ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659

Unhappy แค่ อยากระบาย เฉยเฉยครับ

ผมเรียรอยู่ ปวช. 2 ช่างเชื่อมครับ คือ เมื่อก่อน แม่ผมเคยกู้เงิน ของเทศบาลมาเปิดร้านทำผม กูแบบเป็นกลุ่มครับ มี 3 คน

แม่ของผมก็จ่ายตามมาโดยตลอดจบครบแล้ว(ในส่วนของแม่ผม) เวลาก็ผ่านมาประมาณ 2 ปี วันหนึ่ง มีจดหมาจ่าหน้าซองมาถึงแม่ของผม

ปรากฏว่า ย่อดเงินพร้องดอกเบียทั้งหมด 17,325 บาท จ่ายภานในเดือน เมษายนปีนี้ครับ เท่ากับยเงินที่กู้มาในตอนแรกครับ ผมย้อนกลับไปถามแม่ว่าแล้วอีกสองคนไปไหน

แม่ผมบอกว่า หนีไปหมดแล้ว คนที่หนีคนแรก ไม่เคยจ่ายสักบาท ส่วนอีกคนเคยจ่ายครั้งเดียว 500 บาท ประมาณนั้นครับ ตอนนี้แม่ของผมไม่รู้จะทำยังไง

โทรไปหาพี่พี่ ก็บอกว่าไม่ได้ โทรไปหาอาที่นอก(ประเทศ กรีก) ที่นู้นเขาเดือดร้อนพอพอกับเรา เงินเดือนยังหักของประชาชน การเงินก็ตกต่ำ

ผมเลยกะจะเอาเงินในบัญชีของผม มีประมาณ 13,000 บาท ออกมาแม่ก็บอกว่าไม่เอาเงินในส่วนนั้นลูกเก็บไว้เถิด เพาะเงินนั้นผมหาเงินเก็บเองรอจนถึงวาระสุดท้ายค่อนเอามาใช้

ส่วนตัวผม ผมอยากจะเรียนจบเร็วเร็ว อยากหางานดีดีทำ ทำหน้าที่ลูกที่ดี เลียงดูแม่เพาะแม่ผมหาเงินคนเดียว ไม่อยากเห็นแม่เหนื่อยไปมากกว่านี้แล้วละ

ผมอยากบอกทุกคนว่า ไม่ควรไปค้ำประกันเงินกู้หรืออะไรต่างต่างให้คนที่ไม่ใช่ครอบครัวตัวเองครับ เพาะในวันข้างหน้าอาจจะเป็นแบบแม่ของผมก็เป็นได้ครับ แค่นี้แหละ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    โหย 17k ภายในเมษานี้ไม่ใช่น้อยๆเลยนะนั้น

ลองส่ง จม. ขอยืดระยะเวลาเรื่องได้ไหมอ่าครับ เพราะแม่ผมก็เคยทำตอนเปิดร้านอาหาร

แต่ตอนนั้นกู้ ธอส.

ขอให้โชคดีนะครับ ขอบคุณที่มาช่วยเตือนกันครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้
    โหย 17k ภายในเมษานี้ไม่ใช่น้อยๆเลยนะนั้น

ลองส่ง จม. ขอยืดระยะเวลาเรื่องได้ไหมอ่าครับ เพราะแม่ผมก็เคยทำตอนเปิดร้านอาหาร

แต่ตอนนั้นกู้ ธอส.

ขอให้โชคดีนะครับ ขอบคุณที่มาช่วยเตือนกันครับ

ครับภายใน เมษายน แต่ที่จริง เขาจะเอาเดือนนี้ครับแม่ผมไปขอยืดเวลาแล้วเขาเลย ให้ภายในเมษาครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    แบบนี้ก็ต้องขอเตือนไปถึงหลายๆท่านนะครับเรื่องพวกแบบนี้ยิ่งถ้ามีคนไปขอให้ไปค้ำประกันให้ก็อย่าไปนะครับถึงจะเป็นคนรู้จักก็ตามเพราะถ้าเราไปค้ำให้เขาก็จะหนีไปแล้วเราสิที่ต้องรับภาระ เรื่องกู้เป็นหมู่คณะแบบนี้ก็ต้องระวัง ก็ช่วยๆเตือนพวกพ่อแม่ท่านด้วยเพราะคนสุดท้ายที่เดือดร้อนก็คือพวกท่านเอง
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: