ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

Unhappy ระบาย เรื่อง Dead Space 3

มีใครเป็นเหมือนผมมั่งครับ ชอบเล่นเกมที่มีกราฟฟิคสวยๆ อลังการๆ อาวุธเท่ๆ
    อันนี้ผมรู้ทุกคนคงเป็นกันอยู่แล้ว แต่กับ Dead Space 3 มันไม่ใช่แค่นั้น ซึ่งผมเคยเล่นภาคนี้เป็นภาคแรกในชีวิต
    ผมตื่นเต้นมากที่จะได้เล่นเกมที่หลายคนล่ำลือกันว่าสนุกทุกภาค แถมภาพสวยอีกต่างหาก
    ผมก็โหลดมาเล่นดู สรุปคือ ผมกรี๊ดตั้งแต่ฉากแรกเลยครับ ที่มีผีเอเลี่ยนโผล่มา แต๋วแตกไปเลย
    ดีนะไม่มีใครอยู่บ้าน ผมก็ทนเล่นต่อไป เล่นถึงไปอวกาศแล้ว แค่นั้นแหละ ผมทนไม่ไหว
    เล่นต่อไปไม่ได้ เพราะว่ากลัวผีเอเลี่ยน กลัวมากก
    ขนาดผมใช้ Trainer โกงทั้งเลือด ทั้งกระสุน โกงพลังอีกต่างหาก
    หูฟังก็เบบาเสียง ใส่แค่ข้างเดียว มือนี้ สั่นไปหมดเลย มีใครเป็นเหมือนผมมั่งมั้ยเนี่ย

คืนนี้นอนไม่หลับแน่ๆ กลัวผีเอเลี่ยนมาหลอก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    ก็นะผมก็เป็นในภาค 2 แต่ภาคนี้ผมเล่นเพราะชุดมันเท่มากๆๆ แล้วผมก็เปิด Dubstep ไปเล่นไป ก็สนุกดีไม่หลอน

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ผมจะเเนะนำให้นะครับ เผื่อคุณจะหายกลัว
    สังเกต ที่ ช่องระอายอากาศ ( มันมีเกือบทุกห้องที่มี เอเลี่ยน )
    มันจะเป็นทางที่ เอเลี่ยนโผล่มามากที่สุด เท่าที่ผมเล่นมา
    อย่าไปกลัวครับ มันไม่ได้น่ากลัวอะไรขนาดนั้นหรอกทั้ง ( ถ้ารู้ว่ามันมา )
    ปล. หรือผมคนเดียววะ 5555555

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193
    ตูมีเพื่อนละ -,.-
    ]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ไฟเผามันเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อย่าไปกลัว........... พลาสม่าคัตเตอร์ตัวทีละชิ้นมันซะ เอาปืนกลยิงกัวให้ขาดเเละเเขนขาให้กระเด็นไปแล้วกระทืบซ้ำซะ และจงรู้ใว้ว่า - - * .... ข้าก็กลัว
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ผมว่าภาคนี้มันน่ากลัวน้อยกว่าภาคก่อนๆอีกนะครับ สว่างกว่าหน่อยและเอเลี่ยนก็ไม่ได้ออกมาแบบน่าตกใจซักเท่าไหร่

แต่เอาเถอะผมว่าคุณเปิดเพลงมันส์ๆไปด้วยดีกว่าจะได้ลดความน่ากลัวลง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    ผมจะเเนะนำให้นะครับ เผื่อคุณจะหายกลัว
    สังเกต ที่ ช่องระอายอากาศ ( มันมีเกือบทุกห้องที่มี เอเลี่ยน )
    มันจะเป็นทางที่ เอเลี่ยนโผล่มามากที่สุด เท่าที่ผมเล่นมา
    อย่าไปกลัวครับ มันไม่ได้น่ากลัวอะไรขนาดนั้นหรอกทั้ง ( ถ้ารู้ว่ามันมา )
    ปล. หรือผมคนเดียววะ 5555555
    ช่องระบายเป็นบ่อยมากภาคแรกผมเคยเดินๆไปดูเล่นๆและก็บึ้ม ต่อจากนั้นผมไม่ไปที่ช่องนั้งอีกเลยในภาคแรกมันมีหลายทีบางทีเราจะไม่ต้องเดินผ่านมันก็ได้อะนะ ภาคนี้ผมว่าไม่น่ากลัวแแต่มันกดดันมากเลย
    ไม่เหมือนภาคแรกที่เจอตัวเดียวยิงจะเป็นจะตาย แต่ภาคนี้ผมไม่ชอบอย่างนึงคือมันมืดครับพอได้ยินเสียงใครๆก็ต้องหันไปหาว่ามันอยู่ไหนแต่พอหันไปมันไม่เห็นมันนี้ละสยองเลย55 พักเดียวมันมาจิ้มคอหลุดเฉยเลย55 ผมคิดว่าภาคแรกน่ากลัวกว่าเยอะ แต่เอาจริงๆตอนผมเล่นครั้งแรกผมปิดเสียงลูกเดียวจนกระทั้งมีครั้งนึงผมไม่ได้ปิดเสียงและเล่นไปอยู่ๆก็คิดขึ้นได้ว่าเกมมันก็ไม่ได้น่ากลัวมากนิว่าออกจะมันส์สะมากกว่าต่อจากนั้นผมก็เล่นไปทุกภาคเลย55

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    ผมว่าภาคนี้มันน่ากลัวน้อยกว่าภาคก่อนๆอีกนะครับ สว่างกว่าหน่อยและเอเลี่ยนก็ไม่ได้ออกมาแบบน่าตกใจซักเท่าไหร่

แต่เอาเถอะผมว่าคุณเปิดเพลงมันส์ๆไปด้วยดีกว่าจะได้ลดความน่ากลัวลง
    ประมาณนั้นครับ ตั้งแต่เล่นมา 7 chapter ผมยังไม่ตกใจสักฉากเลย การได้กระทืบมันเป็นอะไรที่สะใจมาก -.-

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    แนะนำให้เล่นภาค1ก่อนแล้วภาค3จะเด็กๆไปเลยเรื่องความหลอน

ปล.มันจะลงSteam ป่ะถ้าไม่ลงจะได้ซื้อในOrigin

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ประมาณนั้นครับ ตั้งแต่เล่นมา 7 chapter ผมยังไม่ตกใจสักฉากเลย การได้กระทืบมันเป็นอะไรที่สะใจมาก -.-
    เหมือนกันครับ แต่ตกใจอยู่ครั้งเดียวทั้งเกมคือฉากไหนไม่รู้ที่เราต้องไปเอาของมาผสมเป็นรีโมทอะไรนี้ละ ด่านั้นมันชอบมีตัวนี้คลานๆกะตัวระเบิดมาเยอะๆมาก ผมตายหลายรอบเลยเก็บของเสดรขึ้นข้างบนหนีเลยแต่พอเดินที่ข้างบนสะพักมันกระโดดมาจับผมเฉยเลยตอนนั้นเล่นเอาสะดุ้งเมาท์เกี่ยวกระเด็นออกจากโตะละ555

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อุ้ยเด๋วกูชินผมเล่นภาค 2 อะ แรกแถบร้องไห้พอสักพักก็เริ่มมันไงแล้วสู้มันได้
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    555 ผมเริ่มเล่นภาค2เป็นครั้งแรก(ยังไม่ได้เล่นภาค3) ถ้าถามผมว่ากลัวไหม สะดุ้ง ทุกฉาก แต่ไม่ถึงกับกรี๊ด หนักสุดยันคอมดับ

L o V e You

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ตอนผมเล่นภาค 2 ผมก็เป็นครับ แต่พอมาภาค 3 ปุ๊ปหายกลัวเฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมเจอมันโพล่มาข้างหลัง ปุ๊บ หันไป ตบเกรียนแตก

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เวลาเล่น ระแวงนิดหน่อย ชอบหันซ้ายหันขวา (ในเกม)

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ใช่ๆ ภาค 2 นิยอมนรับเลยว่า น่ากลัว โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร T^T

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ผมเป็นโรคจิตครับ ชอบฟังมันพูดด้วย จะได้รู้เนื้อเรื่อง เปิดเพลงเดี๋ยวฟังไม่รู้เรื่อง 5555555

ใช้โปรแกรมโกงได้หน่อย สโลว์อย่างเดียวครับ ลดความกลัวไปได้หน่อยนึง
    แต่ก็ระแวงหลังอยู่ดี แมพก็มืดๆ มุมกล้องอึดอัดๆ กลัวมันจะโผล่ด้านหลัง

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    ผมเป็นโรคจิตครับ ชอบฟังมันพูดด้วย จะได้รู้เนื้อเรื่อง เปิดเพลงเดี๋ยวฟังไม่รู้เรื่อง 5555555

ใช้โปรแกรมโกงได้หน่อย สโลว์อย่างเดียวครับ ลดความกลัวไปได้หน่อยนึง
    แต่ก็ระแวงหลังอยู่ดี แมพก็มืดๆ มุมกล้องอึดอัดๆ กลัวมันจะโผล่ด้านหลัง
    อันนี้เเนะนำอีกครั้งนะครับ
    คือให้หา ปืน plasma เอาไว้เลย เวลาตกใจเมื่่อไรยิงเเม่ม เลนครับ
    เพราะมันจะกระเด็น ไปไกลมาก จากนั้นขึ้นอยู่กับปัญญาของท่านเเล้วเเหละ
    ว่าจะเอา foot or gun .
    555555

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ลองเล่น โหมด Hard Core ดูสิ หลอนกว่ากันเยอะ 555 เอาซะผมนอนไม่หลับ (ประชด) **พลาดตายปุ๊ปเริ่มใหม่ตั้งแต่เริ่มต้น -*- ไม่ถงไม่ถามเรื่องสุขภาพสักคำ

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    ผมพอยิงมันตายเเล้วไปกระทืบระบายกับมันอีก555

กล่าวขอบคุณ
    4,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ภาคนี้ ผมว่ามันกว่า ภาคอื่นๆ ภาคนี้ผมเดิน ลุยยังเดียว เพราะชิน กับ ภาค 1 และ ภาค 2 แต่มาภาคนี้ด้วยที่ปืน ทันสมัย มี ลูกเล่นหลายอย่าง ทำให้ มันกว่าเดิม

แต่อาจมีสดุ้ง นิดๆ ผมว่าภาคนี้ เหมือนเอเลี่ยน ออกมาให้เรา ใช้ปืนได้คุ้มค่าจริงๆ แต่ความหลอน ภาค 1 นี่ ผมให้สุดๆเลย เหมือนอยู่ในยานคนเดียวจริงๆ ภาค 3 ยังมี คนพูดทุกๆ Chapter เลยไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไร

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hot0892832683 อ่านกระทู้
    อันนี้เเนะนำอีกครั้งนะครับ
    คือให้หา ปืน plasma เอาไว้เลย เวลาตกใจเมื่่อไรยิงเเม่ม เลนครับ
    เพราะมันจะกระเด็น ไปไกลมาก จากนั้นขึ้นอยู่กับปัญญาของท่านเเล้วเเหละ
    ว่าจะเอา foot or gun .
    555555
    ปืน plasma หาได้ที่ไหนอ้ะครับ ผมเล่นได้เท่านี้ ไม่กล้าเข้าเกมส์แล้ว เพราะมันตอนกลางคืนแล้ว

หนังผงหนังผี ผมไม่ดูเลยนะ เกลียดอะไรที่มันตกใจๆ แต่ก็ไม่ค่อยกลัวผี เพราะในชีวิตจริงมันไม่มีเสียงเอ็ฟเฟ็คให้เราตกใจอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้

ปืน plasma หาได้ที่ไหนอ้ะครับ ผมเล่นได้เท่านี้ ไม่กล้าเข้าเกมส์แล้ว เพราะมันตอนกลางคืนแล้ว

หนังผงหนังผี ผมไม่ดูเลยนะ เกลียดอะไรที่มันตกใจๆ แต่ก็ไม่ค่อยกลัวผี เพราะในชีวิตจริงมันไม่มีเสียงเอ็ฟเฟ็คให้เราตกใจอยู่แล้ว
    จะอธิบายไงดีละเนี้ย
    เอิ่มม เอางี้ เห็นหล่องที่ไหน กระทืบที่นัน้ เดี๋ยวก็เจอ 5555
    ไม่รู้จะบอกไงจริงๆ ( ผมก็เก็บมา )
    ปล. ผมก็กลัวครับ ผีอ่ะ ( กลัวมาก )

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ถ้าคุณกลัวนะ ผมแนะนำ ให้ไปดูคลิปคนที่เค้าเล่นก่อนใน Youtube แบบ chapter/chapter เลย คุณจะได้รู้ว่าเนโครมอฟมันจะมาทางไหนบ้าง จะได้ไม่ต้องกลัวนะจ๊ะ ^^
    . ..

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ถ้าได้เล่น 1-2 มานี่ พูดตรงๆ ไม่ได้อวดเลยครับ ผมว่า ภาค 3 นี่ ไม่เท่าไหร่เลย
    ภาคแรกผมเล่นไม่จบ หลอนมากก(สำหรับเกมสมัยนั้น) ภาค 2 นี่ ผมใช้ Trainer เครียเอา
    แล้วก็ลองเล่นอีกรอบแบบไม่ใช้ Trainer ก็ยังหลอน ทั้งที่รู้แล้วว่ามันจะมาจากทางไหนบ้าง ส่วนภาค 3 นี่
    บรรยากาศมันชวน ระแวงตลอดเลย แต่ บางคร้งก็คิดมากไป ว่ามันต้องออกมาจากตรงนี้แน่ๆ แต่มันดันไม่ออก -*-

สปอย คลุมขาวอ่านเอานะจ๊ะ
    หลังๆ ได้ปืนกลมา บู้ได้อย่างแรมโบ้เลยครับ ให้ดีอัพชุด + เลือด + เกราะให้เต็มด้วย ^^"