่างที่ต้องการ อยู่ในเรื่องนี้หมดแล้ว http://www.nekopost.net/project/manga/the_walking_dead