ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เอิ่ม ใครก็ได้เปลี่ยนนายกกระทรงศึกษาธิการชุดนี้ออกไปนี้ มันแต่ละอย่างชุ่ยๆทั้งนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    คีย์บอร์ดไม่มีคุณภาพเขาหมายความว่า มันจัดเรียงตัวอักษรได้ไม่ถูกตำแหน่งต่างหาก ทำให้การเขียนคำที่มีความยาวหรือสลับซับซ้อนสูงทำได้ลำบาก คำบางคำช่างหาสระและอักษรในคีบอร์ดยากมาก จนทำให้ไม่เกิดความต่อเนื่องในการเขียน เพื่อตัดปัญหาดังกล่าวจึงใช้วิธีการเขียนผิดแต่ได้ใจความแทน เอาง่ายๆเลย คือสระกับตัวอักษรมันวางได้ไม่ถูกที่ถูกทาง เวลาเขียนมันเลยไม่คล่องมือ มาบอกว่าคีบอร์ดห่วยบ้างคีบอร์ดกากบ้างต้องเปลี่ยนคีบอร์ดบ้างมันเกี่ยวอะไรวะ เรื่องแค่นี้ทำไมเข้าใจยากจัง ในข่าวเขาบอกว่าคีบอร์ดประเทศไทยไม่มีคุณภาพผมก็เข้าใจแล้วว่ามันเกี่ยวกับอะไร แต่จขกท ผู้เอาข่าวมาลงยังไม่รู้ความหมายเลย โอยจะบ้าตาย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใช้ อัน 200 บาทยังพิมพ์ ถูกเลย

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sawarach1996 อ่านกระทู้
    คีย์บอร์ดไม่มีคุณภาพเขาหมายความว่า มันจัดเรียงตัวอักษรได้ไม่ถูกตำแหน่งต่างหาก ทำให้การเขียนคำที่มีความยาวหรือสลับซับซ้อนสูงทำได้ลำบาก คำบางคำช่างหาสระและอักษรในคีบอร์ดยากมาก จนทำให้ไม่เกิดความต่อเนื่องในการเขียน เพื่อตัดปัญหาดังกล่าวจึงใช้วิธีการเขียนผิดแต่ได้ใจความแทน เอาง่ายๆเลย คือสระกับตัวอักษรมันวางได้ไม่ถูกที่ถูกทาง เวลาเขียนมันเลยไม่คล่องมือ มาบอกว่าคีบอร์ดห่วยบ้างคีบอร์ดกากบ้างต้องเปลี่ยนคีบอร์ดบ้างมันเกี่ยวอะไรวะ เรื่องแค่นี้ทำไมเข้าใจยากจัง ในข่าวเขาบอกว่าคีบอร์ดประเทศไทยไม่มีคุณภาพผมก็เข้าใจแล้วว่ามันเกี่ยวกับอะไร แต่จขกท ผู้เอาข่าวมาลงยังไม่รู้ความหมายเลย โอยจะบ้าตาย
    ถ้าที่ต้องการจริงๆเป็นเปลี่ยนตำแหน่งใหม่ ผมว่านอกจากจะไม่แก้ปัญหาแล้วยังเพื่มปัญหาเข้าไปอีก เพราะว่าชินกับแบบนี้แล้วอยู่ๆดันไปเปลี่ยนผมว่าหนักกว่าเดิมเลย - -* อีกอย่างภาษาที่พิมผิดๆกันหนะบางคำมันพิมยากกว่าคำที่ถูกสะอีก ไม่รู้นะแต่ผมเข้าใจแบบนี้จะให้เขาลองเปลี่ยนดูก็ได้ เพราะเดี่ยวก็คงชินกันเองละมั้ง เหอ..//ไปและเดี่ยวยาวว
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เค้าอาจหมายถึง ตำแหน่งที่วางตัวอักษรหรือเปล่า ฟหกด่าสว ประมาณนั้น
    ปล.ถ้าเปลี่ยอย่าเปลี่ยนเลย พิมแบบนี้จนชินแล้ว -*-
    We've got company Captain Price

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    หรือกระทรวงอยากให้เด็กใช้คีย์บอร์ดแบบนี้ ????

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    รำไม่ไดี...โทษปี่ โทษกลอง เฮ้อ กระทรวงศึกษาธิการ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไม่เกี่ยวแระ คีย์บอร์ดอันนึงมันก้อไม่ได้แพงซะหน่อย แล้วไทยผลิตคีย์บอร์ดให้เด็กใช้เองเหรอ ?? ถ้าผลิตให้เด็กใช้เอง ต้องโทษคนผลิตแล้วหล่ะ
    แต่จริงๆผมว่าไม่เกี่ยวนะ อีกอย่าง ผมว่า มันห้ามยากแหละ จะให้ดีต้องสอนให้เด็กมันใช้คำให้ถูก กาลเทศะ มากกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ตั้งแต่เด็กจนแก่ ให้ฝึกพิมพ์ ฟหกด่าสว

ถ้าเปลี่ยนแบบ กขคงจฉ เตรียมงงกันทั้งประเทศ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    จัดเรียงพิมยากกว่าอีก ในหัวมีแต่อะไรเนี้ยคนพวกนี้ เรื่อง ทรงอะไรก็แล้วนี่มาถึงนี่เลยหรอ