ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

เพิ่งซื้อ PS3 Super Slim 500 GB เมื่อวาน ช่วยดูทีครับ

พอดีมีคำถามนะครับ

1. รุ่นนี่เล่นไปซักพักเสียงดังมากๆครับ ปกติไหมครับ
    2. รุ่นี้แล้วยังมีไฟเหลืองอยู่ไหมครับ
    3. ถ้าไฟเหลืองนี่มันดูยังไงครับ ใช่ไฟเหลืองๆที่มันกระพิบข้างๆ usb ไหมครับ

PSN นี่ ถ้าผมสมัครแล้วเลือก Thailand ก็เท่ากับ ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ(แบบนี้ผมก็จะอยู่โซน 3 ใช่ไหมครับ)
    งงมาก หรือว่า ต้องเลือก HK อยากจะสมัครโซน 3 ใว้ก่อน งงว่า PSN Thai นี่มันโซนเดียวกับ HK ไหม เดี๋ยวค่อยสมัครโซนอื่นทีหลัง

ตอนนี้ผมสมัคร PSN ไปละ เลือก Thailand แบบนี้ก็เท่ากับว่า ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ ค่าเงินมันเป็นบาทครับ และเท่ากับว่าเป็นโซน 3 ใช่ไหมครับ
    ผมมีแผ่น zone 1 ก็ไม่สามารถ โหลดของ PSN โซน 3 ได้ใช่ไหมครับ
    ถ้าผมสมัคร PSN plus 1 ปี จะสามารถโหลดเกมส์หรืออื่นๆ ได้แต่เฉาะโซน 3 ใช่ไหมครับ อยากเล่น LBP 2 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vichey : 18th February 2013 เมื่อ 15:14

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    1.เสียงดังนี้ดังแบบไหนอ่าครับ ดีงแบบอ่านแผ่น ดังพัดลม?
    2.โอกาศเกิดน่าจะ1ในล้านมั้งครับเกิดน้อยมากๆ
    3.ไฟเหลืองกะพริบนั้นไฟWi-fi ครับ ไฟเหลืองคือเปิดเครื่องไม่ติดหรือติดยากมากๆ
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    782
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    1.เสียงดังนี้ดังแบบไหนอ่าครับ ดีงแบบอ่านแผ่น ดังพัดลม?
    2.โอกาศเกิดน่าจะ1ในล้านมั้งครับเกิดน้อยมากๆ
    3.ไฟเหลืองกะพริบนั้นไฟWi-fi ครับ ไฟเหลืองคือเปิดเครื่องไม่ติดหรือติดยากมากๆ
    1. มันดังมาจากในเครื่องครับ ตอรแรกนึกว่าดังที่แผ่น แต่พอเอาแผ่นออกก็ยังดังอยู่ มันจะเป็นครั้งนะครับ เช่น เล่นรอบนี้ถ้าไม่ดังก็ไม่ดังเลย แต่ถ้าดังก็จะดังยาวเลยต้องปิดเครื่องอย่างเดียวครับ

ถามอีกนิดนะครับ เรื่องถ้วยนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้สมัคร PSN แต่ได้ถ้วยของ God of war 3 ไปเยอะละ ถ้าสมัครแล้วถ้วยมันจะไปอยู่ใน PSN ไหมครับ
    ถ้าเกิดผมอยาก Format นี่ถ้วยจะหายเลยใช่ไหมครับ พอดีผมไปลงอัพเดทของ God of war 3 ใว้ แล้วก็ God of war saga อะไรนี่ละ(ที่เข้าไปแล้วจะมีให้เลือกภาคอ่ะครับ) ถ้าจะลบปกติได้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    1. รุ่นนี่เล่นไปซักพักเสียงดังมากๆครับ ปกติไหมครับ
    ผมใช้เครื่องสลิมอยู่ เสียงนี่คงจะเป็นเสียงพัดลมมั้งครับ มันจะดังมากๆถ้าเราเล่นเกมที่ภาพหนักๆ(1080p) หรืออาจจะเล่นนานจนเครื่องร้อนพัดลมเลยทำงานหนักนิดนึงถือว่าไม่ผิดปรกติอะไรครับ

2. รุ่นี้แล้วยังมีไฟเหลืองอยู่ไหมครับ
    อันนี้ยังไม่ทราบครับ เพราะเครื่องเพิ่งออก

3. ถ้าไฟเหลืองนี่มันดูยังไงครับ ใช่ไฟเหลืองๆที่มันกระพิบข้างๆ usb ไหมครับ
    1 ไฟเหลืองนี่จะเป็นเเบบเครื่องเปิดไม่ติดเลย
    2 แต่จะมีอีกแบบคืออาจจะเล่นไปได้นิดเดียวแล้วเครื่องดับไปเอง(มีเสียง ปี๊บๆแล้วดับ) แก้ได้โดยแกะมาทาซิลิโคนที่ cpu เอา (เพราะมันอาจจะแห้ง)
    ก็จะเล่นได้ปรกติเหมือนเดิม ชิวๆ

ถามอีกนิดนะครับ เรื่องถ้วยนะครับ ตอนนี้ผมยังไม่ได้สมัคร PSN แต่ได้ถ้วยของ God of war 3 ไปเยอะละ ถ้าสมัครแล้วถ้วยมันจะไปอยู่ใน PSN ไหมครับ
    ถ้าเกิดผมอยาก Format นี่ถ้วยจะหายเลยใช่ไหมครับ พอดีผมไปลงอัพเดทของ God of war 3 ใว้ แล้วก็ God of war saga อะไรนี่ละ(ที่เข้าไปแล้วจะมีให้เลือกภาคอ่ะครับ) ถ้าจะลบปกติได้ไหมครับ

ถ้วยกับPSNมันจะผูกกันครับ
    หมายความว่า ต่อให้คุณ Format เครื่องไปแล้ว แต่ถ้าคุณใช้ PSN เดิม(ที่สมัครไว้) ถ้วยก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The_O : 18th February 2013 เมื่อ 14:47

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    782
    PSN นี่ ถ้าผมสมัครแล้วเลือก Thailand ก็เท่ากับ ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ(แบบนี้ผมก็จะอยู่โซน 3 ใช่ไหมครับ)
    งงมาก หรือว่า ต้องเลือก HK อยากจะสมัครโซน 3 ใว้ก่อน งงว่า PSN Thai นี่มันโซนเดียวกับ HK ไหม เดี๋ยวค่อยสมัครโซนอื่นทีหลัง

ตอนนี้ผมสมัคร PSN ไปละ เลือก Thailand แบบนี้ก็เท่ากับว่า ผมสมัคร PSN Thai ใช่ไหมครับ ค่าเงินมันเป็นบาทครับ และเท่ากับว่าเป็นโซน 3 ใช่ไหมครับ
    ผมมีแผ่น zone 1 ก็ไม่สามารถ โหลดของ PSN โซน 3 ได้ใช่ไหมครับ
    ถ้าผมสมัคร PSN plus 1 ปี จะสามารถโหลดเกมส์หรืออื่นๆ ได้แต่เฉาะโซน 3 ใช่ไหมครับ อยากเล่น LBP 2 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้

ปรกติพวก DLC ต่างๆต้องโหลดให้ตรงโซนครับ แต่..............
    เราควรจะสมัครให้ครบไว้เลยก็ได้ทั้ง 3 โซนครับ US EU Asia แบบนี้ก็ได้
    แล้วเกมไหนที่ซื้อแผ่น Z1 มาเราก็ล็อคอิน PSN Z1 แล้วก็ไปโหลด DLC ต่างๆไว้ก่อน
    เมื่อโหลดมาเเล้ว DLC จะอยู่ในเครื่องเลย ไม่ว่าคุณจะเล่นเกมด้วย PSN โซนไหนก็จะมี DLC ตัวนั้นอยู่ในเครื่องแล้วครับ
    เช่น ผมซื้อ COD BO2 Z1 แต่ผมต้องโหลดพวกแมปต่าง DLC ด้วย PSN Z1 ครับ
    แต่ผมสามารถเล่น COD (ที่โหลดDLCมาเเล้ว)กับ PSN Thai (Z3)ได้ปรกติพร้อมกับ DLC ที่โหลดมาด้วยครับ

ส่วน Plus นี่มันยึดติดกับ PSN อันไหนอันนั้น (งงไหม)
    ประมาณว่า สมัครพลัสของ PSN Thai ไว้มันก็ใช้ได้เเต่ของไอดีนี้ ข้ามไอดีไม่ได้ครับ รวมถึงพวก Avatar ต่างๆ(ไม่มีประโยชน์เลย)
    แต่ Themes นี่โหลดจากที่ไหนก็ใช้ได้หมดทุกไอดีครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    782
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The_O อ่านกระทู้
    ปรกติพวก DLC ต่างๆต้องโหลดให้ตรงโซนครับ แต่..............
    เราควรจะสมัครให้ครบไว้เลยก็ได้ทั้ง 3 โซนครับ US EU Asia แบบนี้ก็ได้
    แล้วเกมไหนที่ซื้อแผ่น Z1 มาเราก็ล็อคอิน PSN Z1 แล้วก็ไปโหลด DLC ต่างๆไว้ก่อน
    เมื่อโหลดมาเเล้ว DLC จะอยู่ในเครื่องเลย ไม่ว่าคุณจะเล่นเกมด้วย PSN โซนไหนก็จะมี DLC ตัวนั้นอยู่ในเครื่องแล้วครับ
    เช่น ผมซื้อ COD BO2 Z1 แต่ผมต้องโหลดพวกแมปต่าง DLC ด้วย PSN Z1 ครับ
    แต่ผมสามารถเล่น COD (ที่โหลดDLCมาเเล้ว)กับ PSN Thai (Z3)ได้ปรกติพร้อมกับ DLC ที่โหลดมาด้วยครับ

ส่วน Plus นี่มันยึดติดกับ PSN อันไหนอันนั้น (งงไหม)
    ประมาณว่า สมัครพลัสของ PSN Thai ไว้มันก็ใช้ได้เเต่ของไอดีนี้ ข้ามไอดีไม่ได้ครับ รวมถึงพวก Avatar ต่างๆ(ไม่มีประโยชน์เลย)
    แต่ Themes นี่โหลดจากที่ไหนก็ใช้ได้หมดทุกไอดีครับ
    อ้อเข้าใจะละครับ PSN thai นี่ มันก็เหมือนๆกับ Zone 2 EU ใช่ป่าวครับ Zone 2 JP , Zone 2 EU Zone 3 HK , Zone 3 thai

ผมสมัคร PSN thai ไปแล้ว ถ้าผมลบ USER ที่สมัคร จะมีอะไรหายมั้งครับ(พอดีมันมีเกมส์ที่มีถ้วยที่ผมไม่ต้องการนะครับที่ร้านลองเกมส์ให้เลยมีถ้วยที่ผมไม่ต้องการ)
    และจะสามารถเอา ID ที่ สมัครไปใช้กับ USER ใหม่ได้ไหมครับ

ปล.แนะนำวิธีใส่ที่อยู่ Zone 1 และ 2 JP หน่อยได้ไหมครับ จะสมัครอีก 2 Zone
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vichey : 19th February 2013 เมื่อ 08:40

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    พอดีมีคำถามนะครับ

1. ผมก็เคยเป็นครับตอนเล่น Uncharted 3 เข้าใจว่าน่าจะเพราะการ์ดจอทำงานหนัก+อากาศร้อนมั้งครับ เพราะหลังจากดังผมก็ปิดไป เปิดอีกทีตอนกลางคืนอากาศไม่ร้อนก็ไม่เคยดังอีกเลย น้อยครั้งมากที่ผมจะเล่น ps3 ตอนกลางวัน
    2. เท่าี่ทราบตอนนี้ยังไม่เห็นใครมาบ่นว่าเหลืองนะครับ แต่ก็มีโอกาสครับ

PSN ไทย กับ hk มันก็เหมือนๆกันนะผมว่า ผมสมัครไว้ 4 อัน 1.th 2.HK 3.US 4.JP
    PSN plus แนะนำ US ครับคุ้มเกมฟรีเยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    สมัครไว้หลายๆๆโซนจะได้ไปส่องเกม โซนอืน วิธีหาทีอยูก็ หาในกูลเกิล มั่วๆๆไปก็ผ่าน
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

กล่าวขอบคุณ
    471
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของผมเสียงพัดลมจะดังเวลาโหลดเข้าเกม หรือโหลดเข้าสนาม

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ของไทย อย่าไปใช้ ใช้ US เพิ่ม PSN + โครต คุ้ม ค่า 670 ได้ โครต คุ้ม ค่า จริงๆ

PSN US id dilokpinicsak
    PSN thai id Pinicsak

แอด มา ก็ ได้นะ เพื่อ หา คน เล่น ออนไล กัน

ว่าแต่ไม่มีใครคิดทำ กระทู้ PS3 กันมั่ง หรอ จะได้ รวมหา เพื่อน เล่น T-T
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ตอนแรกผมก็สนับสนุนของไทยนะ เค้าอุส่าเปิดให้ คนไทยก็ช่วย ๆ ใช้กันหน่อย
    แต่พอเจอ us แจกเกมของ plus เค้าไปก็จุกเลยครับ เปลี่ยนเป็น us ให้ไว

กล่าวขอบคุณ
    782
    ผมสมัครใว้ ทุกโวนละ US JP EU HK TH เอามันหมดนี่ละ แต่จะใช้ ID TH เก็บถ้วย เพื่อนๆว่าดีไหมครับ หรือมีใครใช้ ID อื่นๆเก็บถ้วยครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมใช้ของ HK เผื่อซื้ออะไรได้สะดวกด้วย -w-
    PSN ID: BlueTrue-Tears- ชื่อนี้ แอดมาได้นะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ตอนนี้ผมย้าย ไอดี หลังจาก TH มา US แล้วครับ เพราะ TH ของน้อย US มีอะไรหลายอย่างเยอะกว่า

และผมก็ต้องเก็บ ถ้วยใหม่ด้วย ฮ่าๆๆ ผม แพลต Gow of war 3 เกมแรกเลยครับ