ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมว่าตอนนี้มันก็ดีอยู่แล้วนะ ไม่ต้องไปเปลี่ยนอะไรหรอก

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ถ้าเรียนแล้ว ต้องไป เกณฑ์ อีก ผมก็ขอ bye เซ็นต์ออกเลยหละกัน
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    ถ้าเรียนแล้ว ต้องไป เกณฑ์ อีก ผมก็ขอ bye เซ็นต์ออกเลยหละกัน
    55555 ไม่เอาน่าท่าน เรียนให้จบปี 3 ไปเลย ถ้าเขาให้เกณฑ์เราก็ไปเกณฑ์ อย่าลืมสิจบปี 3 เราได้ ยศนายสิบนา
    อย่างน้อยมันก็น่าจะดีกว่าพลทหารนาว่ามั้ย ถ้าเรียนไปปีสองปีลาออกผมว่ามันไม่คุ้มหรอก

ปล. ส่วนตัว ผมก็พึ่งเข้าค่ายรด.ปีสองเสร็จ สนุกชะมัด โดนแถกปลาไหลไหล่แตกเลย 555 ถ้าเค้าอยากให้เราเกณฑ์ก็สมัครใจเลย
    " เขาว่ากันว่าความฝันเป็นจริงได้ แต่เขาคงลืมนึกไปว่าฝันร้ายก็เป็นความฝันเหมือนกัน "

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    คุณลองเรียนเเล้วหรอครับ ถึงรู้ว่า ร.ด ไม่หนัก
    บองท่เรียนก่อนนะครับ เเล้วค่อยมาว่าไม่หนัก

ร.ด.ให้ประมาณกับการฝึกทหารผมให้แค่ 15 เปอร์เซ็นต์ของทหารครับ เพราะผมเป็นมาแล้าครับ 1ปี ทบ.1 ปัตตานีเลยโชคดีที่มีวุฒิยื่นวันจับใบแดงเลยลดเหลือ 1 ปี ฝึกเสร็ก็ลงฝึกหลักสูตร น.ท.ล.ต่ออีก 1 เดือนโดยอยู่ในป่าตลอดทั้งเดือนแถบไม่ให้อาบน้ำด้วย 555 1เดือนท่านครับเน่าแล้วเน่าอีก เสร็จแล้วก็ลงไปอยู่ ฉ.ก.38 อ.ระเเงะ จ.นราธิวาสครับ
    ตอนแรกผมก็เรียน ร.ด.นะได้แค่ปีเดียวก็ไม่ไปเรียนเพราะขี้เกียจ อิอิ ก็คิดว่าหนักแล้วแต่พอมาเป็นทหารมันคนละเรื่องเลยครับขอบอกได้เลยว่า ร.ด.นี่จิบๆเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย my dath : 5th February 2013 เมื่อ 19:54

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    ฮ้าาาาผม รด. แล้ว เป็นรุ่นสุดท้ายด้วยยยย
    MeltDown

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chaikaning อ่านกระทู้
    ใครอยากเป็นทหารบ้างครับ
    ผมครับ เมษา นี้ผมสมัครแน่ !

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ไม่จบแฮะ ท่านจะก่อมาม่าเพิ่มทำไม
    อะไรคือ ก่อมาม่า ผมไม่เข้าใจครับ 5555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    นี้ถ้าข่าวนี้กลายเป็นจริงนะ ขำก๊ากเลยว่ะ 5555

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    กว่าจะร่างกฎหมายใหม่ กว่าจะยื่นเรื่อง ทำเรื่องต่าง ๆ นานา ป่านนั้นผมจบไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    คือเรียนไม่เรียน****ก็ไม่รอด 555

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ผม สองปี เต็ม ไม่เห็นเป็นไรเลย ผมว่า สังคมทุกวันนี้ ในค่ายทหารยังน่าอยู่กว่าอีก ไม่ต้องดิ้นรนหาเช้ากินค่ำ ในค่ายมีให้กินครบ 3 มื้อ อื่มด้วย เงินเดือนก็ดีด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตายละปีหน้าปี3ด้วย เอาไงดี

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    สงสัยได้งบประมาณเพิ่มถึงได้อยากให้ไปเป็นทหารกัน
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ่านไปสะดุดตรงนึงที่บอกว่า ผญ ที่มาเรียนไม่มีส่วนได้เสียอะไร ทำไมเอ๊ะใจมาว่า การเรียน รด นี่มันช่วยเพิ่มคะแนนสอบเข้าพวกเกี่ยวกับทหารเช่น พยาบาลทหารบก ได้มิใช่ฤๅ หรือได้ยินมาผิดเพราะเพื่อนผมที่เป็น ผญ เขาบอกงั้น

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เกณฑ์ก็เกณฑ์ถ้าเป็นแบบนั้นเราเลือกได้ซะที่ไหน (แต่ก็พึ่งจบ รด.)
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    แล้วแต่ ถ้าได้จริงๆก็ดี จบ ร.ด มา ว่าจะต่อก็ไม่มีเงิน T^T ไหนจะค่าเทอม ค่าหออีก

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' ผมผ่านช่วงนั้นมาซะนานแล้ว โฮ้ววว : T T :

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    มันไม่เร็วขนาดนั้นหรอก ก็คงจะค่อยๆพัฒนาไปล่ะ รอดแล้วเรา จบเมื่อ 3 ปีที่แล้ว

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    หืม...คือ คนที่ไปสอบเตรียมทหารเพราะ จบมาได้เปรียบกว่าทหารที่สมัครหรือพวกทหารเกณฑ์ เพราะถือว่าใช้ความรู้ความสามารถเข้ามากยิ่งเป็น รด. จะได้ยศถ้าไปเป็นทหารน่าจะร้อยตรี นะครับ
    น่าสนใจดีครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    มันไม่เห็นจำเป็นเลยครับ

พี่ผม เรียนจบ ไม่เกณทหาร ทำงาน ไม่บวช เป็นโสด เงินเดือน 80,000 มีให้พ่อ แม่ ใช้สบาย ไม่เท่ากับ ชีวิตผู้ชาย ?

จะบอกว่าไม่ทำตามท่านชีวิตจะไม่มีคุณภาพ ????
    ขอดูครับ . . .

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    555+ ข่าวไม่Fake หรอก ลงข่าวก็บ่อย แถมญาติผมที่เรียน นศท. เค้ายังรู้เลยว่า จะมีการเปลี่ยนแปลง เกี่ยวกับให้ นักเรียน นศท.ต้องเกณ พวกที่เรียนเหมือนกันเอาหูไปไว้ไหนครับเนี่ย

แล้วส่วนตัวผมเหมือนเม้น บนๆ อ่ะ จะจับติดอะไร ค่าย ไหน หรือไม่ติด ก็ไม่ซีเรียส เพื่อ ชาติ ครับ ชีวิตนึงเกิดมา ควรไปเป็นครับ แถมเงินเดิน 8000+ นะครับ ยังไม่รวม ค่า สวัสดิการณ์ อื่นๆๆ เลย
    Samsung Galaxy S4

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ผมดูจากที่ คุณพิมพ์ๆๆมานะ คุณเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง คำพูดคุณเหมือ นผช.(ไทย)ต้องเป็นทหาร เอะอะก็หน้าที หน้าที่ สรุปของคุณคือการบังคับใช่ไหม
    อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ แล้วตัวคุณจะลำบาก ที่ต้องมาเปลี่ยนความคิดคนอื่น ไม่ได้ว่านะแค่บอก

ถ้าวัดความเป็น ผช.กัน แค่เรื่องผ่านการเป็นทหารเกณฑ์ ผมก็ยอมให้เรียก ผมว่าตุ๊ดเลย สรุปคือชายใดที่ไม่เคยผ่านการเป็นทหารเกณฑ์นั้นคือ ตุ๊ด

อันนี้ส่วนตัว ถ้าเป็นทหารจริงๆๆ อย่าเอาแค่ 6-2ปี ดิไปเป็นทหารยันเกษียณเลยหรือไม่ต้องเกษียณก็ได้

ทหาร กับ ทหารเกรณฑ์ ผมว่ามันต่างกันนะ

ถ้าวัดความเป็น ผช.กัน แค่เรื่องผ่านการเป็นทหารเกณฑ์ ผมก็ยอมให้เรียก ผมว่าตุ๊ดเลย สรุปคือชายใดที่ไม่เคยผ่านการเป็นทหารเกณฑ์นั้นคือ ตุ๊ด

ปล. ผมไม่ตุ๊ดนะครั
    แหะๆๆ
    ไปอ่านใหม่นะครับ ผมออกตัวก่อน ผมไม่ได้เป็นทหาร แค่เคยเป็นทหารเกณฑ์เมื่อ5-6ปีก่อน ตอนนี้เป็นพลเรื่อน ทำงานบริษัทปกติ เหมื่อคนทั่วๆไป

และผมก็ไม่ได้รักชาติ จนเข้ากระดูกดำ แต่ผมนับถือผู้ที่เสียสละว่าเป็นลูกผู้ชายครับ ! ไม่มีใครอยากลำบากหรอกครับ ถ้าเลือกได้ผมก็ขออยู่แบบสบายดีกว่า

แต่ถ้าร้อยคนคิดแบบนี้กันหมดละ ? ร้อยคนไม่มีคนสละซักคน ป่านนี้จะเป้นยังไง โตแล้วน่าจะคิดได้

ผมไม่ได้บอกเลยว่าการเป็นทหารวัดเป็นผู้ชาย แต่มันเป็นที่ยอมรับกันในหมู่ผู้ชายด้วยกัน ระหว่างเรียน รด กับ เกณฑ์ทหารไม่ต้องพูดนะ ว่าต่างกันขนาดไหน

และผมก็ไม่ได้ด่าใคร ตุ๊ด แต๊ว ไปอ่านใหม่นะครับ ว่าผมพิมพ์คำว่าตุ๊ดตรงไหน หวังว่าคงไม่มีใครอ้างอิงข้อความผมอีกนะครับ ขี้เกียจตอบละ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    น่าสนใจดีครับ
    ใช่ครับ การเรียน รด จบ 3-5 ปี เวลาไปสมัครเครียมทหาร เขา+คะแนนพิเศษให้ด้วยนิดหน่อย

ขอให้แย่งนะครับ ว่าการเกณฑ์ทหารกับการเรียนเพื่อเป็นทหาร ต่างกันมากครับ

ถ้าคิดจะเป็นทหารจริง ก็ต้องเรียนตั่งแต่เตรียมทหาร จบเตรียมทหารก็สอบเข้าจปร. จบจปร. ติดยศร้อยเอก หรือร้อยตรี ผมไม่แน่ใจ จากนั้นก็เข้ารับข้าราชการ

แต่ก็อย่างที่เรารู้ๆกัน ถ้าไม่มีเงินกับเส้นสาย หรือไม่มีคนในครอบครัวเป็นทหาร ก็ยากครับ พวกนี้เขาเอาลูกเอาหลานเข้าเต็มหมด

โชคดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fastery0183 อ่านกระทู้
    555+ ข่าวไม่Fake หรอก ลงข่าวก็บ่อย แถมญาติผมที่เรียน นศท. เค้ายังรู้เลยว่า จะมีการเปลี่ยนแปลง เกี่ยวกับให้ นักเรียน นศท.ต้องเกณ พวกที่เรียนเหมือนกันเอาหูไปไว้ไหนครับเนี่ย

แล้วส่วนตัวผมเหมือนเม้น บนๆ อ่ะ จะจับติดอะไร ค่าย ไหน หรือไม่ติด ก็ไม่ซีเรียส เพื่อ ชาติ ครับ ชีวิตนึงเกิดมา ควรไปเป็นครับ แถมเงินเดิน 8000+ นะครับ ยังไม่รวม ค่า สวัสดิการณ์ อื่นๆๆ เลย
    เยี่ยมครับ นับถือ โชดคีครับ

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    *****ผมพึ่งอยู่ปี2
    ปัจจุบันจัดใหม่-CPU corei3 2100/GPU GIGABYTE GTX660 /Ram 4 GB /HDD 1TB /PSU 600w full

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ข่าวจริงน่ะครับ ไม่ใช่ Fake ผมเพิ่งไปฝึกภาคสนามกลับมาเมื่อวานนี้สดๆร้อนๆ เขาได้ประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ความเห็นส่วนตัวผมนั้นไม่ค่อยอะไรสักเท่าไหร่ เพราะ...ผมนั้นเรียนจนจบปี 5 อยู่แล้ว...ถามว่าจบมา ปี 3 ดีไหมมันก็ดีน่ะครับได้ยศตั้งสิบเอกแล้วคุณได้ประสบการณ์หลายๆอย่าง
    แค่เกณฑ์ทหารมันไม่หนักหนาอะไรหรอกครับรับใช้ชาติแค่นี้...เรียน รด. มันก็รับใช้ชาติเหมือนกันน่ะครับแต่แค่เราเรียนมากกว่าใช้คำว่าฝึกซะอีกเพราะเราเรียนมันยังไม่ได้ถึงครึ่งนึงของทหารเลยครับ
    (ไม่ได้มาดราม่าน่ะครับ ^ ^)
    •— สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา —•