ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

สำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ส่งผลเสียอย่างไรบ้าง ?

การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง (Masturbation) เป็นงานอดิเรก (ส่วนตัว) อย่างหนึ่ง ที่สร้างความสนุกและทำได้ง่ายๆ แต่ก็มีน้อยคนนัก ที่จะพูดในเรื่องนี้ได้อย่างเปิดเผย กับคนรู้จัก เพื่อน หรือคนในครอบครัว ทั้งนี้ เนื่องจาก อาจจะดูไม่เหมาะสม

อย่างไรก็ตาม หลายๆ คน คุ้นเคยกับการสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ตั้งแต่วัยเด็กจนถึงวัยผู้ใหญ่ บางคนตั้งอกตั้งใจทำไปอย่างเดียว แต่บางคน ก็เคยรู้สึกเป็นกังวลว่า ทำมากๆ แล้วจะส่งผลกระทบอะไรตามมา หรือ จะส่งผลเสียต่อสุขภาพหรือไม่ หากคุณเคยสงสัยเกี่ยวกับผลลัพธ์ที่จะตามมาจากการสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง แต่ยังไม่รู้คำตอบ หรือยังว่ายังไม่เคยปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดูสักที ลองมาดูคำตอบด้านล่างเหล่านี้กัน

1. สำเร็จความใคร่ด้วยตนเองบ่อยๆ มีผลเสียหรือไม่?

ไม่ การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเองบ่อยๆ ไม่ส่งผลเสียแต่อย่างใด ตราบใดที่มันไม่ไปรบกวนประสิทธิภาพในการทำงาน และกิจกรรมสำคัญต่างๆ ในชีวิตประจำวันของคุณ และคุณก็ไม่ต้องกังวลว่า การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเองบ่อยๆ จะทำให้ประสิทธิภาพในเรื่องเพศของคุณลดลงด้วย การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ไม่ส่งผลเสียต่อสุขภาพ อย่างมากก็แค่ทำให้เหนื่อย เหมือนดังเช่น การทำกิจกรรมที่ร่างกายต้องใช้แรงในแบบอื่นๆ
    อย่างไรก็ตาม หากคุณพบว่า ตัวเองเสพติด กับการสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง จนรบกวนประสิทธิภาพในการทำงาน หรือรบกวนกิจวัตรประจำวัน มากเกินไป ก็น่าจะถึงเวลา ที่คุณจะต้องลดปริมาณการปฏิบัติภารกิจลงมาทีละนิดๆ แต่ถ้าลดไม่ได้ การปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ จะเป็นคำตอบสุดท้าย ที่ได้ผล

2. การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ส่งผลกระทบต่อปริมาณหรือไม่?

การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ไม่มีความแตกต่างจากที่หลั่งออกมาจากการมีเพศสัมพันธ์ แม้แต่น้อย ปริมาณจะเท่ากันในทั้งสองกรณี ดังนั้นแล้ว การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง หรือการมีเพศสัมพันธ์ ไม่ได้ป็นสาเหตุให้ปริมาณของิ์มลดลง เพียงแค่ สำหรับคุณผู้ชายที่ต้องการจะมีลูก ต้องระงับการสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ในช่วงเวลาที่ร่างกายของฝ่ายหญิง กำลังผลิตไข่ในรอบเดือน เพื่อที่จะได้มีเพศสัมพันธ์ โดยที่ร่างกายของฝ่ายชายสามารถผลิติ์มในปริมาณที่มากที่สุด และแข็งแรงที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้

3. การสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเอง เป็นสาเหตุให้เกิดปัญหาทางด้านสุขภาพหรือไม่?

การสำเร็จความใคร่ด้วยตัวเอง ไม่ใช่สาเหตุของอาการ ผมร่วง ผมหงอก เป็นสิว เป็นฝ้า หรือโรคชนิดอื่นๆ ในทางตรงกันข้าม การสำเร็จด้วยตนเอง ค่อนข้างจะให้ประโยชน์ต่อสุขภาพร่างกายด้วย เพราะนี่เป็นวิธีการที่จะช่วยลดความเครียดได้ง่ายๆ ตามธรรมชาติ และสำหรับผู้ชายบางคน ยังใช้เป็นวิธีช่วยให้นอนหลับได้ง่ายขึ้น เมื่อเกิดอาการนอนไม่หลับ ในทางการแพทย์ ได้มีการพิสูจน์แล้วว่า การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ช่วยลดอาการไมเกรนอย่างได้ผล และยังมีงานวิจัยจากออสเตรเลีย นำโดย Graham Giles ชี้ว่า การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง 7 ครั้งใน 1 สัปดาห์ หรือมากกว่านั้น ช่วยลดความเสี่ยงสำหรับท่านชาย จากการเกิดมะเร็งต่อมลูกหมากด้วยเช่นกัน
    การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ช่วยให้ปลอดภัยจากโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ และยังเป็นการป้องกันการตั้งครรภ์อีกวิธีหนึ่ง ในกรณีที่คุณยังไม่พร้อม อย่างไรก็ตาม การหมกหมุ่นกับการสำเร็จความใคร่ด้วยตนเองมากเกินไป อาจเป็นเหมือนการเสพติด และทำให้มีอารมณ์ทางเพศสูงกว่าคนทั่วไป ดังนั้นแล้วถึงแม้จะทำได้บ่อยครั้งตามที่ต้องการก็จริง แต่ก็ควรมีความเหมาะสม เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนกิจวัตรประจำวัน และจะได้ทำงานอื่นๆ ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

ที่มา www.kapooclub.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Neko.Kraamzii : 31st August 2011 เมื่อ 18:28

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มันดีอย่างนี้นี่เอง5555+

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถูกต้องแล้วครับ เอแต่ว่าคุณ NekoKraamzii ทำกี่ครั้งต่อวันเนี่ย สงสัยจัง?? ผมเองก็ทุกวันขอรับ อิ อิ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    7-8 ครั้งต่อวัน เอ๊ย ต่อเดือน หลัง ๆ นี้เริ่มเหี่ยว ๆ แปลก ๆ สังสัยต้องไปหาแรงกระตุ้นนอกบ้านซะแล้วววววววววววว
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KamaanTera อ่านกระทู้
    ถูกต้องแล้วครับ เอแต่ว่าคุณ NekoKraamzii ทำกี่ครั้งต่อวันเนี่ย สงสัยจัง?? ผมเองก็ทุกวันขอรับ อิ อิ
    ทุกวันเลยหรอ โหดเกิ้น O.O

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    ช่วยตัวเองทุกวันผมอ่ะ ไม่ว่าเช้าหรือเย็น ก็ทำ

ไม่มีคนอยู่บ้านเลยต้องทำไง ช่วยตัวเอง (ก็เช่น กวาดบ้านถูบ้าน ทำกับข้าว เหะ คิดไรกันหวะพวกที่อ่านเนี่ย อิอิ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ใครทำได้มากสุดในเวลา30นาที 555+

กล่าวขอบคุณ
    583
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เรื่องปกติที่ทำๆกัน วันนึงมันต้องมีคนทำ !
    รอต่อไป...

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ถ้าทำมากเด๋วก็จะหมกมุ่นนะคับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผู้ชายในหนัง AV วันนึงถ่ายหนัง 3 เรื่องครับเคยไปอ่านมา มันเลยอึดโครต

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    พึ่งรู้นะเนี่ย - -*

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutyoyo456 อ่านกระทู้
    ถ้าทำมากเด๋วก็จะหมกมุ่นนะคับ
    ใช่เลยครับ นี่แหละข้อเสีย

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    แค่เพียง อาทิตย์ล่ะครั้ง ? ให้เราได้ใช้เวลาร่วมกัน อาทิตย์ล่ะครั้ง ? --

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกแต่ล่ะเรปจะหนักเอามาก(ผมอาทิตย์ล่ะ2รอบขอสารภาพบาปชาบูๆ)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อยากถามว่าทำแล้วไม่เกี่ยวกับสิวจริงหรอ ?
    LIVE FAST , DIE LAST

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อย่าสำเร็จตัวเองบ่อยๆเลยครับ แต่ก่อน สำเร็จตัวเอง อาทิตย์ละ 5 วัน วันละ 2 ครั้ง จะทำให้เราง่วงง่าย อันนี้ผมรู้นะ หลังจากลดสำเร็จตัวเองจาก อาทิตย์ละ 2 วัน 4 ครั้ง ทำให้สิว ผมลดลงไปเยอะ จนยุบเหลือแต่รอย

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แม่นางทั้งห้าจะอยู่กับข้าตลอดไป

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ไม่ใช่ว่าไม่มีผลเสีย มันทำให้เซลล์สมองตาย(เล็กน้อย)ด้วย แถมอาจหมกมุ่นด้วย เหมือนผม(ล้อเล่น - -(รึปล่าว(ล้อเล่น 2 - -)))

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    5วิก็พอ ก็นึกเอาอ่ะ สาวเสื้อเขียว,เสื้อแดง,ชมพู....สุดท้ายสีใหนก็ได้

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    การสำเร็จด้วยตนเอง ค่อนข้างจะให้ประโยชน์ต่อสุขภาพร่างกายด้วย เพราะนี่เป็นวิธีการที่จะช่วยลดความเครียดได้ง่ายๆ ตามธรรมชาติ และสำหรับผู้ชายบางคน ยังใช้เป็นวิธีช่วยให้นอนหลับได้ง่ายขึ้น เมื่อเกิดอาการนอนไม่หลับ ในทางการแพทย์ ได้มีการพิสูจน์แล้วว่า การสำเร็จความใคร่ด้วยตนเอง ช่วยลดอาการไมเกรนอย่างได้ผล

คำนี้อะโดน ....

นอนไม่หลับ ลุกไปทำ แป๊บเดียว ง่วง ..
    Gerard

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ผมวันละ 6 ครั้ง

เช้า สาย บ่าย เย็น รอบดึก ก่อนนอน

จนตอนนี้ใช้ไม่ได้แล้ว

On Da EastSide Of Da LBC

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ทำให้ร่างกายอ่อนเพลียครับ ไม่ดีหรอก นานๆทีก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    ทุกคนใน JKG ไม่มีใครซิงหรอก โดนน้องอุ้ม(อุ้มมือ)เปิดซิงหมดแล้ว
    .::My Center::.

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เคยอ่านประวัติว่าทำไมพวกดาราแสดง เอวี อึด เพราะว่ามันกินยา ช่วยคับ คนจิงไม่อึดขนาดนั้นหรอก
    เพลงดาบล่องนภา