ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: โซนี่เตรียมออก PS Vita โมเดลใหม่รองรับ 4G? :.

.:โซนี่เตรียมออก PS Vita โมเดลใหม่รองรับ 4G? :.

-------------------------------------------------------------------------------

สิทธิบัตรใหม่ของโซนี่ เผยให้เห็นถึงตัวเครื่องเพลย์สเตชันวีตาโมเดลใหม่ 4G เพิ่มพอร์ตเชื่อมต่อทั้ง USB กับ HDMI มาพร้อมเฟิร์มแวร์ใหม่และแผนหั่นราคาเมมโมรี่การ์ด

เมื่อวันพฤหัสที่ 7 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา สำนักสิทธิบัตรและเครื่องหมายการค้าในสหรัฐฯ ได้ทำการเผยแพร่สิทธิบัตรตัวใหม่รหัสหมายเลข 55977 ของบริษัทโซนี่ ซึ่งเป็นรูปเครื่องเพลย์สเตชันโมเดลใหม่ที่ใช้ชื่อโค้ดเนมว่า "Next Generation PS Vita" โดยจุดเด่นที่เปลี่ยนแปลงไปจากโมเดลก่อนนั่นก็คือที่บริเวณด้านล่างของตัวเครื่องจะมีการเพิ่มช่องพอร์ตเชื่อมต่อเข้ามาอีก 3 ช่อง และมีการจัดวางตำแหน่งช่องพอร์ตต่างๆใหม่ทั้งหมด

สำหรับช่องพอร์ตที่ถูกเพิ่มเข้ามา 3 ช่องนั้น จะประกอบไปด้วย ช่องเสียบสาย USB, ช่องต่อ HDMI และช่อง Power Supply Connector อีกทั้งตัวเครื่องวีตาโมเดลใหม่ยังรองรับเทคโนโลยีสื่อสารไร้สายความเร็วสูง 4G โดยมันสามารถรับส่งข้อมูลไร้สายได้ที่ความเร็วสูงสุด 100 Mbps นั่นหมายความว่าผู้ใช้สามารถดาวน์โหลดเกมหรือภาพยนตร์ได้ที่ความเร็วสูงถึง 100,000 kb/s กันเลยทีเดียว ส่วนความเร็วในการอัพโหลดจะอยู่ที่ไม่เกิน 50 Mbps

ทั้งนี้แหล่งข่าวระบุว่า ทางโซนี่จะนำเครื่องวีตา 4G มาวางขายแทนที่เครื่องรุ่น 3G ภายในสิ้นปี 2013 ซึ่งจะส่งผลให้บรรดาเครื่องวีตาโมเดลเก่ารุ่น 3G ทั้งหลายถูกหั่นราคาลงตามข่าวลือที่ออกมาก่อนหน้านี้ ในขณะที่เครื่องโมเดลใหม่ 4G จะมีราคาอยู่ที่ 299 เหรียญ (ประมาณ 8,900 บาท) ส่วนเครื่องวีตารุ่น WiFi จะยังคงมีออกวางขายตามปกติในราคาเดิม 249 เหรียญ (ประมาณ 7,420 บาท)

ซึ่งภายในงาน Playstation Meeting 2013 ที่โซนี่กำลังจะจัดขึ้น ณ วันที่ 20 กุมภาพันธ์นี้ ในคอนเซปต์ "Future of PlayStation" นั้น แหล่งข่าวระบุว่าทางโซนี่อาจนำเครื่องเพลย์สเตชันวีตาโมลใหม่ดังกล่าวไปเปิดตัวกลางงานเคียงคู่กับเครื่องเพลย์สเตชัน 4 แถมด้วยการประกาศเฟิร์มแวร์อัพเดตเวอร์ชันใหม่สำหรับเครื่องวีตาที่จะมาเพิ่มฟีเจอร์สำหรับการจัดเก็บแอพฯต่างๆให้รวมอยู่ในโฟลเดอร์เดียวกัน รวมไปถึงแผนลดราคาเมมโมรี่การ์ดที่จะเตรียมประกาศใช้ภายในปี 2013

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลและภาพประกอบจาก
    gamespot
    kotaku
    wololo.net

อ้างอิงจาก manager
    --------------

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมว่าคงไม่มีผลกับคนไทยเท่าไหร่มั้ง 5555 3G บ้านผมยังไม่มีเล้ยยย 4G ยิ่งไม่ต้องหวัง

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    4G หรอ!? ขอเกมส์ที่เจ๋งๆออกมๅกันก่อนแล้วกันเถอะ ตอนนี้เครื่องนอนฝุ่นเกาะ -*-

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    4G คืออะไรครับ บ้านผมรู้จักแต่ 2G

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    4G คืออะไรครับ บ้านผมรู้จักแต่ 2G
    ใช่เลยครับ อันนี้ ^^

"สปิริต" มันอยู่ที่ใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    กำลังเก็บตังซื้อ รอก่อนน่ะVITA

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เทคโนโลยี ไปไวมาก จะให้หยุดไม่พัฒนา แบบเมื่อก่อน คงไม่ได้แล้วล่ะนะ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    PS VITA 4G ขายได้ทุกประเทศครับ ยกเว้นไทย 555555555555555555555555555+

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ถ้าอยากเล่นตัวนี้ให้คุ้ม มีทางเดียวคือ "ย้ายไปอยู่ลาว"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    รอดูถ้าปุ่มกดขยายใหญ่ขึ้นก็น่าสนนะ
    แต่นอกนั้นไม่มีผลกับบ้านเราหุหุ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ช่างมันจะ 4G 5G ก็ตาม
    ขอแค่ ราคา มันหั่น พอเข้ามาไทย ให้มันน่าสอยหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    555+ เหมือนจะดีใจอ่ะ เห้ยย Vita มันใช้ 4G น่ะเว้ยยยเห้ยย ... ทั้งๆที่บ้านตู 3G รายเดือนราคาแทบกระอักแถมความเร็วก็ = =!!
    แต่ชอบตรงที่มี HDMI

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    4G หรือ? บ้านเรา 3G ยังใช้ไม่ได้เต็ม 100 เลย ส่วน 4G คงอีกนานกว่าบ้านแล้วจะใช้ได้ ก็ดีเหมือนกันจะได้ยังไม่ต้องเสียเงินซื้อเครื่องไม่ครับ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมสงสัยตรง USB นี่แหละ หมายความว่ามันเสียบแฟลชได๊ ได้รึเปล่า ถ้าได้ก็น่าสน ขายเครื่องเก่าทิ้งรอเครื่องใหม่
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ps vita จะ3G 4G ผมว่าก็ไม่มีผลกับไทยอยู่ดีเพราะไทยตอนนี้ 3G ก็ยังแปลกๆอยู่เลย ยิ่ง via ไม่อ่านภาษาไทยอีกขนาดผมต่อไวไฟเล่นอยู่บ้านยังไม่ค่อยเข้าเน็ตเลย ถ้าออกตัว slim มาค่อยคุยกันนะSony
    THIS IS A COMMON GUY

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ยังไม่อยากซื้อเลย เกมยังมีไม่ค่อยเยอะ
    " I play it because I love it. "

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    pivta เครื่องเก่าผมเกมยังไม่มีจเล่นเลย เกมน้อยมาก รอเยอะกว่านี้ก่อนดีกว่า