ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    เสียงไทยต้องพัธมิตรเท่านั้นนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    Soundtrack + Sub พอฟังอังกฤษรู้เรื่อง อันไหนไม่แม่นก็ไปอ่านซับ เพิ่มความสามารถ Reading ไปกับตัว

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    soundtrack สิคับได้อารมณ์ ยกตัวอย่างขำๆ ถ้าคุณดู AV เเล้วเป็นพากย์ไทยจะเป็นยังไงน๊า ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,977
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    soundtrack only เวลาดูเมะ มันได้อารมณ์+อรรถรสมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ส่วนใหญ่ผมดูแต่ Soundtrack ครับ บางทีดูเสียงไทยมันไม่ได้ฟีล

บางเรื่องเครียดๆ พากษ์กลายเป็นหนังฮาซะงั้น

อีกอย่างดู Soundtrack ได้ฝึกภาษาอังกฤษด้วยครับ ชอบมาก

ร้านรับจ้างสารพัด เมืองเอโดะ
    กล่าวขอบคุณ
    562
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    Soundtrack มีข้อดีที่เราได้ฟังเสียงต้นฉบับของตัวละคร ทำให้ได้อรรครสในการชมเต็มที่ ข้อเสียคือใครที่ไม่ถนัดอ่าน Sub ก็อาจจะหัวเสียได้ง่าย
    พากย์ไทย ข้อดีคือฟังเสียงไทยไปพร้อมกับการรับชมได้ไม่ต้องมัวอ่าน Sub ข้อเสียคือเสียอรรครสในการรับฟัง+ชม เพราะบางครั้งทีมพากย์เสียงพากย์ได้ไม่ดีท่าที่ควร
    ส่วนตัวผมชอบดูทั้งสองแบบครับ แต่ชอบ Soundtrack มากกว่า ในกรณีของ Animation ส่วนพากย์ไทยผมจะดูหนังเพราะได้ดูกันทั้งครอบครัว (แม่ผมชอบบ่นเวลาผมดู Animation Sub Thai ว่าจะอ่านทันได้ยังไง)

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    soundtrack นะผมว่าฟังรู้มั้งไม่รู้มั้ง อย่างล่าสุด ที่ดู soundtrack the hobbit กับ พากไทย คนพากโฟรโด เสียงมันไม่ใช่อะ
    แต่น่าเสีย EGV ขอนแก่นไม่ค่อยมี soundtrack เท่าไร บ้างที่ต้องไปดู sf เพราะหนังบางเรื่องด้วยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ผมชอบดูแบบsoundtrackนะ แบบพากษ์บางทีมันก็ฮาไปหน่อย(ทั้งๆที่หนังเครียด) 555

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Soundtrack ครับ แรกๆชอบไทยเสียงมาก หลังๆติดเนื้อเรื่องเกมส์ ไม่ข้ามซีนในเกมส์ เลยลงทุนนั่งเรียนภาษาอังกฤษเองเพื่อรู้เรื่องในเกมส์ ถึง 1 ปี จำศัพท์ได้บ้างไม่ได้บ้าง ก็เลยติดดูหนังเสียง Soundtrack ไปโดยปริยาย

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    เมื่อก่อนชอบภาคไทย แต่เดี๋ยวนี้ชอบบรรยายไทยมากกว่าครับ ฝึกภาษาไปในตัว อ่านซัพก็สนุกดีน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ชอบ soundtrack ครับ แถบไม่ค่อยได้ดูเสียงไทยเลย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    Soundtrack ครับ แต่บางคำก็แปลไทยผิดด้วยน่ะ คือแปลแบบไม่เข้ากับสถานะการที่ตัวละครพูดอยู่ ไรประมาณนี้ครับ
    G4560 + GTX 1060 6 GB + Ram 8 GB + Win 10 Pro

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ผมจะดูหนังสองรอบครับ รอบแรกเปิด Soundtrack + sub eng เพื่อฝึกสำเนียง กะภาษาที่ใช้ในชีวิตประจำวันของเขา รอบที่สอง เสียงไทยมั่ง ซาวแทร็กมั่ง แต่ถ้า ซาวแทร็กผมจะเปิดซับไทยด้วยครับ 555

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ถ้าพวกหนังฝรั่งผมจะดูพากย์ไทยซะมาก แต่ถ้าพวกอนิเมะผมจะดูซาวน์แทรก+ซับ เพราะมันได้อารมณ์กว่า

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    แรกๆพากษ์ไทยครับ พอเริ่มโตก็มีโอกาสลองดู แล้วติด
    แต่จริงๆแล้วก็ชอบพอๆกันครับ
    - ถ้าหนังน่าดู และหนังที่ชอบ จะเป็น soundtrack
    - ถ้าหนังการ์ตูนหรือเป็นหนังตลก และที่สำคัญหนังเฉินหลง พากษ์ไทยโลด

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    คำด่ามันสะใจดีครับ ฮ่าๆๆ ละก็สนุกดีด้วยได้อรรถรสดี ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมชอบดูแบบ Soundtrack มากกว่าครับ ถ้าฟังอังกฤษรู้เรื่องนะเราจะได้เนื้อหา รายละเอียด อารมณ์มากกว่าฟังแบบพากย์ไทยอีก

ดูแบบพากย์บางเรื่องโคตรห่วยเลยครับ บางเรื่องทำมาดีก็มีแต่มันก็ชอบตัดรายละเอียดบางอย่างออก

สำหรับผมอ่าน sub ไปด้วยมันไม่ลำบากขนาดนั้น ผมเลือกดู Soundtrack ตลอดอ่ะครับ ได้ภาษาด้วย

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมชอบแบบ Soundtrack มากกว่าครับ เพราะผมรู้สึกว่าพากย์ไทยมันสื่อถึงอารมณ์ของตัวละครนั้นได้ไม่ดีเท่ากับตัวละครนั้นพูดเอง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    soundtrack ดีกว่าคับ จะได้ฝึกไปด้วย คับ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หนังจีนต้องดูไทยภาค หนังฝรั่งดูซับ ส่วนตัวชอบอย่างนี้
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมชอบ soundtrack นะ มันทำให้เราพัฒนาด้วย
    ยิ่งหนังซอมบี้นี่ชอบมากๆ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕*

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    หนังเทศ soundtrack

หนังไทย soundtrack [เอ้า!!]

ผมมีความรู้สึกว่าพากย์ไม่ดีอย่าเลย [ยกเว้นการ์ตูนปุ่น]

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    soundtrack ดีครับ ได้อารมย์กว่า ซับดูนานๆไปเดี๋ยวก็ชิน ผมตอนเเรกๆดูปวดตาเลย ผ่านหลายปีไปดูเเวบเดียวรุเรื่อง

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JackieJazZy อ่านกระทู้
    อิจฉาเนอะ ได้ดูทุกเรื่องเลย ฉายที่ไหนเหรอครับในเชียงใหม่อ่ะ Major หรือ Vista อ่ะ
    วิสต้าครับ เดี๋ยวนี้ วิสต้าเค้ามีดิจิตอลแล้วนะ อิอิ แอบโปรโมต มาดูกันเยอะ ๆ นะ โรงหนังเก่าแก่ที่สุดในเชียงใหม่ ^^
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ดูพากษ์ไทยเฉพาะบางเรื่อง แต่เรื่องที่ชอบมากเลยคือ เชอร์ล็อค โฮล์ม ทั้งสองภาคบอกตรงๆว่าผมชอบเสียงพากษ์ทีมนี้มาก

ถ้าเป็นหนังฝรั่ง (ที่ไม่ใช่หนังตลก) ผมชอบทีมนี้ที่สุดเแล้ว ส่วนทีมพันมิตรผมจะดูเฉพาะหนังตลกเท่านั้น หนังซีเรียสไม่ดูพากษ์ซะอารมณ์หนังไปหมดเลย

สำคัญเลยคือผมไม่มีปัญหากับการอ่าน subtitle อยู่แล้วอ่านไปดูภาพไปช่วยให้เราอ่านหนังสือเร็วขึ้นเยอะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB