ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมไม่ชอบตรงฉากต่างๆมันดูเเล้วชวนให้ผมไม่อยากเล่นเลยครับไม่ชอบเลย พอนึกถึงภาคเก่าเเล้วมันขัดใจ
    อยากให้ทำภาคเก่าต่อมากกว่าเนื้อเรื่องมันคาใจมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมว่าภาคนี้ก็สนุกดีนะแต่ว่าเสียความเป็น devil may cry ที่พวกเราคุ้นเคยไปเยอะเกิน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    รอลด ตอนเหลือต่ำกว่า 5 เหรียญเดียวซื้อนะจ๊ะ =w=

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    คุณภาพเกมดีนะครับ ดีกว่าหลายเกมที่ออกในปีนี้หรือปีที่แล้วหลายเกมซะอีก แต่ดีสู้ภาคเก่าไม่ได้ Devil may cry เป็นซีรีย์เกมระดับทอปๆในใจผมเลย สู้ต่อไป ปีหน้าทำภาคเก่านะ ตอนที่เวอจิ้นลงไปโลกปีศาจน่ะ *0*

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อย่าห่วงเลย
    ผมว่าDmCภาคนี้ถ้าทำต่อ รุ่งกว่าภาคเก่าๆอีก
    ภาคเก่าเนื้อเรื่องมันเริ่มจะตันๆแล้ว ถ้ารีบูตใหม่จะทำให้ดำเนินเรื่องได้ง่ายกว่าเดิมเยอะ แถมยังได้เปลี่ยนลุคของตัวละครทั้งหมดได้อีกตังหาก (ผมว่ามันอาร์ทมากๆ)
    เพราะเนื้อเรื่องของ DmC มันคล้ายๆ DMC1 + DMC3
    ถ้าจะใช้ภาคเก่าๆต่อไป เนื้อเรื่องคงซับซ้อนวุ่นวายแน่นอน
    DmC พลาดตรงที่วางเนื้อเรื่องได้ไม่แน่นพอ ตัวละครน้อย ดำเนินเรื่องเร็ว
    แต่สามารถนำไปทำต่อให้มันเป็นเนื้อเรื่องที่น่าสนใจได้

ปล.ชอบบุคลิกของDante กับ Vergil ภาคเก่านะ เท่ทั้งคู่ แต่ภาครีบูตมันดูหน่อมแน๊มเพ้อฝันยังไงไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ขัดใจระบบล็อคเป้าที่สุด

จะดึงไอ bathos ทีไร มันไปดึง stygian ทุกที

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    แกวเดิมๆ ของ capcom เริ่มเป็นที่รู้จักในหมู่เกมเมอร์สินะ เกมดังๆ ที่เป็นภาคใหม่ๆ ขายไม่ออกกันเลย(PC สาหัสชัวล์)

น่าจะไปลองทำเกมออนไลน์เด่นๆ ดูบ้างเนอะ
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    มันก็สนุกดีนะ ทำไมถึงขายไม่ออก!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เอาดันเต้ ขาหล่อ(ลูกน้องผม) คืนมาจบเลย ๕๕๕

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    เเค่มันสนุก ผมว่ามันก็พอเเล้วนะ ถึงจะไม่ชอบเท่า ภาค3 ภาค4 เเต่เป็นเกมๆเเรก ที่ผมเล่นเเล้วรู้สึกสนุก ในรอบปี 2012-2013 ACIII ยังไม่มันเท่านี้เลย

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    จากที่ดู หลายๆคนคงเข้าใจว่า capcom ยังทำอยู่สินะ ดูเครดิตตอนจบดีๆ ครับจะเข้าใจเอง

ผมว่าจริงๆ แล้ว capcom ก็อยากจะทำ ภาค 5 อยู่ แต่ทำมา คนส่วนมากก็นิยมโหลดกันมากกว่า(ผมก็ด้วย)

โชคดันเข้าข้างมีหรั่งขอซื้อไปทำ(ผมก็ไม่รู้ว่า LC นับเป็น ปี หรือ ถาวร) เลยทำให้พนักงานเงินเย็น

มีกินต่อไป พร้อมกับบริษัทยังอยู่ได้ จริงๆ คนที่ทำให้เกิดภาค DMC ก็คือพวกเราอย่างที่เค้าเคยบอกตั้งแต่แรกครับ

ไม่งั้นได้เล่น 5 ไปละ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ผมก็ว่าสนุกกันคนละแบบนะ แต่เนื้อเรื่อง DmC อ่อนกว่าภาคเก่าๆเยอะจริงๆปมอะไรนั้นแทบจะไม่มีเลยดำเนินไปเรื่อยๆพื้นๆ

และทั้งเรื่องตัวละครคาแรคเตอร์ ความเหมาะสมต่างๆมันผิดกันไปหมดแถมเดจาวูเยอะ สปอย(อย่างเช่นเวอร์จิลมี Yamoto ขั้นเทพอยู่แล้วดันไม่ใช้ใช้ปืนไรเฟิลส่องยิงแทน -*-)

แต่ที่ผมชอบมากๆคือกราฟฟิคฉากมันสีฉูดฉาดพังเละนี่แหละสวยดี

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    .......
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    ซื้อมาเล่นมันก็คุ้มสนุกดี สำหรับภาค Reboot คือโอเค ถ้าเอาไปเทียบภาคก่อนระบบ Gameplay อาจจะยากไป ก็ต้องปรับตัวกันหน่อย มันก็แล้วแต่มุมมอง แต่ละคนชอบในแต่ละจุดไม่เหมือนกัน

แต่สำหรับผมมันเกมๆนึงที่ทำได้ดีในระดับนึงเลย แบบไม่นับว่าเป็น Series Devil May Cry นะ เพราะว่าทีมสร้างมันไม่ใช่ทีมเก่าทั้งหมด เลยไม่คิดจะเปรียบเทียบครับ

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถ้าไม่เคยมี DMC ภาคเก่ามาก่อน(1-4) ผมว่าภาคนี้ได้รับความนิยมแน่นอน เกมเพลสนุก (มือใหม่ก็สามารถเล่นสนุกได้)

เนื้อเรื่องมันดูมีน้ำหนักมากกว่าภาคเก่าทำให้เขาใจประวัติตัวของ Dante ได้ชัดเจนกว่า

(แล้วอีกอย่างภาค 4 คิดได้ไง เล่นเนื้อเรื่อง Nero เดินมุ่งหน้าสู้จุดหมายปลายทาง พอเล่นเป็น Dante ดันต้องวื่งกลับมาที่จุดเกิดเหตุในฉากแรก)
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมว่ามันโอเคทุกอย่างนะ แค่เปืดใจ ^^

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_Ngao อ่านกระทู้
    อย่าห่วงเลย
    ผมว่าDmCภาคนี้ถ้าทำต่อ รุ่งกว่าภาคเก่าๆอีก
    ภาคเก่าเนื้อเรื่องมันเริ่มจะตันๆแล้ว ถ้ารีบูตใหม่จะทำให้ดำเนินเรื่องได้ง่ายกว่าเดิมเยอะ แถมยังได้เปลี่ยนลุคของตัวละครทั้งหมดได้อีกตังหาก (ผมว่ามันอาร์ทมากๆ)
    เพราะเนื้อเรื่องของ DmC มันคล้ายๆ DMC1 + DMC3
    ถ้าจะใช้ภาคเก่าๆต่อไป เนื้อเรื่องคงซับซ้อนวุ่นวายแน่นอน
    DmC พลาดตรงที่วางเนื้อเรื่องได้ไม่แน่นพอ ตัวละครน้อย ดำเนินเรื่องเร็ว
    แต่สามารถนำไปทำต่อให้มันเป็นเนื้อเรื่องที่น่าสนใจได้

ปล.ชอบบุคลิกของDante กับ Vergil ภาคเก่านะ เท่ทั้งคู่ แต่ภาครีบูตมันดูหน่อมแน๊มเพ้อฝันยังไงไม่รู้
    ผมว่าภาคเก่ามันไม่ได้ตันนะเนื้อเรื่องอ่ะ
    ผมว่าถ้าทำภาค 5 เค้าน่าจะเน้นไปที่ Nero มากขึ้น เพราะหมอนี่มีปริศนาอยู่เยอะเหมือนกัน มันเป็นใคร ? มือมันได้มายังไง ? อะไรประมาณนี้
    ปริศนาเก่าบางอย่างก็ยังไม่เคลียเล้ย

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ต้องบอกว่าภาคนี้ เล่นสนุก หลังจบ 2-3รอบแล้วก็ไม่คิดที่จะเล่นต่อแตกต่างจากภาค4 เล่นได้เรื่อยๆ

ยอดขายแย่ตั้งแต่ Bio6 ลามมาถึง DMC ต่อไปจะเป็นเกมส์อะไรน้อ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมชอบไปคนละแบบนะ ส่วนเนื้อเรื่องก็ดีพอตัว แต่อยากให้ต่อภาคเก่ามากกว่า ส่วน Gameplay ก็ทำออกมาดีกว่าเก่าเยอะเลยครับ ยกเว้น Devil Trigger ห่วยมาก แต่เทียบ ๆ ดูแล้วผมชอบมันเท่า ๆ กันเลย
    ผมอยากให้มัน เแปลงร่างแบบ ภาคก่อนๆมากกว่าหนะครับ เพราะผมก็ไม่ชอบ devil trigger ภาคนี้เหมือนกัน

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lovehina อ่านกระทู้
    ระบบเกมส์ถ้าเทียบกับภาคเก่าๆ ผมคงเเสดงความคิดเห็นอะไรไม่ได้มาก เพราะเริ่มเล่นที่ภาค 4

ผมเสียเงินซื้อมาเล่นครับ ผ่าน steam ผมว่ามันก็โอเคเลย

หลายๆ จุดที่ไปเทียบกับภาค 4 ก็คงไมได้ก็เพราะมันยังหนุ่มไงครับประสบการณ์ยังไม่ได้โชคโชนเหมือน ดันเต้ในภาค 4

(** ในความคิดผม มันก็คล้ายๆ กับหนังอเมชิ่ง สไปเดอร์เเมน ที่ทำใหม่นั่นเเหละ ที่ทำให้ฮีโร่ดูเป็นมนุษ์ธรรมดาๆ ที่มีพลังไว้ช่วยเพื่อนมนุษย์ ไม่ใช่เก่งเวอร์ไปหมด เดินหน้ายิ้มตลอด เพราะเขาก็มีชีวิต จิตใจ ความรู้สึก )
    แนะนำให้เล่น ภาค 3 ครับ แล้วคุณจะรู้ว่า "ปีศาจก็มีหัวใจ" ผมบอกได้แค่นี้ ภาค 3 คือภาคที่สุดยอดที่สุดสำหรับซีรีย์นี้แล้ว นี้คือเหตุผลที่ทำให้ผม ไม่ชอบเนื้อเรื่อในภาครีบูท ทั้งตัวดันเต้ แบบไหม่ และ เวอร์จิลแบบไหม่ ตอนจบที่พยายามเรียนแบบภาค 3 แต่กลับใช้ไม่ได้เลย เทียบความ Epic กันไม่ติด เวรอ์จิลเวอร์ชั่นก่อนไม่ร้องหยั่งหมา แบบภาครีบูทแบบนี้หรอก (ตรงนี้และที่ทำให้เจ็บแค้น รีบูทเวอร์จิลให้กลับมา กลับมาซะ xมา นี้อย่าเถอะ) ส่วนเรื่องเกมเพลย์ บอกตรงๆว่า ภาค รีบูท ทำออกมาได้ค่อนข้างดี (แต่ระบบล็อคเป้าหมายยังไม่ดีเท่าที่ควร) ทำให้เข้าใจง่ายกว่าเก่าเยอะ แค่จำมันได้ก็สามารถเล่นได้อย่างไม่อยากเย็นนัก แต่ติดที่ว่า ภาคไหม่ ทำไมบอสมันน้อยจัง ? มีไม่กี่ตัวเองที่ตัวใหญ่ๆบิกๆ แถมแต่ละตัว ไม่มีความน่าจดจำใดๆทั้งสิ้น จนถึงตัวสุดท้าย (บางตัวมันเท่จริงๆ แต่ก็เห็นได้ตามเกมแนวนี้ทั่วๆไป = =) บอกตรงๆว่าเกมนี้บอสชื่อไร ยังจำไม่ได้สักตัว ยกเว้นภาคเก่าที่จำได้เป็นบางตัว

แถมเรื่องระบบเซฟผมว่าเกมนี้ ทำได้ลดความตื่นเต้นลงไปเยอะ เพราะเช็คพ็อยมีบ่อย พอเล่นไปเรื่อยเลือดลดเยอะๆ ถึงเช็คพ็อยเมื่อไหร่ กด Restart checkpoint แค่นี้เลือดก็กลับมาเต็มละ (มันเหมือนมี ไอเทมฟื้นพลังอยู่ในตัวแต่ติดที่ว่าจะใช้รึเปล่า- -)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 6th February 2013 เมื่อ 13:17

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมชอบมากเลยนะ เกมนี้ DMC สนุกมากเลยนะ

แต่สู้ Devil May Cry 3,4 ไม่ได้จริงๆ ถ้าเอา ภาค 3 มาทำใหม่นะ ผมว่าขายดีแน่เลย
    ;:: น่าเบื่อ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    DMC ก็ทำออกมาหนุกดีนะ เร้าใจ แต่ถ้า series Devil May Cry ไม่เคยสร้างมาก่อน
    DMC ก็คงจะได้ใจผู้เล่นมากมายและ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ยอดขายน้อยน่าจะเป็นเพราะมันเปลี่ยนดันเต้ไปบางคนก็ชอบบางคนก็ไม่ชอบ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    นางเอก ไม่แจ่มเหมือนภาคก่อนๆ คงเป็นเหตุผลนึง ที่คนไม่ซี้อแผ่นแท้เล่น
    จะบอกว่าที่ยอดขายมันไม่ดี ไม่ใช่เพราะว่าเกมไม่ดี
    แต่เพราะลง pc เร็วเกินไปนั่นแหละ ถ้าเก็บไว้ลง pc อีกซัก2-3เดือน ผมว่ายอดขายแผ่นแท้ ps3,xbox คงได้มากกว่านี้

ภาคนี้มันออกแนวฝรั่ง ทั้งตัวละคร และ เนื้อเรื่อง
    ความเป็น ดันเต้ญี่ปุ่น มันหายไปหมด
    หลายคนเกลียด แต่ผมกลับชอบนะ มันดูเถื่อนมากขึ้น
    ถ้าเปรียบแล้ว ภาคก่อนๆ เวลาเล่น ให้ความรู้สึกเหมือนดูอนิเมญี่ปุ่น แอคชั่นมันส์ๆ
    แต่ภาคนี้ให้ความรู้สึกเหมือนดูหนังฝรั่ง แอคชั่นโหดๆ

ในความรู้สึกของผม ผมชอบที่เขารีบูตใหม่นะ
    ดันเต้มันควรจะดูเถื่อนๆแบบนี้แหละ ไม่ใช่หล่อเหลาเจ้าสำอาง
    ถ้าเถื่อนกว่านี้อีกหน่อย ราศีคงจะจับ พอไปสู้กะเฮียโล้น god of war ได้

ภาคก่อนๆ เวลาต่อสู้ ดันเต้มักจะแซวเหล่าปีศาจ ว่ากระจอกบ้าง อ่อนด๋อย หรือไม่ก็สู้ไปเก๊กหล่อไป ขำๆ อารมณ์ดี
    ภาคนี้ ดันเต้ มาถึงตะโกนด่า ฟักยู แล้วบอกกรูจะเด็ดหัว**** ไอ้หน้า***
    ปีศาจมันจะร้องไห้ ก็ต้องแบบภาคนี้เนี่ยแหละ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    อ่านะ capคงได้รับบทเรียนว่าบางอย่างดีมันดีอยู่แล้วก็ไม่ควรไปรีทำใหม่ -0-

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: