ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    616
    ได้รับคำขอบคุณ: 212

แนะนำวิธีกิน+ออกกำลัง ลดความอ้วนหน่อยครับ

นี่ก็จะใกล้ปิดเทอมขึ้นม.4แล้วนะครับ ผมก็มีความฝันต่างๆในม.4เยอะพอดู อยากสอบรด.ได้ อยากมีรุ่นน้องมากรี๊ดกร๊าดบ้างอะไรบ้าง อยากมีแฟนบ้าง มีคนที่ชอบแล้วด้วย แต่ติดที่ว่า

ผมดันน้ำหนักปาไปตั้ง105กิโล เนี่ยสิ สูง180ครับ อยากจะลดเหลือสัก70-80ก็ยังดี แถมดันไปพนันไว้กับเพื่อนด้วย-,,- ปิดเทอมก็คงมีเวลาราวๆ3เดือนกว่า ผมว่างทุกวันครับ

ออกกำลังกายวิ่งสะดวกมาก เช้าๆคนวิ่งเยอะในหมู่บ้านผม เย็นๆอากาศกำลังดี ควรออกกำลังกายกี่ชม./วันดีครับ และการกินควรกินยังไงครับ ให้ลดได้ภายใน3เดือน

ปล.จริงๆผมคิดจะลดความอ้วนตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วล่ะ แต่ผมไม่ทำไง เพราะคำว่า"เดี๋ยวก่อน" ตอนนี้ผมคิดว่ามันไม่ไหวจริงๆแล้ว มันต้องลดบ้างแล้วล่ะ เดี๋ยวจะเป็นโรคตามมาทีหลัง แล้วก็ยังมีแรงบันดาลใจอีก ฮิฮิ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ของผมนี่ ผมลดจาก78 เหลือ 60 ช่วงปิดเทอมประมาณ 2 เดือน แต่สำหรับคนที่น้ำหนักมากๆ แบบ100+ ผมไม่แนะนำให้วิ่งช่วงแรก(แต่ไม่ได้ห้าม) ผมว่าว่ายน้ำดีกว่า เล่นบาสก็ดี การออกกำลังกายผมออก 1-2 ชม.(วอม10นาที วิ่ง20-30นาที ที่เหลืออยากเล่นอะไรก็เล่น) การกินก็ เช้ากินปกติ(ปกติของคนทั่วไปกินน่ะคับ) กลางวันพยายามกินอาหารที่ไม่มีแป้งหรือของมัน ทอด(แนะนำก๋วยเตี๋ยวหรือเกาเหลาเพื่อสารอาหารครบ) เย็นก็ผลไม้ กับ นมพร่องมันเนย แต่ไม่ควรกินผลไม้ที่มีน้ำตาลมาก ผมกิน มะละกอ10บาท หรือ ฝรั่ง1ลูก สลับกัน ไม่ควรกินซ้ำกันทุกวัน การกินน้ำ กินน้ำเปล่า นมจืด น้ำหวานอื่นห้ามทั้งหมด และสุดท้ายเลยที่ต้องมีคือ ต้องมีความซื่อสัตย์ และอดทนมาก อย่าตามใจปาก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29

ผอมไปใช่ว่าจะดีนะครับแนะนำให้ลดน้ำหนักด้วยการเล่นเวทดีกว่าครับ ตอนม.1-ม.2 น้ำหนักประมาณ 65 ม.3 ไม่กินข้าวเที่ยง+วิ่งทุกวัน เหลือ 55 แต่ไม่ไหวผอมเกินเลยเล่นเวทตอน ม.5 เล่นแบบงูๆปลาๆไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย รูปแรกม.4 ครับ รูปสุดท้าย ปี1 70 kg. พอเข้าขั้นแล้ว แนะนำให้ได้นะครับสนใจไหมเอ่ย?
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    วิธีลดความอ้วนก็ ตอนเช้ากินให้อิ่มน้ะครับ พอบ่ายๆ ก็กินให้อิ่ม พอตกเย็น กินแต่ผลไม้ น้ำ ไรพวกนี้พอครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    http://www.youtube.com/watch?v=aLs9mMord34

รายการนี้ครับ ดีมากเลย ผมลองทำดูแล้วลดไป 10 กว่าโลเลยครับถ้าออกกำลังกายด้วยจะลงเร็วมาก
    //ผมก็ได้ดูรายการนี้มาจากบอร์ดนี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ circle อ่านกระทู้
    ผอมไปใช่ว่าจะดีนะครับแนะนำให้ลดน้ำหนักด้วยการเล่นเวทดีกว่าครับ ตอนม.1-ม.2 น้ำหนักประมาณ 65 ม.3 ไม่กินข้าวเที่ยง+วิ่งทุกวัน เหลือ 55 แต่ไม่ไหวผอมเกินเลยเล่นเวทตอน ม.5 เล่นแบบงูๆปลาๆไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย รูปแรกม.4 ครับ รูปสุดท้าย ปี1 70 kg. พอเข้าขั้นแล้ว แนะนำให้ได้นะครับสนใจไหมเอ่ย?
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

ขอวิธีเพิ่มน้ำหนักจาก 58 ไป 70 หน่อยสิครับ ต้องทานอะไรยังไงแนะนำทีนะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290

ช่วยคุณได้
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]