ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

รวมพลคนเล่นเกม Co-op และ Multiplayer พร้อมวิธีการ Lan/Online มีภาพประกอบ

Update : ผมย้าย Guide ไปลงในบอร์ดและปรับแยกตามเกม เพื่อง่ายแก่การตอบคำถาม ก่อนใช้งานบอร์ด Guide ต้องสมัครสมาชิกก่อน ใครมีปัญหาเกี่ยวกับวิธีการ สามารถโพสต์ถามได้ในบอร์ดนั้นเลยครับ เพื่อที่คนต่อๆไปที่พบปัญหาเดียวกันจะสามารถแก้ปัญหานั้นได้ เพราะผมก็เบื่อที่ต้องมาตอบคำถามเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมา

ใครชอบแบบนี้ ขอให้ช่วยกันดันกระทู้นะครับ จะได้มาคนมาเล่นกันเยอะๆ ถ้าไม่ช่วยกันดันแสดงว่ามันไม่มีประโยชน์ เพราะงั้นต่อไปผมก็จะทำแค่เล่นกันเองกับเพื่อน เพราะว่าทำแบบนี้ก็เสียเวลาเหมือนกันครับ ในเมื่อมันไม่มีใครสนใจทำไปก็ไร้ค่าครับ

คำเตือน : การเล่นแบบ Crack Steam การเล่นแบบนี้ไม่มีความแน่นอนว่าจะสามารถเล่นได้ตลอดไป วันนี้เล่นได้ แต่พรุ่งนี้อาจจะเล่นไม่ได้ก็ได้ รวมทั้งอาจจะปัญหาเกิดขึ้นมากมาย คนที่จะเล่นต้องทำใจและมีความอดทน หากคุณชอบเกมนั้นๆหรือว่าเกลียดความยุ่งยาก ผมแนะนำให้สนับสนุนของแท้ เพราะมีปัญหาน้อยกว่ากันเยอะครับ แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีเพื่อนเล่นครับ มีเยอะแยะครับ จากทั่วโลกเลย แม้แต่ผมเองก็ยังสนับสนุนของแท้เช่นกันครับ

======== Game Download========== (รวม MP Fix ไว้แล้วแตกไฟล์เล่นได้เลย)

======== Game Guide==========

Upcomming Game Guide

Not Working (ยังใช้ไม่ได้ หรือ ขั้นตอนซับซ้อนเกินในการเล่น)

Game Guide Online Free to Play

Game Guide

กลุ่ม Steam - กลุ่มที่เอาไว้เล่นกันบน Steam ครับ
    http://steamcommunity.com/groups/playcoopgame

กลุ่ม Facebook - คนที่มีปัญหาอะไรถามในกลุ่มได้เลยครับ มีคนคอยช่วยตอบอยู่ครับ
    http://www.facebook.com/groups/playcoopgame/

Forum - คนที่มีปัญหาอะไรถามในนี้ได้ เพราะแยกเป็นเกมไว้แล้ว จะได้ง่ายแก่การตอบ และถาม และเพื่อคนต่อๆไปด้วย
    http://playcoopgame.com/forum/

วิธีการเล่น Co-op หรือ Muliplayer
    Local - เป็นเกมที่เล่นบนเครื่องเดียวกัน ไม่ว่าจะ Spilt-Screen หรือแบบที่ใช้จอเล่นร่วมกันในจอเดียว
    Lan - เป็นระบบ System Link ของเครื่อง ไม่จำเป็นต้องใช้ Internet โดยมากแล้วจะใช้ IP Class-C ในการเล่นครับ
    Online - การเล่นออนไลน์ จะต้องใช้ ID หรือรหัสเพื่อทำการเข้าเล่นผ่าน lobby ของผู้ให้บริการเกมนั้นๆ แต่ที่สามารถเล่นได้ฟรี คือ Gamespy ส่วน Uplay/Origin/Game for Window Live สำหรับคนที่ซื้อของแท้เท่านั้นครับ
    Lan/Online (ต้องใช้ Stream) - การเล่นแบบ Lan หรือ Online จะต้องใช้ Steam ในการเล่น โดยผู้เล่นต้องมี ID ของ Steam ในการเล่น
    Tunngle และ Hamachi
    สำหรับนักเล่นเกมในยุคนี้คงจะรู้จักกันเป็นอย่างดี มันคือ VPN ดีๆนั่นแหละ ซึ่งเป็นเครือข่าย Lan เสมือนบน Internet เพื่อให้สามารถ Lan กับได้บนเครือข่ายนั่นเอง ซึ่งจริงๆแล้ว VPN มีเยอะแยะมากมายกว่านี้ ซึ่งแล้วแต่คุณจะเลือกใช้ครับ
    Tunngle : http://www.tunngle.net/index.php?l=en
    Hamachi : https://secure.logmein.com/products/hamachi/
    การเล่น Lan/Online (ต้องใช้ Stream)
    การเล่นกับเพื่อนของคุณมี 2 วิธีคือ
    - การเข้าร่วมเกมผ่านทางรายชื่อเพื่อนใน Steam ของคุณ [สำหรับคนที่มี Key แท้จะสามารถชวนเพื่อนได้ครับ ถ้าคนไม่มีได้แต่รอรับแอดเท่านั้น]
    - การเข้าร่วมเกมผ่านทางกลุ่มใน steam ใครไม่มีกลุ่มเล่นให้เข้ากลุ่มนี้เลยครับ PlayCoopGame

สิ่งสำคัญที่ต้องมีในการเล่น Lan/Online

- Steam และไอดี Steam (คนที่ไม่มีสมัครไว้เลยครับ)
    - Greenluma
    - ตัวเกมที่จะใช้เล่น
    - Crack MP ของเกมนั้น (จะอัพให้อยู่แล้ว ที่สำคัญคือต้องมีตัวเกม และเวอชั่นที่ถูกต้อง)

Steam Tutorial
    Tutorial อื่นๆ
    เว็บไซต์ Game Guide
    http://playcoopgame.com/

ใครอยากลองทำตาม Guide ใน Tunngle ดูก็ได้นะครับ ส่วนมากเกมที่มีระบบ Lan ในตัวอยู่แล้ว จะสามารถใช้ได้ครับ แต่เกมที่ใช้ Steam เล่นบางตัวก็อาจจะใช้ไม่ได้ครับ
    แต่ทำแล้วอย่าเพิ่งมาถามผมนะครับ เพราะถ้ายังไม่ได้ลองก็ตอบไม่ได้ครับ เพราะ Guide บางอันมันเก่ามากแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kantanasoft อ่านกระทู้
    Co - op

http://www.tunngle.net/wiki/Special:PrefixIndex

อันนี้ก็เล่นได้ 100 % ครับ เผื่อเป็นทางเลือก อันนี้เป็นสารบัญเกม อยากออนไลน์เกมไหนก็เลือกได้เลย แล้วก็ทำตามวิธีที่บอก แต่เล่นในทุกเกมใน list ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 12th May 2013 เมื่อ 21:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 148 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-cobra-, 0875416998, 3zip, 7|z๏Sc, akanent, AloneWolf, ampon1901, atikomball, BlackReBle, boy80912, boyzasupep, bugseak, cdvcdmp70, chain76, chapMU, chwt1234, codeinw, cook2499, CrocoZz, D.Fozer, DeadSpace, DEFJAMTOPFY, dekhere, dekspyware, dekzamak, donuthaha, doraemong20, doujin, evan, extrembom, Ezio-Yokarite, FadeHeart, FakeYim, Ffieldz', first12340, folklnw, Frame~[F], FTan2552, funoom022, games3707, gamespore, gudjung007zaza, gunkun444, hades051, HaHaHaBank, halozx625, ham7541, HiPz, iamindywave, Ibanez, idozal, inzxtopa, iPoweRx, jamlnwww, jetzjamez, jobiiijobb, joehala01, Jomezeollo, jta, karn0088, kategrean, keroๆ, kittichaipai, kittipob007, kocudara, kwaemaru, l2oSza, lnw2011, lordkingdo, lordtim, mack3652, MadMax_Demon, manlast555, manopstn, Minecraft, mineseed, misszee2012, mongkolzaaaa, MonkeyDLuffy, mosjamos, Msguzs, Napon, nayninezaa, nengzahaha12, neroanglery, netgulood, No.2, nookza86, noppawich, nutguza117, oboopeko, ohm31673, pariwat, part321, Partyz, PASS, patpatzzz, patza852, perry113, petchcmu, phir123, phunyaoon, PINK, poapoasa, pominw787898, PorFG141, Poyo_ts, protokas, redjinna, regention, rofteamza10, sAm3, Sandqueen, sarutx800, singtowark, Sleeping_Pee, sonvageto, sopmod, srimanee, Super_Man, tarkon123, tenmza0, thaiemotion, TheMasterOm, Tiair, titanoon, toodza12, tum99, tyrannous, ultramanbabe, watcharawoot, Wesker, WgunW, Winters, winzxcvb00, zanuk9876, Zean_Neo, Zello, zerohour, zGanKerz, zombie, ZoMBiE_K, [CM]Punkz, [win], _ZerO_, คนห่วยๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    Local Play

All Zombies Must Die
    Castle Crasher
    Dead Block
    Dynasty Warriors 6
    LEGO Harry Potter: Years 1-4
    LEGO Harry Potter: Years 5-7
    LEGO Indiana Jones 2 The Adventure Continues
    LEGO Star Wars III: The Clone Wars
    Marvel : Ultimate Alliance
    The Cursed Crusade
    The House of The Dead
    The House of The Dead 2
    The House of The Dead 3
    Trine
    Trine 2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 24th February 2013 เมื่อ 21:45

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    Game Guide : Lan/Online (Steam) แต่ต้องรอทดสอบอีกที

Aliens Colonial Marines
    Alien Swarm
    Awesomenauts
    Blades of Time
    Brink
    Bunch of Heroes
    Call of Juarez the Cartel
    Damnation
    Dead Island
    The Darkness II
    Dead Horde
    Dungeon Defenders
    Dungeon Siege III
    Dungeonland
    Dungeon & Dragon Daggerdale
    E,Y,E Divine Cybermancy
    F.E.A.R. 3
    Hunted: The Demon's Forge
    Left 4 Dead
    Left 4 Dead 2
    Lost Planet 2
    Magicka
    Orcs Must Die 2
    Painkiller Hell & Damnation
    Portal 2
    Primal Carnage
    Primal Fears
    Saint Row The Third
    Sanctum
    Serious Sam HD: The First Encounter
    Serious Sam HD: The Second Encounter
    Serious Sam 3: BFE
    Sniper Elite V2
    Sonic and All Stars Racing Transformed
    Spec Ops The Line
    The Scourge Project Episode 1 and 2
    Trine 2
    Warhammer 40000 Space Marine
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 24th February 2013 เมื่อ 21:47

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    Game Guide : Lan พวกนี้น่าจะสามารถเล่นผ่าน Tunngle ได้ครับ เคยทดสอบ Lan กันมาแล้ว

Conflict: Denied Ops
    Day of the Zombie
    Diablo
    Diablo 2
    Dungeonland
    Dungeon Defenders
    Dungeon Lords
    Dungeon Siege
    Dungeon Siege 2
    Borderland
    Borderland 2
    Damnation
    Dead Epidemic
    Demigod
    Inversion
    Gear of War
    Killing Floor
    Land of the Dead
    Loki
    Lost Planet 2
    Nitro Family
    Neverwinter Nights
    Neverwinter Nights 2
    No One Lives Forever
    Operation Flashpoint 2: Dragon Rising
    Operation Flashpoint: Red River
    Raven Squad
    Resident Evil 5
    Sacred
    Sacred 2: Fallen Angel
    Saints Row 2
    Serious Sam
    Serious Sam 2
    Space Siege
    System Shock 2
    Titan Quest
    Terraria
    Tom Clancy's Ghost Recon Advanced Warfighter
    Tom Clancy's Rainbow Six Vegas 2
    Tom Clancy's Splinter Cell: Conviction
    Torchlight II
    Trapped Dead
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 18th February 2013 เมื่อ 20:23

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    คุณ Gametoon อีกแล้ว
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แล้ว DEAD SPACE 3 CO-OP เล่นผ่าน Tunngle ได้เปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อยากเล่น Left 4 Dead 2

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ssaim99 อ่านกระทู้
    แล้ว DEAD SPACE 3 CO-OP เล่นผ่าน Tunngle ได้เปล่าครับ
    Deadspace 3 ไม่มีทางเป็นไปได้ในขณะนี้ครับ เพราะใช้ ID origin

ปล.วันนี้ Steam และ Greenluma อัพเดตนะครับ ให้อัพเดต Steam แล้ว ดาวโหลด Greenluma เวอชั่นใหม่ไปทับครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 15th February 2013 เมื่อ 18:48

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    Warhammer 40000 Space Marine อยากทราบวิธี online มากเลยครับ อยากไว้เล่นกับเพื่อน.. ที่ต่างจังหวัด

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    L4D2 garenaไง บอกไปแล้ว แต่คงโดนลบไป เข้าการีน่าเปลี่ยนประเทศเป็นUK ผมคงแนะนำที่โหลดเกมส์ไม่ได้เดี๋ยวโดนอุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    Local Play

All Zombies Must Die
    Castle Crasher
    Dead Block
    Dynasty Warriors 6
    LEGO Harry Potter: Years 1-4
    LEGO Harry Potter: Years 5-7
    LEGO Indiana Jones 2 The Adventure Continues
    LEGO Star Wars III: The Clone Wars
    Marvel : Ultimate Alliance
    The Cursed Crusade
    The House of The Dead
    The House of The Dead 2
    The House of The Dead 3
    Trine
    Trine 2
    อ้านบนนี้คืออะไรครับนิ รู้สึกว่าจะมีอยู่สองสามเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordkingdo อ่านกระทู้
    อ้านบนนี้คืออะไรครับนิ รู้สึกว่าจะมีอยู่สองสามเกมส์
    Local - เป็นเกมที่เล่นบนเครื่องเดียวกัน ไม่ว่าจะ Spilt-Screen หรือแบบที่ใช้จอเล่นร่วมกันในจอเดียว

คือเกมที่เล่นกันบนเครื่องเดียวกันนั่นแหละครับ จะต่อจอยเล่นหรือว่าเล่นบน keyboard เดียวกันก็ได้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ยอดเยี่ยมครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Blog Entries
    1
    Trapped Dead นี่ lan ได้แน่นอนหรือปล่าวครับ และ lan ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz18420255 อ่านกระทู้
    Trapped Dead นี่ lan ได้แน่นอนหรือปล่าวครับ และ lan ยังไงครับ
    Trapdead Lan ได้แน่นอนครับ รู้สึกว่าจะมีการต่อผ่านทาง ip ได้ แต่ข้อเสียของเกมนี้คือ
    progress หรืืออะไรต่างๆที่เราเล่นใน multiplayer จะไม่เซฟครับ คือแค่เอามา coop เป็นครั้งๆไปแค่นั้นครับ
    ถ้าเก็บปืน เก็บกระสุนได้ หรือเล่นจนเคลียร์ มันก็ไม่เซฟ แล้วด่านก็ไม่ปลดล๊อคด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Aliens Colonial Marines เล่นไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร wi7

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ตามมาเจิม ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    1
    Trapdead Lan ได้แน่นอนครับ รู้สึกว่าจะมีการต่อผ่านทาง ip ได้ แต่ข้อเสียของเกมนี้คือ
    progress หรืืออะไรต่างๆที่เราเล่นใน multiplayer จะไม่เซฟครับ คือแค่เอามา coop เป็นครั้งๆไปแค่นั้นครับ
    ถ้าเก็บปืน เก็บกระสุนได้ หรือเล่นจนเคลียร์ มันก็ไม่เซฟ แล้วด่านก็ไม่ปลดล๊อคด้วยครับ

คือ ไม่ว่าเราจะเล่นไปถึงไหนท่าเล่นไม่จบก็ต้องเริ่มเล่นใหม่ใช่หรือปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz18420255 อ่านกระทู้
    คือ ไม่ว่าเราจะเล่นไปถึงไหนท่าเล่นไม่จบก็ต้องเริ่มเล่นใหม่ใช่หรือปล่าวครับ
    คือต้องเล่นแบบคนเดียวถึงจะปลดล๊อคด่านหรือเก็บไอเทมมาใช้ในด่านต่อไปได้ครับ ถ้าเล่นแบบ Lan ก็เหมือนแค่เล่นเฉยๆ แต่มันจะไม่เก็บข้อมูลอะไรเลย เวลาจบด่าน ด่านก็ไม่ปลดให้ ไอเทมที่เก็บมาตอนเล่นหลายคนจะหายหมด สรุปคือเล่นหลายคนก็แค่เล่นเอาสนุกเฉยๆ ทำอะไรไม่ได้

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    1
    มีวิธีเล่น Red Alert 2 (Yuri Revenge) ไหมครับ
    ............................................................

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rafino13663 อ่านกระทู้
    มีวิธีเล่น Red Alert 2 (Yuri Revenge) ไหมครับ
    Tunngle น่าจะได้นะครับ ลองดูครับ

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    Tunngle น่าจะได้นะครับ ลองดูครับ
    ที่ไม่ใช้ Tunngle ลงแล้วมีปัญหา
    ............................................................

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rafino13663 อ่านกระทู้
    RA2 นี่เห็นมีเซิฟเปิดอยู่นะครับ >>>>> http://www.thaira2.com/ <<<< ตามนี้เลย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เห็นว่า HAWX 2 มีแคร๊กกันแล้ว น่าจะมีคนเล่นออนไลน์นะนี่ อิอิ