ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สๅs!aว...^[+++]^ อ่านกระทู้
    ถ้าคุณ โหลดตามวิธีของผม โดยการโหลดด้วย Desura ล่ะก็ ให้เข้าที่ Desura แล้ว ล็อกอิน (ไม่มีสมัครซร้าา)
    จากนั้น ให้จิ้มที่ play ตรงเกือบๆมุมซ้ายบน จากนั้นก็จะปรากฎตารางเกมมา ดับเบิ้ลจิ้มที่ No more room in hell เลยนะคร้าบบบ
    ไงสหายคอมข้าลงไดร์เวอร์แล้วจอดำรอไปก่อนกำลังแก้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ไงสหายคอมข้าลงไดร์เวอร์แล้วจอดำรอไปก่อนกำลังแก้
    ซวยไปฮ่าๆๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เข้าเล่นทางตัวนี้ป่าวครับSource SDK Base 2007

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    เข้าได้ละครับลองเล่นมาสนุกดีแต่บัคเยอะไปนิดหน่อย

แต่ว่ามันเปลี่ยนชื่อยังไงหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamclubza : 12th February 2013 เมื่อ 02:18

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mariohman52 อ่านกระทู้
    เข้าเล่นทางตัวนี้ป่าวครับSource SDK Base 2007
    ไม่ใช่ครับ โหลดตัวนั้นเสร็จแล้ว ไปโหลด No more room in hell ตามที่ผมเขียนวิธีบอกไว้นะครับ ด้วย Desura จากนั้น รอจนโหลดเสร็จแล้ว คลิกเข้าที่ตัวเกมเลบครับ

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    เข้าได้ละครับลองเล่นมาสนุกดีแต่บัคเยอะไปนิดหน่อย
    ตัวเกมล่าสุด (1.06) เป็นเบต้าฮะ มันเลยมีหน่อยๆ แต่ก็ไม่ถึงกับขัดขวางไรเรามากมายครับ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มีห้องคนไทยมั้ย ?

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ของฟรีตูชอบ ฮ่าาา ว่าแต่ฟรีมั้ยครับ แล้ว ช่วยอธิบายการเล่นคร่าวๆหน่อยครับ
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คนไทยโด้เร็วที่สุด จนฝรั่งต้องด่า เพราะ โด้ทุกอย่างที่ขวางหน้า 5555+

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ยังมีคนเล่นอยู่หรอ เดี๋ยวโหลดใหม่ก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เคยมีตัวเกมอยุ่เมื่อนานมาแล้วต้องอัพแพทหรืออะไรยังไงเหรอครับ แนะนำที อยากย้อนอดีีตตตตตตต

มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ขอวิธีสร้างห้องหน่อยได้ป่ะครับห้องคนไทยไม่ค่อยมีเลย

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beamclubza อ่านกระทู้
    ขอวิธีสร้างห้องหน่อยได้ป่ะครับห้องคนไทยไม่ค่อยมีเลย
    ห้องคนไทย มีแน่นอนนะครับ 2 ห้อง แต่อีกห้องนึงไม่ค่อยจะเปิดเท่าไร ไปอ่านท้ายกระทู้เลยครับ ผมบอกชื่อเซิฟแว้วว >.,<
    ส่วนวิธีสร้างเดี๋ยวทำคลิปลงหลังจากทำคลิปสอนเล่นเสร็จนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมเคยเล่นอยู่ช่วงนึงครับ....แต่ต่อมาเป็นอะไรก็ไม่รู้เข้าห้องเล่นกับคนอื่นไม่ได้เลยมันขึ้นว่า Invalid STEAM UserID Ticket พอมีทางแก้ไขไหมครับ
    มีเทคนิคการเล่นไม่ให้กระสุนหมดอยู่...คือเมื่อเราเจอปืนพลุ...สามารถยิงขึ้นฟ้าเพื่อเรียกฮ.มาส่งอาวุธได้(แต่บางท่านไม่ทราบ...ดันเอาไปยิงซอมบี้ซะงั้น)แต่มีบางแมพ...ที่เรียกฮ.โดยปืนพลุ..อาจจะเกิดบัคได้...เพราะฮ.มันมาแต่ไม่ยอมทิ้งของ
    ส่วนเรื่องการติดเชื้อนั้น...ถ้าเรามีเลือดอยู่เกิน80%จะไม่มีทางติดเชื้อได้...บางคนที่เคยเล่นอาจจะสงสัยว่า...เห้ย...ทำไมโดนกัดทีเดียวติดเชื้อเลยฟระ...นั่นเป็นเพราะว่ารางกายของท่านไม่แข็งแรงนั่นเอง(เลือดเหลือน้อยก็ติดเชื้อง่าย)...ซึ่งผู้ที่เล่นอยู่จะไม่มีทางทราบได้ถึงปริมาณHPที่เหลืออยู่ของตนได้เลย...มีแค่ลางบอกเหตุโดยเมื่อเลือดเยอะ...โลกก็จะสดใส(สีของหน้าจอจะเข้ม)...เลือดน้อยโลกจะหม่นหมอง(สีของจอจะซีดจนเรารู้สึกได้)โดยเมื่อเราเล่นไปแล้วตาย...เมื่อคนที่เหลือผ่านwaveได้...เราก็จะได้กลับมาเล่นอีกครั้ง(survivor map ส่วนCo-op mapนั้นผมไม่ค่อยแน่ใจ ว่าต้องไปถึงจุดcheckpointหรือเปล่า...เพราะผมชอบsurvivor map มากกว่า)และเมื่อเกิดใหม่...เลือดจะเหลือที่50%(ในเกมส์ชื่อเราจะเป็นสีส้มบ่งบอกเลยว่า...ไอ้นี่โดนกัดล่ะเตรียมส่งลงหลุมได้เลย)ดังนั้นเมื่อเกิดใหม่โดยการรอให้ผู้เล่นคนอื่นผ่านไปยังจุดต่อไปนั้น...สิ่งแรกที่ต้องทำคือ...หาของป้องกันตัว(อาวุธ)กับเติมHPโดยด่วน...ไม่เช่นนั้น...อาจจะได้เล่นแค่แป๊ปเดียวแล้วก็ต้องรอดูคนอื่นเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vivut1412 : 12th February 2013 เมื่อ 14:59

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vivut1412 อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นอยู่ช่วงนึงครับ....แต่ต่อมาเป็นอะไรก็ไม่รู้เข้าห้องเล่นกับคนอื่นไม่ได้เลยมันขึ้นว่า Invalid STEAM UserID Ticket พอมีทางแก้ไขไหมครับ
    ลองโหลดตัวเกมเวอร์ใหม่ครับ โหลด Source SDK Base 2007 แล้วทำตามวิธีผมเลยหรือถ้ายังไม่ได้
    ไปดูกระทู้เลยครับ ผมทยอยๆ บอกวิธีแล้ว >..<

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สๅs!aว...^[+++]^ อ่านกระทู้
    ลองโหลดตัวเกมเวอร์ใหม่ครับ โหลด Source SDK Base 2007 แล้วทำตามวิธีผมเลยหรือถ้ายังไม่ได้
    ไปดูกระทู้เลยครับ ผมทยอยๆ บอกวิธีแล้ว >..<

อ๋อ...ผมลองโหลดหมดแล้วครับ...(Source SDK Base 2007รู้สึกว่าถ้าไม่มีแมพมันจะโหลดไม่ได้หนิครับ)แต่ก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี...ช่วงก่อนผมเล่นได้พักใหญ่ๆเลย...เจอแต่พวกห้องที่Ping250+...แต่ก็ยังทนเล่นเพราะใจรัก...แต่อยู่ดีๆก็เล่นไม่ได้ซะอยางนั้น...ผมเบื่อเล่นคนเดียวอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vivut1412 อ่านกระทู้
    อ๋อ...ผมลองโหลดหมดแล้วครับ...(Source SDK Base 2007รู้สึกว่าถ้าไม่มีแมพมันจะโหลดไม่ได้หนิครับ)แต่ก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี...ช่วงก่อนผมเล่นได้พักใหญ่ๆเลย...เจอแต่พวกห้องที่Ping250+...แต่ก็ยังทนเล่นเพราะใจรัก...แต่อยู่ดีๆก็เล่นไม่ได้ซะอยางนั้น...ผมเบื่อเล่นคนเดียวอ่ะ
    เซิฟไทยก็มีนะคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ๊ากกก จำกัดแค่ 8 เองหยอออ คนเต้ม ห้องเบยยยยย 555+

กล่าวขอบคุณ
    290
    สนุกดีเล่นแล้วเผลินมาเล่นกันเยอะๆ

http://gamebanana.com/maps/games/124 โหลด Map มาเล่นกันดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beamclubza : 13th February 2013 เมื่อ 19:13

กล่าวขอบคุณ
    0
    Ayslum รายงานตัวอิอิ \(=w=\)
    555

กล่าวขอบคุณ
    0
    เซริฟไทยหายไป ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    P.TaeDaikyo : TH" ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเด้อท่านแอดสไก้ดไปละ
    เราดีใจที่ได้กลับมาเจอพี่น้องชาว JKG อีกครั้งหนึง

Family JokerGame
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    รู้สึกว่า ถุ๊ย! เยอะมาก 55

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ เกมน่าเล่นมากเลย ^_^
    ครอบครัว JokerGame

Family JokerGame
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เล่นได้แล้วจ้า

l3eel2 มารายงานตัวครับผม
    ครอบครัว JokerGame

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นได้แล้วจ๊ะ เล่นครั้งแรก งงกับด้านจังเลย

เซิฟ มีเซิฟเดียวหรอคะ

BenQ