ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900

5 ตัวละครสุดหลอน สั่นประสาทจากเกมส์

5 ตัวละครสุดหลอน สั่นประสาทจากเกมส์

เกมนั้นมีหลากหลายแบบมากมาย ซึ่งเกมยอดฮิตอีกแนวนึงที่คนมักจะไม่พลาดก็ต้องเป็นเกมแนวหลอนๆ ทั้งหลายนั่นเอง บางคนแม้จะกลัวผีแต่ไม่รู้ทำไมเกมพวกนี้ถึงดึงดูดในอยากเล่นซะเหลือเกิน (ผมก็เป็น) เรามาดูกันดีกว่าว่า 5 ตัวละครสุดหลอนนั้นมีอะไรกันบ้าง

Crawlers - Dead Space 2

เด็กแรกเกิดตัวบวมที่ดูไม่น่ามีพิศมีภัยอะไรมากมายนัก แต่อย่าให้ไอเจ้าตัวนี้เกาะเราเชียว เพราะมันจะระเบิดบรู้มเป็นโกโก้ครั้นช์ในทันใด รวมไปถึงเสียงร้องของเด็กแรกเกิด ที่ขอบอกว่าทำลายโสดประสาทคนเล่นมากๆ ใครที่เคยเล่น Dead Space 2 คงจะคุ้นเคยกับเจ้าตัวนี้เป็นอย่างดี

--------------------------------------------------------------------------

Cherub - Doom 3

ต่อจากเด็กระเบิด เปลี่ยนเป็นเด็กที่มีมือเป็นแมลง แถมปีกบินมาอีกด้วยจะเป็นยังไง ลองไปสัมผัสกันได้ใน Doom 3 แค่เสียงกรี๊ดร้องยังหลอนมันพอ เมื่อเจ้าตัวนี้มันจะคอยบินโผล่มาเสนอหน้าให้ตกใจตลอดเวลา เดินเพลินๆ อยู่มีผงะกันแน่นอน

--------------------------------------------------------------------------

Alma - F.E.A.R.

Alma Wade สาวน้อยที่มักจะโผล่มาให้เราหลอนเสมอใน F.E.A.R. คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากกับเธอคนนี้เพราะเมื่อเธอโผล่มาทีไร ก็ทำเอาหลอนกันตลอดแน่นอน

Shibito - Siren

เหล่าศพที่ถูกสาปทำให้ฟื้นคืนชีพมาใหม่ Shibito จากซีรีย์เกม Siren เป็นศัตรูที่เราจะได้เจอตลอดเวลาในเกมนี้ โดยตัวละครที่เราเล่นจะมีความสามารถในการมองผ่านตาจากเหล่า Shibito พวกนี้ได้ ซึ่งบางทีกำลังมองตัวเองจะโดนเฉือนก็เป็นเรื่องที่เสียวไม่ใช่น้อยเหมือนกัน

The Witch - Left 4 Dead

ตัวละครที่พาคนหลอนกันทั่วบ้านทั่วเมือง แค่เพียงได้ยินเสียงครางอันโหยหวนอย่างแผ่วเบาของเธอ ก็ต้องตะโกนบอกเพื่อนที่เล่นด้วยไปตามๆ กันว่า "Witch เว้ย เฮ้ยยย ****อยู่ไหนวะ" แม้จะดูไม่น่ากลัวมาก แต่ลองคิดสภาพถ้าต้องเจอเธอเดี่ยวๆ โดยไม่มีเพื่อนอีก 3 คนคอยช่วยเวลาเราโดนไล่หวดละก็ แค่นี้ก็หนาวแล้ววว

Credit : www.cheatcc.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ซ้ำครับผม~~

ขายเกม สตีม ราคา ถูก~~https://www.facebook.com/GambitGamesStore

กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ซํ้านะครับ นี่ครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=164129
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mairock : 12th February 2013 เมื่อ 20:38

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    Crawlers - Dead Space 2 เกลียดมันที่สุดละ เสียงน่ากลัวมาก

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    Witch นิมันไล่ kill โหดมากตบทีเดียวนอน 555 มันตามจนสุดขอบฟ้าเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สยองแท้หลาววว
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เดี๋ยวนี้กระทู้ซ้ำเยอะมาก -0- แต่ก็ไม่เป็นไรหรอก (มั้ง)

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    Witch เดินเข้าไปเอาลูกซองเหล็กชัก อัดทีเดียวก็ตายละครับ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    มาอยู่ในหมวด NEWS ได้ไงงงง

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เวลาcrawlersโผล่มาทีไรล่กทุกที 5555