ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2009][PC][Indie-Horor] Ao Oni ผียักษ์ม่วงอาเบะไล่ฆ่า [V 6.23][15 MB][FULL][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

2 คะแนน
    7 คะแนน

เกมนี้ จะเป็นเรื่องราวของกลุ่มเด็กมัธยมที่ใจกล้าเข้าไปล่าท้าผีในบ้านร้างแห่งหนึ่ง โดยไม่คาดฝันพวกเขาแต่ละคนก็ถูกทให้แยกออกจากกัน และค่อยๆถูกกำจัดไปทีละคน
    บางที...นี่อาจจะเป็นวิญญาณที่สิงสถิตอยู่ในบ้านร้างหลังนี้...ก็เป็นได้

เกมนี้ จะทำให้คุณพบกับตัวคุณในสมัยเด็กที่กำลังนั่งเล่นเกม 16 Bit อยู่ เพราะระดับความสวยของเกมนี้นี้อยู่ระดับ 16 Bit แต่เกมนี้จะมีจุดโดดเด่นที่ทำให้เกมอินดี้ไฟล์เล็กๆแบบนี้กลับมีคนรู้จักมากมาย รวมถึง Heart Locker นักสปอยเกมคนไทยชื่อดัง ก็ได้นำเกมนี้มาเล่น บอกได้อย่างไม่อายปากเลยนะครับว่าเกมนี้นอกจากภาพยังไม่หลอนแล้ว เสียงเพลงมันก็ไม่ได้ทำอะไรให้มากกว่า สิ่งเดียวของเกมนี้ก็คือการที่ระหว่างตัวเอกของเราสำรวจบ้านร้างหลังนี้ จะมีการ Random สุ่มการเกิดของผีอาเบะยักษ์ม่วง(หรือ Ao Oni)มาวิ่งไล่เรา ถ้ามาถึงตัวก็เกมโอเวอร์ เราต้องวิ่งไปหลบในที่ต่างๆตามทีเกมเอื้ออำนวยมาให้....บางที นี่อาจจะเป็น...ความน่ากลัวเดียวของเกมนี้...ก็เป็นได้

Video

Full Download

V 6.23

วิธีการดาวน์โหลดไฟล์จาก One2Up
    1. เปลี่ยนชื่อไฟล์จากตัวอักษรมั่วๆเป็นชื่อที่เราจดจำได้ง่ายพร้อมกับลงท้ายด้วยคำว่า part 1,part 2,part 3,... โดยตั้งชื่อ part ให้ตรงกับ part ที่เราดาวน์โหลดไป
    2. รวมทุก part วางไว้ในตำแหน่งโฟลเดอร์เดียวกัน
    3. แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม WinRAR

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 5th October 2013 เมื่อ 10:03
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2
    ขอยคุณมากเลยครับ ผมเห็นรูปมันตกใจทุกทีเบย 55555
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ขอดันซักนิดนะครับ
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณคร๊าบ ตามมาเก็บ อิอิื

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ตัวนี้อัพเดทล่าสุดเลยใช่ไหมครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    ตัวนี้อัพเดทล่าสุดเลยใช่ไหมครับ
    ในตอนนั้นนะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: