ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198

มาเล่าประสปการณ "อกหัก" หน่อยครับ T^T

ผมขอเล่าเรื่องที่ผมเสียใจมากที่สุด ในการอกหักนะครับ คือว่า
    ตอนนั้น ปวช.1 ตอนเปิดเทอม ใหม่ ๆ ผมเห็น ผญ คนหนึ่งซึ้งเธอสวยมากๆ ในสายตาผม ผมชอบเธอมากเเต่ก็ไม่กล้าที่จะบอก เเต่อย่างนึงที่ผมทำก็คือคอยเเกล้งเธอทุกๆ วัน จนมาวันนึง
    ผมก็ตัดสินใจบอกชอบเธอไป เเต่เธอกลับมาบอกว่า " อย่ามาพูดเล่นได้ไหม " ( สาเหตุที่พูดคือ ผมอาจจะเล่นกับ ผญ ทุกคน ) เเต่มาวันนึง เธอเกิดไปมีเเฟนเป็นรุ่นพี่ ปวช. 3 ครับ เเต่
    ผมก็ไม่สนใจยังไงก็จะเล่นด้วยกับเธอ เรียก ผัว เรียก เมีย กันทุกวัน ( นี้เล่นกันนะ ) เเล้วหลังจากนั้น ผ่านมาถึง เทอม 2 ผมเลยตัดสินใจอีกครั้งที่จะบอก รัก เธอ เเต่ผมก็ต้องอึ่งกับคำตอบของเธอ เธอตอบว่า " เขาชอบเเกตั้งเเต่ เเรกพบเลยนะ เเต่ที่เขาไม่เคยบอกเเก คือ เพื่อนเขาอีกคนนึงมันก็ชอบเเกเหมือนกัน เขาไม่อยากเสียเพื่อนไป " คำตอบเธอมันทำให้ผมอึ้งมาก จนคิดว่าทำไม กรูไม่รีบบอกตั้งเเต่เเรก หว่าาาาา T^T ผมเลยสัญญากับเธอว่า ยังไงเขาก็จะรอเเกอยู๋อย่างงี้นะ เเต่เหมือนเธอจะรักรุ้นพี่คนนั้นเอามากๆ ผมเลยได้เเค่รอเเล้วก็รอ หลังจากนั้น
    ผมดันได้ยินคำพูดของเธอว่า " ครั้งเเรกของ กูมันสนุกมากเลยนะ ( พูดกับเพื่อนของเธอ ) " หลังจากนั้นเเหละ น้ำตาเเตก ครับ T^T โคตรเสียใจ เเต่ยังไม่พอครับเรื่องเเค่นี้มันไม่อาจทำให้ผมตัดใจจากเธอได้หรอก เเต่ พอมาอีกครัง เธอพูดกับเพื่อนเธออีกเเล้วว่า " มันนะว่าฉันตอน ถอดเสื้อผ้า เหมือนเด็กเลย " ครั้งที่2 มานิผมไม่ไหวจริง ร้องไห้ พอเเล้วพอที จะไม่กลับไปคุยอีกต่อไป เเล้วเวลาก็มาถึง ตอน ไกล้จะเปิดเทอม ไม่รู้เธอคิดยังไง เธอโทรมา เรื่องการ ทะเลาะกับเเฟนเธอ ผมก็ให้คำปรึกษาไปเเบบดีดี " เดี๋ยวก็เข้าใจกันเองเเหละ " เเล้วก็คุยมาเรื่อยๆ
    ทั้งวัน จนเธอมาชวนผมไปบุ่ง ( สวนสาธารณะ ) อ่าครับผมก็ไป เหมือนเธอจะเลิกกับเเฟนเธอเเล้วจริงๆ ผมเลยลองจับมือ เดินควงเหมือนเเฟน (วันนั้นมีความสุขมากๆ ) เเต่พอไกล้จะถึง
    ทางที่กลับ ปากรดว่า เเฟนเธอโทรมา รู้ไหมเธอทำยังไง เธอสะบัดมือผมทิ่งต่อหน้า เเละหนีเดินไปคุย พอคุยเสร็จเท่านั้นเเหละ ผมฟิวขาดเลย ถามเธอว่า " อยากรู็ว่าที่ชวนมาเนี้ย เพาะอะไร เขาไม่เข้าใมจ จะชวนมาให้นั้งเสียใจหรือไง เเล้วปากอ่ะไอ้ที่บอกว่ารักอ่ะ มันมีกับเขาจริงๆ หรือป่าว " ผมเลยตัดสินใจเดินกนีเเละขับรถกลับบ้านไป ถึงบ้านเท่านั้นเเหละครับ ขึ้นห้องร้องไห้เเบบที่ไม่เคยได้ร้องให้ใครมาก่อน ( เสียใจมากๆ ) เเล้วในคืนนั้นผมเลยโทรไปหาเธอดู ถามว่า "รักเขาไหม สิ่งที่ทำเมื้อกี้ที่บอกว่ารักกัน มันมีจริงๆ หรือป่าว " ได้ยินเเค่เสียงเธอตอบกลับมาเบาๆ ว่า " ไม่ " ร้องไห้ ครำรวญทั้งคืนเลยครับ TTTTT^TTTTT

สรุป.....ผมรอเธอมาเต็ม 1 ปี ในระห่วางที่รอไม่เคยมีใครนอกจากเธอ ไม่เคยที่จะไม่รักเธอ
    ปล. ผมอาจจะอธิบายงงๆ นะครับ รายละเอียดมันเยอะกว่านี้มากๆ T^T
    เเล้วประสปการณ์ความอกหักของที่สุดของท่านๆ ละครับเป็นยังไง ??

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T T^T
    ผมคือ จขกท.
    ซึ่งเรื่องข้างบนมันก็ผ่านมานานเเล้วเเหละครับ
    เเต่นี้เรื่องใหม่ ( อกหัก อีกเเล้ววววววววววววววววววว T^T )
    วันนี้เลยสดๆ
    คือว่าผมชอบผูหญิงคนนึงครับ T^T เเล้วเเบบว่า เขาก็เหมือนจะชอบผมด้วย เเต่้เขามีเเฟนเเล้ว เขาเหมือนจะเลิกกับเเฟนเขาเเล้วเเหละครับ
    เราก็เลยมาคุยกันได้ สัก 2 - 3 อาทิตย์เเล้วเเหละครับ เเล้วเเบบว่า ทุกวันที่โทรหาเขา เขามักจะบอกว่าเล่นเกมเสมอๆ รับโทรศัพท์ก็ตอน เที่ยงคืนนู้นเเหละ
    2-3 วันเเรกเขาเป็นฝ่ายโทรหาผมตลอก คอยโทรปลุก คอยโทรหา เเต่หลังจากนั้นมา มันไม่ใช่ ผมต้องตกเป็นฝ่ายที่เเคร์เธอ ทำอะไรนิดๆ หน่อยๆ ก็ กลัวเธอเสียใจ T^T
    จนมาถึงวันนี้ สิ่งที่ไม่คาดคิดมากที่สุดที่ผมได้ฟัง จากเพื่อนคนที่ 1 คือ " กรูไปเห็นคนที่***จีบอยู่อ่ะไปเดินห้างกับ เเฟนเก่าเขาด้วยนะโว้ย " อันนี้ผมไม่เสียใจเท่าไรครับ
    เพราะเขาบอกว่า เขาจะรอให้เเฟนเก่าของเขาจบเเละออกจากโรงเรียน ไปก่อนเเล้วเราค่อยมาคบกัน ( อันนี้ผมเขาใจ) เเต่อันนี้เพื่อนคนที่ 2 มาบอกว่า
    " กรูเห็นเเฟน***อ่ะ นั้งรถกับเเฟนเก่าผ่านหน้าบ้านกรูด้วยนะ " เเล้วที่มันย่ำชัดเจนคือ ผญ เป็น คนขับ เเล้ว ผช ซ้อนท้าย เเล้วที่มันเห็นคือกอด ผญ อย่าง รักกันเต็มอก
    เท่านั้นเเหละเสียใจเลยยยย ไม่นึกว่าจะเป็นอย่างนี้ ทำไมต้องมาทำอย่างบงี้ด้วยยย T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hot0892832683 : 12th February 2013 เมื่อ 16:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ไม่เคยอกหักคับ เพราะไม่เคยมมีแฟน T-T

เคร้ากว่าเยอะ T-T

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ไม่เคยอกหักคับ เพราะไม่เคยมมีแฟน T-T

เคร้ากว่าเยอะ T-T
    ผมเข้าใจครับ เพราะก่อนที่จะมีเเฟนคนทุกคนก็ ไม่เคยมีเเฟน มากันทั้งนั้นเเหละ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ไม่มีใครอกหัก กันบ้างเลยหรอครับ !

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ของผม เพราะเรียนกับทำงานอยู่ห่างกันมากๆครับเลยค่อยๆห่างกันไปขาดการติดต่อกันไป
    ไม่รู้จะเรียกอกหักดีรึเปล่าเพราะผมก็ไม่ได้เสียใจอะไรเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    ของผมง่ายๆเลย อยุ่ ปวช.1เหมือนกัน ช่วงเปิดเทอมใหม่ๆผมก็คุยกับเพื่อนตามปกติ ไปๆมาๆโยงไปเรื่องคนที่ผมแอบชอบ"เห้ย รู้ป่าว ว่า...มีแฟนแล้วนะเว้ย" ผมก็จริงหรอ ไม่เชื่อว่ะ พอผมลองไปคุยกับเธอคนนั้นดู เค้าตอบว่าคบจริง เท่านั้นล่ะครับ สตั๊น10วิ ไปไม่เป็นเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    จะเรียกว่าอกหักหรืออกช้ำดีครับ

ผมกับเธอรู้จักกันโดยบังเอิญ เป็นเวลา1ปีที่เราคุยกันโดยที่ผมแอบชอบเธอมาโดยตลอด
    ... สุดท้ายเมื่อเดือนที่แล้วผมกะตัดสินใจจะบอก แต่ไม่ทันครับ โผล่มาจากไหนไม่รู้ในเวลาอันสั้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    ผมคบกัน 2 ปี คิดว่าจะได้คบกันไปตลอด ผมรักเธอมากๆ ทำทุกอย่างได้เพื่อเธอ แต่เหมือนผมจะเป็นคนที่เอาแต่ใจและงี่เง้า ห้ามนั่นห้ามนี่เธอ หวงจนเกินไป สิ่งต่างที่ผมทำลงไป ไม่ว่าจะถูกหรือผิดสำหรับเธอ แต่อยากจะบอกว่า ที่ผมทำทุกอย่างลงไปนั้นเพราะผมรักเธอ แต่สุดท้ายก็โดนบอกเลิก ตั้งแต่ 2-3 เดือนที่แล้ว ไม่ยังคิดเธอทุกวัน แม้ตอนนี้ผมจะมีคนใหม่แล้ว ผมยังลืมเธอไม่ได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    = =" ของผมเป็นเพื่อนกันครับ(แอบชอบ) ส่ง sms คุยกัน(พูดกับคนอื่นตรงๆไม่เก่ง) คุยไปคุยมาเริ่มมั่นใจละสารภาพมันไปเลย แป๊ก !! .. จบด้วย sms ที่ส่งมาว่า "เราเป็นแค่เพื่อนกันเถอะ"(-0- แล้วที่ตรูกะเอ็งอยู่ทุกวันนี้ไม่ใช่เพื่อนหรอฟระ) ก็ตื้อเรื่อยๆ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี = =" คำว่าเพื่อนมันค้ำคอเจงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ผมหลายคนเเล้วครับ

ที่อกหักกับคำว่า
    " เพื่อน "

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ผมคบกัน 2 ปี คิดว่าจะได้คบกันไปตลอด ผมรักเธอมากๆ ทำทุกอย่างได้เพื่อเธอ แต่เหมือนผมจะเป็นคนที่เอาแต่ใจและงี่เง้า ห้ามนั่นห้ามนี่เธอ หวงจนเกินไป สิ่งต่างที่ผมทำลงไป ไม่ว่าจะถูกหรือผิดสำหรับเธอ แต่อยากจะบอกว่า ที่ผมทำทุกอย่างลงไปนั้นเพราะผมรักเธอ แต่สุดท้ายก็โดนบอกเลิก ตั้งแต่ 2-3 เดือนที่แล้ว ไม่ยังคิดเธอทุกวัน แม้ตอนนี้ผมจะมีคนใหม่แล้ว ผมยังลืมเธอไม่ได้
    ลายเซ็นคุณ npdeoh2754 นี่ ทีวีของเค้านี่ คงเป็นระบบสามมิติ สมจริงสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เห็นใจ จ.ข.ก.ท น้อ...เจ็บแทนวุ้ย เรื่องมันก็นานมาแล้วชั้นไม่อยากจะจำเลย...เจ็บปวด เหมือนเป็นเล็บขบที่หัวใจ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เห็นใจ จ.ข.ก.ท น้อ...เจ็บแทนวุ้ย เรื่องมันก็นานมาแล้วชั้นไม่อยากจะจำเลย...เจ็บปวด เหมือนเป็นเล็บขบที่หัวใจ
    จริงๆ ครับ
    ทุกวันนี้ผมกับเธอ เจอหน้ากัน เหมือนเป็นคนไม่รู็จักกัน ไม่ทักไม่ทายกัน เเม้เเต่น้อย
    ผมเหมือนเกลียดเธอเข้ากระดูกดำไปเลย เห้อออ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำกันขนาด นี้ ก็ช่าง มัน! เถอะครับ หาใหม่

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมอกหัก เมื่อ 2 ปีที่แล้ว วันที่ 13 ก.พ. เวลา 23.54 ครับ กำลังนั่งทำ ของที่จะไปให้เขาพรุ่งนี้
    แต่ก่อนหน้านั้นเรามีปากเสียง กันเรื่อง มีผู้ชายอีกคนที่เข้ามายุ่งกับ เขา แล้วเราก็เป็นควายครับ
    พอวันที่ 14 กพ ผมก็ขับรถผ่าน รร เขา แล้วก็เห็น เขาในมือมีดอกไม้ช่อนึงอยู่ แค้นครับ แต่น้ำตาจะไหล พูดไรไม่ออก

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peemnakab อ่านกระทู้
    ผมอกหัก เมื่อ 2 ปีที่แล้ว วันที่ 13 ก.พ. เวลา 23.54 ครับ กำลังนั่งทำ ของที่จะไปให้เขาพรุ่งนี้
    แต่ก่อนหน้านั้นเรามีปากเสียง กันเรื่อง มีผู้ชายอีกคนที่เข้ามายุ่งกับ เขา แล้วเราก็เป็นควายครับ
    พอวันที่ 14 กพ ผมก็ขับรถผ่าน รร เขา แล้วก็เห็น เขาในมือมีดอกไม้ช่อนึงอยู่ แค้นครับ แต่น้ำตาจะไหล พูดไรไม่ออก
    เข้าใจครับ T^T

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    ตั้นแต่เด็ก ตนมาเป็น นักเรียนทหารที่ ชท ยังไม่เคยมีแฟนเบย T T

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    ตั้นแต่เด็ก ตนมาเป็น นักเรียนทหารที่ ชท ยังไม่เคยมีแฟนเบย T T
    ผญ ชอบ ผช ในเครื่องเเบบนะครับ 5555555555555
    ผมเห็น ส่วนใหญ่ ลองเดินเข้าไปจีบเล่นๆ ดู ^ ^

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    ของผมแอบชอบเพื่อนแต่เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด นี่รักแรกของผมด้วย - -
    เรื่องของผมเรื่องมันมีอยู่ว่า...

เมื่อวันศุกร์ที่ 21 ธันวาปีที่แล้วของปีที่แล้วอยู่ที่รร.ตอนก่อนกลับบ้าน วันนั้นเลิกเรียนเร็ว เลิกเรียนประมาณบ่ายสอง ตอนยืนอออยู่หน้าประตูรอประตูเปิด เพื่อนผมคนนึงก็ลากผมกับเพื่อนสนิทที่ผมแอบชอบไปหน้าห้องพละ แล้วเพื่อนคนที่ลากผมมาก็บอกว่า '' นนท์***มีอะไรจะบอกเตย***บอกเลย '' แล้วผมก็บอกไปว่า '' เตย กูชอบ***วะ ชอบมาจะ 3 ปีแหละ '' แล้วคนที่ผมชอบก็บอก '' อืม '' แล้วต่างคนก็วิ่งกลับมาที่เดิมด้วยอาการ '' เขิน '' แต่ไม่รู้ว่าคนที่ผมชอบเค้าเขินจริงเปล่านะตอนวิ่งกลับมาไม่ได้มองหน้าเค้ามีคนเล่ามา -__- แล้วต่างคนก็ต่างแยกย้ายกลับบ้าน พอถึงตอนเย็นผมต้องมาที่รร.อีก เพราะที่รร.มีงานคืนสู่เหย้า และแล้วก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้น เพื่อนสนิทที่ผมชอบ เค้ามางานกับเพื่อนชายของผมอีกคน ที่จริงแล้วก็พอดูออกมานานว่าไอเพื่อนที่มางานกับคนที่ผมชอบมันก็แอบชอบคนๆเดียวกันกับผมและก็ดูออกด้วยว่าเหมือนมันจะรอเสียบต่อเมื่อผมสารภาพรัก แล้วที่งานคนที่ผมชอบกับเพื่อนชายที่มาด้วยกันก็เดินด้วยกันตลอดงาน ไปไหนไปกันทั้งงาน เหมือนตัวติดกัน -__- แล้วก็แบบตอนนั้นคิดในใจ '' โห*****เล่นแบบนี้เลยหรอวะ แสดงว่าที่กูบอกไปไม่ได้มีผลอะไรกับ***เลยใช่มั้ยเนี่ย '' และก็คิดอีก '' โห**** ***รีบเสียบแบบนี้ ไม่เห็นหัวกูเลยใช่มั้ยเนี่ย ไม่กะให้กูปรับสภาพก่อนเลยหรอวะ '' แล้วผมก็ทนอยู่ที่งานไม่ได้ เลยกลับก่อนงานเลิกชั่วโมงนึง งานมันเลิกสี่ทุ่ม ประมาณว่าขอกลับไปทำใจ พอถึงบ้านทำภารกิจส่วนตัวเสร็จ ประมาณห้าทุ่ม ไอเพื่อนชายไปงานกับคนที่ผมชอบก็ทักเฟสมาว่า '' นนกูคุยกับเตยให้ละนะ บอกว่าให้คุยกับ***เหมือนเดิม เหมือนเรื่องเมื่อวานไม่มีอะไร กูขอโทษด้วย '' ประมาณนี้ และอันนี้ก็จบเรื่องราวของวันศุกร์ อันนี้จะเริ่มเรื่องของวันเสาร์ วันเสาร์กลุ่มเพื่อนผมมีนัดกันกินหมูกระทะที่บ้านผมกัน ซึ่งรวมถึงคนที่ผมชอบและเพื่อนชายที่ไปงานกับคนที่ผมชอบเมื่อวานด้วย ซึ่งหมูกระทะวันนี้คนที่ผมชอบเป็นคนเลี้ยงด้วย -___- ตัดไปช่วงเย็นวันเสาร์ เย็นๆทุกคนก็เริ่มมากันละ คนที่ผมชอบก็มา แต่เจอหน้ากันก็ไม่ได้คุยอะไร พอเพื่อนชายคนเมื่อวันศุกร์มา คนที่ผมชอบมันก็ไปหา แล้วก็ไปนั่งจู๋จี๋คุยกันที่สนามเด็กเล่นข้างบ้าน แบบคือเย็นวันเสาร์ผมอยู่ไม่สุขอะ เดินไปทั่ว ช่วยออกค่าหมูกระทะไป 200 ก็ไม่ได้กิน ทนนั่งกินไม่ได้ พอกินกันเสร็จก็แยกย้ายกลับบ้าน แต่ผมต้องเดินไปส่งคนที่ผมชอบที่บ้านเค้า ระหว่างเดินไปส่งผมก็ถามว่า '' เห้ย เตย กูบอกชอบ***ไปอะ ไม่คิดจะตอบไรกูหน่อยเลยหรอวะ '' คนที่ผมชอบก็ตอบกลับมาว่า '' กูไม่รู้จะตอบยังไงดีวะ เอาเป็นว่า เป็นเพื่อนสนิทกันแบบเดิมนี่แหละดีที่สุดละ ถือซะว่าเมื่อวันศุกร์มันไม่มีไรเกิดขึ้นนะ แต่กูจะไม่ลืมเรื่องวันที่***บอกชอบกู กูสัญญา '' พอส่งถึงบ้าน ผมก็เดินกลับบ้าน พอมาเรียนวันจันทร์คนที่ผมชอบกับเพื่อนชายคนนั้นก็อยู่ใกล้กันมากขึ้น เทคแคร์กันมากขึ้น ทีนี้ผมก็ดูออกละว่ามันคบกันจริงๆ พอเย็นวันจันทร์เพื่อนชายคนนั้นก็ทักเฟสมาว่า '' นนกูขอไรอย่างนึง คุยกับเตยเหมือนเดิมได้ป่าว มันแคร์***มากนะ นน '' คือมันทักมาแบบนี้เพราะ พอผมสารภาพไปผมพยายามจะตัดใจจากคนที่ผมชอบให้ได้เลยจะเลิกคุยด้วยซักพักนึง แต่เป็นเพื่อนสนิทกันอยู่นะ แล้วทีนี้คนที่ชอบก็ทักวอทแอพมาว่า ดูในนี้นะที่เค้าทักมา http://upic.me/i/34/46untitled-1.png
    แต่สุดท้ายแล้วปัจจุบันตอนนี้ผมก็ยังตัดใจไม่ได้ แล้วแฟนคนที่ผมชอบมันก็ไปเรียนต่อที่นิวซีแลนด์แล้วด้วย ไปอยู่นู่น 4 ปี แล้วก็กลับมาไทยเฉพาะช่วงปีใหม่ -0-
    ผมก็เลยกลับมาเป็นเหมือนเดิม คอยเทคแคร์คนที่ผมชอบเหมือนเดิม ต่อให้จะยังตัดใจไม่ได้ แต่มันก็เริ่มชิน

จบแล้วครับ -______- '

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StephanieOnly อ่านกระทู้
    ของผมแอบชอบเพื่อนแต่เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด นี่รักแรกของผมด้วย - -
    เรื่องของผมเรื่องมันมีอยู่ว่า...

เมื่อวันศุกร์ที่ 21 ธันวาปีที่แล้วของปีที่แล้วอยู่ที่รร.ตอนก่อนกลับบ้าน วันนั้นเลิกเรียนเร็ว เลิกเรียนประมาณบ่ายสอง ตอนยืนอออยู่หน้าประตูรอประตูเปิด เพื่อนผมคนนึงก็ลากผมกับเพื่อนสนิทที่ผมแอบชอบไปหน้าห้องพละ แล้วเพื่อนคนที่ลากผมมาก็บอกว่า '' นนท์***มีอะไรจะบอกเตย***บอกเลย '' แล้วผมก็บอกไปว่า '' เตย กูชอบ***วะ ชอบมาจะ 3 ปีแหละ '' แล้วคนที่ผมชอบก็บอก '' อืม '' แล้วต่างคนก็วิ่งกลับมาที่เดิมด้วยอาการ '' เขิน '' แต่ไม่รู้ว่าคนที่ผมชอบเค้าเขินจริงเปล่านะตอนวิ่งกลับมาไม่ได้มองหน้าเค้ามีคนเล่ามา -__- แล้วต่างคนก็ต่างแยกย้ายกลับบ้าน พอถึงตอนเย็นผมต้องมาที่รร.อีก เพราะที่รร.มีงานคืนสู่เหย้า และแล้วก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดขึ้น เพื่อนสนิทที่ผมชอบ เค้ามางานกับเพื่อนชายของผมอีกคน ที่จริงแล้วก็พอดูออกมานานว่าไอเพื่อนที่มางานกับคนที่ผมชอบมันก็แอบชอบคนๆเดียวกันกับผมและก็ดูออกด้วยว่าเหมือนมันจะรอเสียบต่อเมื่อผมสารภาพรัก แล้วที่งานคนที่ผมชอบกับเพื่อนชายที่มาด้วยกันก็เดินด้วยกันตลอดงาน ไปไหนไปกันทั้งงาน เหมือนตัวติดกัน -__- แล้วก็แบบตอนนั้นคิดในใจ '' โห*****เล่นแบบนี้เลยหรอวะ แสดงว่าที่กูบอกไปไม่ได้มีผลอะไรกับ***เลยใช่มั้ยเนี่ย '' และก็คิดอีก '' โห**** ***รีบเสียบแบบนี้ ไม่เห็นหัวกูเลยใช่มั้ยเนี่ย ไม่กะให้กูปรับสภาพก่อนเลยหรอวะ '' แล้วผมก็ทนอยู่ที่งานไม่ได้ เลยกลับก่อนงานเลิกชั่วโมงนึง งานมันเลิกสี่ทุ่ม ประมาณว่าขอกลับไปทำใจ พอถึงบ้านทำภารกิจส่วนตัวเสร็จ ประมาณห้าทุ่ม ไอเพื่อนชายไปงานกับคนที่ผมชอบก็ทักเฟสมาว่า '' นนกูคุยกับเตยให้ละนะ บอกว่าให้คุยกับ***เหมือนเดิม เหมือนเรื่องเมื่อวานไม่มีอะไร กูขอโทษด้วย '' ประมาณนี้ และอันนี้ก็จบเรื่องราวของวันศุกร์ อันนี้จะเริ่มเรื่องของวันเสาร์ วันเสาร์กลุ่มเพื่อนผมมีนัดกันกินหมูกระทะที่บ้านผมกัน ซึ่งรวมถึงคนที่ผมชอบและเพื่อนชายที่ไปงานกับคนที่ผมชอบเมื่อวานด้วย ซึ่งหมูกระทะวันนี้คนที่ผมชอบเป็นคนเลี้ยงด้วย -___- ตัดไปช่วงเย็นวันเสาร์ เย็นๆทุกคนก็เริ่มมากันละ คนที่ผมชอบก็มา แต่เจอหน้ากันก็ไม่ได้คุยอะไร พอเพื่อนชายคนเมื่อวันศุกร์มา คนที่ผมชอบมันก็ไปหา แล้วก็ไปนั่งจู๋จี๋คุยกันที่สนามเด็กเล่นข้างบ้าน แบบคือเย็นวันเสาร์ผมอยู่ไม่สุขอะ เดินไปทั่ว ช่วยออกค่าหมูกระทะไป 200 ก็ไม่ได้กิน ทนนั่งกินไม่ได้ พอกินกันเสร็จก็แยกย้ายกลับบ้าน แต่ผมต้องเดินไปส่งคนที่ผมชอบที่บ้านเค้า ระหว่างเดินไปส่งผมก็ถามว่า '' เห้ย เตย กูบอกชอบ***ไปอะ ไม่คิดจะตอบไรกูหน่อยเลยหรอวะ '' คนที่ผมชอบก็ตอบกลับมาว่า '' กูไม่รู้จะตอบยังไงดีวะ เอาเป็นว่า เป็นเพื่อนสนิทกันแบบเดิมนี่แหละดีที่สุดละ ถือซะว่าเมื่อวันศุกร์มันไม่มีไรเกิดขึ้นนะ แต่กูจะไม่ลืมเรื่องวันที่***บอกชอบกู กูสัญญา '' พอส่งถึงบ้าน ผมก็เดินกลับบ้าน พอมาเรียนวันจันทร์คนที่ผมชอบกับเพื่อนชายคนนั้นก็อยู่ใกล้กันมากขึ้น เทคแคร์กันมากขึ้น ทีนี้ผมก็ดูออกละว่ามันคบกันจริงๆ พอเย็นวันจันทร์เพื่อนชายคนนั้นก็ทักเฟสมาว่า '' นนกูขอไรอย่างนึง คุยกับเตยเหมือนเดิมได้ป่าว มันแคร์***มากนะ นน '' คือมันทักมาแบบนี้เพราะ พอผมสารภาพไปผมพยายามจะตัดใจจากคนที่ผมชอบให้ได้เลยจะเลิกคุยด้วยซักพักนึง แต่เป็นเพื่อนสนิทกันอยู่นะ แล้วทีนี้คนที่ชอบก็ทักวอทแอพมาว่า ดูในนี้นะที่เค้าทักมา http://upic.me/i/34/46untitled-1.png
    แต่สุดท้ายแล้วปัจจุบันตอนนี้ผมก็ยังตัดใจไม่ได้ แล้วแฟนคนที่ผมชอบมันก็ไปเรียนต่อที่นิวซีแลนด์แล้วด้วย ไปอยู่นู่น 4 ปี แล้วก็กลับมาไทยเฉพาะช่วงปีใหม่ -0-
    ผมก็เลยกลับมาเป็นเหมือนเดิม คอยเทคแคร์คนที่ผมชอบเหมือนเดิม ต่อให้จะยังตัดใจไม่ได้ แต่มันก็เริ่มชิน

จบแล้วครับ -______- '
    โหวววววววววว ไอ้เราก็นึกว่าจะเศร้า
    ตอนสุดท้าย สมหวัง เฉยยยย 55555555

Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    โหวววววววววว ไอ้เราก็นึกว่าจะเศร้า
    ตอนสุดท้าย สมหวัง เฉยยยย 55555555
    ไม่สมหวังหรอกครับ เศร้านะ ผมไม่คิดจะเสียบต่อหรอก
    เค้าอยู่ห่างกันแต่เค้าก็รักกันมาก รักกันดี แต่ผมแค่ทำหน้าที่เพื่อนสนิทก็แค่นั้น -..-

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StephanieOnly อ่านกระทู้
    ไม่สมหวังหรอกครับ เศร้านะ ผมไม่คิดจะเสียบต่อหรอก
    เค้าอยู่ห่างกันแต่เค้าก็รักกันมาก รักกันดี แต่ผมแค่ทำหน้าที่เพื่อนสนิทก็แค่นั้น -..-
    ขอโทษ นะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ขอโทษ นะครับ T^T
    ไม่เป็นไรครับบบบบบบ ~

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 659
    เรื่องของผมคือ ผมแอบชอบรุ่นพี่ ตอนนั้นเธออยู่ ม.3 ผม อยู่ ม.2 ผมแอบชอบเธอมากเหมือนใครหลายหลายคนเพาะเธอสวยมากครับ เธอชอบมาพูดเล่นกับผมแบบ น่ารักอะอะไรแบบนี้ครับ ซึ้งทำให้ผมยกใจทั้งใจให้เธอไป

ผมคิดจะบอกเธอว่าชอบมานานแล้วแต่ไม่กล้าคิดมานานมากจนวันนั้นผมจำได้ว่าเป็นวันพฤหัสบดี คาบลูกเสือแต่ได้ซ้อมโยธวาธิต [ลืมบอกว่าเราอยู่วงค์โยธวาธิตด้วยกันครับ] อาจารไม่อยู่ผมก็บอกเธอไปว่า ผมชอบเธอชอบมานานมาก แตเธอกลับบอกว่าเธอไม่ได้คิดอะไร (ผมรู้สึกว่าสิ่งที่ผมคิดมาทั้งหมดมันผิดพลาด) ผมเลยถามเธอว่าแล้วทำไมชอบมาบอกว่าน่ารัก ชอบเรา หรืออะไรอื่นๆ เธอกลับบอกว่า แค่เล่น แค่เลน แค่เล่น แล้วเธอก็บอกว่าเราเรียนจบเราค่อยมาว่ากันผมร้องไห้มาตั้งแต่วันพฤหัสบดีทั้งคืน วันศุกร์เรียนวิชาแรกวิชาเดียวผมไม่เรียนอีกเลย หาที่นั้งอยู่คนเดียวร้องไห้คนเดียว จนมาวันนี้อมอยู่ ปวช.2 ผมทราบว่าเพื่อนคนสนิทของผม[ตั้งแต่ ป.1 ถึง ม.3]เป็นแฟนกับเธอ จากเพื่อนอีกคน ความรู้สึกผมไม่ต่างจากการกรีดรอยแผลเป็นเก่าที่ฝังอยู่ในส่วนลึกของจิตรใจผมอีกครั้ง ผมกลับมาร้องไห้อีกครั้ง ทั้งทั้งที่ ไม่ได้เป็นอะไรกับเธอ ไม่ได้โดนเธอบอกเลิก แต่น้ำตามันไหลออกมาเอง ผมก็มีแค่นี้แหละครับ ตั้งแต่เกิดมาก็มีเธอคนเดียวนี้แหละที่ผมแอบรัก

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ของผมรอเขามาเกือบ 3 ปีครับ ตั้งแต่ ต้นเทอมปวช.1

แล้วคบกันตอน ปวส.1 คบได้เดือนกว่าก็เลิกกัน(เลิกกันในวันที่จะครบรอบ 2 เดือนพอดี)

เป็นเพราะผมงี่เง่าเองล่ะครับ มาเห็นคุณค่า ก็ตอนที่เสียไปแล้ว

นี่ก็จะ4เดือนแล้ว ภาพของเขายังอยู่ในหัวตลอดเวลา มีคนเข้ามาจีบผมอยู่นะ แต่ทำใจให้รักใครอีกคงต้องใช้เวลานานหน่อย

ปล. ผู้หญิงที่ จขกท. เล่านี่ก็เหลือเกินเลยเนอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 9th February 2013 เมื่อ 20:08
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: