ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

“ไฟนอลแฟนตาซีแทคติกส์” เตรียมเปิดศึกบน Android [ซ้ำขออภัย]

“ไฟนอลแฟนตาซีแทคติกส์” เตรียมเปิดศึกบน Android

--------------------------------------------------------------------------

ค่ายสแควร์เอนิกส์ฝั่งญี่ปุ่นประกาศส่งเกมอาร์พีจีวางแผนสุดคลาสสิก “ไฟนอลแฟนตาซีแทคติกส์” ลงอุปกรณ์แพลตฟอร์มแอนดรอยด์ อิงจากเวอร์ชันบน iOS ก่อนหน้าพร้อมปรับปรุงกราฟิกขึ้นอีกระดับ

ตัวเกม “ไฟนอลแฟนตาซีแทคติกส์” ต้นฉบับเริ่มวางขายครั้งแรกในปี 1997 บนเครื่องเพลย์สเตชันแรก สร้างโดยทีมงานเดียวกับ “แทคติกออกา” ที่โด่งดังจากยุคซูเปอร์แฟมิคอม เป็นแนววางแผนสลับเทิร์นในช่องตารางสี่เหลี่ยม นำเอาระบบเปลี่ยนอาชีพและสกิลของเกมไฟนอลแฟนตาซีภาคเก่าๆมาปรับปรุง พร้อมด้วยเนื้อเรื่องที่ออกแนวมืดมนรุนแรงเกี่ยวกับสงครามการเมือง เชื้อชาติศาสนา เน้นความสมจริงผิดกับอาร์พีจีญี่ปุ่นทั่วไป

ในปี 2007 ทางค่ายสแควร์เอนิกส์ได้นำเกมนี้มารีเมกใหม่ลงบนเครื่องพกพา PSP ใช้ชื่อว่า “Final Fantasy Tactics: The War of the Lions” มีการปรับปรุงระบบในบางจุด เพิ่มฉากมูวีเล่าเรื่องต่างๆ ซึ่งต่อมาก็นำเวอร์ชันนี้ไปแปลงลงแพลตฟอร์ม iOS อีกทีหนึ่งเปลี่ยนวิธีควบคุมให้ใช้ทัชสกรีนแทน

สำหรับเวอร์ชันบนแอนดรอยด์นี้ ตัวเกมจะมีการปรับปรุงกราฟิกให้คมชัดกว่าเดิมอย่างเช่นตัวละครที่ไม่แตกเป็นเม็ดพิกเซลอีก รวมถึงการแสดงผลต่างๆก็จะไหลลื่นมากขึ้น ซึ่งทางสแควร์เอนิกซ์ก็สัญญาว่าจะอัพเดตตรงจุดนี้ให้กับเวอร์ชัน iOS ในภายหลังตามคำอธิบายที่เขียนไว้บนร้าน iTunes

“ไฟนอลแฟนตาซีแทคติกส์” ฉบับแอนดรอยด์จะวางขายที่ราคา 1,400 เยน (ประมาณ 450 บาท) ในญี่ปุ่น ผ่านร้านออนไลน์ Square Enix Market ของทางค่ายเองเท่านั้น โดยยังไม่แน่ชัดว่าจะมีเวอร์ชันภาษาอังกฤษลงร้านมาตรฐาน Google Play หรือไม่

--------------------------------------------------------------------------

CREDIT : flashfly และ manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    สมัยก่อนชอบมาก คลาสเยอะแยะมากมายแปลกๆให้เลือกใช้ดี

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ยังคงความคลาสสิกอยู่ น่าเล่น
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ผมยังเล่นภาค PS1 อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    เล่นยากมากครับภาคนี้ ตายแล้วชุบไม่ทันนี่ โหลดใหม่เลยทีเดียว
    แถมแต่ละฉากที่ต้องสู้นี่ยาวด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เหมือนเล่นในเกมส์ boy เพลินมากมาย 555+
    โหลดเกมส์ คลิก ด้านล่างครับ ><
    MY CENTER REALKUNG

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ภาคเดียว หากินกันยาวเลยนะ SE

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เคยเล่นภาคเกมบอย ชอบมากกกก สงสัยเกมนี้คงต้องซื้อสินะ

แต่SEขายของแพงมากกก T^T

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ไม่เคยเล่นเลยเกมส์นี้ ภาพไม่ค่อยสวยเลยครับ สนุกจริงหรือ?

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    สนุกครับ

ไม่ยากอย่างที่คิด
    โน๊ตบุ๊คกากๆ แต่เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ LoL

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ไม่เคยเล่นเลยเกมส์นี้ ภาพไม่ค่อยสวยเลยครับ สนุกจริงหรือ?
    ภาพไม่ค่อยสวย(มันเก่าแล้ว)ก็จริงแต่ว่าระบบของเกมนี่ผมว่าดีมากๆเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    เดี๋ยงคงมี ภาค 1-9 ลงมือถือให้เล่นกันแน่ๆ
    ชอบอ่าน... ไม่ชอบพิม...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เกมส์นี้ผมเล่นตั้งแต่เด็ก จนตอนนี้ก็ไม่มีเกมไหนเทียบได้จริงๆๆ
    สนุกสุดแล้วครับ

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    สนุกมาก เล่นตั้งแต่สมัย PS1 จบไปหลายรอบไม่เบื่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    คนเล่มเกมเค้าสนความสนุกหรือเนื้อเรื่องครับ ภาพสวยไม่สวยเป็นแค่ของแถม

ถ้าสนภาพสวยอย่างเดียว แนะนำไปชมตามงานศิลป์ได้ครับ