ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72

สอบถามมือถือ ระหว่าง lumia 920 กับ Iphone 5

คือตอนนี้ผมกำลังมองมือถือ สำหรับการใช้งานทั่วไปนะครับ เล่น 3g และ Social ต่างๆ
    ที่นี้ ไปเดินดูตามร้าน สนใจอยู่ 2 รุ่น lumia 920 กับ Iphone 5 ความเร็วไม่ต่างกันมากนัก

เลยอยากสอบถามผู้มีประการณ์แต่ละรุ่น ช่วยบอกข้อดีและข้อแตกต่าง ของทั้งสองหน่อยครับ
    เพราะจริงๆก็ชอบทั้งสองอย่าง แต่มันเลือกได้อย่างเดียว แต่ lumia เล่นแล้ว รู้สึกมันแปลกใหม่ดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเห็นส่วนมากคนอื่นเขาจะเล่นพวก Iphone กับ Android นะครับที่ติดตลาดมานานกว่า WP8 ของใหม่ทำใจเรื่อง app นะครับสำหรับ Lumia920
    แต่พวก social ก็ไม่ต่างจากอันอื่นหรอกครับ ส่วนตัวผมก็ชอบทั้งสองเหมือนคุณแหละครับ ลองเลือกตามที่ชอบดูครับ
    ส่วนตัวผม ผมชอบ 920 ครับผมว่ามันทำอะไรได้มากกว่า Iphone แม้แอปจะน้อยก็ตาม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    วัดกล้องนี้ 920 กินขาด ฮ่าๆ....

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    สนใจมาจับมือถือของญี่ปุ่นดูมั้ยครับ แล้วจะลืมตลาดโลก

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    การใช้งานไม่ค่อยต่าง lumia 920 ชนะตรงกล้องเทพหล่ะครับ แต่ก็ไม่ได้เทพอะไรมากมายแบบทิ้งขาดหน่ะ เทพกว่านิด ๆ หน่อย ๆ
    ต้องคิดดูให้ดีหน่อยครับว่าเราเป็นคนแบบไหน แต่เห็นบอกใช้ social ซึ่งผมคิดว่าถ้าติด social ก็ ip5 ดีกว่าครับ
    เพราะเชื่อว่าคนรอบข้างส่วนใหญ่ตามกระแสอยู่แล้วครับ มีแต่ แอปเปิ้ล กับ แอนด๋อย อยู่แล้ว
    ซึ่งถ้าเราใช้เหมือนเค้าก็จะเล่นพวก เกม,social ต่าง ๆ กับพวกเค้าได้ครับ อย่างเช่น hayday ครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    สนใจ Sony ไหมเอ่ย
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อันไหนก็ได้ แล้วแต่ความชอบ (ในใจผมแอบเชียร์ lumia 920)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าใช้งานแค่นั้น แล้วเลือกแค่ 2 รุ่นนั้น

ผมให้ 920 ละกัน (ใช้อยู่) จะได้เป็นประสบการณ์ใหม่ๆ ไม่จำเจ ถือไปก็ไม่โหล

แล้ว CEO โนเกียบอกเป็นนัยๆว่า IG กำลังจะมา

ตอนี้แอพ top 50 ของโลกก็มีบน WP แล้วถึง 47 แอพ ที่เหลืิอ และแอพใหม่อื่นๆกำลังทยอยมา น่าจะเดือนมีนา หรือสิ้นเดือนนี้

เพราะ ver 1.1 ก็อัพได้แล้ว แก้กล้องชัดขึ้น ไวไฟเปิดตลอด และอื่นๆ

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมเชีย lumia 920 กล้องก็อินขาดละ ส่วน Iphone 5 ตายไปพร้อมกับสตีปจอบแล้วอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    lumia 920 กินขาด iphone หยุดพัฒนาตั้งแต่จ็อบตาย ยี่ห้ออื่นก้าวหน้าแซงไปหมดแล้ว

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อยากเข้าสังคมก็ Ip5 อยาก indy ก็ 920 ส่วนตัวคิดว่าใข้ Ip แล้วมีหน้ามีตา จริงไหม?
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    อยากเข้าสังคมก็ Ip5 อยาก indy ก็ 920 ส่วนตัวคิดว่าใข้ Ip แล้วมีหน้ามีตา จริงไหม?
    แล้วผมใช้มือถือญี่ปุ่นนี่อินดี้มั้ยครับ? อยากรู้คนไทยมองยังไง ช่วยตอบจะดีมากเลย

ขอบคุณครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    เดินเข้าร้านมือถือ ก็เล่นมันทั้ง2 ลองดูอันไหนถูกใจ ถ้าจะหาความเห็นเปรียบเทียบ ผมแนะนำเว็บ pdamobiz flashfly จะดีกว่าครับ เพราะแต่ละความเห็นที่นี่ค่อนข้างจะอวยเว่อร์ไปหน่อยเชื่อผมเถอะครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อยากแนะนำ sony xperia z ครับเร็วๆนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1
    แอพทาง apple จะเยอะกว่าเกมฟรีสนุกๆเยอะกว่าแอพแต่งภาพเยอะกว่า
    แต่ของ Lumia 920 กล้องสวยกว่ามาก os เร็วกว่าไม่มีค้าง ดูดเน็ตแรง แอพตอนนี้ก็เริ่มมีมากขึ้นแล้ว เห็นข่าวบอกว่าอีกไม่นานจะปล่อยแอพที่ฮิตๆกันมาให้เล่นเร็วๆนี้

ตอนนี้ผมก็ใช้920 อยู่ ถือว่าดีเลยถ้าไม่ติดว่าแอพน้อยไปนิสจะเยี่ยมมากครับ

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    กล้อง 920 เค้าจะทำมา แบบ Smooth ครับ สีจะสดๆ ดังกล้อง Canon
    ส่วน IP5 ทำมาแบบ Sharp กับสีธรรมชาติ ดังกล้อง Nikon
    เรื่องกล้องนี่ อ่านมาหลายสำนักแล้วฮะ บ้างก็ว่า IP5 ชัดกว่า บ้างก็ว่า 920 สวยกว่า ก็นะฮะ ต่างคนต่างมุมมอง
    ส่วนตัวเอียงๆ ไปทาง 920 ฮะ :P
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เชียร์ Iphone 5 ผมว่าคนใช้อะมันไม่เห็นเกี่ยวกับมีหน้ามีตาไรเลยอย่ามองไรแคบๆสิครับ

แต่ผมอยากจะบอกว่า Iphone 5 ถ้าคุณมีมันอะคุณไม่เหงาแน่นอนมันมีอะไรให้ทำกับมันเยอะมากกว่าถ่ายรุปแบบชัดๆ

เหมือนเพื่อนแก้เหงาเลยก็ว่าได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    มันไม่เกี่ยวกับอินดี้หรืออะไรหรอกครับ คนที่พยายามทำตัวต่างจากคนอื่นมักจะไม่ใช้หรือทำตามที่คนส่วนใหญ่ทำเพราะกลัวไม่เด่น กลัวโดนหาว่าตามกระแส หรือเรียกสั้นๆว่าเด็กแนว หรือเด็กพยายามแนว

ส่วนคนที่เลือกใช้อะไรที่ตัวเองต้องการและเข้ากับตัวเองมากที่สุดโดยไม่สนกระแสสังคมและไม่ตั้งแง่อคติกับของที่คนอื่นใช้ ผมว่าคนแบบนี้มีน้อยลงทุกวันๆ เพราะส่วนใหญ่เลือกค่ายย้ายข้างกันหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    แล้วผมใช้มือถือญี่ปุ่นนี่อินดี้มั้ยครับ? อยากรู้คนไทยมองยังไง ช่วยตอบจะดีมากเลย

ขอบคุณครับ
    เห็นแล้วก็สวยนะของญี่ปุ่นแต่ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ไม่อยากโหลใช้Lumiaซะ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    lumia เสียวกว่าคะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ที่ผมสนตอนนี้ คือ Lumia จะมี ลายไหม ไม่อยากเสียเงิน เรื่องการสื่อ สาร แต่ถ้าเรื่องถ่ายรูป ก็อยากได้แอพแต่งเยอะๆหน่อย (ตอนนี้สนใจ Lumia อยู่) แต่พอเข้ามาดูกระทู้นี้แล้วรู้ว่า Lumia เล่น ลาย เล่น อินตาแกรมไม่ได้ ก็เริ่มรังเล ละ ขอความเห็นหน่อยกำลังจะซื้อ Lumia ดีไหม
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ผมเชีย lumiaน่ะ แฟนผมจะซื้อให้แต่เสียอย่างเดียวผมใช้มะเปนปกติใช้แต่ ไอโมบาย
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมใช้ Lumia 920 อยู่เพราะว่ามันถ่ายรูปชัดมาก555ผมทำวิดิโอส่งครู ครูนึกว่าใช้กล้องcanonตัวละแสนซะอีก
    แต่ถ้าชอบแบบsocialอัพรูปไรพวกนี้ก็ iphone เถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
    แต่ถ้าชอบอะไรที่แปลกใหม่แนะนำเลยครับ Lumia 920 หรือไม่ก็ Sony Xperia Z(แอบชอบอยู่สวยมากกกกกกก)
    รับรองครับNokiaไม่ทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว เพราะหลังจากจ็อบลาโลกไปผมก็เริ่มลาแอปเปิ้ลไปพร้อมๆกับจ็อบครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    Lumia920 เลยครับ ถ้าไม่มั่นใจไปลองเล่นดู
    ส่วน iphone5 ไม่ต้องลองเล่นหรอกครับ ไม่ต่างกับ 4s เลย ขอเพื่อนเล่นก็ได้ครับ

Lumia920 แพ้ i5 แค่เรื่องแอพเรื่องเดียวครับ อย่าอื่น ไม่เห็นฝุ่น ผมใช้อยู่ จบ...
    Huawei Mate9 Pro