ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    เจริญพร หันมาตีกันซะเอง เจริญล่ะประเทศไทย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เนี่ยแหละนะคนไทยรักกันก็ยังทำไม่ได้ ยังจะตีกันเองอีกมีกระทู้แบบนี้ทีไร ถ้ามีอีกนะเดี๋ยวผมจับส่งลงใต้ให้หดจะได้ดูปัญหาจริงๆ กันจะได้ไม่ต้องเถียงกันอีก ดีมั้ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    พวกมันอยู่ในในการรบรูปแบบ 'กองโจร' ครับ มันต้องรบแบบซุ่มๆ ฉะนั้นหากทางทหารไทยรู้ล่วงหน้าแล้วล่ะก็ ....... เละแบบนี้ละพวกกกกกกกกกกกกกกกกก มารึงงงงงงงง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    นี่พวกคุณไม่รู้หรอกหรอครับ ว่าทุกๆเว็บบอร์ดมีไว้ทำไม ก็มีไว้ให้คนมาเถียงกันนั่นแหละครับ มันเป็นกันทุกเว็บอ่ะ
    และบางคอมเม้นท์ ไม่ถูกใจคุณ คุณก็อยู่เฉยๆครับ หรือถ้าทนไม่ได้ ก็ใส่ไปเลยครับ ไม่มีใครว่า
    เพราะหลายคน หลายที่มา ต่างความคิด พวกคุณห้ามคิดเค้าไม่ได้หรอกครับ.......
    และกล่าวมานั้น มันไม่ได้เรียกว่าตีกันหรอกครับ แค่คนมันต่างความคิด มันก็ไม่ลงตัวอยู่แล้ว
    อย่าทำตัวเป็นโลกสวยมากนัก นี่แหละครับที่เค้าเรียกว่าเว็บบอร์ด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    จัดเต็มไปเลยครับ พี่ ทหาร ^ ^ เห็นว่า ประกาศเคอร์ฟิว เป็นเวลา 24 ช.ม.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    แปลกไหม ? ทำไมบอกยอดเสียชีวิตอีกฝ่าย แต่ฝ่ายเราไม่บอก ? บอกแค่บาดเจ็บจำนวนหนึ่ง ?

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ optionz อ่านกระทู้
    แปลกไหม ? ทำไมบอกยอดเสียชีวิตอีกฝ่าย แต่ฝ่ายเราไม่บอก ? บอกแค่บาดเจ็บจำนวนหนึ่ง ?
    จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว ข่าวก็บอกมาอย่างนี้ ชัดแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ขั้นแรกในการจะยึด 3 จังหวัด ต้องทำให้คนในพื้นที่ ไม่มีความรู้เสียก่อน ก็เลยต้อง เผาโรงเรียน ฆ่า ครู ชาวไทยพุทธ เพื่อให้พื้นที่ตรงนั้นเป็น รัฐอิสลาม
    พอคนเริ่มกลัวไม่กล้าออกไปเรียน ก็เริ่มโง่ พอโง่ บอกอะไรก็เชื่อหมด เป็นสายให้โจร โจรก็ให้เงินตอบแทน ยาบ้า ค้าอาวุธ ผลประโยชน์ทั้งนั้น
    ทหารที่เดินเข้ามาในหมู่บ้าน ถ้าไม่รู้ ภาษา พื้นที่จริงๆ ชาวบ้านวางแผน ฆ่าทหารทั้งหมู่ ได้สบาย กลางวันกรีดยาง กลางคืนจับปืนมายิงทหาร

ปัญหานี้ไม่มีใครแก้ไขได้หรอก มันไม่เหมือน สมัย ผกค. เพราะนั่น เขามีกองกำลัง (ซึ่งผมยังไม่เกิด) แต่โจรใต้นี่จะเรียกว่ากองกำลังยังไม่ได้เลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    เอ๊าะหร๋าาา แล้วปัญหา3จังหวัดชายแดน ปัญหามันคืออะไรหล่ะครับ อย่าไปเปิดกูเกิ้ลดูนะ มันเป็นความรู้รอบตัว
    แล้วก็ไม่ใช่ความเดิมๆหรอฟร่ะ ที่ปัญหามันยงไม่จบอย่างนี้....ความรู้เท่าหางอึ่ง อย่าริไปเถียงคนอื่นครับ
    อย่ามาก่อดรามง ดราม่านะครับ ผมยิ่งเป็นคนชอบความร้าวฉานอยู่
    แต่อย่าพูดเลย บอร์ดนี้มันไม่เหมาะกับเรื่องแบบนี้หรอก
    อยากพูดเรื่องแบบนี้ PM มา เดี๋ยวพาไป...แต่มันไม่เหมาะกับเด็กต่ำกว่า18นะครับ
    ในฐานะที่เป็นคนอ่านนะครับ...

ท่านเป็นคนเริ่มดราม่าเองหนิครับ -*-

รู้ได้ไงว่าเค้าเป็นเด็กน้อยเล่นเกม??

คิดก่อน พูด/พิม ครับ ไม่งั้นดราม่าจะตามมา

ปล.ซูมรูปดูเอาเองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxk4255k : 13th February 2013 เมื่อ 15:37

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    ในฐานะที่เป็นคนอ่านนะครับ...

ท่านเป็นคนเริ่มดราม่าเองหนิครับ -*-
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แล้วดราม่าในเรื่องที่ถูกที่ควร มันไม่น่าดราม่าตรงไหนครับถามจริง
    ผมยิ่งเป็นแฟนดราม่าสตรีม มาแบบนี้ก็เข้าทางผมหล่ะสิครับ...แหม่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    แบบนี้ก็ต้องให้เครดิตชาวบ้านสินะครับ ถ้าเหตุการณ์เหล่านี้ชาวบ้านที่รู้เห็นได้บอกกับทางทหาร แบบว่าไม่ปกปิดกันเอง ผมว่าโจรใต้ก็คงไม่มีเหลือหรอกครับ มันอยู่ที่ว่าคนในจะให้ความร่วมมือไหม

ได้ยินข่าวแบบนี้ก็รู้สึกดีไม่น้อย หึหึ
    コアラ!!!

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แล้วดราม่าในเรื่องที่ถูกที่ควร มันไม่น่าดราม่าตรงไหนครับถามจริง
    ผมยิ่งเป็นแฟนดราม่าสตรีม มาแบบนี้ก็เข้าทางผมหล่ะสิครับ...แหม่
    อืมครับเข้าใจว่า ว่าง+ไม่มีอะไรทำ

งั้นผมขอประทานโทษครับ ที่ล่วงเกินคุณ....

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    รู้มากไม่ว่า...... ขอให้รู้จริง 5555555

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    สุดยอดมากพี่ทหาร
    Cpu I5 3570K@4.20Gh M/B Asrock Exteme6 Ram hyper-X1600(4x2) VGA GTX560Ti

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ข่าวดีที่สุดในปีนี้

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    โจรใต้ทุกวันนี้ มันมีทั้งพวกต้องการแบ่งแยกดินแดนจริงๆ
    และ พวกที่ถูกจ้างมา และ พวกคนไทยโง่ๆที่ถูกปลูกฝังความคิดโง่ๆ หลงไปช่วยพวกโจรใต้มัน เพราะต้องการโจมตีรัฐบาล
    และสุดท้าย คือพวก หาความสนุกสำราญจากการฆ่า เผา และ ก่อการร้าย

จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ แต่เรื่องนี้ ทหารระดับยศบิ๊กๆของไทยมีเอี่ยวด้วย
    เพราะเขาไม่ต้องการให้มันจบ มันจะขาดรายได้เข้ากระเป๋า
    พวกทหารมดก็ตายเป็นเบี้ยไปสิ พวกเขาไม่เคยแคร์อยู่่แล้ว ขอเพียงแค่ได้สูบเงินก็เท่านั้น

คนที่คิดว่าคุณรู้จริงอะไรจริง คุณแน่ใจหรือว่าสิ่งที่คุณรู้ คุณไม่ได้ถูกเขาหลอกมา
    รัฐบาลเลวอย่างนั้น ไอ้เหลี่ยมเลวอย่างนี้ คนที่เลวที่สุด อาจเป็นคนที่คุณเคารพเชื่อใจที่สุดก็ได้
    โจรใต้มันไม่ได้แค้นอะไรกับไอเรื่องสังหารหมู่กรือเซะหรอกครับ มันลืมๆไปหมดแล้ว
    หรือต่อให้แค้น ถ้าไม่มีท่อน้ำเลี้ยงส่งไปมันจะทำอะไรได้

ถ้าผมจะบอกว่าที่โจรใต้ตายมันคือแผน คุณจะเชื่อไหม
    ถ้าโจรใต้บอกพรุ่งนี้จะเผาโรงเรียน ทุกคนก็จะเฉยๆ
    ถ้าโจรใต้บอกจะยิงเด็ก ยิงครู ยิงทหาร ทุกคนก็จะเฉยๆ
    แต่ถ้าโจรใต้บอกจะรอบวางระเบิดในกทม.ล่ะ ทีนี้ทุกคนวิ่งกันหัวตั้ง

เงินตรา อำนาจ บันดาลให้คนทำได้ทุกอย่าง แม้แต่ฆ่าคนในครอบครัวตนเอง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เริ่มได้กลิ่นมาม่าแล้วอ่ะ.....^^

อยากรู้จริงๆว่าใคร หรือไอ้ตัวไหนมันอยู่เบื้องหลังกันแน่ จะก่อเหตุการณ์ใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ได้ขนาดนี้ มันต้องมีอำนาจ และเงินทุนมหาศาล

แล้วที่ว่าเกิดมาแล้วเกือบ 100 ปี ใครมันอยู่สั่งการได้ยาวนานขนาดนี้ หรือว่ามันมีคนมาสืบทอดรุ่นต่อรุ่น น่าสงสัยจริงๆ แต่ผมว่าอำนาจของทหารก็ดี

DSIก็ดี หรือรัฐบาลเองก็ดี สามารถหาคนบงการได้น่ะ แต่ไหงกลับไม่รู้ หรือว่าอาจมีเอี่ยว

ตอนสมัยที่ยังเป็น รด. อยู่ ผบ.ศูนย์ศึกผมก็ได้พูดเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน เห็นบอกว่าไอ้พวกระดับสั่งการใหญ่ๆอ่ะ มันมาจากมาเลหรือไม่ก็สิงค์โป เผื่อที่จะยึดเอา 3 จังหวัดชายแดนใต้

ไปเป็นประเทศรัฐอิสลามของมันเอง แล้วก็เข้ามาอาศับกับพ่อแม่พี่น้องในระวแกนั้น พร้อมทั้งปล่อยข่าวเสียๆหายเกี่ยวกับทหารว่า ทหารเข้ามาเพื่อจะฆ่าชาวบ้าน ตอนแรกๆจะเห็นได้

ที่ทหารเริ่มลงพื้นที่หนักๆเลย และพยายามทำความสนิทสนมกับชาวบ้าน แต่ชาวบ้านเองกลับไม่ให้ความร่วมมือเพราะถูกเป่าหู จนนานเข้า ชาวบ้านเริ่มโดนลูกหลงบ้าง รู้สึกไม่ปลอดภัยบ้าง

จึงเริ่มเปิดใจกับทหาร ถ้าหาต้นต่อคนบงการได้น่ะ ปัญหาจะจบโดยเร็วเลย จับมาเข้าคุกขังเดี่ยวสัก 3 วัน วันที่ 4 ประหารโดนการยิงใข่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxkungg704 : 13th February 2013 เมื่อ 17:24
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    อุบ้ะ!! เหมือนโดนด่าเลยเว้ยเห้ย
    ก็พอจะรู้อยู่ครับแต่ไม่มากแค่ถามว่าทำเพื่ออะไร เข้าใจคำถามไหม ทำเพื่ออะไร ไม่ได้จะถามว่าทำเพื่ออะไร แต่ถามว่า ทำเพื่ออะไร
    งงป๊ะ

ป.ล. ไม่ได้อยากจะก่อดราม่าน่ะเออ
    โรงเรียนเป็นการให้ความรู้นี่ครับ ถ้าเด็กๆมันฉลาดหมด มันจะล้างสมองให้มาเป็นแนวร่วมยังไงล่ะครับ มันต้องการให้เป็นโรงเรียนศาสนาครับเพราะพวกนี้เอาศาสนาบังหน้าบิดเบือนคำสอนจนมีแนวร่วมอย่างที่เห็น ส่วนเหตุผลบางส่วนก็คงต้องการแบ่งแยกดินแดนแหละครับ แต่เงินสนับสนุนมันมาจากพวกไม่หวังดีกับไทยทั้งนั้น พวกค้ายาเอย(ยิ่งยุ่งกรูยิ่งหาช่องโหว่ง่าย) เพื่อนบ้านเองก็คอยแทงหลังเราอยู่เหมือนกัน มันหนีไปที่ใหนก็ที่นั่นแหละ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    เดียวนี้มัน พัฒนา แต่งตัวเลียนแบบเลย ผมว่า ทางทหารต้อง ทำตำหนิหรือสัญลักษณ์ แล้วล่ะ แม้งั้นงง แน่เลย

สู้ๆ ทหารไทย ไอพวก เดน โจรใต้
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมชอบแนวคิดfree speechของpiekieว่ะ
    การห้ามแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างจากตัวเอง มันเอาตัวเองเป็นใหญ่ชัดๆ อะไรไม่ดีก็จับส่งลงใต้หมด มันถึงมีปัญหาไง

เท่าที่ผมฟังมาคือ คนที่นั่นศาสนา-วัฒนธรรมไม่เหมือนกับเรา ภาษาก็ไม่เหมือน เดิมดินแดนตรงนั้นก็ไม่ใช่ของไทย
    มีการกดขี่จากระบบราชการ เลยต้องการแยกตัวออกไปตั้งเป็นรัฐใหม่ โดยมีประเทศมุสลิมหนุนหลัง

ฟังมานานแล้ว ข้อมูลอาจผิดเพี้ยน ใครมีข้อมูลแน่นฝากPmมาให้หน่อยละกัน ผมก็อยากรู้

ป.ล.ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบรัฐอิสลาม เพราะเอาศาสนามาตั้งเป็นกฎหมายของรัฐ ซึ่งมีข้อบังคับที่ละเมิดสิทธิมนุษยชน และบทลงโทษที่โหดร้ายเกินไป

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    บุกฐาน นาวิกฯ .. ฮืมมม ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ปืนโจรก็ปืนโจรเถอะ เจอซึ่งๆหน้าก็สู้ปืนทหารไม่ได้หรอก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PheoMetalhead อ่านกระทู้
    จึงไม่มีเจ้าหน้าที่ทหารได้รับบาดเจ็บแม้แต่รายเดียว ข่าวก็บอกมาอย่างนี้ ชัดแล้วนะครับ
    คุณเชื่อแบบนั้นจิงๆเหรอครับ ทุกครั้งที่มีการปะทะ เจ็บตายพอๆกัน แต่เขาไม่ออกข่าว นี้เรื่องจริงครับ

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    ผมชอบนะ ตรรกะอย่างคุณ Piekie

เป็นตัวของตัวเองดี ไม่จำเป็นต้องไปตามตรูดใครเหมือนเด็กๆ

น้อยคนนักที่จะดราม่าด้วยการใช้หลักของเหตุผลมาตัดสินปัญหา

ผมเข้าใจครับที่นี่เด็กเยอะ เรื่องโลกสวยจึงมากเป็นธรรมดา

ถ้าคุณไปอยู่บอร์ดที่วุฒิภาวะสูงกว่านี้อย่างพันดริฟ คุณจะเข้าใจครับว่า ความแตกต่างระหว่าง เด็ก กับ ผู้ใหญ่ เป็นอย่างไร

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shanbo อ่านกระทู้
    เหตุผลคร่าวๆก็ประมาณว่า พวกโจรใต้นี่คล้ายๆกับพวกมาเฟียในหนังฝรั่งแหละครับ พวกมันถูกสนับสนุนโดยผู้มีอิทธิพลที่อยู่เบื้องหลัง แต่จริงๆก็ไม่อยากเปรียบเทียบกับมาเฟียเท่าไหร่ เช่นมาเฟียรัสเซียหรือแม็กซิโก ก็ยังมีด้านคุณธรรมอยู่บ้าง แต่ไอ้โจรใต้บ้านเรานี่มันไม่สนอะไรทั้งนั้น ใครขัดผลประโยชน์มันฆ่าหมด ไม่เว้นแต่เด็กหรือคนแก่ เผอๆพ่อแม่ตัีวเองยังฆ่าได้ สามจังหวัดนี้เป็นแหล่งค้าของผิดกฏหมายขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย หรืออาจจะเอเชียเลยก็ว่าได้[ถ้าพวกโจรใต้ทำสำเร็จ] ที่สุดนี้พวกเราที่อยู่แนวหลังก็ต้องพึ่งทหาร และเป็นกำลังใจให้พวกเขาล่ะครับ

ดูหนังมากไปปะคุณ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อยากไปบอกกับญาติ ๆ เขาว่า คุณกำลังรู้สึก เหมือนกับคนที่ญาติคุณไปพราก "พ่อ" "พี่ชาย" น้องชาย" "ลูกชาย" ของเขาไปจากเขา แล้วหัวเราะดัง ๆ เจ็ดภาษาครับ