ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

สงสัยปีชง! Capcom เซ็งเป็ด DMC Devil May Cry May ยอดขายต่ำกว่าที่คิด

สงสัยปีชง! Capcom เซ็งเป็ด DMC Devil May Cry May ยอดขายต่ำกว่าที่คิด

DmC Devil May Cry ได้ออกจำหน่ายในญี่ปุ่นตั้งแต่สัปดาห์ก่อน ผลปรากฏว่าทำยอดขายได้ไม่ดีนัก โดยขายได้เพียง 110,429 แผ่นสำหรับ PS3 และ 6,000 แผ่นสำหรับ X360 เท่านั้น จากรายงานของ Media Create

Media Create ยังรายงานเพิ่มเติมอีกว่าเวอร์ชั่น PS3 ขายไปได้ 61.82% ของจำนวนแผ่นที่ผลิตขึ้นในล็อตแรก ส่วน X360 ทำได้ 60.10% ของจำนวนสินค้าที่ผลิต

เมื่อเปรียบเทียบกับ Devil May Cry 4 แล้วถือว่า DmC ทำได้ไม่ดีนัก โดย DMC4 ทำสถิติขายได้ 205,390 แผ่นสำหรับ PS3 ในสัปดาห์แรกที่ออกจำหน่าย บวกกับ 40,023 แผ่นสำหรับ X360

สาเหตุหลักที่แฟน ๆ ไม่นิยม DmC ภาคนี้มากเท่ากับภาคเก่า ๆ อาจจะเป็นเพราะว่าไม่พอใจที่ Capcom ตัดสินใจรีบู๊ตซีรี่ย์ใหม่ แถมการออกแบบตัวละครในภาครีบู๊ตก็ทำได้แย่กว่าเวอร์ชั่นเดิมด้วย อีกทั้งเนื้อเรื่องที่เคยต่อเนื่องกันมาในเวอร์ชั่นเดิมก็ต้องยุติไปแบบค้างคาอีกต่างหาก

แม้ว่า DmC จะได้รับคำชมมากมายจากบรรดาสื่อมวลชนเกี่ยวกับเกมเพลย์ที่ทำออกมาได้ดี แต่เมื่อแฟน ๆ ต่อต้านขนาดนี้ Capcom อาจจะต้องพิจารณาหาทางแก้ไขบ้างแล้ว

เครดิต http://www.newworldgamer.com
    ข้อมูล: ThaiBioHazard http://www.rakgames.com

เปิดใจเลย ทำไมต้องเล่นให้ เมาส์ เลยทำให้เรา เสีย ตัง ซื้อ เมาส์ใหม่ ตั้ง 3 ตัว (อย่าน้อยก็ น็อต หมด ทุก โหมด DLC ของพี่ชายเราก็ได้มาแล เดียว ต้อง ลอง ดู เหอ ไม่รู้ว่า ของจริงหรือปลอม น่ะ P2P )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 6th February 2013 เมื่อ 00:22

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมก็อยากให้ทำต่อจากภาคก่อนๆอ่ะ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เห็นว่าได้คะแนนรีวิวจากแฟนเกม ต่ำมากๆ ผมว่ามันทำออกมาดีนะแต่ดีสู่ภาคเก่าไม่ได้ เลย

เนื้อเรื่องอ่อนมาก ออกแบบดีไซนก็ดูจืดและเรียบง่ายไป

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมชอบไปคนละแบบนะ ส่วนเนื้อเรื่องก็ดีพอตัว แต่อยากให้ต่อภาคเก่ามากกว่า ส่วน Gameplay ก็ทำออกมาดีกว่าเก่าเยอะเลยครับ ยกเว้น Devil Trigger ห่วยมาก แต่เทียบ ๆ ดูแล้วผมชอบมันเท่า ๆ กันเลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เล่นแล้วก็สนุกนะ ระบบคอมโบอะไรก็กดง่ายดี แต่เนื้อเรื่องเรียบมากเดาง่ายเกิน

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    น๊อต หมด ทุกโหมด ก็ต้องหาน๊อตใหม่ซิครับ ^^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    ผมก็ยอมเปิดใจเล่นของใหม่นะ แต่ผมว่าเก่าก็ยังดูโอเคกว่า คอมโบดูดีกว่า กดง่ายกว่าภาคใหม่เยอะ ถ้าเทียบปุ่มแล้วภาคใหม่ปวดหัวมาก คอมโบก็ยากคับผมว่าอันเก่ามันกว่า บอสก็เยอะกว่า แต่อันนี้ก็สนุกนะครับ แต่ค่อนข้างเวียนหัวกับการคอมโบและการเล่นนิดหน่อย (หรือว่าผมยังไม่ชินก็ไม่รู้ ส่วนเรื่องตัวละครผมเฉยๆอะไรก็ได้นะ แต่ตอนแปลงร่างอันนี้ผมว่าภาคใหม่ไม่ค่อยดีเท่าที่ควร เหมือนกับเราหยุดเวลาซะมากกว่า)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    หลังจากที่เคลียไป3รอบ เล่นจนคล่องก็บอกได้ว่าภาคใหม่เป็นเกมที่สนุกครับ แต่มันไม่ใช่ DMC

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    กดใช้อาวุธยากไป ไม่รู้ว่าต้องกด2ปุ่มพร้อมกันทำไม เลือกเป็นอันๆแบบภาค3ก็ได้(ทีละ2ชิ้นสลับกัน) แถมไม่ปลื้มที่พระเอกแหยงๆในหลายๆตอน เดี๋ยวก็สะดุ้งนู้นนี่ ไม่แมนเลย
    ตื้อครับ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l3ladenine อ่านกระทู้
    หลังจากที่เคลียไป3รอบ เล่นจนคล่องก็บอกได้ว่าภาคใหม่เป็นเกมที่สนุกครับ แต่มันไม่ใช่ DMC
    ตามนั้นเลย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ท่าคอมโบน้อยไปหน่อย รู้สึกว่าจะจบง่ายด้วย = = ภาคเก่าๆนิใช้เวลาในการจบเหมือนกัน

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    (ไอ้หน้าหล่อ+ชอบ Pizza+ล่าปิศาจ+ถือปืนคู่+กวนบาทา)=Old Dante
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    800
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ภาคใหม่ก็สนุกดีครับ แต่ไม่เก๋าเท่าภาคเดิม ส่วนตัวชอบภาคเดิมมากกว่าครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ถึงจะบอกว่า ภาถใหม่ ดี ยังไง แต่ยังไง ผมก็ว่า ภาคเก่า ดีกว่า อีก

ขอร้อง ล่ะ แค๊ปหมู ให้ ญี่ปุ่น ทำเหอะ ดันเต้ ควรจะ หล่อๆ กวนๆ เท่ๆ แบบที่ควรจะเป็นมากกว่า

ตัด รีบูท ใหม่ ทั้งๆที่ ภาคเดิม ก็ยังขายได้ ไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ไปเเก้ชงได้เเล้วนะ capcom

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ชอบตัวใหม่มากกว่า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เหอะๆ เห็นตอนแรกไอค่ายที่พัฒนาบอก "ถ้าผมทำเกมในแบบที่ผมถนัดมันจะออกมาดีกว่าทำตามใจแฟนคลับ เพราะฉนั้นผมจะเลือกทำตามทางของผม" เอ๊ะคำพูดใครนะ Capcom หรือ ninja theory นะ เอ๊ะ ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ไม่รุ้อ่ะนะ แต่ผมชอบทั้ง 2 แบบเลย สำหรับผมถือว่า Win/Win

แต่ใจก็ยังหวังนิดๆ ว่าจะได้เห็นภาคต่อจากภาค 4 เหมือนกัน

ผมอยากเห็น Nero...อยากเล่นเรื่องราวตอนที่ Dante มีอายุแล้วมากกว่าด้วย

แต่เรื่องเกมเพลย์จะเอาแบบไหนก้ได้ จะเอาค่ายนี้ทำ หรือค่ายญี่ปุ่นทำก็ได้

แต่ภาคนี้สมหวังตรงที่ได้เห็นได้เล่น Virgil ยังไงๆก็ต้องดาบญี่ปุ่นเท่านั้นสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เหมือนกำลังเล่นเกมส์ Silent Hill Version บู๊แหลกมากกว่า...Theme เกมส์ไม่มีอะไรน่าดึงดูเลย

ปล.ชอบบรรยากาศภาค 4 มากกว่า....

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    มันก็เหมือนเดิมอะถึงจะ reboot แค่ทำให้เล่นง่ายกว่าเดิม แต่โดยรวม พล๊อตเรื่องอ่อน ดีไซตัวละครธรรมดา GameplayดูSoftลงถึงทีมงานจะบอกว่าทำให้ Hardcore แล้ว แต่มันสู้ภาคเก่าไม่ได้

ไม่น่าจดจำซักอย่าง แถมด่านรวมบอสก็ไม่มี เทียบกันปอนด์ต่อปอร์นไม่อิงรีวิวจากนิตสาร ภาคนี้ดูธรรมดามาก ไม่มีอะไรให้จดจำ

ตัวเอกอย่าง Dante บทบาทก็ไม่น่าจดจำมีมุกเดียวที่ใช้ได้ก็มุกวิกที่ทำมาประชดนั่นแหละ แต่เทียบกับขี่จรวดของภาค 3 แล้ว เด็กไปเลย -_-

จริงๆคอมโบก็ไม่ได้ไหลลื่นกว่าเดิมนะแค่มันกดง่ายกว่าเดิมก็เลยดูลื่น เพราะภาคเก่าๆคนที่เล่นเป็น คอมโบได้สะเด่ามันส์กว่าภาคนี้หลายนัก(แต่ผมเป็นพวกอ่อน เพื่อนมันเก่งเห็นมันเล่นแล้วเพลินดี)

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ภาคนี้ถ้าหากไม่ใช้ชื่อ DMC อาจจะขายได้มากกว่านี้ เปลี่ยนตัวละครกับเนื้อเรื่องเสีย บรรยากาศในเกมและคาแรคเตอร์ของ Dante ทำได้ดีจนผมชอบ Dante คนนี้มากกว่าคนเดิมเสียอีก แต่ว่าตัวประกอบนั้นทำออกมาได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่โดยเฉพาะของ Kat และ Vergil ที่มีหลาย ๆ อย่างไม่สมเหตุสมผล บอสหลาย ๆ ตัวทำออกมาได้ดีแต่บทก็ยังไม่ดีเท่าไหร่ อย่าง Bob Barbas ผมรู้สึกว่ายังใส่อะไรลงไปได้อีกเยอะแต่ก็จบด่านไปแบบน่าเสียดาย ภาคนี้เวลาเล่นเลยรู้สึกขาด ๆ เกิน ๆ ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ยอด pirate เกินล้าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ภาคเดิมสนุกกว่าเยอะ คับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    บอกตรงๆภาค 4 ปี ตั้งแต่ปี 2007-2008 เนี่ยภาพมันยังสวยกว่าภาคใหม่อีก -*- ไม่รู้ทำยังไงฟะ ทำแล้วห่วยลง เนื้อเรื่องก็ไม่ต่อขัดใจจริงๆ เล่นไปด่านเดียวเลิกเลย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ระบบเกมส์ถ้าเทียบกับภาคเก่าๆ ผมคงเเสดงความคิดเห็นอะไรไม่ได้มาก เพราะเริ่มเล่นที่ภาค 4

ผมเสียเงินซื้อมาเล่นครับ ผ่าน steam ผมว่ามันก็โอเคเลย

หลายๆ จุดที่ไปเทียบกับภาค 4 ก็คงไมได้ก็เพราะมันยังหนุ่มไงครับประสบการณ์ยังไม่ได้โชคโชนเหมือน ดันเต้ในภาค 4

(** ในความคิดผม มันก็คล้ายๆ กับหนังอเมชิ่ง สไปเดอร์เเมน ที่ทำใหม่นั่นเเหละ ที่ทำให้ฮีโร่ดูเป็นมนุษ์ธรรมดาๆ ที่มีพลังไว้ช่วยเพื่อนมนุษย์ ไม่ใช่เก่งเวอร์ไปหมด เดินหน้ายิ้มตลอด เพราะเขาก็มีชีวิต จิตใจ ความรู้สึก )

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: