ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ช่วงนี้มีแต่คนอกหักแหะ ผมก็โดนหักอกมาไม่นานหรอกแต่ว่านะ มันเริ่มทำให้ผมเย็นช้า ไรความรู้สึกเกี่ยวกับเรื่องความรักไปแล้ว ผมเริ่มจะเป็นตัวอะไรไปไม่รู้แล้ว ผมควรทำไงดี - -

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    ไปชอบผู้หญิงคนนึงตอนม.2 จีบไปซักพักรักซะงั้น แต่ก็เลิกจีบตอนม.3เพราะรู้สึกว่าเข้ากันไม่ได้ มาม.5ผมบอกเร่องราวทั้งหมดั้งแต่ตอนม.2ให้ฟัง ซึ่งตอนนั้น... เค้ามีแฟนแล้ว

ถึงจะหลายปีแต่ก็ยังรักอยู่ มันเจ็บปวดใจจนพูดไม่ออกครับ ร้องไห้มาหลายปีละ ว่าทำไมผมจีบเค้าไม่ได้ แต่อีกคนมันเป็นใคร? อยู่ดีๆจีบติดซะงั้น เซ็งเลยครับ

สุดท้ายแล้วมันก็ย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไมไ่ด้ บอกได้แค่ว่าให้เรื่องมันจบๆไปซะเถอะ แล้วรอเรื่องใหม่มา

และตอนนั้นผมก็จีบผู้หญิงอีกคนหนึ่ง แต่คราวนี้บอกไปแต่ตอนต้นเลย แต่ผมผิดเองที่ไปพลาดเป็นเพื่อนก่อน เค้าคิดกันผมแค่เพื่อน เจ็บกว่าเดิมอีกครับ อกหักติดๆกัน

ผมก็ถามไปว่าถ้าเป็นคนอื่นคนที่ไม่รู้จักมาทำแบบนี้คงจะรักเค้าใช่มั้ย? ผู้หญิงก็ตอบกลับมาว่า "คงงั้นมั้ง".......

มันช่างเป็นคำพูดที่เสียดแทงหัวใจได้ดีจริงๆ

ผมยังไม่คิดจะจีบผู้หญิงคนไหนหรอก ถ้าเป็นคู่กันจริงไม่ว่ายังไงก็ต้องได้พบกันอยู่ดี ซักวัน...

คนแรกจีบมาีนึงครับ แล้วเรื่องยาวต่ออีก3ปี คนที่สองจีบปีครึ่งครับ
    ในความคิดผม ( ถ้าย้อนกลับไปได้ )
    จะเกลียดผู้หญิงคนที่ผมรัก
    เเละสุดท้าย ก็อยากจะกลับมารัก
    ปล. มันไม่ใช่ละคร นะ T^T

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    โอ้คล้ายๆที่ผมเจอเลย ของผมจีบๆๆๆ ซักพักตกลงคบกัน เธอขอเวลา... แต่ของผมฟิวขาดเรื่องอื่นแล้วเลิกกันครับ 555++
    เวลาผ่านไป ตอนทำงานเลยฝังใจกลายเป็นเพลบอยซะงั้นแต่ตอนนี้เลิกแล้วครับฮ่าๆ เดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ง่ายๆแบบสรุป คนแรก จบมาก ๆ ๆ ๆ ทิ้งเรา เรามันงีเง่าเอง คน2 เพือนแย่ง(เพือยสนิด) - -

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lp10215 อ่านกระทู้
    ง่ายๆแบบสรุป คนแรก จบมาก ๆ ๆ ๆ ทิ้งเรา เรามันงีเง่าเอง คน2 เพือนแย่ง(เพือยสนิด) - -
    เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อสินะครับดีแล้วหละครับรู้สันดานทั้ง2คนทีเดียวเลย
    ผมเคยแก้แค้นด้วยการทำงานให้ประสบความสำเร็จ...และแล้ววันนั้นก็มาถึง ขับรถ(ราคา 7 หลักไม่ผ่อนไม่เดือดร้อนใคร ถือว่าหรูและผมว่า) ไปโฉบหน้าที่ทำงานเค้าเลยครับ เค้ามองด้วยความตะลึงตาโต(จริงๆนะครับ)ผมคิดในใจสายไปแล้วหละหนูเอ้ย ฮ่าๆๆ
    ปล.อยากให้สะใจกว่านี้ต้องคบเพื่อนสนิทเค้าด้วยโชวน์ป๋าไปเลยฮ่าๆ (เพื่อความสะบายใจสะใจใครคิดว่าไม่ดีก็ผ่านได้เลยครับ)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    ของผมน่ะเหรอ.......

ผมแอบผู้หญิงคนนึงซึ่งเธอก็อยู่ห้องเดียวกันกับผม ซึ่งตอน ม.2 นั้นผมไม่เคยสนใจเธอเลย ไม่รู้ทำตอนอยู่ ม.3 เนี่ยผมถึงชอบเธอขึ้นมา อาจจะเป็นเพราะเธอนั่งหลังผม เธอคอยปลุกผมอยู่บ่อยๆตอนที่ผมหลับในห้องเรียนอ่ะนะ

คอยบอกการบ้าน เธอเป็นผู้หญิงที่นิสัยดีมากๆ หลังจากนั้นเราก็เริ่มสนิทกันขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็มีวันนึ่งซึ่งเป็นวันเกิดของเพื่อนหญิงในห้องผม เขาจะเลี้ยงเนื้อย่างเพื่อนในห้องกัน แน่นอนหญิงที่ผมชอบก็ไปด้วย!!

พอไปถึงร้านเนื้อย่าง ไอ้พวกผู้ชายเพื่อนๆผมทั้งหลายมันก็จับกลุ่มเฮฮานั่งโต๊ะเดียวกันหมดเลย เหลือผมกับเพื่อนสนิทผมสองคนที่ต้องมานั่งโต๊ะกับผู้หญิง แน่นอนผมไม่ได้นั่งข้างผู้หญิงที่ผมชอบหรอกนะ แล้วพวกผู้หญิงก็ลุกไป

เอาอาหารกันหมด และแล้วคิดสิ่งที่ผมไม่คาดคิด(หรืออาจจะแอบคิดก็เกิดขึ้น) เมื่อเธอย้ายมานั่งข้างผม ทำไมกันละ? ผมก็กินเนื้อย่างไปอย่างมีความสุข มีหลายครั่งที่เธอบอกให้ผมกินช่วยเพราะเธอเอาอาหารมากเยอะเกิน

และนี้อาจจะเป็นจุดเริ่มแรกที่ทำให้ผมคิดว่าเธอชอบผม แล้วผมก็พยายามจีบเธอมาเรื่อยพูดนั้นพูดนี้ไปเรื่อย แล้วผมก็ลองถามเธอดูว่า ทำไมตอนไปกินเนื้อย่างถึงย้ายมานั่งข้างผมล่ะ เธอก็ตอบว่า "ก็อยากนั่งข้างแกยังไงล่ะ"

เอาล่ะหวาาา ผมคิดในใจแล้วว่า เธอต้องมีใจให้ผมแล้วแน่ๆ ผมว่าคิดจะวาดภาพให้เธอซักรูปเพราะคิดว่าตัวเองน่าจะมีฝีมืออยู่บ้าง หลังจากนั้นผมก็วาดรูปให้เธอก่อนที่จะ บอกชอบเธอในสามวันถัดมา.....

ผลปรากฏว่าเธอปฏิเสทผม แล้วก็บอกว่าเธอมีคนที่ชอบอยู่แล้ว ซึ่งมก็มารู้ในภายหลังว่าคือเพื่อนในห้องผมเอง บอกได้คำเดียวว่าผม "เจ็บมากก" และนึกในใจเสมอว่าผู้หญิงเนี่ยเข้าใจยากจริงๆ

สุดท้ายนี้ จนถึงปัจจุบันผมก็ยังอยากถามเธอว่า "ถ้าไม่ชอบกันแล้วจะทำเป็นสนใจทำไม"

ส่วนใครที่อยากเห็นรูปที่ผมวาให้เธอก็ตามนี้: http://upic.me/i/w6/405603_436254459...91272899_n.jpg
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PorFG141 : 11th February 2013 เมื่อ 00:36
    BETTER THAN YOU

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    สวัสดีครับ ผมเป็นพาณิชย์นาวีครับพึ่งอยู่ปีหนึ่ง ตอนนี้กำลังเรียนวิทยาศาสตร์เดินเรือเเละวิศวะกรรมไฟฟ้า
    เรื่องของผม ผมเอาเเต่เรียนครับ มีคนมาจีบตั้งเเต่ผมอยู่ ม.5 เป็นรุ่นพี่ เเต่ผมไม่สนใจ จนผมอยู่ ม.6 ก็มีรุ่นน้องมาจีบเเต่คราวนี้ผมเล่นด้วยครับ เธอเป็นคนเรียนเก่ง ออกเเนวเจ้าชู้ซึ่งที่ผมคิดก็เเค่ลองดูไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมายจน
    วันนึงเธอคิดมากเรื่องที่ผมมีเพื่อนผู้หญิงรอบข้าง(ซึ่งไม่น่าคิดมา) เธอจึงบอกเลิกผม ผมไม่มีเเม้เเต่น้ำตาซึ่งผมเองก็ไม่เข้าใจ คงเพราะผมไม่ได้รักเธอเลยเเม้เเต่น้อย เธอบล็อกผมทั้งหมดทุกทาง ผมเองก็ไม่ได้ว่าอะไร เจอกันก็เหมือนคนไม่รู้จักกันครับ
    จนเทอม2 ผมเจอน้องคนนึงรุ่นเดียวกับเเฟนเก่าผมคือ ม.5 เธอน่ารักมาก สดใส มองไม่เบื่อ น่ารักมากจริงๆ ผมเลยให้รุ่นน้องที่รู้จักไปสืบมา เขาบอกว่าที่จริงผมมีศัตรูสี่คน เเต่ตอนนี้น้องเขามีเเฟนเเล้วผมถึงกับช็อคเศร้าไปหลายวัน จะสอบหาที่เรียนอยู่เเล้ว ทำไงดี ไม่มีกะจิกะใจทำอะไรทั้งนั้นเพื่อนผมบอกว่าไม่เคยเห็นผมเป็นเเบบนี้มาก่อนขนาดเลิกกับเเฟนผมยังไม่เป็นขนาดนี้ ทั้งที่ผมไม่ได้เป็นอะไรกับน้องเขาเลย ผมเสียใจมากมายอะรขนาดนี้ ขนาดตอนเดินข้ามถนนรถจะชนผมยังไม่รู้เรื่อง เสียใจหนักมากครับ เเต่ผมก็คิดได้ เขาคือคนที่ทำให้ผมรู้จักความรักจริงๆทำให้ผมรู้ว่าผมยังมีหัวใจรักใครเป็นนอกจากพ่อกับเเม่ ผมก็เลยขอให้น้องเขารักกับเเฟนน้องเขามากๆ จนมาถึงเกือบปัจจุบันก่อนปีใหม่ที่พึ่งผ่านมา ผมก็กลับไปส่องเฟสน้องเขา ก็พึ่งรู้ว่าเลิกกับเเฟนไปเเล้วผมรวบรวมความกล้าผมไม่เคยจีบใครมาก่อน ไม่กี่วันหลังจากนั้นเธอตอบผม ตอบรับผมเปิดใจ เราคุยกัน เเล้วเธอก็ถามผมว่า ถามจริงๆจากใจนะคะ พี่จีบหนูรึเปล่า ผมตอบตรงๆเลยว่าใช่ เธอก็เงียบไปซักพัก เเละตอบว่าเขาเขิลที่ผมจีบ จากนั้นผมก็สมหวัง ได้เป็นเเฟนกับเธอนี้ก็สองเดือนเเล้ว เธอบอกผมเสมอว่า เธอจะคุยกับใครไม่ง่าย เธอจะเลือกใครสักคนมันเหมือนงมเข็มในมหาสุทรเลย ตอนนี้ผมสมหวังเเล้วผมจะไม่ปลอ่ยให้ผู้หญิงที่ทำให้ผมรู้ว่าความรักเป็นอย่างไร หลุดลอยไปจากชีวิตของผม
    ปัจจุบันเเฟนเก่าผมก็ยังมาวนเวียน จนผมมีเเฟนเป็นคนที่ผมรักจริงๆ เธอก็เลิกยุ่งกับผมเลยครับ

สุดท้ายนี้ คนที่เป็นเพื่อนเเล้วเเอบรักเพื่อนนั้นผมว่ายากมาก มีน้อยมากที่จะสมหวัง ผมเคยถามเธอเหมือนกัน ผมรู้เเต่ว่าโชคดีมากที่ไม่ได้เป็นเพื่อนเเต่เป็นเเเฟนเธอ
    ผมอยากจะฝากไว้ว่า คนเรามักรู้ในวันที่สายเสมอเพราะฉะนั้นเพื่อนๆเองถ้ารู้ตัวอย่ารอนะครับ ผมก็เกือบสายเหมือนกัน ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 11th February 2013 เมื่อ 00:37

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,782
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ของผม มีแฟนตอน ม.3 เริ่มจากการเป็นเพื่อนกันก่อน ก็ค่อยๆคุยกันไปเรื่อยๆ ผมก็ชอบเขามากขึ้นๆ จนวันวาเลนไทน์ปีที่เเล้ว ก็ตัดสินใจบอกชอบ เเล้วเธอก็ตกลง คบกันไปสักพักก็เลิก เธอบอกว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า มารู้ทีหลังจากเพื่อนของเธอว่า ที่เธอคบเพราะสงสารผม ไม่อยากเสียเพื่อนไป โคตรเจ็บเลย ไม่ได้เจ็บที่อกหักนะครับ เเต่เจ็บที่มาหลอกกัน เศร้าครับ T T

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    บุ่งนี่ ที่โคราชใช่มั้ยครับ ผมคนโคราช เหมือนกัน ตอนนี้ มาเรียนต่างถิ่น คิดถึงมว๊าาาาาาก
    ผมอยากแชร์ของผมมั่ง ไม่มีคนเข้าไปอ่านเลย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...51#post1916751

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    เดินอยู่ดีๆสะดุดล้มกลางบ้าน อกหักเลย
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้

ผมแอบผู้หญิงคนนึงซึ่งเธอก็อยู่ห้องเดียวกันกับผม ซึ่งตอน ม.2 นั้นผมไม่เคยสนใจเธอเลย ไม่รู้ทำตอนอยู่ ม.3 เนี่ยผมถึงชอบเธอขึ้นมา อาจจะเป็นเพราะเธอนั่งหลังผม เธอคอยปลุกผมอยู่บ่อยๆตอนที่ผมหลับในห้องเรียนอ่ะนะ

คอยบอกการบ้าน เธอเป็นผู้หญิงที่นิสัยดีมากๆ หลังจากนั้นเราก็เริ่มสนิทกันขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็มีวันนึ่งซึ่งเป็นวันเกิดของเพื่อนหญิงในห้องผม เขาจะเลี้ยงเนื้อย่างเพื่อนในห้องกัน แน่นอนหญิงที่ผมชอบก็ไปด้วย!!

พอไปถึงร้านเนื้อย่าง ไอ้พวกผู้ชายเพื่อนๆผมทั้งหลายมันก็จับกลุ่มเฮฮานั่งโต๊ะเดียวกันหมดเลย เหลือผมกับเพื่อนสนิทผมสองคนที่ต้องมานั่งโต๊ะกับผู้หญิง แน่นอนผมไม่ได้นั่งข้างผู้หญิงที่ผมชอบหรอกนะ แล้วพวกผู้หญิงก็ลุกไป

เอาอาหารกันหมด และแล้วคิดสิ่งที่ผมไม่คาดคิด(หรืออาจจะแอบคิดก็เกิดขึ้น) เมื่อเธอย้ายมานั่งข้างผม ทำไมกันละ? ผมก็กินเนื้อย่างไปอย่างมีความสุข มีหลายครั่งที่เธอบอกให้ผมกินช่วยเพราะเธอเอาอาหารมากเยอะเกิน

และนี้อาจจะเป็นจุดเริ่มแรกที่ทำให้ผมคิดว่าเธอชอบผม แล้วผมก็พยายามจีบเธอมาเรื่อยพูดนั้นพูดนี้ไปเรื่อย แล้วผมก็ลองถามเธอดูว่า ทำไมตอนไปกินเนื้อย่างถึงย้ายมานั่งข้างผมล่ะ เธอก็ตอบว่า "ก็อยากนั่งข้างแกยังไงล่ะ"

เอาล่ะหวาาา ผมคิดในใจแล้วว่า เธอต้องมีใจให้ผมแล้วแน่ๆ ผมว่าคิดจะวาดภาพให้เธอซักรูปเพราะคิดว่าตัวเองน่าจะมีฝีมืออยู่บ้าง หลังจากนั้นผมก็วาดรูปให้เธอก่อนที่จะ บอกชอบเธอในสามวันถัดมา.....

ผลปรากฏว่าเธอปฏิเสทผม แล้วก็บอกว่าเธอมีคนที่ชอบอยู่แล้ว ซึ่งมก็มารู้ในภายหลังว่าคือเพื่อนในห้องผมเอง บอกได้คำเดียวว่าผม "เจ็บมากก" และนึกในใจเสมอว่าผู้หญิงเนี่ยเข้าใจยากจริงๆ

สุดท้ายนี้ จนถึงปัจจุบันผมก็ยังอยากถามเธอว่า "ถ้าไม่ชอบกันแล้วจะทำเป็นสนใจทำไม"

ส่วนใครที่อยากเห็นรูปที่ผมวาให้เธอก็ตามนี้: http://upic.me/i/w6/405603_436254459...91272899_n.jpg
    มาทำให้รักแล้วจากไป T-T
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เเอบชอบเพื่อน 2 ปีกว่าเพื่อนคนนั้นย้ายโรงเรียนทำใจเเค่ 2วัน โดนเเฮกIDเกมบ่อน้ำตาซึมมา 7วันเเล้วครับเฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PorFG141 อ่านกระทู้

ผมก็โดนอย่างงี้ มา 2 คนละมั้ง เหมือนอย่างงี้เลย T^T
    ชอบมาทำให้สนใจ เเล้วสุดท้ายก็ทิ้งไปโดยไม่มีเยื่อยัย เบยยย T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T
    ผมคือ จขกท.
    ซึ่งเรื่องข้างบนมันก็ผ่านมานานเเล้วเเหละครับ
    เเต่นี้เรื่องใหม่ ( อกหัก อีกเเล้ววววววววววววววววววว T^T )
    วันนี้เลยสดๆ
    คือว่าผมชอบผูหญิงคนนึงครับ T^T เเล้วเเบบว่า เขาก็เหมือนจะชอบผมด้วย เเต่้เขามีเเฟนเเล้ว เขาเหมือนจะเลิกกับเเฟนเขาเเล้วเเหละครับ
    เราก็เลยมาคุยกันได้ สัก 2 - 3 อาทิตย์เเล้วเเหละครับ เเล้วเเบบว่า ทุกวันที่โทรหาเขา เขามักจะบอกว่าเล่นเกมเสมอๆ รับโทรศัพท์ก็ตอน เที่ยงคืนนู้นเเหละ
    2-3 วันเเรกเขาเป็นฝ่ายโทรหาผมตลอก คอยโทรปลุก คอยโทรหา เเต่หลังจากนั้นมา มันไม่ใช่ ผมต้องตกเป็นฝ่ายที่เเคร์เธอ ทำอะไรนิดๆ หน่อยๆ ก็ กลัวเธอเสียใจ T^T
    จนมาถึงวันนี้ สิ่งที่ไม่คาดคิดมากที่สุดที่ผมได้ฟัง จากเพื่อนคนที่ 1 คือ " กรูไปเห็นคนที่***จีบอยู่อ่ะไปเดินห้างกับ เเฟนเก่าเขาด้วยนะโว้ย " อันนี้ผมไม่เสียใจเท่าไรครับ
    เพราะเขาบอกว่า เขาจะรอให้เเฟนเก่าของเขาจบเเละออกจากโรงเรียน ไปก่อนเเล้วเราค่อยมาคบกัน ( อันนี้ผมเขาใจ) เเต่อันนี้เพื่อนคนที่ 2 มาบอกว่า
    " กรูเห็นเเฟน***อ่ะ นั้งรถกับเเฟนเก่าผ่านหน้าบ้านกรูด้วยนะ " เเล้วที่มันย่ำชัดเจนคือ ผญ เป็น คนขับ เเล้ว ผช ซ้อนท้าย เเล้วที่มันเห็นคือกอด ผญ อย่าง รักกันเต็มอก
    เท่านั้นเเหละเสียใจเลยยยย ไม่นึกว่าจะเป็นอย่างนี้ ทำไมต้องมาทำอย่างบงี้ด้วยยย T^T

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    ถ้ามันยากนักถามเค้าตรงๆไม่ดีเลยเหรอกว่า ไหนๆก็อกหักไม่ได้รักเค้าแล้วนิ บางทีสิ่งที่เราเห็นมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้นะ
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comeblack อ่านกระทู้
    ถ้ามันยากนักถามเค้าตรงๆไม่ดีเลยเหรอกว่า ไหนๆก็อกหักไม่ได้รักเค้าแล้วนิ บางทีสิ่งที่เราเห็นมันอาจจะไม่ใช่ก็ได้นะ
    ใจไม่เเข็งพอ น็ะครับ ตอนนี้ผมลองทำเป็นโง่ๆ ไปก่อน T^T
    ปล. เกี่ยวกับ เรื่องของผมป่าวอ่ะ 555

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เห็นใจจัง ลองคบกับผมดูก็ได้นะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    เห็นใจจัง ลองคบกับผมดูก็ได้นะ อิอิ
    พูดเล่นพูดจริงครับเนี้ย = =
    ผมชอบ ผญ นะ = =

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ณ ปัจบัญนี้เป็นยังไงครับ จขกท.

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ผมโดนทุบเข้าที่หน้าอกครับหักดังเป๊าะเบยย

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love060604 อ่านกระทู้
    ณ ปัจบัญนี้เป็นยังไงครับ จขกท.
    ผมคิดส่าตอนนี้ โสดดดด สนิท T^T
    มีความรักไม่ได้ จริงให้ตายสิ
    เดี๋ยวก็เลิกๆ เดี๋ยวก็หลอกกกก
    คนจริงใจมีบ้างไหมมมม ( ทำดีทุกอย่างเเล้วนะ T^T )

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผมโดน ญ หักอกมา 2 ครั้ง<ยังไม่ได้คบกัน เเต่ ให้ความหวังมาเต็มเปี่ยม>

ครั้งเเรก ม1 มันหลอกเราว่า มันไม่มีเเฟนเเล้วก็ อ่อย เราเเบบหญิง ตามท้องถนน <ขอเเรงๆ> หลังจากนั้นก็ เริ่มอัคต กับผู้หญิงว่า ต้องจีบผู้หญิงที่ไม่เคยมีเเฟนเท่านั้น
    เพื่อไม่ให้มีปัญหากับ เเฟนเก่าไม่ว่าจะเรื่องต่างๆ = ยาก

ครั้งที่ 2 อกหักเเบบ ต่างคนต่าง ไม่รู้ความจริง เราชอบเขา เขาชอบเรา เเต่ตอนหลัง มีคนปล่อยข่าวไปว่า ผมมีเเฟนเเล้ว เขาจึงมาบอกกับผมว่า งั้นเราเป็นเเค่เพื่อนกันนะ T^T
    เศร้า ไป 7 วัน = =" หลังจากวันที่ 7 ตั้งคติว่า ผู้หญิง เหมือนกันทุกคน

เเต่ก็นะ คนดีก็มี อนาคตก็เจอคนอีกเย๊อะ การอยู่กับปัจจุบัน ดีที่สุึด ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    ผมคิดส่าตอนนี้ โสดดดด สนิท T^T
    มีความรักไม่ได้ จริงให้ตายสิ
    เดี๋ยวก็เลิกๆ เดี๋ยวก็หลอกกกก
    คนจริงใจมีบ้างไหมมมม ( ทำดีทุกอย่างเเล้วนะ T^T )

ปล.เจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่ครับ
    ถ้าคุณอยากหาความรักยั่งยืนโดยส่วนมากจะเป็นคนที่มีช่วงอายุ 30 ทั้งนั้นถึงจะเป็นรักที่แท้จริง
    ช่วง วัยเด็ก วัยรุ่น นี้ผมไม่เรียกว่าความรักนะถึงจะชอบใครสักคนก็เถอะ

ปล.2 ผมเองก็อายุ 33 แล้วยังไม่เคยผ่านความรักเลยนะ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dekabreak อ่านกระทู้
    ปล.เจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่ครับ
    ถ้าคุณอยากหาความรักยั่งยืนโดยส่วนมากจะเป็นคนที่มีช่วงอายุ 30 ทั้งนั้นถึงจะเป็นรักที่แท้จริง
    ช่วง วัยเด็ก วัยรุ่น นี้ผมไม่เรียกว่าความรักนะถึงจะชอบใครสักคนก็เถอะ

ปล.2 ผมเองก็อายุ 33 แล้วยังไม่เคยผ่านความรักเลยนะ
    ผมอายุเเค่ 16 เองครับ ( ผมได้ยินที่ท่านบอกเเล้ว ผมคิดว่าความรักตอนนี้มันยังไม่ใช่เลยจริงๆ
    ขอบคุณครับ
    ปล. ยังไงพี่ก็ต้องสู้ในเรื่องความรักบ้างนะครับ ^ ^