ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับXBOX360ทีครับ ช่วยผมทีนะครับ

คือผมได้เครื่องน้องมาน่ะครับ
    เครื่องของน้องเขาสเปคตามนี้อ่ะครับ
    XBOX360 XENON 20GB
    คือเครื่องของน้องเขาเล่นแผ่นก้อบเกมเก่าได้ เดวิล เมย์ คราย4
    โซล คาริเบอร์ 4 ผีชีวะ5 เล่นได้ครับแต่ว่า ผมอยากจะถามว่าถ้าผมจะเล่นเกมไหม่ๆจะสามารถเล่นๆด้ไหม
    แล้วต้องทำยังไงบ้าง คือผมซื้อมาอยากจะเอาเล่นพวกเกมการ์ตูน อย่างพวกนารุโตะ ดราก้อนบอล วันพีชน่ะครับ
    แล้วพอดีใส่แผ่นไปแล้วมานบอกให้อัพอะไรสักอย่าง ผมกลัวอัพไปและ เครื่องมีปัญหา เลยยังไม่กล้าอัพ
    ยังไงขอผู้รู้ช่วยชี้แนะผมทีนะครับ ว่าสามารถอัพได้เลยไหม
    หรือว่าต้องไปให้ช่างที่ร้านอย่างเดียว แล้วพอมีร้านไหนแนะนำได้บ้างครับขอบคุณครับ
    อีกอย่างนึง คือผมไม่เล่นออนไลน์ครับ เล่นออฟไลน์กับเพื่อนอย่างเดียวครับ
    ยังไงช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
    แดชบอร์ดตามนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    จำไม่ได้แล้วละครับ ประมาณว่า ต้องอัพ ตามขั้นตอน cfw และ lt2.0+ lt3.0
    เข้าร้านดีกว่าครับ ก่อนปิดเครื่องควรออกไปหน้าหลักก่อน และเอาแผ่นออก ปิดเครื่องแบบ shut down ไม่ควรปิดที่ปุ่ม จะทำให้dvd ทน
    ช่างที่ผมรู้จักบอกมา

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai2520 อ่านกระทู้
    จำไม่ได้แล้วละครับ ประมาณว่า ต้องอัพ ตามขั้นตอน cfw และ lt2.0+ lt3.0
    เข้าร้านดีกว่าครับ ก่อนปิดเครื่องควรออกไปหน้าหลักก่อน และเอาแผ่นออก ปิดเครื่องแบบ shut down ไม่ควรปิดที่ปุ่ม จะทำให้dvd ทน
    ช่างที่ผมรู้จักบอกมา
    โอเคครับ ผมจะได้ยังไม่ต้องอัพ FW หาร้านที่ทำดีๆทำให้ดีกว่า ขอบคุณมากครับ^^
    นึกว่าจะไม่มีคนมาช่วยบอกแว้ว ผมนั่งเฝ้าเยย แฮ่ๆ >O<
    พอมีร้านไหน ทำดีๆ ราคาไม่แพงมากแนะนำไหมครับ^^

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ใส่แผ่นอะไรหรอครับที่ขึ้นให้อับเดท ยังก็ยกเครื่องไปให้ร้านทำLT+3.0ก่อนเลยจะดีที่สุดครับ(แนะนำอับกับทางร้านjokergamethก็ได้ครับ http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594 ) จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องการอับเดทDB รองรับเกมส์ที่จะออกในอนาคตอีกมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    ใส่แผ่นอะไรหรอครับที่ขึ้นให้อับเดท ยังก็ยกเครื่องไปให้ร้านทำLT+3.0ก่อนเลยจะดีที่สุดครับ(แนะนำอับกับทางร้านjokergamethก็ได้ครับ http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=594 ) จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องการอับเดทDB รองรับเกมส์ที่จะออกในอนาคตอีกมากมาย
    อ๋อใส่แผ่นดราก้อนบอล HD อ่ะครับ ผมกะจะเอามาเล่นนารุโตะแค่นั้นอ่ะครับ ดันใช้ตัวไหม่หมดเยย ก็เลยคงต้องหาร้านอัพให้อ่ะครับ T T เกมที่เขาให้มาไม่ถนัดทั้งนั้นเยย

กล่าวขอบคุณ
    7
    นารุโตะ ภาคGENนี่อ่ะครับที่อยากจะเอาไว้เล่น กับstom2 ครับ เล่นแค่2เกมจริงๆครับ ไว้ว่างๆคงต้อยกไปให้ที่ร้านอัพให้ดูครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    DBตัวนั่นเก่ามากกกก7371 เดี๋ยวนี้เป็น16xxx(จำไม่ได้)แล้วครับ แนะนำให้อัพfwเครื่องใหม่เป็น3.0ไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    DBตัวนั่นเก่ามากกกก7371 เดี๋ยวนี้เป็น16xxx(จำไม่ได้)แล้วครับ แนะนำให้อัพfwเครื่องใหม่เป็น3.0ไปเลยครับ
    ขอถามครับ อัพเองได้เลยต่อเนต หรือต้องเอาไปให้ที่ร้านอัพให้ครับ เด่วผมเข้าใจผิดไปอัพเองซะ เด๋วงานงอกครับO_O

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ด้านมืดไม่ควรต่อเน็ตอัพ ต่อเน็ตคืออัพ fw และ DB เวอร์ชัน การอัพ lt 2.0 lt 3.0 คือ ทำให้เล่นแผ่นcopy และต้องตามขั้นข้ามไม่ได้ ถ้าข้ามจะเล่นแผ่นที่เป็น 2.0 ไม่ได้ ประมาณนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai2520 : 11th February 2013 เมื่อ 22:56

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai2520 อ่านกระทู้
    ด้านมืดไม่ควรต่อเน็ตอัพ ต่อเน็ตคืออัพ fw และ DB เวอร์ชัน การอัพ lt 2.0 lt 3.0 คือ ทำให้เล่นแผ่นcopy และต้องตามขั้นข้ามไม่ได้ ถ้าข้ามจะเล่นผ่านที่เป็น 2.0 ไม่ได้ ประมาณนี้
    อ๋อรับทราบแล้วครับ สงสัย คงได้ยกไปร้านดีกว่า ==" ไม่ีค่อยได้จับเครื่องXBOXมาก่องเลยด้วย ==" ได้มาแบบไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยครับ
    เด่ซต้องลองศึกษาดูก่องครับ ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาแนำนำให้นะครับ ขอบคุณมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomadd191 อ่านกระทู้
    ขอถามครับ อัพเองได้เลยต่อเนต หรือต้องเอาไปให้ที่ร้านอัพให้ครับ เด่วผมเข้าใจผิดไปอัพเองซะ เด๋วงานงอกครับO_O
    สามารถใช้คอมดูดจากเน็ตแล้วนำมาใส่แฟลชไดร์แล้วเสียบเข้าเครื่องเพื่ออัพเดทได้ครับ ปกติผมใช้วิธีนี้ แต่เดี๋ยวนี้อัพผ่านเน็ตเอาLT3.0

กล่าวขอบคุณ
    7
    สามารถใช้คอมดูดจากเน็ตแล้วนำมาใส่แฟลชไดร์แล้วเสียบเข้าเครื่องเพื่ออัพเดทได้ครับ ปกติผมใช้วิธีนี้ แต่เดี๋ยวนี้อัพผ่านเน็ตเอาLT3.0
    ตกลงมานอัพผ่านเนต ต่อสายแลนเข้า ได้แล้วใช่ไหมครับ*0* จะได้ทำถูกมีเวบสอนการอัพ พอเอาให้หน่อยได้ไหมครับ แบบว่าถ้าทำได้ก็จะลองอัพดูครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    น้องได้เครื่องเกมส์รุ่นเก่ามากเลยนะคะนั่น วิธีแก้ที่ดีที่สุดเอาไปอัพที่ร้านเลยค่ะเป็น Lt3.0 ค่าใช้จ่าย 300 -500 ( กทม หรือ ต่างจังหวัด ) แล้วซื้อเกมส์ให้ตรงกับ FW ที่น้องเอาให้ร้านอัพ ( FW เล่นก๊อปตอนนี้มี LT2.0 กับ LT3.0 แต่หลาย ๆ คนนิยมอัพเป็น LT3.0 เป็นนส่วนใหญ๋ )

ถ้าอัพเสร็จตอนซื้อแผ่นก็บอกคนขายด้วยว่าเครื่องเราเป็น FW ตัวไหนคนขายจะได้จัดแผ่นให้ถูก

หลังจากอัพ FW มาแล้วแผ่นที่น้องได้ตามกระทู้ถ้ายังเล่นไม่ได้ ก็เป็นเพราะแผ่นก๊อปที่ได้มาไม่ตรงกะ FW เครื่องนะจ๊ะ แต่ถ้าจะให้ชัวร์หลังอัพเสร็จก็ซื้อแผ่นใหม่ที่มี FW ตรงกับตัวเครื่องที่น้องเอาไปอัพได้เลยนะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dead Pepper : 12th February 2013 เมื่อ 12:32

กล่าวขอบคุณ
    7
    ครับขอบคุณครับมากครับ พอมีใครพอแนะนำร้านรับทำพวกนี้แถวๆรังสิต หรือร้านของพี่โจ๊ก เขาอยู่แถวไหน การเดินทางจากรังสิต เดินทางไปยังไงพอบกได้ไหมครับ T T
    พอดีอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ ยังไงช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณครับ