ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

Smile [PC-Online] No more room in hell |zombie survival-advanture horror game| [UPDATE]

แจ้ง !!!
    เนื่องจากตอนนี้ ใครหลายๆคนคงจะสังเกตุกันมานานแล้วว่า "หึยย เซิฟไทยหายไปไหนว้า"
    ผมก็ตอบไม่ได้เหมือนกันนะครับ(แป่ว) เพราะทาง DKS (DigitalKeyStore เว็บขายเกมอะแหละ) ที่เป็นเจ้าของเซิฟนั้น ผมก็ไม่ทราบว่าเขาปิดเซิฟ หรือแค่ปรับปรุงอะไรเกี่ยวกับเซิฟนะครับ ถ้าเขาปิดจริงๆ ผมก็ร้องล่ะ =__=''

รวมรายชื่อ ผู้ที่รายงานตัว NMRiH

TS3 : theboostter.ts3sv.com
    password : ไม่มี

ผม DLGtv. |เอ [TH]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DspecT อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วจ้า

l3eel2 มารายงานตัวครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boontae อ่านกระทู้
    P.TaeDaikyo : TH" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเด้อท่านแอดสไก้ดไปละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boontae อ่านกระทู้
    P.TaeDaikyo : TH" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเด้อท่านแอดสไก้ดไปละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantawee อ่านกระทู้
    Ayslum รายงานตัวอิอิ \(=w=\)
    555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenQZii อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วจ๊ะ เล่นครั้งแรก งงกับด้านจังเลย

เซิฟ มีเซิฟเดียวหรอคะ

BenQ
    มีสองเซิฟอ่าครับ แต่อีกเซิฟไม่ค่อยจะเปิดเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantawee อ่านกระทู้
    ประกาศนิดนึงนะ ถ้า เห็นใครเลือดน้อยๆ อย่าเพิ่งไปยิงเค้านะครับ บางคนอาจจะเข้าใจผิด นึกว่าติดเชื้ออยู่ เลย ยิงเลย
    ถ้าเค้าติดเชื้อ ควรให้เค้าบอกให้ยิงเองดีกว่านะ ^^

ใช่ครับ ฮ่าๆ บางทีผมเล่นแล้วเลือดน้อยๆอะ กำลังใช้เฟิส เอดเลย .. ลงไปกอง (ไอเวร =[]= ! ให้ตูบอกก่อนเด้)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gund5164 อ่านกระทู้
    ผมชื่อในเกม ชื่อว่า kauw5164

ชื่อเล่น เก้า

ตอนนี้กำลังฝึกเล่น แต่ยัง งง ลูกกระสุนปืน ว่ามันอะไรยังไง
    ใสกับปืนไหน

อยากให้ จกก. เอามาโพสที อยากรู้มว๊าก
    กระสุนปืน เช็ครูปแบบง่ายๆนะครับ คือ R ค้างนะครับ จะเป็นการเช็คกระสุน มุมขวาล่างก็จะปรากฎสเตตัสกระสุนขึ้นมา แล้วจะมีตัวอย่างซองกระสุนอยู่ ให้หาตามนั้นเลยคร้าบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BenQZii อ่านกระทู้
    ถ้าเราจะเปิดเซิฟเล่นกับเพื่อนๆเองนิ ต้องทำอะไรยังไงหรอคะ

ช่วยแนะนำหน่อยคะ
    ขอบคุณคะ
    เปิดเซิฟเวอร์นี่ผมไม่แน่ใจนะ T-T ข้อมูลตรงนี้ไม่ค่อยแน่น แต่เคยเห็นผ่านๆว่า เปิดทางฮามาชิอะครับ ผมจะลองดูละกันว่าเปิดแล้วเล่นได้เปล่า ^^ สำหรับอันนี้ต้องขอโทษจริงๆ ครับ

การโดนกัดแม้เพียงครั้งเดียว อาจเปลี่ยนชีวิตคุณตลอดเกม !!!

No more room in hell

อยากจะรู้จะมีใครที่เล่นเกมนี้อยู่บ้างมั้ยครับ?
    พอดีเล่นกับฝรั่งแล้ว คุยไมค์ไม่รู้เรื่อง ต้องอาศัยพิมพ์คุยกันอย่างเดียว (ซึ่งเป็นโอกาศเพชรของซอมบี้ในการมาตุ๋ยเรา)

ใครเล่นอยู่ หรืออยากหัดเล่นก็แอดสไกป์ผมมานะครับ (เล่นชำนาญอยู่นิดหน่อย)

Skype name - DLGtv. | A

เเนะนำเกม

เกมนี้เป็นเกมเเนวเอาชีวิตรอดจากฝูง Zombie เป็นเกม Co-op Multiplayer นะครับเเละเป็นเกมสมจริง โดยภาระกิจเเต่ละด่านก็จะเเตกต่างกันไป เกมนี้ไม่เน้นใช้ปืนเพราะกระสุนออกจะหายากต้องประหยัดเเต่ก็ไม่สามารถบู้ได้เพราะถ้าโดนกัดไม่กี่ทีก็จะติดเชื้อหรือโดนกัดจนตาย เกมนี้เป็นเกมที่ทำจาก Engine Source sdk มันเป็นโปรเเกรมทำ Mod ของ Hl 2 ครับ

ปัญหาที่พบมาก ก็คือ Invaild Steam Ticket ID วิธีเเก้คือไปโฟร์เดอร์ที่ลง Steam เข้าไปใน Steam เเล้วหาโฟร์เดอร์ Config เสร็จเเล้วลบทิ้งซะ (ปิดSteam ก่อนลบด้วย) เเล้วเข้า Steam ใหม่มันจะให้ Login ใหม่ให้เรา ล้อกอินไป สำหรับคนไม่รู้: มันจะถามรหัสเพื่อความปลอดภัยด้วยให้มันส่งไปทาง E-mail เเล้วเข้าไปดูเเล้วเอารหัสมาใส่เพื่อเปิดบัญชี
    *เวลา Join Server มันอาจจะโหลดเหมือนค้างให้รอซักพักก็จะเข้าได้

เเนะนำตัวละคร

1.Molotov
    2.Wally
    3.Bateman
    4.The Hunter
    5.Jike

สิ่งที่ต้องมีในการเล่น

1.Steam
    2.เกม No More Room In Hell
    3.source sdk 2007 (โหลดผ่านทาง Steam เวลาลงเกมเสร็จ) ถ้าไม่มีก็ steam://run/218

DOWLOAD

สำหรับคนที่โหลดไม่ได้ ให้ทำตามวิธีผมนะครับ

1. เข้าลิงค์ http://www.moddb.com/mods/no-more-ro...06-client-full
    2. จิ้มที่ Dowload on Desura
    3. จิ้ม install Desura และสมัครสมาชิก และล็อกอินเข้าไป
    4. ขั้นตอนสามเสร็จ ไปจิ้ม desura is installed Let's Play
    5. ในระหว่างรอมันโหลด NMRIH ให้ไปโหลด Source Sdk Base 2007 ในสตีม (ดาวน์โหลดที่ คลัง>เครื่องมือ)
    6. เมื่อโหลดตัวเกมด้วยเดสุระเสร็จแล้ว ดับเบิ้ลจิ้ม เข้าไปที่ตัวเกมในเดสุระ
    7. รอ
    8. รอต่อไป...ถุ้ย Enjoy !!!

อ้อ ลืมบอกไป สิ่งที่ต้องเตรียมพร้อมตอนเล่นเกมนะครับ

ต้องมีคอมพ์ ถุ้ย! ต้องมีเคส ถุ้ย! ต้องมี CPU ถุ้ย!

เมื่อท่านเข้าเซิฟปุ๊บ สิ่งที่ต้องเตรียมปั๊บคือ วิ่งครับ... วิ่งไล่โด้ของ ณ จุดเริ่มต้นครับ ยิ่งคนเยอะๆของจะโดนโด้ไปไวมาก จนบางทีเราเหลือแค่หมัด(ตัวเปล่า)เท่านั้น ! (ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ จากที่ผมเล่นมา คนไทยโด้เร็วที่สุด จนฝรั่งต้องด่า เพราะ โด้ทุกอย่างที่ขวางหน้า ไรไม่รู้ตูเก็บก่อนล่ะ ประแจซึ่งไม่มีประโยชน์ตูก็เอา จนของเต็มกระเป๋า)
    มา ..! สิ่งสำคัญที่ท่าน จะต้องโด้ในจุดเริ่มต้นนั้น มีไรบ้าง !
    1. อย่างแรกแน่นอน ปืน !! (อย่าลืมลูกกระสุน)
    2. อาวุธระยะประชิด (แน่นอนกระสุน แ_ง หายาก)
    3. ไฟฉาย (สำคัญ เพราะบางจุดมืดจนมองไม่เห็น เราอาจพลาดที่จะเก็บของ หรือ อาจทะเล่อทะล่าดุ่มเข้าไปโดนซอมบี้ที่ยืนโด่อยู่ตุ๋ยเอาได้)
    4. ยา ! Medic pack , pills , bandage (แพ็คเมดิก,ยาระงับการติดเชื้อ(สามนาทีเท่านั้นถ้ารักษาตอนเชื่อลุกลามขั้นรุนแรง),ผ้าพันแผล แน่นอนเลือดไหลทีละน้อยเป็นอะไรที่ทรมานกว่าติดเชื้อมาก เพราะติดเชิ้อยังสามารถขอให้เพื่อนฆ่าเราได้ เพื่อจะได้ไม่เป็นซอมบี้ (ฝรั่งชอบใช้แบบนี้กัน เท่ปะละ ยังกะหนังแต่ไม่ใช่ว่าคนไทยไม่มีนะ แต่ส่วนมาก จะโดดเข้ามาซอมมากกว่า - -))

และสิ่งที่ต้องมีระหว่างเล่นเกมคือ

กาย ใจ ปืน กระสุน สมอง และที่สำคัญ เพื่อน !!! อย่าริอ่านบู๊คนเดียวเป็นพระเอก Dead Rising ล่ะ หัวขาดแน่

มีห้องคนไทยมั้ย ? มีครับ ! DKS nmrih server T. ประมาณนี้แหละครับจำไม่ค่อยได้ (แป่วว) แต่มีเซิฟเดียวครับที่ปิงไม่เกิน 100 และ DKS นั่นก็คือเซิฟ ไทย !

ของฟรีตูชอบ ฮ่าาา ว่าแต่ฟรีมั้ยครับ แล้ว ช่วยอธิบายการเล่นคร่าวๆหน่อยครับ ฟรีครับ ! ฟรีแน่นอน ทุกอย่างฟรีหมด เพราะมันไม่ต้องโหลด HL2 แล้วล่ะครับ (เย้ใช่ม้ายย แต่ตูไม่เย้ ตูซื้อ HL2 ไปแล้วว T[]T) แค่ทำตามวิธีที่ผมบอกเลยย ส่วนวิธีการเล่นผมจะอัดคลิปลงให้นะครับ

เคยมีตัวเกมอยุ่เมื่อนานมาแล้วต้องอัพแพทหรืออะไรยังไงเหรอครับ แนะนำที อยากย้อนอดีีตตตตตตต แนะนำแหล่วว แต่แนะนำอีกได้ ! อัพผ่ง อัพแพทไร ไม่ต้องแว้ว โหลด ตัวเกม เวอร์ 1.06 มาติดตั้ง โหลด Source SDK Base 2007 มาติดตั้ง ทุกอย่างพร้อม ลุยเล้ยยยย >o< !!!

คนที่ไม่เห็นเซิฟหรือเห็นเซิฟนิดเดียวให้ติ๊ก Show Map List ออกนะครับเเล้วจะเห็นเอง

Ayslum รายงานตัวอิอิ \(=w=\)
    555
    เฮ้ย ผมเพิ่งเจอคุณมะกี้นี่หว่า !!! DLGtv. |เอ [TH] ครับ แหม่ โลกกลม ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    สนุกดีเล่นแล้วเผลินมาเล่นกันเยอะๆ
    มันมีให้โหลด Map เพิ่มไหมหว่าเล่นจนครบละ
    มีครับ เข้าที่เว็บบอร์ด ของเว็บหลักเลยครับ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สๅs!aว...^[+++]^ : 27th March 2013 เมื่อ 01:25

กล่าวขอบคุณ
    220
    ขออนุญาตจองเรปนี้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    220
    เรปนี้ด้วยครับ เผื่อไว้แค่นี้ละ ^^

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    จอ. . เออ . . มอ. . เจิม. .

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    จอ. . เออ . . มอ. . เจิม. .
    พี่ซันนี่ HellgateStudio ปะคับ *O*

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ไม่ใช้. . . ครับ. . .
    อุส่าดีใจ T-T

แล้วทำตัวอักษรยังกะเกมเฮอเร่อ - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สๅs!aว...^[+++]^ : 11th February 2013 เมื่อ 05:55

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สๅs!aว...^[+++]^ อ่านกระทู้
    พี่ซันนี่ HellgateStudio ปะคับ *O*
    ไม่ใช้. . . ครับ. . .

กล่าวขอบคุณ
    220
    อูคูเลเล่อโลน ครับ

ไม่ง่วงเร้ออ ?

กล่าวขอบคุณ
    220
    สวัสดีตอนเช้าครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    skype มีเยอะมากอันไหนครับเนี่ย แอดผมมาแทนได้ไหม ZERO GAMER รูปนกอินทรีย์หาคนเล่นเช่นกันตัวเกมส์ยังไม่ลบเลยอยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    skype มีเยอะมากอันไหนครับเนี่ย แอดผมมาแทนได้ไหม ZERO GAMER รูปนกอินทรีย์หาคนเล่นเช่นกันตัวเกมส์ยังไม่ลบเลยอยากเล่น
    ได้เลยครับ

ผมเปลี่ยนชื่อเพื่อให้ง่ายต่อการหานะครับ DLGtv. | A

กล่าวขอบคุณ
    220
    ดันนิดนึงหน่า แค่นี้พอละ - -

กล่าวขอบคุณ
    220
    ดันเฮือกสุดท้าย ตกไวไปมะ =_=

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    UPDATE มีด่านใหม่ไรใหม่บ้างปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    UPDATE มีด่านใหม่ไรใหม่บ้างปะครับ
    ตอนนี้ยังไม่มีไรใหม่ครับ จะมีด่านใหม่ที่ต้องโหลดเล่นเองอย่างเดียวครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    กำลังโหลด SDK อยู่เดียวไปเล่นด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สๅs!aว...^[+++]^ อ่านกระทู้
    แอดสไกป์มาเลยครับ มีหลายคนกำลังเตรียมเล่นแล้วว =w=
    ผมเล่น Skype ไม่เป็นอ่ะ อีก 2 ชั่วโมงเจอกับครับเน็ตช้ากว่าจะโหลดเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamclubza : 11th February 2013 เมื่อ 18:12

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    น่าเล่นดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    กำลังโหลด SDK อยู่เดียวไปเล่นด้วย
    แอดสไกป์มาเลยครับ มีหลายคนกำลังเตรียมเล่นแล้วว =w=

กล่าวขอบคุณ
    220
    คอมเมนต์กันบ้างก็ดีนะครับ อย่าเป็นนักอ่านเงาสิ - -

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    ผมเคยเล่น2ปีที่แล้วได้มั้ง ? ยังมีคนเล่นอีก เดี๋ยวตามไปนะครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    น่าเล่นๆ เดี๋ยวมาโหลด ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เดี๋ยวจัดชัวร์คร๊าฟฟฟ

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    โหลดเสร็จแล้วเล่นไงละทีนี้ *-*

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    อ้าวเวรกรรม ผมติดไม่มีตัวเกม Half-Life 2 อยากเล่นจังเลยแนวนี้

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nailover อ่านกระทู้
    อ้าวเวรกรรม ผมติดไม่มีตัวเกม Half-Life 2 อยากเล่นจังเลยแนวนี้
    ไม่ๆๆๆ ตอนนี้ไม่มีตัวเกม Half Life 2 ก็เล่นได้แล้วครับ โหลด Source Sdk Base 2007 มาเลยครับ ในสตีม คลัง>เครื่องมือ
    จากนั้นระหว่างรอ ไปโหลดตัวเกมเวอร์ 1.06 ด้วย Desura เลยครับ ตามวิธีที่ผมเขียนไว้ให้แล้วครับ

ถึงแม้ไม่มี HL2 ก็สามารถเล่นได้แล้วนะครับ เพียงแค่ทำตามวิธีผมเลย ง้าย ง่าย >w<b !!!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    220
    โหลดเสร็จแล้วเล่นไงละทีนี้ *-*
    ถ้าคุณ โหลดตามวิธีของผม โดยการโหลดด้วย Desura ล่ะก็ ให้เข้าที่ Desura แล้ว ล็อกอิน (ไม่มีสมัครซร้าา)
    จากนั้น ให้จิ้มที่ play ตรงเกือบๆมุมซ้ายบน จากนั้นก็จะปรากฎตารางเกมมา ดับเบิ้ลจิ้มที่ No more room in hell เลยนะคร้าบบบ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: