ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

ไทยอีกล่ะ อะไรๆก็ไทย คู่สามีภรรยาชาวอังกฤษที่ปั่นจักรยานรอบโลก เสียชีวิตในไทย

คู่สามีภรรยาชาวอังกฤษที่ปั่นจักรยานรอบโลก เสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถชนในประเทศไทย

ปีเตอร์ รูท และ แมรี่ ทอมป์สัน คู่สามีภรรยาวัย 34 ผู้ออกผจญภัยด้วยการปั่นจักรยานรอบโลกตั้งแต่เดือนกรกฎาคมปี 2011 โดยทั้งคู่ได้ปั่นจักรยานไปทั่วโลกมาแล้ว 23 ประเทศ ทั้งยุโรป ตะวันออกกลาง และจีน ก่อนจะมาเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุรถบรรทุกชนขณะพวกเขาปั่นจักรยานบนถนนใกล้ ๆ กับกรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 ที่ผ่านมา

ทั้งนี้ ตัวแทนจากกระทรวงการต่างประเทศอังกฤษ ระบุว่า พวกเขาทราบข่าวการเสียชีวิตของคู่สามีภรรยาชาวอังกฤษที่เกิดขึ้นในประเทศไทย ตั้งแต่วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2556 และขณะนี้ทางกระทรวงการต่างประเทศกำลังให้ความช่วยเหลือนำศพกลับประเทศอังกฤษ

อนึ่ง เว็บไซต์ twoonfourwheels ของทั้งคู่ ได้มีรูปภาพและหนังสั้น ซึ่งบันทึกการผจญภัย ท่องเที่ยวในประเทศต่าง ๆ ของพวกเขาทั้ง 23 ประเทศ โดยที่หมายล่าสุดที่พวกเขาเดินทางไปถึงคือประเทศไทยนั่นเอง

อย่างไรก็ตาม สื่อในต่างประเทศอย่าง เดอะ เทเลกราฟ ได้รายงานว่า แหล่งท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้อย่างประเทศไทยนั้น ขึ้นชื่อเป็นอย่างมากในเรื่องถนนหนทางที่เป็นอันตราย พร้อมทั้งระบุว่า ในแต่ละปีจะมีผู้เสียชีวิตจากอุบัติเหตุบนท้องถนนของไทยกว่า 13,000 คน และมีผู้บาดเจ็บเกือบหนึ่งล้านคนเลยทีเดียว

สำหรับประวัติของ คู่สามีภรรยาชาวอังกฤษ ที่ปั่นจักรยานรอบโลก และมาเสียชีวิตที่เมืองไทยนั้น นายปีเตอร์ รูท เกิดที่เจอร์ซีย์ แต่มาโตที่เกิร์นซีย์ ส่วน แมรี่ ทอมป์สัน มาจากบริสตอล ทั้งคู่พบกันตั้งแต่ 14 ปีก่อน ที่วิทยาลัยศิลปะใน Falmouth, Cornwall ก่อนจะออกเดินทางด้วยการปั่นจักรยานรอบโลกถึง 23 ประเทศ และมาเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถชนในประเทศไทย

CREDIT BY : http://hilight.kapook.com/view/82180
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    THAI LAND อีกแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    - - หน้า่เศร้า

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Rest in peace

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อือหื้อ ไม่ชอบข่าวแบบนี้เลย ผมเป็นคนชอบปั่นจักรยานเหมือนกัน ขับยากลำบากมาก ทั้งคน ทั้งรถเล็ก รถใหญ่ โดยเฉพาะรถใหญ่ชอบดูถูกคนปั่นจักรยาน เกะกะบ้าง รกหูรกตาบ้าง อยากให้มีทางจักรยานเยอะๆจัง แต่รถมอไซค์ก็มาวิ่ง เซง ยังไงก็ขอให้ทั้งคู่ไปสู่สุขคตินะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    พวก สิบ ล้อ อีกแล้ว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เห้อออออ ก็นะ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ประเทศไทยมัน !@#$%^&* ดีไม่เจอ ลัทธิจานบิน ไม่งั้นพวกเค้าปั่นจักรยานไปไหนไม่ได้แน่ เจอปิดถนน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    คราวนี้สื่อนอก****ก็จะโทษไทย ***

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    พวกสิบล้ออดหลับอดนอนเห้ออ

ไปสู่สุขคติครับท่านทั้งสอง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    สิบล้อเวลามันชนมันจะเอาถึงตายครับเพราะเสียเเค่ค่าทำศพไม่ต้องมายาค่ารักษาอีก พ่อผมทำงานscgเห็นพนักงานโดนชนเเล้วมันจะถอยทับ
    เลยครับโหดมากพวกนี้เล่นยากันทั้งนั้นขนาดตำรวจยังตามมาจับที่ทำงานพ่อผมเลยโหดจริงๆพวกสิบล้อ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ขอให้ดวงวิญญาณของทั้งสองท่านไปสู่สรวงสวรรค์

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OhHo อ่านกระทู้
    อือหื้อ ไม่ชอบข่าวแบบนี้เลย ผมเป็นคนชอบปั่นจักรยานเหมือนกัน ขับยากลำบากมาก ทั้งคน ทั้งรถเล็ก รถใหญ่ โดยเฉพาะรถใหญ่ชอบดูถูกคนปั่นจักรยาน เกะกะบ้าง รกหูรกตาบ้าง อยากให้มีทางจักรยานเยอะๆจัง แต่รถมอไซค์ก็มาวิ่ง เซง ยังไงก็ขอให้ทั้งคู่ไปสู่สุขคตินะครับ
    แสดงความเสียใจกับนักปั่นทั้งคู่ด้วยครับ

ผมเองก็ปั่นจักรยานไปทำงานทุกวัน รู้ถึงอันตรายจากความมักง่ายของคนใช้รถใช้ถนนในบ้านเราดี ส่วนทางจักรยานนี่ยากครับ คนปั่นจักรยานมีน้อยความสำคัญก็น้อยตามไปด้วย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    จะไทยยังไงผมก็ไม่ใช่คนชนแล้วกัน

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    โห ชนทีสองคนเลย

แสดงว่าต้องซิ่งอยู่อย่างแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    สิบล้อเวลามันชนมันจะเอาถึงตายครับเพราะเสียเเค่ค่าทำศพไม่ต้องมายาค่ารักษาอีก พ่อผมทำงานscgเห็นพนักงานโดนชนเเล้วมันจะถอยทับ
    เลยครับโหดมากพวกนี้เล่นยากันทั้งนั้นขนาดตำรวจยังตามมาจับที่ทำงานพ่อผมเลยโหดจริงๆพวกสิบล้อ
    เรื่องจริงอีกเสียง ยืนยันเลยครับ ใครขี่มอเตอร์ไซต์ ขี่จักรยาน หรือรถยนต์เจอพวกสิบล้อนี่ให้อยู่ห่างๆไว้ครับ พวกนี้พี้ยา ไม่ก็หลับในทั้งนั้น แล้วเวลาชนใครมันจะเอาถึงตายครับ เพราะพวกมันกลัวติดคุก ถ้าชนแล้วชนให้ตายเผื่อถ้าไม่มีพยานเห็นเหตุการณ์พวกมันก็รอดคุกไปได้ นี่คือสิ่งที่พวกมันคิดครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ชักไม่แน่ใจว่า

คนไทยขับรถเป็น

หรือแค่ขับรถได้ ...

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    3
    ดูเหมือนพวกเขามีความสุขมากน่ะครับ

ไม่น่าจบชีวิตแบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตายที่อื่นก็มีครับ เค้าก็ลงข่าวที่ประเทศตัวเองอย่างเดียวไง

แต่เรื่องคนไทยกับการขับขี่นี่เห็นด้วยเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    รู้สึกจะมีแค่คนมาตายที่ไทยนะ แล้วก็จะมีแต่คนดังๆทั้งนั้นเลย

ผมสงสัยว่า ประเทศนี้จะต้องคำสาปครับ ลองคิดดู เรามีทรัพยากรทุกอย่าง ข้าวปลาอาหารอุดมสมบูรณ์ แต่เราก็ไม่เจริญซักที ผมว่า แผนดินที่เราเรียกว่า ประเทศไทยนี้ ต้องถูกสาปแน่ๆ (ไม่ได้พูดเล่น ซีเรียส จริงจัง)

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    คนอังกฤษตายที่ประเทศไทยเยอะจังปีที่แล้วเยอะปีนี้ขอให้สินสุดที่ 2 คนนี้เถอะ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    เลนข้างถนนสำหรับรถเครื่องหรือจักรยานในไทยผมว่ามันเล็กไปนะ

ฮอนด้าเว็บคันเดียวก็คับเลนแล้วจะชิ่งออกไปเลนถนนใหญ่เดี๋ยวก็โดน10ล้อดูดเข้าไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    1
    ขนาดผม เวลาขี่รถยังต้องระแวเลย บ้านเราขับขี่รถไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไหร่ คห.ส่วนตัวนะ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ต้องลงโทษให้หนักกับคนขับรถ

กล่าวขอบคุณ
    616
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ขอให้ไปสู่สุขคติทั้งสองคนนะครับ ส่วนตัวผมก็เป็นคนขับจักรยานเหมือนกัน แต่ขับในหมู่บ้านไปโรงเรียนระยะทาง2กิโลกว่าๆ ขนาดขับในหมู่บ้านยังมีอุบัติเหตุ เกือบมีอุบัติเหตุหลายรอบแล้วเหมือนกัน บอกตรงๆเลย

คนเรานี่ขับรถกันได้ห่วยแตกมาก เห็นแก่ตัวสุดๆ ผมล่ะเอือมระอามาก จะขับจักรยานทีต้องเปิดประสาทสัมผัสในร่างกายให้เต็มที่ คิดอะไรเพลินๆหน่อยมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุเยอะมากเลย

แล้วก็อีกอย่าง ป้ายหาเสียงที่เขาเอามาติดกันเนี่ย เกะกะทางจักรยานสุดๆ ต้องก้มหัวหลบ ไม่งั้นชนแน่ๆ เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เรื่องจริงครับที่ไทยถนนอันตรายมากขนาดเปิดไฟข้ามตรงม้าลายยังไม่จอดกันเลยแถมไฟยังไม่เขียวพี่แกก็ขี่ไปละไม่รู้รีบอะไรแล้วก็ที่ กทม นี่ผมคนต่างจังหวัดไปนั่งรถตู้แล้วหัวใจแทบวายกดแตรไล่ปาดหน้าปาดหลังยังก่ะ F1 สุด ๆ อ่ะฉี่จะแตก