ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,078

Red face 10 อันดับ สายพันธุ์น้องหมาที่มีขนาดใหญ่ไซด์บึกบึนที่สุดในโลก

Satisfaction Space: Social Frontier
    10 อันดับ สายพันธุ์น้องหมาที่มีขนาดใหญ่ไซด์บึกบึนที่สุดในโลก

อันดับ 10

English Mastiff (อิงลิช มาสทิฟ)

เป็นน้องหมาตัวใหญ่ที่ดูไม่ดุเลย สำหรับเจ้า อิงลิช มาสทิฟฟ์ ด้วยใบหน้าที่มีรอยย่น น้ำลายย้อย ที่ดูเหมือนดุแต่กลับกลายเป็นยักษ์ใหญ่แต่ใจดี มีความกล้าหาญ โดยทั่วไปจะมีน้ำหนักอยู่ที่ 170 ปอนด์

อันดับ 9

Saint Bernard (เซนต์เบอร์นาร์ด)

สุนัขที่มีขนาดตัวใหญ่ หน้าตาซึมๆ อ้วนท้วน อึดอาด บนใบหน้าจะมีขนสีดำปกคลุมทำให้ดูน่าเกรง มีพละกำลังมาก รูปร่างสูง ใหญ่ กำยำ มีกล้ามเป็นมัดๆ โดยเฉพาะบริเวณขา เป็นสุนัขที่ใจดีที่สุดในบรรดาเหล่าสุนัขทั้งหลายโดยเฉพาะกับเด็ก ฉลาด ไม่ก้าวร้าวและขี้กลัว เป็นมิตรกับมนุษย์

อันดับ 8

Great Dane (เกรทเดน)

เกรทเดน เป็นสุนัขที่มีถิ่นกำเนิดที่ประเทศเยอรมนี เมื่อโตเต็มที่มีน้ำหนัก 45-55 กิโลกรัม เป็นสุนัขตัวใหญ่ มีพละกำลังมาก ถึงแม้จะดูตัวใหญ่น่าแต่มันไม่มีนิสัยกร้าวร้าว บางครั้งมักมีอุปนิสัยดื้อและซน จัดได้ว่าเป็นสุนัขที่มีเสน่ห์ ซื่อสัตย์และจงรักภักดีสายพันธุ์หนึ่งเลยทีเดียว

อันดับ 7

Irish Wolfhound (ไอริช วูล์ฟฮาวน์ด)

มีถิ่นกำเนิดมาจากไอร์แลนด์ เป็นเผ่าพันธุ์ที่มีความเก่าแก่มากสามารถสืบย้อนไปได้ถึง 2,000 ปี ไอริช วูล์ฟฮาวด์ขึ้นชื่อเรื่องความสูง โดยจะมีความสูงเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 90 ซม. เมื่อวัดที่ไหล่

อันดับ 6

Tosa (โดสะ)

เป็นสุนัขสายพันธุ์ญี่ปุ่นที่ถือว่าหายากมากๆ รูปร่างสง่า ฉลาด มั่นใจ ซื่อสัตย์ สงบ ขนสั้นสีน้ำตา เป็นสุนัขที่มีกำลังมากจึงถูกนำมาใช้ในการต่อสู้ ผจญภัย และเป็นสุนัขเฝ้ายามที่ดี มีน้ำหนักอยู่ที่ 90-170 ความสูง สูงถึง 24 นิ้ว

อันดับ 5

Central Asian Ovcharka (เซ็นทรัล เอเชี่ยน ออฟชาร์ค่า)

เป็นสุนัขที่นำมาใช้งาน มีความสามารถในการเฝ้ายามได้เป็นอย่างดี มีกำลังมาก น้ำหนักอยู่ที่ 175 ปอนด์ เป็นที่รู้จักในฉายา wolf crusher ซึ่งถือเป็นสุดยอดสุนัขอารักขา จงรักภักดีกับเจ้าของ สุภาพ เรียบร้อย ดุดัน กร้าวร้าวกับคนแปลกหน้าที่รุกล้ำเข้ามาในอาณาบริเวณ

อันดับ 4

Leonberger (ลีออนเบอร์เกอร์)

สุนัขสายพันธุ์นี้เป็นมิตรกับเจ้าของ และครอบครัวอย่างแท้จริง เป็นสุนัขที่อ่อนโยน น่ารัก และสามารถปกป้องเจ้านายได้ ขนยาว ช่วงปากกว้าง มีขนสีดำบนใบหน้า บริเวณคอด้านหน้าถึงช่วงอก จะมีขนยาวปกคลุมอยู่ สุนัขพันธุ์นี้จะมีความสามารถในการว่ายน้ำมาก น้ำหนักเฉลี่ยอยู่ที่ 130-170 ปอนด์ ความสูงอยู่ที่ 29-31 นิ้ว

อันดับ 3

Neapolitan Mastiff (นโปเลียน มาสทิฟ)

น้องหมาหน้าย่นตัวใหญ่แต่ใจดี ชอบความสงบ รับความรู้สึกได้ไว ตื่นตัว น้ำหนักอยู่ที่ 110-154 ปอนด์ สูงประมาณ 23-29 นิ้ว

อันดับ 2

Caucasian Ovcharka หรือ Caucasian Shepherd

เป็นสุนัขไซด์ใหญ่ที่มีความเป็นมิตรกับมนุษย์ กล้าหาญ แข็งแรง ใจดี กระตือรือร้น มักใช้เป็นสุนัขใช้งานซึ่งต้องมีวิธีการฝึกอย่างเหมาะสม มีขนหนา ฟู อายุเฉลี่ยอยู่ที่ 10-12 ปี น้ำหนักอยู่ที่ 80-100 ปอนด์

อันดับ 1

Tibetan Mastiff (ธิเบตัน มาสทิฟ)

ลักษณะนิสัยของสุนัขพันธุ์นี้คือซื่อสัตย์ สงบ และมีอัธยาศัยดี มาสทิฟสายพันธุ์ธิเบตที่ตัวใหญ่ที่สุดเมื่อยืนจะสูง 31 นิ้ว และมีน้ำหนักอยู่ที่ 140-180 ปอนด์เลยทีเดียว

Credit : http://www.toptenthailand.com/2013/t...7&list_id=2809

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เคยเจออันดับ 1 ... แย่จังตัวใหญ่จริงๆนึกว่าหมี

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อันนี้คงไม่จริงมั่งหนิ > > > Tibetan Mastiff (ธิเบตัน มาสทิฟ) ลักษณะนิสัยของสุนัขพันธุ์นี้คือซื่อสัตย์ สงบ และมีอัธยาศัยดี

Tibetan Mastiffมันเป็นหมาที่ดุโหดที่สุดในโลก สามารถฆ่าสิงโตตัวเป็นๆได้เลยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย madarain : 9th February 2013 เมื่อ 12:36
    < HEISENBERG >

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ธิเบตันนี่รู้สึกเศรษฐีมีเงินเก็บเขาจะเลี้ยงไว้นะคับ เคยอ่านมาเค้าบอกว่าสมัยก่อนใช้ไล่หมีรึเสือด้วยไม่รู้ โห โหดมาก
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madarain อ่านกระทู้
    Tibetan Mastiff (ธิเบตัน มาสทิฟ) ลักษณะนิสัยของสุนัขพันธุ์นี้คือซื่อสัตย์ สงบ และมีอัธยาศัยดี

อันนี้คงไม่จริงมั่ง Tibetan Mastiff มันเป็นหมาที่ดุโหดที่สุดในโลก สามารถฆ่าสิงโตตัวเป็นได้เลยอะ
    ฆ่าสิงโตได้ จริงหรอครับ หลักฐาน?

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    Tibetan Mastiff มันเป็นหมาที่ดุโหดที่สุดในโลก สามารถฆ่าสิงโตตัวเป็นได้เลยอะ
    จริงอะ? ขอดูหน่อยสิ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    Tibetan Mastiff อุงมืออย่างกับสิงโต จะเชื่อว่าเป็นหมาดีไหมเนี่ย
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เสริมข้อมูลเจ้าธิเบตันให้ครับผม นี่คือคร่าวๆลองไปอ่านกันดูนะครับผม
    http://www.dogacat.com/index.php?opt...dog-federation

นี่อีกนะ อันนี้พูดถึงราคามัน
    http://bobbery-tk.blogspot.com/2011/...n-mastiff.html
    http://unigang.com/Article/7713
    ฝรั่งรีวิวให้ดูด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 9th February 2013 เมื่อ 13:04
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    140-180 ปอนด์
    เสือโคร่งมีน้ำหนักอยู่ที่ 480 ปอนด์ โดยเสือโคร่ง เฉลี่ยสูง 91 เซนติเมตร หากเอามาสู้กันมันเป็นไปไม่ได้หรอกนะครับที่จะโค่นแมวพันธุ์ใหญ่นี้ลงได้
    ปล.ถ้าข้อมูลไม่พอ ผมจะเอาความยาวฟันและกรงเล็บของเสือมาให้อ่านอีกครับ ซึ่งดูจากรูปแล้วเทียบกันฟันของหมาตัวนี้น่ารักเทียวเชียว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เซนต์เบอร์นาร์ดบ้านเพื่อนผมเลี้ยงอยุ่ ผมว่ามันก็ดุนะ เวลาคนแปลกหน้าผ่านหน้าบ้านเห่าอย่างกะจะกัด แล้วรั่วบ้านเพื่อนผม พังแทบทุกเดือนเลย มันตะกายทีนึงนี่ก็เอนๆเอียงๆแล้ว แต่โดยรวมถือว่านักรักนะ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ส่วนตัวชอบ Pit bull นะ มีโอกาสจะเปิดเป็นฟาร์มเลยยย 555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ถ้าวัดระหว่างสิงโต(แบบโตเต็มวัย)กับทิเบต มาสทิฟฟ์ ผมว่ามันห่างชั้นกันพอสมควรเลยนะ ถ้าวัดจาก ขนาด , ความแข็งแรงของ กราม , กล้ามเนื้อ , สัญชาตญาณ ที่สู้ได้ก็คงจะมีแต่สิงโตวัยรุ่นต้นๆแหละ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    แก้ด้วยครับ จขกท 140-180 กิโลนะครับที่ถูกต้องน่ะ 140-180 ปอนด์แหม่เบามากเลยนา
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    แก้ด้วยครับ จขกท 140-180 กิโลนะครับที่ถูกต้องน่ะ 140-180 ปอนด์แหม่เบามากเลยนา
    มั่วครับ จขกท ถูกแล้วครับ
    อ้างอิง
    http://freeman4957.blogspot.com/2012...f-yangtze.html
    มันเป็นสุนัขสายพันธุ์โบราณ
    ถิ่นที่อยู่ บริเวณเอซียกลาง และอินเดีย
    มีชื่อเรียกในภาษาท้องถิ่นว่า Do-khyi ซึ่งแปลว่า สุนัขที่ต้องถูกผูกไว้ (tied dog) เนื่องจากอุปนิสัยที่หวงถิ่นฐาน และดุร้าย จึงต้องผูกไว้เพื่อความปลอดภัยของบุคคลภายนอก
    ขนาดและน้ำหนักใหญ่ที่สุดที่เคยมีบันทึกไว้ สูงกว่า 80 เซ็นติเมตร หนักกว่า 110 กิโลกรัม
    ขนาดความสูงตัวมาตรฐาน 61 - 72 เซ็นติเมตร
    น้ำหนักตัวมาตรฐาน 45 - 72 กิโลกรัม
    มีลักษณะขนสองชั้น และยาว เพื่อป้องกันความหนาวเย็น
    มาร์โคโปโล( Marco Polo ) เคยบันทึกการพบเห็นสุนัขพันธุ์นี้ไว้ว่า " พวกมันสูงเท่าลา และมีเสียงดังดุจสิงโต "
    พวกมันเป็น 1 ในสายพันธุ์สุนัข ที่ หายากที่สุดในโลก สายพันธุ์หนึ่ง คาดการว่ามีสายพันธุ์แท้หลงเหลืออยู่เพียง ประมาณ 100 ตัวเท่านั้น
    พวกมันเป็น 1 ในสายพันธุ์สุนัข ที่ ดุร้ายที่สุดในโลก สายพันธุ์หนึ่ง โดยชาวธิเบต กล่าวว่าพวกมัน ดุร้าย กล้าหาญ และแข็งแกร่งจนสามารถต่อสู้กับหมี หรือ เสือ ที่บุกเขามากินฝูงสัตว์ที่มันดูแลได้ทีเดียว
    พวกมันเป็น 1 ในสายพันธุ์สุนัข ที่ ตัวใหญ่ที่ในโลก สายพันธุ์หนึ่ง ด้วยส่วนสูงมากสุดกว่า 80 เซ็นติเมตร หนักกว่า 110 กิโลกรัม
    ด้วยทั้งหลายทั้งมวลนี้ทำให้ สุนัขสายพันธุ์ทิเบตัน มาสทิสส์ เป็น สุนัข ที่ แพงที่สุดในโลก ไปในโดยปริยาย

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมว่าสู้สิงโตไม่ได้หรอกคับ เพราะว่า สิงโต ออกกำลังวิ่งทุกวันเพื่อที่จะจับเยื่อมา มันต้องใช้แรงมาก แถมกล้ามเนื้อยังแน้นกว่าอืก เวลากัดก็มีแรกเยอะกว่าอืกมั่ง อย่างที่ คุณ [Really~Nuts] บอกละคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ผมว่า สิงโต อะไม่ค่อยยอมแพ้หรอกหมาเวลาเจ็บมากๆก็ เอ๋งๆๆๆ แล้ว

ดูเคี้ยวสิงโตสิ เข้าลึกเลยนะ

แต่ก็นะ ไอตัวนี้มันสู้กับหมีได้ O-O เสือก็ได้ O-O Horror
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 9th February 2013 เมื่อ 17:29

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าจะใหญ่ขนาดนี้ละก็ โจรคงไม่กล้าเข้าบ้านหรอกนะ

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ผมว่า สิงโต อะไม่ค่อยยอมแพ้หรอกหมาเวลาเจ็บมากๆก็ เอ๋งๆๆๆ แล้ว

ดูเคี้ยวสิงโตสิ เข้าลึกเลยนะ

แต่ก็นะ ไอตัวนี้มันสู้กับหมีได้ O-O เสือก็ได้ O-O Horror
    เสือโคร่ง-สัตว์สายพันธุ์แมวที่ใหญ่ที่สุดในโลก
    หมี-สัตว์กินเนื้อบนบกที่ใหญ่ที่สุดในโลก กรุณาไตร่ตรองใหม่ด้วยครับ

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    หมาที่โหดที่สุดในโลกผมได้ยินมาว่าเป็นพันธ์ pit bull นะ search ใน google top 10 most dangerous dog in the world มี pit bull เป็นอันดับ 1 ส่วนใหญ่อ่ะนะ

18+ใจไม่ถึงอย่าดูนะ

http://www.youtube.com/watch?v=yCpWP2wHtWE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackkerrr : 9th February 2013 เมื่อ 18:01

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ไม่แปลกเลยครับ ที่ผู้คนจะขนานนามว่า หมาที่พอฟัดพอเหวี่ยงกับหมีหรือเสือหรือสิงโตหรืออะไรก็แล้วแต่ได้

เพราะในสภาพธรรมชาติแล้วสัตว์นักล่าพวกนี้มันไม่ยอมเสี่ยงให้ตัวเองบาดเจ็บจากศัตรูหรอกครับ ไม่แปลกถ้าหมายักษ์ตัวนี้จะสามารถขับไล่สัตว์นักล่าไปได้ ยิ่งลักษณะนิสัยกับร่างกายที่เหมาะสมให้เป็นนักสู้ซะขนาดนี้

แต่ถ้าวัดกันในกรง 1ต่อ1 ผลก็คงไม่ต่างจากที่ทุกคนว่ากัน