ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 62 จากทั้งหมด 67 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12526061626364 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,526 ถึง 1,550 จากทั้งหมด 1657
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมมีปัญหา เข้าเกมได้แต่พอจบจากฉากมันค้างไปเลย ทำไงดีล่ะเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงแบบ FULLGAME - DIGITAL DELUXE แล้วลงอัพเดต UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED แล้วลง Crack ที่มากับอัพเดต พอเข้าเกมส์แล้วจอดำมีแต่ลูกศร Mouse อ่ะครับต้องทำยังไงเหรอ

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ผมโหลดตัว FULLGAME - RELOADED มาเสร็จแล้วครับ

ลงเสร็จแล้ว ต้องลง UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED , UPDATE-1.1 INTERNAL-RELOADED

CRACK-FIX-2 INTERNAL-RELOADED , CRACK-FIX INTERNAL-RELOADED , CRACK-RELOADED

ตัวไหนอะไรบ้างครับหรือว่าต้องลงให้หมดทุกตัวเลยครับ

รบกวนหน่อยนะครับท่าน Ramis ขอบคุณมากๆครับ
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanonamnaj อ่านกระทู้
    ผมโหลดตัว FULLGAME - RELOADED มาเสร็จแล้วครับ

ลงเสร็จแล้ว ต้องลง UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED , UPDATE-1.1 INTERNAL-RELOADED

CRACK-FIX-2 INTERNAL-RELOADED , CRACK-FIX INTERNAL-RELOADED , CRACK-RELOADED

ตัวไหนอะไรบ้างครับหรือว่าต้องลงให้หมดทุกตัวเลยครับ

รบกวนหน่อยนะครับท่าน Ramis ขอบคุณมากๆครับ
    ลง UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED อย่างเดียวเพียว ๆ ไม่ตงลง crack หรืออะไรอีกเลยครับ ผมเล่นได้ แต่ไม่รู้บอสใหญ่จะบั๊คป่าวนะ ถ้าบัคก็ลงตัวแก้ ลองดู ๆ ถ้าลงตัวแก้แล้วเซฟหายห้ามด่าแม่ผมนะ เพราะผมก็ยังเล่นไม่ถึงบอสใหญ่ พอภาค 3 ออก ผมก็ขุดมาเล่นตั้งกะภาค 1 เรียงมาเลยเนี่ย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ลง UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED อย่างเดียวเพียว ๆ ไม่ตงลง crack หรืออะไรอีกเลยครับ ผมเล่นได้ แต่ไม่รู้บอสใหญ่จะบั๊คป่าวนะ ถ้าบัคก็ลงตัวแก้ ลองดู ๆ ถ้าลงตัวแก้แล้วเซฟหายห้ามด่าแม่ผมนะ เพราะผมก็ยังเล่นไม่ถึงบอสใหญ่ พอภาค 3 ออก ผมก็ขุดมาเล่นตั้งกะภาค 1 เรียงมาเลยเนี่ย
    ขอบคุณมากๆครับ

แหม๋ ท่าน blacklotus55 ผมไม่ด่าแม่ท่านหรอกน่า ถ้ามันเป็นอย่างนั้นอะนะ

แต่ก็ขอบคุณมากๆนะครับ ยังกำลัง งง อยู่ว่าจะลง Crack ตัวไหนบ้าง
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมโหลด FULLGAME - DIGITAL DELUXE ไป, แต่ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรต่อ??? เข้าเกมไม่ได้ ช่วยด้วย !!!

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ riobeer อ่านกระทู้
    ผมโหลด FULLGAME - DIGITAL DELUXE ไป, แต่ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรต่อ??? เข้าเกมไม่ได้ ช่วยด้วย !!!
    ก็แตกไฟล์รอบแรกจะได้ SRP17.C3D.BY.RAMIS.rar แล้วเราก็แตกไฟล์นี้แหละ จะได้โฟลเดอร์ ตัวเกมมาเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ (ไม่มีการ install) คือโฟลเดอร์ที่แตกได้หน่ะแหละ มันคือ "เกม"

แล้วก็เข้าเกมที่ CRYSIS 3 DIGITAL DELUXE EDITION\Crysis3.Digital.Deluxe\Bin32

คือตัว shortcut เข้าเกมก็อยู่ในโฟลเดอร์ Bin32 เนี่ยแหละ ให้เอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางในโฟลเดอร์นี้แหละ แล้วก็ไม่ต้องลง Crack อะไรอีกแล้ว เล่นได้เลยที่ CRYSIS3.exe

ถ้าขยันหน่อยก็สร้าง shortcut แล้วเอาไปไว้ที่ Desktop จะได้เข้าเกมง่าย ๆ (อันนี้ไม่ต้องบอกก็คงรู้มั้ง )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ผมโหลด UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปแล้วพอแตกไฟล์ มันดันบอกไฟล์เสียซะนี่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ดันเกมส์ hot
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    168
    โอ้โห !!!!!!!!

เข้าเล่นได้ เล่นไปแรก ๆ เอ๊ ไมมันกระตุกจัง 1024x768 ปรับเป็น low แล้ว ก็ยังกระตุก เสป็คตูข้าไม่น่าจะเก๊ขนาดเล่น low ไม่ได้ หรือ crack จะไม่ดี

Phenom II x 4
    8 Gb ram
    Geforce gtx 550 ti

เอ๊ หรือเป็นที่เกมว๊าาา

ออกไปดู youtube gtx 680 ยังไม่ค่อยจะเนียน จะพริ้วเลย

ถวายบังคมลาล่ะครับพี่น้อง ลบเกมออกแล้วไรท์ตัวลงเก็บไว้ในทันที

ไว้รวยเมื่อไหร่ ค่อยไปถอยคอมใหม่มานั่งเล่น

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โหลด Full-Reloaded โหลดได้ไม่มีปัญหา เล่นได้ 100% ครับ แต่ขอติในกรณีของแคร็ก Fix หน่อยนะครับ คือในกรณีมีแคร็ก Fix หลายตัว หรือ Crack Update หลายเวอร์ชั่น ก็รบกวนบอกวิธีติดตั้งว่าอย่างไร ติดตั้งแบบไหนอันไหนก่อน
    ถ้าเป็นวิธีอย่างละเอียดยิ่งดีครับ บางทีผมงง ไม่รู้จะลงอันไหนดี เดี่ยวบางทีลงผิด อันไหนลงก่อนลงหลังก็ต้องมานั่งลงใหม่ ก็เป็นขอเสนอแนะถ้าลำบากไปก็ขออภัยครับ แต่เพื่อความสะดงกสะบายไปอีกขั้น

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    พอเลือก โหมด เสร็จ มันก็เป็นแบบนี้เลยอะครับ

และอีกอย่างเวลาเข้าเล่นภาพไม่เต็มจออะครับ ต้องไปปรับตลอด ต้องแก้ไขยังไงครับ

หรือผมลง Crack ไม่ถูกวิธี ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ตัวเกมส์ที่ใช้ FULLGAME - RELOADED
    Crack ที่ใช้ CRACK-FIX-2 INTERNAL-RELOADED
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neverstop : 8th April 2013 เมื่อ 19:13

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมทำแล้ว ไม้ได้ คร้บ! ผมเอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางในโฟลเดอร์ Bin32 แล้ว แต่พอ กดที่ CRYSIS3.exe มันบอกว่า ยังไม่ได้ติดต้ัง Origin, หรื ผมต้อง ลงต้ว Crysis.3.Update.v1.2 นั้นด้วย???หรื แค่เอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางไว้ที่ Bin32 เสีย เสีย แล้ว เข้า เล่นได้เลีย, ช่วยหน่อย ครับ พี่ blacklotus55. ขอบคุณ นะครับ.

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ก็แตกไฟล์รอบแรกจะได้ SRP17.C3D.BY.RAMIS.rar แล้วเราก็แตกไฟล์นี้แหละ จะได้โฟลเดอร์ ตัวเกมมาเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ (ไม่มีการ install) คือโฟลเดอร์ที่แตกได้หน่ะแหละ มันคือ "เกม"

แล้วก็เข้าเกมที่ CRYSIS 3 DIGITAL DELUXE EDITION\Crysis3.Digital.Deluxe\Bin32

คือตัว shortcut เข้าเกมก็อยู่ในโฟลเดอร์ Bin32 เนี่ยแหละ ให้เอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางในโฟลเดอร์นี้แหละ แล้วก็ไม่ต้องลง Crack อะไรอีกแล้ว เล่นได้เลยที่ CRYSIS3.exe

ถ้าขยันหน่อยก็สร้าง shortcut แล้วเอาไปไว้ที่ Desktop จะได้เข้าเกมง่าย ๆ (อันนี้ไม่ต้องบอกก็คงรู้มั้ง )

ผมทำแล้ว ไม้ได้ คร้บ! ผมเอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางในโฟลเดอร์ Bin32 แล้ว แต่พอ กดที่ CRYSIS3.exe มันบอกว่า ยังไม่ได้ติดต้ัง Origin, หรื ผมต้อง ลงต้ว Crysis.3.Update.v1.2 นั้นด้วย???หรื แค่เอา UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางไว้ที่ Bin32 เสีย เสีย แล้ว เข้า เล่นได้เลีย, ช่วยหน่อย ครับ พี่ blacklotus55. ขอบคุณ นะครับ.

Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523
    Thank YOU ^6
    นัก UPLOAD มือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เล่นได้แน่นอน ขอบคุณครับ

i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ riobeer อ่านกระทู้
    ที่ผมบอกว่า UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปวางเนี่ย ให้เอา ตัว "ไส้" ที่อยู่ในไฟล์ซิป แตกออกมาวางไว้ที่ Bin32 นะครับ หรือ........

(((((((((( คุณวางทั้งซิปมันไปเลย )))))))))))

^^^^^ เอาฮาหน่ะ

ไม่ได้ติดตั้งอ่ะครับ ผมโหลดตัว

FULL GAME DIGITAL DULUXE มา แตกไฟล์ได้โฟลเดอร์ตัวเกม แล้วผมแตกไฟล์ UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED วางลงในโฟลเดอร์ Bin32 อ่ะครับ ผมก็เล่นได้

แต่เสป็คไม่ถึง ลบทิ้งไปแล้ว ขอดูรูปที่ขึ้นได้ไหมครับ เผื่อท่าน ramis จะบังเอิญผ่านมาเห็นแล้วก็ตอบ แต่ผมก็เข้ามาดูมู้นี้เรื่อย ๆ นะ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    วิธีลงเกมส์(ฉบับของผม)
    หลังจากลงแล้วเกิดอาการแบบ ในภาพ เป็นหลายๆรอบ

ผมก็หาวิธีการลงเกมส์และการแก้ไขได้ดังนี้
    -ติดตั้ง Origin จากเว็ปนี้ www.store.origin.com
    -ลงเกมส์ Crysis 3 แบบ FULLGAME - RELOADED จะให้เลือกว่าจะติดตั้งที่ไหน จากนั้นก็ติดตั้ง
    -แบบCrysis 3 DIGITAL DELUXE EDITION แตกไฟล์ที่โหลดมาจะได้เป็น ตัวเกมส์ เลย
    -หลังจากติดตั้งเสร็จอย่าเพิ่งลง Crack เด็ดขาด
    -ให้โหลด UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED จากนั้นแตกไฟล์ และไปหา ตัวอัพเดท 1.2 มันจะให้เราเลือกไฟล์ที่ติดตั้งตัวเกมส์ จากนั้นก็ติดตั้งไป
    -นำ Crack ที่อยูใน UPDATE-1.2 INTERNAL-RELOADED ไปใส่ในไฟล์ Bin32 (ในโฟรเด้อที่เราลงเกมส์)
    -การเข้าเล่น คลิกขวา ที่ไอคอนเกมส์ Crysis 3 จากนั้น Run as Administrator ตอบ YES
    -ไอคอนเกมส์จะอยู่ใน Bin32 หรือ สร้างเอาไวที่ Desktop ก็ได้เพื่อความสะดวก
    ปล.นี่เป็นการลงแบบ ของผม แต่มันทำให้ผมเล่นได้ 100%

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    UPDATE-1.3 INTERNAL-RELOADED
    ลงอัพเดทแล้วใช้แคร็กของตัวอัพเดทไปเลยไม่ต้องไปลงแคร็กอื่น - changelog

FileCondo || SaveUFile || MEGA || One2Up || PutLocker || UpAFile || MultiUpload

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่รู้มีใครถามหรือยัง ไล่อ่านไม่ไหว คือว่าเล่นไปจนถึงด่านที่ต้องหยิบปืนเอเลี่ยนมาเพื่อยิงใส่หอคอยที่มีปืนติดอยู่ แต่พอหยิบปืนมาดันไม่มีลูก เลยไปหาดูในยูทูปเค้าหยิบมายิงได้เลย และท๊อปคอมเม้นก็เจอปัญหาเดียวกับผมคือปืนไม่มีลูกไม่รู้จะหาจากไหน แต่ก็มีแต่คนกด Like แต่ไร้คำตอบ ใครที่ทราบคำตอบรบกวนด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChamPSonE : 15th April 2013 เมื่อ 15:42
    My PC : Cpu : AMD FX6350 VGA : MSI R9 390x 8Gb Ram : 8GB DDR3 1600 P/s : Cooler Master v750 semi modular Case : Cooler Master 690 ii plus Heatsink : Cooler Master hyper v6 GT

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมเล่นด่านแรกผ่านไปไม่มีอะไรนะ แต่พอเริ่มด่านที่2 มันเด้งอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลง Blackbox เข้าเกมส์เล่นได้หมด
    แต่ฉากแรกที่เราควรยืนบนพื้นแต่ของผมมันตกลงไปในน้ำ แล้วก็ของร่วมถึงฉากหลายๆอย่างหายไปหรือไม่ก็กลายเป็นลูกบอลใหญ่ๆ ช่วยด้วยนะครับ

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมทำตามคุณ neverstop เล่นได้ 100% ครับ ขอบคุณมากๆครับ คุณ Ramis และ คุณ neverstop มากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ของผมลง crack เสร็จแล้วกดเข้าเกมส์เป็นแบบนี้อ่ะครับ

Tags for this Thread