ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ id_iuoiuo อ่านกระทู้
    ปทุมคงคา เป็น ราชาขาสั้น ตั้งแต่เมื่อไหร่ ? ใครบอก ? - -

มาเก๋าผ่านหน้า ร.ร ผมหน่อยซิ จะเหลือความเป็นราชามั้ย ?

เก๋าผ่านหน้า ร.ร. อะไรหรอครับ ?????????

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ turboinw191 อ่านกระทู้
    ปทุมคงคาสมุทรปราการ เป็นแค่สาขาย่อยของปทุมคงคาใหญ่ที่อยู่กรุงเทพ อย่าเข้าใจผิดครับ

อ๋ฮ ขอโทษด้วยครับ พอดีบอกข้อมูลไม่หมด หะหะ ขออภัยด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    โรงเรียนผม

จะมีการสอบO-net ม.6 ในเร็ววันนี้

โรงเรียนที่มาเอาแต่ผู้ชาย มาแล้วโรงเรียนผมก็ชายล้วน ไม่อยากจะคิด- -*

คงไม่มีเหตุการณ์แย่ๆเกิดขึ้นหรอกนะเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killerfull อ่านกระทู้
    รุ่นน้องทั้งสองโรงเรียนนี้แหละครับผม ซึ่งตัวผมเองเป็นศิษย์เก่าที่โรงเรียนสมุทรปราการเหมือนกัน รุ่นน้องเขาก็เล่ามากันครับ รวมถึงข้อมูลนี้ได้จากอาจารย์ฝ่ายปกครองอีกด้วย และรุ่นน้องผมอีกคน ที่อยู่ โรงเรียนปทุมคงคา ครับ

แหล่งข้อมูลอาจจะผิดเพี้ยนบ้าง ก็ต้องขออภัยสำหรับคนที่รู้แล้ว แต่เป็นข้อมูลที่ผ่านการกรองมาแล้วครับ (โดยกรองจากอาจารย์ฝ่ายปกครองเนี่ยแหละ = =")
    อ่อ ครับๆ จริงๆอะ ตอนแรกแค่มองหน้ากันในห้องสอบ ถึงตอนช่วงพักพอถึงทางลงบันไดอาคาร6 2ร.ร.นี้ ก็ท้าบวกตัวๆกัน แต่ ป.ค.ส สู้ไม่ได้ ก็ลยเลุม ส.ป. จากนั้น พวก ป.ค.ส. ก็รีบวิ่งออกจาก ส.ป. โรงเรียน สมุทรปราการ หัวแตก 3 คน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้

เก๋าผ่านหน้า ร.ร. อะไรหรอครับ ?????????

อ๋ฮ ขอโทษด้วยครับ พอดีบอกข้อมูลไม่หมด หะหะ ขออภัยด้วยครับ
    ไม่เป็นไรครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    รู้สึกว่า ปทุมคงคา สมุทรปราการเนี้ย จะพึ่งเปิดใหม่นะ มันคนละที่กับ ปทุมคงคา ตรงเอกมัย .. แล้วอีกอย่างนึงผมเองก็เป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ บอกได้ตามตรงว่า ทั้ง 2 โรงเรียนนี้ค่อนข้างจะมีผลการเรียนที่ดีโดยเฉพาะ โรงเรียนสมุทรปราการ แต่ทางด้านปทุมคงคา สมุทรปราการ อันนี้ผมไม่ทราบเพราะเห็นว่าพึ่งจะเปิดเมื่อไม่นานนี้ ..

แต่จริงๆแล้วไม่น่าจะมีเรื่องกันหลอกครับ นักเรียนก็มีน่าทีเรียนกันไปอย่าเอาอนาคตมาเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    ปทุมคงคา ราชาขาสั้น

///ฮะฮะ
    เมื่อก่อนหน่ะอาจจะใช้ครับ แต่เดี่ยวนี้คงจะไม่แล้วหละ .. เพื่อนผมเรียน กรุงเทพช่าง เจอปทุมคงคายังไม่อยากจะทำเลยครับ

ส่วนใครที่บอกว่า อ้าวแล้วทำไม ปวช ต้องไปเล่นกับ ม.ต้น ม.ปลาย จากที่ฟังๆเพื่อนผมมานะ พวกปทุมคงคาเนี้ย ค่อนข้างจะพูดมากซึ่งดันไปพูดไม่เข้าหูทางด้านของ เทพช่างกันหรืออย่างไรเนี้ยหละ .. เลยมีเรื่องกันเห็นบอกว่าเมื่อก่อนอาจจะมีเรื่องกันจริงๆเจอหน้ากันวิ่งเข้าใส่กันอย่างเดียวแต่เดี่ยวนี้ ทางด้านปทุมคงคา คงจะไม่กล้าแล้วหละ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ก็คงจะเหลือแต่พวก เด็ก ม.ต้น หัวเกรียนๆที่พยายามจะทำทรงผมแทรกกลางใส่รองเท้าคอนเวิดและก็ใส่เสื้อลายสก็อตตัวโคล่งๆ บอกตามตรงนะครับ ตอนผมเรียนช่างไม่เห็นต้องแต่งเหมือนกับพวกคุณเลย ตอนผมเรียน แม้แต่รองเท้าที่ใส่ไปเรียนยังไม่อยากจะใส่เลย

คนที่เรียนช่างน่าจะรู้ๆกันนะครับ แค่สีและประเภทของรองเท้า ดูก็รู้กันหละอยู่สถาบันไหน ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speaknase : 4th February 2013 เมื่อ 21:42
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เด็กสมัยนี้เห้กันไวจริงๆไม่น่ามาเรียนเลย นักเลงขนาดนี้ไปต่อยมวยเหอะได้เงินด้วย

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin1410 อ่านกระทู้
    ไอ้เราก็นึกว่า แย่งกันเข้าห้องสอบ...
    สงสัยกลัวไม่มีที่นั่ง ฮ่าาาาาาาาา
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    รร ผมก็เป็นครับ -________- เกือบโดนจับ 55555
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    เด็กสมัยนี้เห้กันไวจริงๆไม่น่ามาเรียนเลย นักเลงขนาดนี้ไปต่อยมวยเหอะได้เงินด้วย
    เเต่ ละคนมวย วัด กันทั้งนั้น ว่ายน้ำ มันส์เลยละครับ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อุ๊ปส์! มันไกล้ รร เรา****** 55555

ปคส.ครับ ไม่ไช่ ปค.
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    55555 ฤทธิ์ไอ้ผมรองทรง
    [>• ASUS FOREVER •<]

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ย่ำแย่ลงทุกวันละ จะฝากอนาคตไว้กับเด็กพวกนี้ได้มั้ยเนี่ย ม.3 แล้วยังคิดไม่เป็นเลย -3-

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    "ถิ่นนี้สี น้ำเงิน-ฟ้า" ก็อปมาผมไม่ได้เรียนหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย universalpt : 4th February 2013 เมื่อ 23:48

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า ปทุมคงคา สมุทรปราการเนี้ย จะพึ่งเปิดใหม่นะ มันคนละที่กับ ปทุมคงคา ตรงเอกมัย .. แล้วอีกอย่างนึงผมเองก็เป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ บอกได้ตามตรงว่า ทั้ง 2 โรงเรียนนี้ค่อนข้างจะมีผลการเรียนที่ดีโดยเฉพาะ โรงเรียนสมุทรปราการ แต่ทางด้านปทุมคงคา สมุทรปราการ อันนี้ผมไม่ทราบเพราะเห็นว่าพึ่งจะเปิดเมื่อไม่นานนี้ ..

แต่จริงๆแล้วไม่น่าจะมีเรื่องกันหลอกครับ นักเรียนก็มีน่าทีเรียนกันไปอย่าเอาอนาคตมาเสี่ยงกับเรื่องพวกนี้เลยครับ

เมื่อก่อนหน่ะอาจจะใช้ครับ แต่เดี่ยวนี้คงจะไม่แล้วหละ .. เพื่อนผมเรียน กรุงเทพช่าง เจอปทุมคงคายังไม่อยากจะทำเลยครับ

ส่วนใครที่บอกว่า อ้าวแล้วทำไม ปวช ต้องไปเล่นกับ ม.ต้น ม.ปลาย จากที่ฟังๆเพื่อนผมมานะ พวกปทุมคงคาเนี้ย ค่อนข้างจะพูดมากซึ่งดันไปพูดไม่เข้าหูทางด้านของ เทพช่างกันหรืออย่างไรเนี้ยหละ .. เลยมีเรื่องกันเห็นบอกว่าเมื่อก่อนอาจจะมีเรื่องกันจริงๆเจอหน้ากันวิ่งเข้าใส่กันอย่างเดียวแต่เดี่ยวนี้ ทางด้านปทุมคงคา คงจะไม่กล้าแล้วหละ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ก็คงจะเหลือแต่พวก เด็ก ม.ต้น หัวเกรียนๆที่พยายามจะทำทรงผมแทรกกลางใส่รองเท้าคอนเวิดและก็ใส่เสื้อลายสก็อตตัวโคล่งๆ บอกตามตรงนะครับ ตอนผมเรียนช่างไม่เห็นต้องแต่งเหมือนกับพวกคุณเลย ตอนผมเรียน แม้แต่รองเท้าที่ใส่ไปเรียนยังไม่อยากจะใส่เลย

คนที่เรียนช่างน่าจะรู้ๆกันนะครับ แค่สีและประเภทของรองเท้า ดูก็รู้กันหละอยู่สถาบันไหน ..
    ก็คือพวกเก๋าๆ เขาโดนไล่ออกไปหมดแล้วครับ ที่มันเป็นข่าวเมื่อปีที่แล้วที่โดนจับยกรถเมล์ที่ สี่แยกบางนา พวกสายสำโรงตัวเก๋าโดนไล่ออกไปเกือบหมดพวกที่ไม่โดนก็ ออกตามพวกที่โดนเพราะไม่มีเพื่อนเลย กลับบ้านอันตราย 2 โรงเรียนนี้จะเล่นกันก็เมื่อมีใครไปเขวะก่อน(แขวะเขียนงี้ปล่าว ? -.-a )ถ้าไม่มีใครโว้ยไปก่อนเขาไม่ค่อยเล่นกันหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย universalpt : 4th February 2013 เมื่อ 23:49

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanapoom625 อ่านกระทู้
    โรงเรียนนี้ฟุตซอลโหดขอบอก///นอกเรื่อง
    ปล.โรงเรียนผมก็จะมีเหมือนกัน
    ก็เล่นเก่งจริงครับ แต่เกือบจะมีเรื่องกับโรงเรียนผมเพราะเตะบอล

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ปทุมคงคา ก็รู้ๆอยู่ มันไล่ตีเด็กช่าง เด็กช่างยังวิ่งเลย -*-

มันก็คิดได้แค่นั้นละครับผมว่า อดีตผมก็เคยเป็นแบบนี้นะครับ แต่ตอนนี้ไม่อยากเป็นแล้วขออยู่เฉยๆดีกว่า
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    แหม่...ยังหัวโบราณกันจริงๆ เด็กพวกนี้...สมัยนี้เค้าทำสงครามจิตวิทยากันแล้ว = =

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไว้ผมยาวไม่ได้เกี่ยวกับการเรียน การบ้านน้อยลงเราจะได้มีเวลาหาความรู้

ละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล

ฮ่าๆๆๆข่าวนี้สะท้อนความเป็นเด็กไทยชัดเจน

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้
    ไทยแลนด์ซูซูรัน
    ซูซูรันต้องไม่แพ้GPS.........บุคคลในตำนานได้กล่าวไว้

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้

เมื่อก่อนก็อาจจะใช่นะครับ แต่เดี๋ยวนี้ข่าวในวงการดูเพลาๆลง

ส่วนเรื่องรองเท้าก็ใส่เยียบเป็นสีๆกันไป ดำ-แดง ม่วง-ดำ แดงล้วน ชมพู-ขาว คละกันไป ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    ไม่แน่ คงอยู่ไม่ได้ โรงเรียนนี้ สุดยอดครับ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ชีวิตวัยรุ่น เรียนรู้กันเอง
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ตอนนัวเนียคงมีสักคนเผลอต่อยพวกเดียวกัน เฮ้ย!เอ๊งตาย แล้วก็หลบเข้าฝูงชน......

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    สงสัยเครียดข้อสอบภาษาไทยจัด
    NO GOD OR KING ONLY MAN