ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293

เปิด Opencl ยังไงหรอครับ ..

รู้แค่ให้ลง ATI Stream SDK

การ์ดจอที่ใช้คือ ATI 4670 ไดรเวอร์ 13.1

ลองหาข้อมูลแล้ว รู้สึกพวกซีรี่ 4600 นี่ มันจะใช้ได้แค่ Opencl 1.0 หรือก็คือ SDK เวอร์ชั่นแรกๆ (แต่ถ้าลงก็ไม่รู้มันจะเข้ากับไดรเวอร์ปัจจุบันรึเปล่า)

แต่ทางเว็ปผู้พัฒนาตอนนี้ตัว SDK มันไปเวอร์ชั่น 2.8 แล้ว Opencl 1.2 ด้วย แถมไม่รองรับ Win XP อีก (เห็นมีแค่ Vista กับ Win7 และพวก Linux)

ถ้าเกิดผมไปโหลดตัว SDK 2.8 มาลงนี่ มันจะสามารถเปิด Opencl ได้ไหมครับ ตอนนี้ไม่กล้าเสี่ยงเท่าไหร่ แต่ก็อยากเปิด เห็นว่ามันช่วยด้านเล่นเกมขึ้นเยอะ

รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

ปล.คงไม่คิดจะลงวินโดว7ให้มันซัพพอตกับโปรแกรม เพราะตอนนี้คอมก็ตกรุ่นไปเยอะแล้ว แรมก็แค่2GB ถ้าใช้ Win7 คอมจะอืดมาก
    แล้วก็ถ้ามันไม่เหมาะที่จะเปิด Opencl ยังไงก็ขอความเห็นด้วยนะครับ

Spec คอมไว้ช่วยตัดสินว่าควรเปิด Opencl ใช้ดีมั้ย

CPU - E5200 2.5GHz OCไป 3.1GHz
    GPU - ATI 4670 1GB / Driver (Catalyst 13.1)
    RAM - 2GB
    OS - Window XP SP3 / DirectX 9.0c

เทคโนโลยี CUDA ผมก็สนนะ แต่มันเฉพาะค่ายเขียว T_T
    เลยต้องมุ่งไปที่ Opencl !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 13th February 2013 เมื่อ 03:16
    Gerard

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ลองเปิดดูก็ไม่น่าเสียหายนะเออ

ScarJO ♥♥#!
    SCARLETT'S HOUSE
    กล่าวขอบคุณ
    245
    ได้รับคำขอบคุณ: 482
    CUDA มันไม่ได้มีเฉพาะค่ายเขียวครับ มันเป็นชื่อเรียก Unified Shaders(คอร์ประมวลผลการฟฟิก) ทาง nVidia เชียร์ให้เรียก CUDA จนผู้ผลิตแล้วก็ AMD เรียกเป็น CUDA กันหมดแล้วครับ
    ปล.CUDA = Unified Shades
    Make everthing as simple as possible, but not more simple.