ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900

ชมความงามของ SimCity 2013 ช่วงเทสต์ก่อนวางจำหน่ายจริง 5 มีนาคมนี้

ชมความงามของ SimCity 2013 ช่วงเทสต์ก่อนวางจำหน่ายจริง 5 มีนาคมนี้

ถึงเป็นเกม PC ก็มีการเปิดโคลสเบต้าให้ผู้เล่นลองเล่นกัน กับ Sim City 2013 ที่จะวางจำหน่ายวันที่ 5 มีนาคมนี้ (ของญี่ปุ่นระบุวันที่ 7) โดยวันที่ 26-28 มกราคมที่ผ่านมามีการเปิดให้ทดสอบกันซึ่งมีเฉพาะผู้ที่ผ่านการสมัครเป็น Tester ที่ได้เข้าร่วมทดสอบนี้ ทีมงานเลยนำภาพมาฝากกันค่ะ

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว มาพูดถึงระบบของภาคนี้กันนิดหน่อย

SimCity World
    เข้าสู่โลกกันแบบโซเชี่ยลเวิร์ล
    ยังไม่ชัดเจนว่า เกมจะออกมาเป็นออนไลน์ แต่ในเบื้องต้นนั้น ผู้เล่นที่เล่นโดยเชื่อมต่อเน็ต สามารถที่จะแชร์ข้อมูลกันแบบออนไลน์ ทั้งยังติดตามอันดับประชากร และอันดับต่างๆ ของเมืองได้ด้วย รวมไปถึงสามารถเข้าร่วมอีเว้นท์ที่จัดเป็น global events ได้อีกด้วย โดยอาจจะมี challenges ให้ทำและเมื่อสำเร็จก็ได้ผลตอบแทน นอกเหนือจากนั้นยังสามารถซื้อขายกับ Global Markets ผู้เล่นสามารถซื้อขายของกันในราคาที่พึงใจต่อกัน

GLASSBOX ENGINE
    เอนจิ้นใหม่ ไฉไลกว่าเดิม
    เอนจิ้นใหม่ ที่มาใช้ในภาคนี้ สามารถทำให้การสร้างและการดำเนินเกมดูสมูทและสมจริงมากขึ้น

MULTIPLAYER
    ร่วมมือกันสร้างภูมิภาค
    ทำไมเราต้องเล่นอยู่เมืองเดียวล่ะ? ภาคนี้จัดให้คุณแล้ว คุณสามารถดูแลเมืองพร้อมๆ กันได้หลายเมืองจนเป็นภูมิภาค โดยคุณจะลุยเดียวสร้างภูมิภาคที่มีหลายๆ เมืองเองคนเดียว หรือจะแชร์ร่วมกับเพื่อนๆ ดูแลกันไปคนละเมืองเลยก็ยังได้ โดยแต่ละเมืองสามารถทำงานบางอย่างร่วมกัน ไม่ว่าจะการระดมทุน การสร้างสนามบินนานาชาติฯลฯ ร่วมมือกันเพื่อสร้างภูมิภาคที่เต็มไปด้วยเมืองที่สุดยอด!

CITY SPECIALIZATION
    สร้างเมืองที่เป็นของคุณ
    จะสร้างเมืองที่ยิ่งใหญ่ทางเศรษฐกิจ หรือจะใช้ชีวิตแบบพอเพียง หรือพาเมืองเข้าสู่สังคมอันหรูหรา..ยังเหมือนภาคเก่าๆ ที่คุณจะสามารถทำให้เมืองเป็นไปได้ดั่งใจคุณ แต่ในเมือภาคนี้มีเมืองหลายเมือง เมืองของคุณจะส่งผลให้มีประชากรที่เหมาะสมกับเมืองออกจากเมืองเดิมเข้ามาสู่เมืองของคุณมากขึ้น อยากได้ประชากรแบบไหน คุณก็ต้องสร้างเมืองแบบนั้นแหล่ะ และชื่อเสียงของเมืองคุณจะสู่ระดับโลกกันแบบ Global เลยทีเดียว

SIMS MATTER
    เหล่าประชากร ที่ไม่โง่อีกต่อไปแล้ว
    แน่นอนว่า ส่วนสำคัญของเมืองก็คือ ประชากร ซึ่งประชากร AI ในเกมนี้ถูกเรียกว่า SIMS ในภาคก่อนๆ เขาอาจจะดูโง่เง่าไปบ้าง แต่ในภาคนี้เขาฉลาดมากขึ้น และทุกตัวจะมีบทบาท มีกิจวัตรประจำวัน ที่ทำให้สมจริงยิ่งขึ้น ถ้าคุณลองสังเกตไปที่ตัว SIMS สักตัวนึง จะพบบุคลิกและลักษณะนิสัยเด่นๆ ของเจ้าตัว รวมไปถึงกิจวัตรประจำวันและสิ่งที่เจ้าตัวกำลังจะไปทำ...ใช่แล้ว ตัวละครทุกตัวต่างก็มีมิติมากขึ้นนี่เอง และแต่ละตัวก็จะรับผลกระทบจากตัวเลือกที่คุณทำและวิธีการที่คุณเล่นด้วย อ้อ อย่าลืมว่าถ้าพวกเขาไม่พอใจจะมารวมตัวประท้วงคุณแน่ๆ คุณนายกเทศมนตรี

Cr. online-station.net

http://www.facebook.com/Snailzones

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    แพงไหมอะ เผื่อจะได้ซื้อแท้เล่นกับเพื่อน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    แพงไหมอะ เผื่อจะได้ซื้อแท้เล่นกับเพื่อน
    ยังไม่ทราบราคาจ้า

แต่ผมเล็งๆไว้แล้ว จัดแท้แน่นอน

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    จัดแท้ๆๆๆ เกมส์นี้ผมกำลังรออยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyemperor อ่านกระทู้
    ยังไม่ทราบราคาจ้า

แต่ผมเล็งๆไว้แล้ว จัดแท้แน่นอน
    ซื้อให้ผมมั้ง อยากเล่น 5.555. !
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    เกมระดับตำนาน ไม่พลาดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ฟังข้อมูลคราวๆแล้วทำให้อยากจัดแท้จริงๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ภาพสวยสะบัดเลยอ่ะ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    โอ้ววว รอไม่ไหวแล้ว ต้องจัดแท้แน่นอน ทีเดียวสองกล่องเอาไปแบ่งกันเล่น ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DragonB : 4th February 2013 เมื่อ 19:13

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    1409 Limited กับ 1709 Deluxe สำหรับ pre-order ใน origin ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    อตนนี้แท้ลดราคาอยู่ใน origin

ผใซื้อไว้เรียบร้อยแล้ว อิอิ
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthzara อ่านกระทู้

เดี่ยวจะหาว่าผมขี้โม้555+
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    น่าเล่นจัง รอๆๆๆ อยากจัดแท้เหมือนกันแต่จน

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthzara อ่านกระทู้

พันกว่าบาท ป๊าด!!! แพงหลายสำหรับเด็ก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พรีออเดอร์ผ่าน origin แถม DLC super hero กับ วายร้าย ด้วยนะ ผมจองไปละ
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เศร้า อ่ะ ไม่มีภาษาไทยแล้ว มั้ง

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    น่าสนใจมาก สำหรับเกมนี้ เพราะชอบแนวนี้อยูํ่แล้ว แต่อยากให้มีภาษาไทยด้วยจัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โดยส่วนตัวไม่เคยเล่นเกมส์ sim ซักภาคเดียวเลย แต่ดูจาก Review แล้วเกมส์ sim ภาคนี้น่าเล่นจัง ขอบคุณสำหรับ Review ครับ

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    น่าเล่นดีครับ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    เป็นอีกเกมที่อยๅกเล่นมๅกๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 234

ถามหน่อยนะคับ ของนาย ใช้เคดิสชื้อป่ะ แล้วมันหักเงินไปยัง ของผม มันหัก 1 บาท ละก็คืนมา 1 บาท แต่ตัวเกมส์อยู่ใน origin แล้วเหมือนกัน
    ผมชื่อมาตั่งแต่ต้นเดือนมกรา ยังไม่มีวี้แว จะหักตังเลย

รณรงค์ต่อต้าน ปั้มกระทู้แบบเนียน (-_-) !!
    Amd Fx 6100@3.3 GHz # Ga 780T-Usb3 # ATi Gis Radeon 6790 # Kingston 4G X2

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romar1 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยนะคับ ของนาย ใช้เคดิสชื้อป่ะ แล้วมันหักเงินไปยัง ของผม มันหัก 1 บาท ละก็คืนมา 1 บาท แต่ตัวเกมส์อยู่ใน origin แล้วเหมือนกัน
    ผมชื่อมาตั่งแต่ต้นเดือนมกรา ยังไม่มีวี้แว จะหักตังเลย

ใช้ครับผมใช้บัตรเครดิตซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    แพงขนาดนี้ จนๆอย่างผม โหลดเล่นแน่นอน...

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แพงขนาดนี้ จนๆอย่างผม โหลดเล่นแน่นอน...
    เข้าเกมทุกครั้งต้องยืนยันผ่าน Origin ครับ และเกมก็ต้องต่อเน็ตด้วย คงยากๆ ^^
    Life on the road
    ...