ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

Crytek โว คอนโซลยุคหน้าก็ไม่ได้เหนือไปกว่า Crysis 3 หรอก

Crytek โว คอนโซลยุคหน้าก็ไม่ได้เหนือไปกว่า Crysis 3 หรอก

นี่ก็ใกล้ที่ Crysis 3 จะออกมาเรื่อยๆแล้ว และล่าสุดลูกพี่ใหญ่ของทาง Crytek นาย Cevat Yerli ก็ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ประมาณว่าเครื่องคอนโซลยุคต่อไป หรือที่เข้าใจกันในชื่อ Xbox 720 และ PS4 นั้นน่ะมันก็ไม่ได้ดูต่างไปจากเกม Crysis 3 ที่มันทำได้ตอนนี้หรอก …ตรงนี้ผมเข้าใจว่าแกน่าจะหมายถึงในเรื่องกราฟฟิคที่เราจะได้เห็น โดยเขาได้บอกกับทาง CVG ว่า:

“โปรเจ็คจากทาง Crytek โดยทั่วไปแล้วมันจะถูกสร้างออกมาให้เหนือกว่าเครื่องคอนโซลในปัจจุบันอยู่แล้ว และจริงๆแล้วผมคิดว่าใครก็ตามที่ได้เล่นเกมในเครื่องคอนโซลตัวใหม่ในอนาคตจากบริษัทต่างๆ พวกเขาก็คงจะรู้สึกประหลาดใจตรงที่ว่า แท้จริงแล้วมันก็ไม่ได้ดูแตกต่างไปจาก Crysis 3 เลย”

เท่าที่รู้จัก Crytek และเกม Crysis มา เชื่อว่าหลายคนก็คงปฏิเสธไม่ได้ว่า CryEngine นั้นมีประสิทธิภาพมากเพียงใด จากคำกล่าวอ้างของเขามันก็ไม่ได้ดูเป็นการคุยโวเสียทีเดียว เพราะใครที่มีเครื่องคอมพิวเตอร์ระดับ High End และได้สัมผัส Crysis 3 กันแล้วก็คงทราบกันดีอยู่แล้วล่ะว่า คอนโซล Next-gen ที่ว่า ภาพคงไม่ต่างจากนี้เท่าไหร่

เกม Crysis 3 มีกำหนดการปล่อยให้เล่นในวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013 นี้บนเครื่อง PC , Xbox 360 และ PS3

source vg247,cvg & http://www.juropy.com

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    มันเป็น CryEngine ที่ Cry ได้ใจจริงๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    งั้น เกม ของ คุณ ก็ไม่ได้ ต่าง อะไร กับ FPS ทั่วไป เลย กับ กัน เกม ของ คุณ ยัง สนุก สู้ เกม เหล่า นั้น ไม่ได้ ด้วย ซ้ำ เกม ของ คุณ มัน ซ้ำ ซาก และ ไม่ ตื่น เต้น เอา เสีย เลย ผม ยัง คง โหย หา อาการ เหมื่อน ตอน Crysis 1 เพราะ ภาค จาก Crysis 2 ก็ไม่ แตก ต่าง จาก Crysis 1 เลย
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    บ่นเข้าไป สุดท้ายพวกคุณก็เล่น อยู่ดี

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    งั้น เกม ของ คุณ ก็ไม่ได้ ต่าง อะไร กับ FPS ทั่วไป เลย กับ กัน เกม ของ คุณ ยัง สนุก สู้ เกม เหล่า นั้น ไม่ได้ ด้วย ซ้ำ เกม ของ คุณ มัน ซ้ำ ซาก และ ไม่ ตื่น เต้น เอา เสีย เลย ผม ยัง คง โหย หา อาการ เหมื่อน ตอน Crysis 1 เพราะ ภาค จาก Crysis 2 ก็ไม่ แตก ต่าง จาก Crysis 1 เลย
    เว้น วรรค อ่าน อยาก จัง ครับ แต่ ก็ + 1

ปล. แต่ก็เล่นนะไม่พลาดอยู่เเล้ว

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    แน่จริงก็ทำเครื่องลงมาแข่งสิครับ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    วันนี้มีแต่ข่าวเกี่ยวกับ Crysis ทั้งนั้น ฮ็อตจริงๆ เกมนี้

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    บ่นเข้าไป สุดท้ายพวกคุณก็เล่น อยู่ดี
    ก็ว่างั้น

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เกมเอ็งก็ไม่ได้มีอะไรเหนือกว่าชาวบ้านนอกจากกราฟฟิค - -''

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาค 2 เล่น ครั้งเดียว ก็ลบทิ้งไม่แตะ อีกเลย (มัลตินิดหน่อย)
    ชอบภาค 1 มากกว่า ลงเล่น หลายรอบเบย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ชอบ Comment ของตา Cevat Yerli จัง เหอๆๆ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    บ่นกันเข้าไป สุดท้าย เดี๋ยวก็โหลดกัน... / เดี๋ยวมีมาม่า... / กราฟฟิคเหนือจริง... FPS ทั้วไปทำให้ดูหน่อนดิ๊...

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    แล้วแต่คนชอบครับ อีกอย่างเค้าพูดถึงแค่ด้านกราฟฟิกนะจ๊ะ คนบางมีความสนุกกับการเสพกราฟฟิกเกมสวยๆ เพราะฉะนั้น ถ้าไม่ชอบก็อย่ามาแขวะ อยู่เงียบๆ ไปจะดีกว่านะ ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    ไม่ชอบก็อย่าแขวะหรอครับ
    นี้มันแนวคิดบ้าบออะไรกัน 555+
    คุณพึ่งพูดเองนะครับ ว่า "แล้วแต่คนชอบ"
    อารมณ์ประมาณ ปุ่ม Dislike ใน youtube
    พวกเอ็งไม่ชอบก็อย่ากด อยู่เฉยๆไป 555+ คนไม่ชอบไม่มีสิทธิ์พูดอะไรว่างั้น ฮ่าๆๆๆ
    JKG นะ ไม่ใช่ youtube , มันมีปุ่ม Dislike หรอจ๊ะ ?
    ที่ผมอยากจะบอกคือ ถ้าไม่ชอบ ก็อย่าคอมเม้นให้เกมเสียๆ หายๆคับ แฟนๆ เกมนี้เค้าจะไม่พอใจเอา ซึ่งผมก็คนหนึ่ง ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phacawit : 10th February 2013 เมื่อ 10:42

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    โดน แบบ นี้ มันอยู่ ไม่ได้

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    ก็ว่ากันไป
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ภาค 2 เล่น ครั้งเดียว ก็ลบทิ้งไม่แตะ อีกเลย (มัลตินิดหน่อย)
    ชอบภาค 1 มากกว่า ลงเล่น หลายรอบเบย
    เคยเจอมั้ยละ โปรมัลติ Crysis2 ยิงยังไงก็headshotตลอด ฝรั่งใช้โปรเยอะมาก แบบเรานี่อุตส่าวิ่งสไลด์ตัวแทบตาย กระสุนมาโป้งดับ แล้วตอนตายมันแทร็กกระสุนให้ดูด้วย
    ยังกะหนังเรื่อง Wanted กระสุนตีโค้งมาเข้าหัวอย่างสวยงาม T-T Oh God Why!!! ตั้งแต่นั้นก็ลบเกมทิ้งเก็บกล่องลงกรุตลอดมา

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ขอเเค่สนุก ก็พอเเล้ว ไม่ต้องมาก ประมาณ FARCRY3 กำลังดี

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เคยเจอมั้ยละ โปรมัลติ Crysis2 ยิงยังไงก็headshotตลอด ฝรั่งใช้โปรเยอะมาก แบบเรานี่อุตส่าวิ่งสไลด์ตัวแทบตาย กระสุนมาโป้งดับ แล้วตอนตายมันแทร็กกระสุนให้ดูด้วย
    ยังกะหนังเรื่อง Wanted กระสุนตีโค้งมาเข้าหัวอย่างสวยงาม T-T Oh God Why!!! ตั้งแต่นั้นก็ลบเกมทิ้งเก็บกล่องลงกรุตลอดมา
    ใช่ครับ PC เจอคนโกงเยอะมาก จนหลัง ๆ มีระบบ vote kick ****ก็เห็นใครเก่ง ๆ หน่อย ก็รุมโหวต -*-

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เกมเพลไม่ได้น่าตื่นเต้นเลยอ่ะ แต่กราฟฟิกเทพกว่าทุกเกม

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    แล้วแต่คนชอบครับ อีกอย่างเค้าพูดถึงแค่ด้านกราฟฟิกนะจ๊ะ คนบางมีความสนุกกับการเสพกราฟฟิกเกมสวยๆ เพราะฉะนั้น ถ้าไม่ชอบก็อย่ามาแขวะ อยู่เงียบๆ ไปจะดีกว่านะ ^^
    เห็นด้วยครับ เค้าคุยแค่ด้านกราฟฟิก เค้าไม่ได้บอกว่าเกมเค้าสนุกสักหน่อยนี่นา

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    เกมเพลย์ไม่รู้ยังไง แต่กราฟฟิคกระแทกตาไปเลยจ้า

ปล. beta ตูปรับ low หมดยังหน่วงๆเลย จะรอดไหมเนี่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    เดี๋ยวรู้วววววววววววววว เลยยยย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แขวะไปทั่วตั้งแต่บอกเนื้อเรื่อง Halo กระจอกละ อันที่จริงผู้บริโภคฝั่งคอนโซลอย่างผมไม่ได้หวังให้มีเครื่องรุ่นต่อไปเพื่อให้มีประสิทธิภาพเท่า PC แต่เพราะว่ามันสามารถ ลบขอบเขตหรือขีดกำจัดในเครื่องรุ่นปัจจุบันไปได้เยอะอย่างเรื่องที่ จุผู้เล่นในออนไลได้น้อยกว่า ยังไงภาพสวยไม่สวยถ้าเครื่องรุ่นต่อไปมา มันก็ขึ้นอยู่ที่ผู้พัฒนาอีกทีครับ ไม่รู้ที่คนเขามองว่าภาพคอนโซลกับPC ต่างกันราวฟ้ากับเหวมันยังไง ผมดูยังไงก็ต่างกันแค่ไม่มาก

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ไม่ชอบก็อย่าแขวะหรอครับ
    นี้มันแนวคิดบ้าบออะไรกัน 555+
    คุณพึ่งพูดเองนะครับ ว่า "แล้วแต่คนชอบ"
    อารมณ์ประมาณ ปุ่ม Dislike ใน youtube
    พวกเอ็งไม่ชอบก็อย่ากด อยู่เฉยๆไป 555+ คนไม่ชอบไม่มีสิทธิ์พูดอะไรว่างั้น ฮ่าๆๆๆ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ได้ข่าวว่ายอดขายไม่ดีนิคุณ Cevat Yerli .. ยอดโหลดเถื่อนก็เยอะ 55555

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: