ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346

Exclamation ประกาศ แจก Gift Dota2 ( 4 คนเท่านั้น)

คือผมจะแจกเพียง 4 คนเท่านั้น หลายคงคนสงสัย ทำไมแจกน้อยจัง คนอื่นแจกเยอะแยะเต็มไปหมด
    คำตอบครับ ผมกำลังหาเพื่อนเล่น หรือ พูดง่าย ทีมนั้นเองครับ และก็มีข้อกำหนดดังนี้ครับ

1.ต้องการคนที่เล่นอย่างน้อย สัปดาห์ละ 4-7 ครั้งต่อสัปดาห์
    2.ต้องการคนที่อยากเล่นจริง ๆ ไม่ใช่เล่นเพียงแค่ว่า ลองเล่นเท่านั้น
    3.ไม่เกรียน ไม่ไร้สาระ
    4.มีความเป็นกันเอง ไม่ทำตัวใหญ่โต
    5.มีไมค์
    6.อายุ 15 ขึ้นไป(น้อยกว่านี้ก็ได้ไม่สำคัญ แต่อายุ15กำลังมีวุฒิภาวะ และการตัดสินใจที่ดีกว่าคนอายุต่ำกว่า 15)
    7.เข้ากับคนได้ทุกกลุ่ม
    8.ต้องเป็นคนที่บอกอะไรแล้ว ตอบโต้ จะทำตามหรือไม่ทำตามก็ตาม แต่ขอเพียงตอบรับกลับมา
    9.มี Steam แล้ว (หมายเหตุ เพื่อง่ายต่อการทำความเข้าใจหรือไม่มีผมก็สามาให้ได้)
    10.เป็นคนช่างสังเกตุ รอบคอบ
    11.อันนี้ สำคัญ ซื่อสัตย์ กับ โจทย์ 8 ข้อข้างต้น

คือผมก็ไม่ได้เรื่องมากครับ ใครจะว่ายังไงก็ช่าง แต่ผมคิดว่าอีกไม่นานสังคม Dota2 จะกว้างขึ้นอีกมาก ผมเลยอยากทำทีมขึ้นมา ตอนนี้ยังไม่หวังไปไกล หวังเพียงอยากได้ "มิตรภาพและเพื่อน" เท่านั้นเอง
    อีกอย่างผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก ผมแค่อยากแชร์ประสบการณ์ และ หาเทคนิคเพิ่มเติม และ ถ้าเกิดในอนาคต เรามีทางได้ไปไกล หรือ ไปแข่ง อันนี้ผมหวังเอาไว้แล้ว แต่ต้องใช้เวลา

และ ถ้าเกิดสมมุติ ใครไม่จริงจัง หรือ แค่เล่น ๆ ผมก็ไม่ซีเรียส เพราะผมยังมี Gift สำรองอีก พอสำหรับการหาคนเข้าทีมของผม

ระบบขั้นต่ำในการเล่น

DotA 2 Minimum System Requirements:

* Processor: Pentium 4 3.0GHz
    * Memory: 1 GB for XP / 2GB for Vista
    * Graphics: DirectX 9 compatible video card with 128 MB, Shader model 2.0. ATI X800, NVidia 6600 or better
    * Hard Drive: At least 2.5 GB of free space
    * Sound: DirectX 9.0c compatible sound card

DotA 2 Recommended System Requirements:

* Processor: Intel core 2 duo 2.4GHz
    * Memory: 1 GB for XP / 2GB for Vista
    * Graphics: DirectX 9 compatible video card with Shader model 3.0. NVidia 7600, ATI X1600 or better
    * Hard Drive: At least 2.5 GB of free space
    * Sound: DirectX 9.0c compatible sound card

ใครสนใจก็ลง อีเมลและชื่อ Steam ไว้เลยครับ
    และก่อนจะตกลงเข้าทีมผมควรรู้จักชื่อทีมนะครับ ชื่อ "SuperSoundIt"
    joker123
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    น่าสนแหะแต่ผมเล่น Dota ไม่เป็นอะดิ เล่นเป็น แต่ LOL แต่ Dota ระบบมันเหมือน Dota อันเก่าป่ะ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    โอ้ยสุดยอดจริงๆท่าน

ตอนนี้ประสบปัญหาเล่นเกมนานๆแล้วคอมดับเองโดน Abandon มา 3-4 รอบภายใน 2 วันโอ้วชิท

กล่าวขอบคุณ
    597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Droge. อ่านกระทู้
    โอ้ยสุดยอดจริงๆท่าน

ตอนนี้ประสบปัญหาเล่นเกมนานๆแล้วคอมดับเองโดน Abandon มา 3-4 รอบภายใน 2 วันโอ้วชิท
    ทำใจครับ ถ้าเป็นที่เน็ตก็ไม่น่าเป็นห่วง แต่ถ้าเป็นที่คอมก็อีกเรื่อง 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jlooowall อ่านกระทู้
    น่าสนแหะแต่ผมเล่น Dota ไม่เป็นอะดิ เล่นเป็น แต่ LOL แต่ Dota ระบบมันเหมือน Dota อันเก่าป่ะ
    คล้าย ๆ LOL ถ้าฝึกหน่อยเก่งเลยหล่ะครับ คล้าย ๆ Dota1 อีกเหมือนกัน
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    berrygo60 add ได้ครับ เล่นทุกวัน

ความสามารถ : ระดับเกรียน

กล่าวขอบคุณ
    597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    berrygo60 add ได้ครับ เล่นทุกวัน

ความสามารถ : ระดับเกรียน
    ผมชื่อ Siri แอดไปแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    หรอครับหืม ชักน่าจะสนละน่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมมี 20 กว่าอัน ใครสนใจอยากเล่นก็บอกผม ขอแค่แอดเพื่อนตัวผมมานะคับ ` Alleria —+ เด๋วส่งให้เล่นได้ จะได้ มีเพื่อนคนไทยเยอะๆ
    " ความ อดทน แม้จะเป็นสิ่งที่ขมขื่นแต่ผลของมันมักจะ หวานชื่น เสมอ "

กล่าวขอบคุณ
    597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aOe อ่านกระทู้
    ผมมี 20 กว่าอัน ใครสนใจอยากเล่นก็บอกผม ขอแค่แอดเพื่อนตัวผมมานะคับ ` Alleria —+ เด๋วส่งให้เล่นได้ จะได้ มีเพื่อนคนไทยเยอะๆ
    ผมว่าพี่ควรตั้งกระทู้แยกนะ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aOe อ่านกระทู้
    ผมสนใจคับขออันนึงได้ไม๊คับ ขอเมลหน่อยคับจาได้แอดไป แอดจาก ` Alleria —+ ละมันขึ้นหลายชื่อมากคับ ไม่รู้ว่าคนไหน ส่วนผม ID: SLIMZ E-Mail : mart_hoyzaa@hotmail.com คับ

กล่าวขอบคุณ
    597
    ดันนิดนุง - -

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอด้วยคนครับ