ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 261

แนะนำวินโดว 8 หน่อยน่ะครับ ผมอยากลง

ไม่รู้จะเอาเวอร์ไหนดี อยากได้ที่สเถียรๆหน่อยอ่ะแค่ทำงานเล๋นเกมเล็กๆน้อย ขอบบคุณครับ

บอกชื่อรุ่นด้วยอันไหนคนใช้เยอะสุด
    joker123
    AnanChai ChaiHoiChai

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    windows 8 pro 64 bit/86 bit ขอรับกะผม

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เคยลง win8pro ลองใช้อยู่ใช้ครึ่งวันแล้วรู้สึกมันไม่อิสระทำมั๊ยมันต้องล็อคอินกับ hotmail ก่อนถึงจะเข้าใช้ได้เลยลบออกกลับมาใช้ win7 เหมือนเดิม...อิอิอิ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไรนะครับ windows 8 อ่ะ เพราะยัง update ไม่ค่อยได้ ติดแต่ Watermark นี่แหละ แค่ update ก็ติด Watermark แหละ แต่ข้อดี เปิดเครื่องโคตรเร็วเลยปิดเครื่องเหมือนกัน ของผม 3 วิ เอง

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,447
    แนะนำถ้าจะใช้ windows 8 ลองใช้ตัว enterprise x64 ที่ผมแจกอยู่ อัพเดทได้ ไม่ติด WAT แอคทีฟอัตโนมัต
    ส่วนที่ต้องล็อคอินกับ microsoft account ตรงส่วนนี้เรา ล็อคอินโดยใช้ local account ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nemesis29 : 16th February 2013 เมื่อ 20:51

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ majinmark อ่านกระทู้
    เคยลง win8pro ลองใช้อยู่ใช้ครึ่งวันแล้วรู้สึกมันไม่อิสระทำมั๊ยมันต้องล็อคอินกับ hotmail ก่อนถึงจะเข้าใช้ได้เลยลบออกกลับมาใช้ win7 เหมือนเดิม...อิอิอิ
    มันก็ตั้งได้หลายอย่างนะ ของผมตั้งแบบ พิน 4 ตัว หรือจะตั้งแบบลากภาพก็ได้นิ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    windows 8 enterprise 64 bit ครับผมอัพเดทได้อะไรได้บูทเครื่องไวมากใช้มาหลายเดือนแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Cool

ผมก็ใช้ windows 8 enterprise x64 รู้สึกว่าเร็วกว่า windows 7 (ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ)
    ส่วนเรื่องโปรแกรมเสริม ขอแนะนำควรเป็นเวอร์ชั่นใหม่ๆจะดี
    ส่วนเรื่องเล่นเกมส์ เล่นได้เกือบทุกเกมส์ (เกมส์เก่าๆ เวอร์ชั่นเก่า เมื่อ7-10 ปีที่แล้ว จะมีปัญหาอาจจะเล่นไม่ได้)
    ไม่ได้เชียร์ windows 8 นะครับ พอได้ใช้แล้วลืม windows xp, windows 7 เลยครับ
    จะดีไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับคนใช้งาน
    - ถ้าใช้เป็นจะรู้สึกว่า ดีมาก
    - ถ้าเริ่มใช้ใหม่อยากบอกว่า ไม่เอาแล้ว คำสั่งหายไปไหนหมด ซึ่งที่จริงคำสั่งต่างๆจะถูกซ่อนไว้ไม่ได้หายไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไรนะครับ windows 8 อ่ะ เพราะยัง update ไม่ค่อยได้ ติดแต่ Watermark นี่แหละ แค่ update ก็ติด Watermark แหละ แต่ข้อดี เปิดเครื่องโคตรเร็วเลยปิดเครื่องเหมือนกัน ของผม 3 วิ เอง
    จริงครับ ผมใช้ Win8 แล้ว สักพักเหมือนมันยังไม่ Support อะไรกับหลายๆอย่าง
    เลยคิดกลับไปลง Win7 พอลงเสร็จเท่านั้นแหล้ะ - -' รู้สึกว่า Win7 ช้าไปเลย

สรุป.. ก็ต้องกลับมาลง Win8 ใหม่ ' 555

ปล. คุณ Nemesis29 พอจะมีตัว Pro x64 Re-Act บ้างไหมครับ ? อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมใช้ window 8 pro ทั้ง 32/64 เลยครับ แนะนำถ้าเสป็คโอเคแรม 2 ขึ้นไป ลง 64 bit เลยครับ ตอนแรกๆ ใช้ลงโปรแกรมเก่าๆ ไม่ค่อยได้แต่ตอนนี้ผมรู้ปัญหาแล้วปรับ net framework 3.5 ได้แล้วตอนนี้ลงได้ทุกอย่างเลยครับเหมือน window 7 แปะแต่เร็วกว่ามากๆ แนะนำเลยครับ เกมส์ก็ลงได้หมดแต่ยังไม่ได้ลองพวกเกมส์ออนไลน์นะครับ ผมลง pes 2013 , devil may cry 5 , super street fighter iv arcade ครับ