ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

Exclamation บัญชี YOUTuBE ผม ถูกร้องเรียนว่าละเมิดลิขสิทธิ์ ทำไงดีครับ ??

คือว่าผมเคยอัปโหลดสไลด์โชว์ที่มีเสียงเพลงประกอบ นานแล้ว. . . แล้ววันนี้ youtube บอกว่า GMM Grammy ร้องเรียนว่าวิดิโอนั้นละเมิดลิขสิทธิ์ youtube . . . แล้วมันให้ตอบคำถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ 4 ข้อ ผมตอบไปแต่มันไม่พ้นหน้านี้สักที (ประมาณนี้ http://guru.google.co.th/guru/thread...20744caca214d7 ) . .ครั้นจะลบวิดิโอ หรือปิดบัญชี Youtube มันก็ไม่ให้ทำอะไรเลย ทำไงดีครับ ผมจะโดนฟ้องจนหมดตัวมั้ยเนี่ยยย ช่วยด้วยครับ T-T

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไม่เป็นไรหรอกครับ เรื่องเล็กน้อย คนเขียนโดรามอนคงไม่ฟ้องคุณหรอก

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อย่างมากก็โดนปิด บัญชี ... สมัครใหม่ก็จบ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    300
    ช่วยๆกันตอบหน่อยนะครับ ผมกลัว T-T

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ไม่ถึงระดับนั้นหรอกก็แค่สมัครใหม่ไงคิดไปใหนครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    จขกท.เอ้ยย มีคนอัพหนังอัพไรเยอะแยะ ยกตัวอย่าง โคนันเต็มเลย คุณไม่โดนฟ้องโดนอะไรหรอกสบายใจได้ โดนแบน แค่นั้น
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ทำใจ ไม่ได้ตอบให้ผ่านๆไปแต่ตอบจริงๆ ก็เราไปเอาของเค้ามาลงก็ผิดอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    เขาก็แค่แบนที่คุณเอาลิขสิทธิเขามาลง

สมัครใหม่เลยครับ ง่ายดี จบเรื่องจบราว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ช่ายยย อย่าคิดมาก เขาไม่ทำไรเรามากหรอก อย่ามากแค่ติดคุก(ล้อเล่นนะ)
    เราก็เคยโดน ติดคุกอะ(ล้อเล่นอีกที) แค่แบนเบาๆ สมัครใหม่ ง่ายๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมว่านะ เค้าไม่มาเสียเวลาหรอก มันได้ไม่คุ้มเสีย ถ้าเกิดนายสู้คดีขึ้นมา เรื่องมันไม่ได้จบๆง่าย อย่างยาว การเรียกค่าเสียหายก็ต้อง
    ดูความเสียหายด้วย ถ้าคลิปนายทำให้ gmm เจ๋ง หรือเสียหายเป็นเงินจำนวณมากๆ หรือ นายได้เงินเป็นจำนวณมากๆจากการทำ เขาถึงจะฟ้องนาย
    youtube เป็นเวปสาธารณะการเมิดลิขสิทธิ์ เช่น เพลง หนัง เค้าแค่ลบออก

กล่าวขอบคุณ
    300
    ถ้าเราอยากได้ ID คือต้องทำยังไงเหรอครับ . . .คือที่ให้ตอบคำถาม 4 ข้อ ผมตอบแล้วมันก็ refesh มาหน้าเดิมไม่ไปไหนเลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    ผมก็เคย ติดลิขสิทธิ์ ผมเคยอัพ เพลงจากคอนเสริต มันไก่มาก แล้วสักพักติดลิขสิทธิ์ เขาก็ลบคลิปเรา แล้วก็เอาสิทธิในการอัพเกิน 15 นาทีออกก็แค่นั้น บัญชีเดิมยังใช้ได้ปกติ
    อัพ vdo ได้ปกติแต่ได้ไม่เกิน 15นาที
    ส่องอย่างเดียว

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ตอนผมโดน ผมตอบคำถามมันไป 10 นาทีนั่งคลิกจนเมื่อยมือกว่ามันจะปลดล็อคให้

กล่าวขอบคุณ
    300
    ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ ^^