ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

เห้อไม่มีวิธีหาเงินทางอื่นแล้วหรอ !! (อยากจะบ่น)

วันนี้เลยครับ รร ผมอยู่ตรงวัดโพธิ์ วัดแจ้งอะไรแถวนั้น

ผมก็ยืนรอรถเมล์ ตาม ปกติครับ มีผู้หญิงคนนึงเดินมา

ยืนรูปใบนึงให้ผมเป็นรูปนี้ ครับ

ผมก็ งง แล้วก็เงยมองหน้าคนยื่น

ปรากฎว่าตามนี้เลยครับ

"ทำบุญ ตามความศรัทธา" เห้ย Goo งง

ควักแบงค์ 20 ยื่นให้เขาด้วยความ งง ๆ เพื่อนผมบางคนงจะไม่รับ ก็มันไม่ใช่อครับ

ป้าก็จะยัดเยียดเอาให้ได้

แล้วก็จับยัดมือเพื่อนผม อีก 2 คน แล้วก็เดินร่อนหาเหยื่อ แถวหน้า รร ผมนั่นแหละ

อิบอ๋าย ทำไปได้เน้อะ หากินแบบนี้ ดูแล้วก็คงไม่ใช่คนดีหรอกครับ แอบๆ ถ่ายรูปมาให้ดูกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    กระทีบเเมร่งเลย..... สมัยนี้นะคนเรา - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ถ้า ผมเห็น ฟ้าดูด บุหรี่ ละก็ คง ไม่ค่อยอยากให้หรอกครับ -3-

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    น้องเคยเจอเหมือนกันตอนเล่าให้ฟังเป็นยายแก่ๆแบบนี้ บอกว่าข้ามสะพานลอยกำลังนั่งรถกลับ

มีการยัดเยียดเอาธนาบัตรขวัญถุงมาให้ด้วย น้องผมก็บอกไม่เอา แต่ยายคนั้นบอกหยิบแล้วต้องเอา

ดีนะน้องผมใจอ่อน จะให้เหรียญไป มันบอกไม่เอาเหรียญเอาแต่แบงค์ ที่นี้ ตอนน้องผมลงมาจากสะพานมองขึ้นไป

มันยังหลอกคนอื่นๆอีก -*-
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    คราวหลังถ้าป้าเขายัดมาบอกไม่มีตังเเล้ววิ่งหนีเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผมก็เจอบ่อยแต่ส่วนใหญ่จะเป็นพวกนักเรียนจากที่ไหนไม่รู้ที่ไม่เหมือนนักเรียนเลย เดินเข้ามาในห้องเรียน แล้วก็เอารูปในหลวงมาแปะไว้เฉยแล้วก็บอกว่า

ให้ร่วมทำบุญตามศรัทธา ถ้าไม่ทำก็ไม่เป็นไร แรกๆพวกผมก็ร่วมทำไป แต่มาบ่อยเกินแนวเดิมแต่เปลี่ยนคนงี้ ก็เริ่มไม่ทำแล้วพอนิ่งเขาก็ไม่ยอมไป ไม่ไปไหนเลย

ครูก็จะสอน ครูก็เคยบอกพวกผมหลายทีแล้วว่าไม่ต้องไปให้พวกนี้หรอกนะ มันมาต้มตุ๋นเราเอา .. จนสุดท้ายครูก็ให้ไป 10 บาทแล้วก็บอกว่าให้ออกไปได้แล้ว

ไม่งั้นเขาก็ไม่ยอมออกไปจริงๆ ก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำบุญจริงๆมั้ย ไม่ได้ดูถูกแต่ก็ต้องระวังเอาไว้แหละนะครับ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ผมก็เคยโดนพวกหากินง่ายๆกับพระบรมฉายาลักษณ์ของในหลวงเนี้ย

เพื่อนกับผมกำลังกินข้าวมันไก่เสร็จ จู่ป้าก็เอามายัดใส่มือเรา3คนติดสตั๊น5วิ แล้วป้าก็บอก20บาท
    แต่ละคนเมาข้าวมันไก่ยังไม่หายเลยจกตังให้ป้าไปคนละ20

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเองก็เคยเจอครับ อยู่ดีๆก็ยัดเข้ามาในมือผมแต่ตอนนั้นมันเป็นสติกเกอร์รูป แบบนี้

พอยัดเข้ามาในมือผมเสร็จก้บอกว่า 20 บาทผมก็บอกกลับไปว่า ผมไม่เอาครับ เค้าก็บอกว่ารับแล้วต้องซื้อ สุดท้ายผมก็ต้องซื้อ..

คนหากินแบบนี้ก็มี คนที่โดนไม่ใช่แค่ผมคนเดียวเพื่อนผมก็เคยโดนแบบผมเด๊ะเลย แต่เพื่อนผมมันไม่ซื้อแถมมันยังโยนทิ้งต่อหน้าเลยแล้วมันก็เดินหนีไป ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    พอยัดมา ผมก็โยนทิ้งเลยแล้วชู้นิ้ว

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hippogriff อ่านกระทู้
    พอยัดมา ผมก็โยนทิ้งเลยแล้วชู้นิ้ว
    ระวังป้าแกจะเอาเก้าอี้มาฟาด

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ของผมจตุจักร กับที่ อนุสาวรีย์

คือเหมือนแจกใบปลิวไรงี้ ก็รับมาอย่างเสียไม่ได้ พอหยิบมา ไม่รู้ว่าคืออะไร ไม่ได้มอง แล้วเดินเลยไปเลย

แล้วเขาก็สกิดหลังผม แล้วบอกว่า น้องๆ ยี่สิบ

ตอนแรกงง ยี่สิบอะไร เขาก็ชี้ไปที่ใบตะกี้ เออสอนะ คือต้องให้ตังใช่ไหม

เลยโดนไปเลย เที่ยวละยี่สิบ ... TT

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อนุเสาวรีย์มีเยอะครับ ไปทีไรเจอตลอดครั้งแรกเผลอรับก็ต้องให้มัน ครั้งต่อๆมามันจะจับยัดผมเดินชนอะ
    ขนาดพ้นแกไปแล้วยังพยายามจะยัดใส่มือจากข้างหลัง ไม่ชอบเลยเอาสถาบันกษัตริย์มาหากินแบบนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    ผมเคยเจอตอน กลับจาก ร.ด. ยื่นสติ๊กเกอร์ให้ นึกว่าฟรีตอนแรกจะเดินไปละ เป็นสติกเกอร์รักในหลวง

ปรากฏว่า 20บาท- -*

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมก็เคยโดนแถวเสารีย์ครับ อยู่ดีๆ ก็ยื่นมาให้ ผมก็รีบด้วยความไม่ได้ดูก็เลยรับไป โดนไป 20 ด้วยความ งงๆ เหมือนกันครับ จะยื่นคืนก็กระไรอยู่!&#^!#()!&@#^*!@&#

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เคยโดนอยู่เหมือนกัน โดนไป 40บาทเป็นรูป2ใบ บอก"ทำบุญตามศรัทธา" ให้ไป20บาท แกบอก2รูป40บาทจ๊ะหนู -0-

เเล้วก็ไม่ได้คิดตอนนั้นเดินมากับเพื่อน เพื่อนก็ดีเหลือเกินไม่บอกไรกันเลย 55555 โคตรเเค้นเลยเจออีกไม่จบง่ายๆแน่คนแบบนี้

พอโดนเอาไปเงินก็เหลือน้อยเเล้วค่ารถกลับบ้านก็ไม่ได้ถูกๆ - -* โตๆกันเเล้วหาเงินเเบบนี้หรอ ทำบุญมันต้องทำตามกำลังไม่ใช้หรอครับ = ="

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมเคยโดนพอยืนให้ผมก็รับเลยให้คืนไปแล้วบอกว่า"โตเป็นควายแล้วหาเงินวิธีอื่นเถอะ"

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    1
    เป็นผมจับกระทืบเลย - -

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เพราะคนหากินจำพวกนี้เยอะผมเลยไม่กล้าที่จะรับของที่เขายื่นให้ แม้กระทั่งใบปลิวธรรมดาผมก็ไม่รับ พวกที่ให้ทำบุญโลงศพห่าเหวอะไรนั่นผมก็ไม่สนใจ คนจำพวกนี้ต้องหน้าด้านสุดๆถึงทำได้ คนธรรมดาๆมันต้องมีความละอายแก่ใจบ้าง

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผมก็เคยเจอนะ บอกไปเลยครับผมไม่มีตังผมยืมคุณก่อนได้ป่าว

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมก็เจอนะ เขาเอายัดมา ผมนึกว่าให้ฟรี แล้วก็มาบอก น้องๆ 20 บาท ผมก็เลยบอกว่า ไม่เอา แล้วก็ ยัดคืน และก็ยืน รอ รถเมย์ ต่อไป

(อีเจ้ นั่นก็ มอง แบบ เคืองๆ 555)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ผมก็เคยนะ ตอนนั้นมีป้าเเก่คนนึงอยู่ดีดีมายืนผ้าเช็ดหน้าให้ ( ตอนนั้นอากาศร้อนมาก )
    ผมตอบไป อ่าครับๆ
    ป้าเเกพูดเเทรกขึ้นมาเลย 20 บาทจร็ะๆๆๆ
    เงิบ ครับ ( ยังไงก็ต้องให้ตังอ่ะ = = เอาของเขามาเเล้วนิ เห้ออ )

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    แปลกจังเลย คอมเม้นที่อ่านมา 20 บาทหมดเลยหลอครับ 5555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ประสบการณ์ที่เด็กต่างจังหวัดทุกคนต้องเจอ(คน กทม.ก็เจอด้วยมั้ง) ผมนี่เจอประจำตรงหมอซิต ลงรถมาปุ๊ปก็น้องๆ ไปไหนๆ บางคนก็สะกิดไหล่มั่งไรมั่ง คราวนี้จะเดินไปขึ้นรถก็ไปเจอซิมฟรีๆครับน้องๆ คนไม่รู้ก็เดินไปลงทะเบียน(แล้วก็เสียค่าปริการรายเดือน) อ่ะเลยจากซิมฟรีไม่ไกลก็จะเจอพวกขายรูป ในหลวงบ้าง รัชกาลที่ 5 บ้าง เหรียญบ้าง ฮ่าๆ แต่ผมไม่เคยหยิบหน่า เพราะผมรู้ๆอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จะบอกวิธีแก้ให้ เมื่อเขายื่นมาก็ถ้าเรารับ แล้วเขาทวง 20 ก็ไม่ต้องให้ ให้บอกว่าไม่เอา อย่าไปกลัว เขาไม่มีสิทธิทำไรเรา
    เราก็วางรูปไว้ตรงนั้น เด่วนี้พวกนั้นฉลาด พอพวกคนทำงานที่เสาวรีเค้ารู้กันหมด
    พวกหากินแบบนี้เลยเล็งไปที่เด็ก มันคิดว่าเด็กมันไม่กล้า เพราะที่ผมเห็นเด็กส่วนใหญ่ก็จ่ายๆแบบ งงๆ
    ช่วงนั้นผมเรียนมหาลัยแล้วเจอ มันมาให้ผม แล้วมาดึงแขนเอาตัง
    ผมบอกไม่เอา มันก็บอกรับแล้วต้องจ่าย ผมเลยบอกว่า ผมไม่ให้ คุณจะทำไมหรอ
    ตอนนั้นผมมากับเพื่อน 5-6 คน ยอมรับว่าพออยู่กับเพื่อนแล้ว**** ฮึกเหิมมาก 5555 พร้อมรบตลอดเวลา
    มันก็ดึงคืนไป แล้วเดินหนีไปรวมกับกลุ่มคนแก่ที่มาด้วยกัน ผมตะโกนด่า -วยไร เ-ีย แก่
    จากนั้นมันก็เปลี่ยนเป้าหมายไปหากลุ่มเด็ก ม.ปลายแทน 5555555
    Hard Core Sex

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BL!TZ อ่านกระทู้
    แปลกจังเลย คอมเม้นที่อ่านมา 20 บาทหมดเลยหลอครับ 5555
    ราคามาตราฐาน ใช้ง่ายจ่ายคล่อง