ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325

ผมกินโค้ก ทุกวัน จะเป็นไรมั้ยครับ

ผมกินโค้ก เซเว่นทุกวัน จะเป็นไรมั้ยครับ กินมา เกือบ2เดือนแล้วครับ ติดมากๆ วันละแก้ว big gulp เซเว่นอะครับ น้ำแข็ง ครึ่งแก้ว แล้วก็น้ำโค้กเต็มแก้ว กินแบบนี้ทุกวันเลย พ่อบอกให้เลิกกิน ก็ก็เลิกไม่ได้ซักที ควรทำยังไงดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เบาหวาน
    อ้วน
    ติดคาเฟอีน
    กระดูกพรุน
    ฟันผุ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    กินนมแทนเชื่อผมนึกถึง โค้กนึกถึงนม !

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เป็นแน่นอนแหละครับ จะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

ผมก็เคยติดมากๆ จนมันเป็นเยอะเลย เริ่มจุกเสียดแบบไม่มีสาเหตุ อ้วนขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เวลานอนก็นอนยากมากๆ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    มันจะเห็นผลตอนแก่เหมือนบุหรี่ละครับ
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    กินทุกวัน ก็ซ่าทุกวันครับ

ผมเคยเห็นคนติดโค้กครับ เป็นเพื่อนพ่อผมเอง อาการคือ ถ้าไม่ได้กินจะมือสั่น ตอนนี้ ตายไปแล้วครับ
    ถ้าเลิกได้ก็เลิกครับ ผมไม่กินมานานมากแล้ว พวกน้ำอัดลม ผมไปกิน นม กับน้ำผลไม้แทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 12th February 2013 เมื่อ 00:03

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เป็นสิครับ แล้วมันจะไม่ได้เป็นเลย มันจะออกการเหมือน Combo อ่าครับ ในกรณีที่ กินแล้วมีอาการเริ่มเจ็บท้อง แก๊ซเยอะ แต่กินต่อมันก็จะ Combo ไปลำไส้อักเสบ ท้องร่วงกินอะไรไม่ได้อวกหมด //ผมเป็นมาแล้ว กินแทนน้ำเปล่าเลย ขนาดไม่สะบายกินยาก็ยังกินน้ำอัดลมตอนกินยาแทนน้ำเปล่า ><

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เมื่อ 2-3 วันนี้ ที่ผ่านมาผมดูข่าวนะ ฝรั่งคนนึงเขาทำงานที่โรงแรม ในตู้เย็นที่ทำงานของเขามีแต่น้ำอัดลม เวลาทำงานเขาจะหยิบแต่น้ำอัดลมมากินทุกวันๆ จนฟันเขาเริ่มเป็นหลุดออกจนหมดปากเขา ตอนนี้เขาใส่ฟันปลอมและครับ

http://schau-thai.blogspot.com/2013/02/25_7.html ตามไปดูชายผู้นี้ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    กระดูกพรุนเนี่ยแน่นอนเลยครับ คนรู้จักผมเป็นแล้ว

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    กินโค้กซีโร่แทนดิครับ ช่วยได้
    อันตรายน้อยกว่า
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    แรกๆจะมาก่อนเลยแก๊ซในกระเพาะอาหารเยอะกินอะไรมากไม่ได้ อ้วน ฟันผุ กินต่อก็เบาหวาน กระดูกพรุน ตาบอดได้ เป็นจริงๆนะเพราะเบาหวานมันขึ้นตา อันแรกๆพอรักษาได้บ้าง อันหลังนี่ลำบากเลยครับผม

อ้อที่สำคัญ ถ้ากินตอนท้องว่าง เตรียมตัวได้เลยครับ เป็นโรคกระเพาะแน่ๆ ทรมานมากนะ ผมเป็นมาแล้ว

พึ่งสังเกตุว่าที่ท่านกินเป็นแบบผสมเองด้วยนี่ต้องระวังมากเลยครับผม เพราะปริมาณแก็สมันเยอะกว่าแบบปกติมากเลยนะจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 12th February 2013 เมื่อ 00:14
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    จะให้บอกเลิกกินก็ไม่ได้สินะเพราะผมก็ติดเหมือนกันตอนนี้ แต่ก็เพาๆลงบางแล้วส่วนมากผมกินหลังจากกินข้าวเสร็จไม่รู้ช่วยได้หรือป่าว แต่ถ้ากินหนักๆแบบในข่าวเป็นแน่นอนแถมจะเห็นผลเร็วกว่าด้วยมั้ง
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อย่ากินเลยน้ำอัดลม กินนมอัดลมดีกว่าไทยแดนหมาก

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เพื่อนพ่อผมก็กินทุกวันแบบนี้ละครับ
    ตอนนี้เป็นมะเร็ง เสียชีวิตไปแล้ว เลิกได้ให้เลิกนะครับ ลดได้ให้ลดนะครับ พวกน้ำอัดลมเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมก็ติดเหมือนกันขวด2ลิตรกินได้2วัน กลางคืนกินเหล้าอีก แทบไม่ได้กินน้ำป่าวเลย

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เหมือนกันเลย บางวัน 2 ลิตรวันเดียว

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อายุสั้นลงเยอะครับท่าน

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เป็นแน่นอนครับ แล้วก็ตายเร็วด้วย แนะนำให้เลิกด่วนเลยครับ นานๆกินทีได้ แต่กินทุกวันนี่เตรียมตัวตายได้เลยครับ เพราะว่าหมู่บ้านผมมีคนตายแล้วเพราะน้ำอัดลม เค้าเป็นรุ่นพี่ผม กินมาตั่งแต่ป.5 มาตายตอนม.4 เค้ากินทุกวันเลย
    แล้วที่เค้าตายนี่ เป็นโรคไตวายตาย เกิดมาจากน้ำอัดลม ขอบอกว่ามันเป็นเรื่องจริงครับ กินน้ำอัดลมทุกวันเป็นโรคไตแน่นอน และโรคอื่นๆอีกมากมายครับ

ปล.ด้วยความหวังดีนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    กินเยอะๆ ไม่ดีต่อสุขภาพนะครับ
    ไม่มีลายเซ็นครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    กินสัปดาห์ละ1-2วัน กินน้ำเยอะ กินพวกแคลเซียมด้วย เชื่อผม จะได้ไม่เป็นภาระของพ่อแม่!!

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    กิน Coke ทุกวัน EST ขาดรายได้ครับ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ระวังมันกัดกระเพาะนะครับ กัดมากๆมันจะทำให้ผนังกระเพาะบางลงจนทะลุได้ และจะมีเลือดออกในกระเพาะ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมกินเป๊ปซี่วันละ1.5-2 ลิตร มาตั้งแต่ม.1 จนนี่ปี3แล้ว ตอนนี้ก็ 9 ปีแล้ว

ที่สังเกตได้ชัดเลยคือ วันไหนถ้าไม่ได้กิน จะหงุดหงิด กระสับกระส่าย รู้สึกหดหู่ ไม่สดชื่น แต่พอได้กินเท่านั้นแหละ เหมือนเป็นคนใหม่เลย

แต่บางครั้งก็มีอาการปวดท้องบ้าง ปวดแบบ เหมือนไส้จะขาด ท้องจะระเบิดเลย แต่ไม่บ่อยครับ ปีนึง เป็นแค่ 2-3ครั้ง ครั้งละ 2-4 ชม.

ทางที่ดี อย่าไปกินเลยดีกว่าครับ ติดคาเฟอีนแล้วเลิกยาก

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เคยติดมากๆๆอ่ะครับแบบทำงาน7-11ช่วงแแรกๆๆ เค้าบอกกินฟรีก็จัดๆๆๆมาทุกๆๆวัน วันนึงก็1-2ลิตร+ด้วยประมาณ กินแล้วรู้สึกสึกตื่นตัวครับเลยชอบ จนทุกวันนี้เบาๆๆลงละกินแค่หลังอาหารพอ1-2แก้ว

เรื่องกัดกระเพาะก็ไม่รุ้นะ แค่แนะนำว่าอย่ากินตอนหิวๆๆ ถ้ากินก่อนอาหารแนะนำแค่จิบพอ กินนมทดแทนครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ส่วนผสมมีน้ำ+น้ำตาล+คาแฟอีน+ก๊าซคาร์บอนไดอ็อกไซด์ แยกผลออกมาก็ได้ตามนี้

น้ำ - ก็รู้ๆกันอยู่ กินมากฉี่บ่อย ไตทำงานหนัก บวมน้ำ

น้ำตาล - เบาหวาน ความดัน ฟันผุ(ถ้ากินแล้วไม่บ้วนปาก-แปรงฟัน)

คาแฟอีน - กระตุ้นประสาท ทำให้รู้สึกสดชื่น ไม่ง่วง ถ้าได้รับมากไปจะเกิดอาการใจสั่น คลื่นไส้
    และอันนี้เข้าใจผิดกันมากเรื่องกระดูกผุ จริงๆแล้วคาเฟอีนมีผลทำให้ร่างกายขับแคลเซียมออกมาในรูปของเหลวแต่ก็น้อยมาก ชดเชยด้วยการกินผักบางชนิด นมสักครึ่งแก้วหรือกินพวกปลาตัวเล็กๆทอดก็ได้

ก๊าซคาร์บอนไดอ็อกไซด์ - ก็ธรรมดาแค่ทำให้เกิดฟองไม่ต่างจากโซดา บางคนยังคิดว่ามีกรดทำให้กัดกระเพาะอยู่เลย

อันตรายจริงๆมาจากน้ำตาล+กินอาหารไม่มีประโยชน์มากกว่า ถ้าเลิกไม่ได้ก็หันมากินแบบไม่มีน้ำตาลดีกว่า

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: