ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ยอดการซื้อคอนเทนท์เกมแบบ Digital พุ่งเกินครึ่งนึงของยอดแผ่นเกมปกติแล้ว

ยอดการซื้อคอนเทนท์เกมแบบ Digital พุ่งเกินครึ่งนึงของยอดแผ่นเกมปกติแล้ว

------------------------------------------------------------------------

กลุ่ม NPD ได้วิเคราะห์ยอดขายเกมปี 2012 ในสหรัฐอเมริกา โดยพบว่ายอดการซื้อคอนเทนท์เกมแบบ Digital นั้นมียอดเกินครึ่งนึงของยอดการซื้อขายแผ่นแบบ Physical ปกติแล้ว และยังมีอัตราที่เติบโตขึ้นเรื่อยๆ อีกด้วย

ในรายงานของ NPD ได้ระบุว่าอุตสาหกรรมเกมของสหรัฐอเมริกาในปี 2012 นั้นทำเงินได้เพียง 14.08 พันล้านดอลล่าห์สหรัฐ ซึ่งน้อยกว่าปีก่อนหน้าที่ทำได้ถึง 16.34 พันล้านเหรียญ และพบว่ามูลค่าตลาดแผ่นเกมแบบ Physical ลดลงจากปีก่อนถึง 21%แต่ในขณะเดียวกันมูลค่าคอนเทนท์เกมแบบ Digital นั้นสามารถทำเงินได้ถึง 5.92 พันล้านเหรียญสหรัฐซึ่งถือว่าเพิ่มจากปีก่อนหน้าถึง 16% เลยทีเดียว นั่นทำให้ยอดเม็ดเงินจากคอนเทนท์แบบ Digital นั้น โตเกินครึ่งนึงของยอดแผ่นเกมแบบ Physical ในตลาดอเมริกาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

หมายเหตุ

คอนเทนท์เกมแบบ Digital ในที่นี้หมายถึง (1) เกมแบบตัวเต็ม (2) DLC (3) ระบบสมาชิก เช่น PlayStation Plus (4) เกมมือถือ (5) เกมบน Social-network
    เกมแบบ Physical ในที่นี้รวมไปถึงแผ่นเกมใหม่ เกมมือสอง และเกมเช่า

Credit : b4lmung

------------------------------------------------------------------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    ก็มัน สะดวก เนอะ
    ใครๆ ก็ซื้อ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมเองก็คงเป็น 1 ในนั้นโหลด ผ่าน Steam กับ Origin อย่างเดียวเลย 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ผมชอบเกมแผ่นนะ แต่หลังๆมานี้ซื้อดิจิตอลดาวน์โหลดตลอด

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ถ้าคนไทย หันมาซื้อแท้เยอะๆ ผมเชื่อเลยครับว่าจะได้เห็น Steam ราคาโซนไทย ถูกแบบ RU

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมชอบเกมแบบกล่องมากกว่านะ มันน่าสะสมดีแต่ว่าลำบากหน่อยเวลาจะเก็บ ส่วนแบบ Digital สะดวกกว่าเยอะครับ อยากให้คนไทยหันมาซื้อเกมส์แท้เยอะๆ ผู้พัฒนาจะได้มีกำลังใจ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    Digital มันสะดวกเวลาจะซื้อเกมแบบครบทุก content แถมยังไม่มีปัญหาเรื่องแผ่นเสียแผ่นหาย ต้องใช้แผ่นเล่น หรืออื่นๆ

แถมโปรโมชั่นก็โดนใจ ไม่ค่อยปวดใจเหมือนเวลาซื้อกล่อง บางทีก็มัดรวม seasonpass มาด้วย ไม่แปลกที่จะขายดีกว่ากล่อง

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ยอด DIGITAL ที่เกิดมาคงต้องยกให้ DLC เป็นส่วนมากด้วยเพราะเกมแบบ physical ไม่ค่อยขาย DLC (จะมีแต่แบบรวมยกเซ็ต DLC )

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เดวนี้อะไรๆก็ง่าย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมชอบตรงที่มันมีลดด้วยน่ะสิ = ="

75%-90% ไรเงี้ย.....

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อนาคตอีกไม่นานเกมส์แผ่นคงจะกลายเป็น"ของเก่าน่าสะสม"เหมือนกับพวก"แผ่นเสียง"แน่ๆ เลย
    กรุณาให้เกียรติ/เครดิตคนโพส #การให้คือสิ่งสำคัญ เพราะมันคือความภูมิใจของเรา......bb2012