ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

เรียนถามผู้รู้ทุกท่านครับและคุณjokerด้วยครับ

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องอยากสอบถามครับ คือที่บ้านผมมี xbox slim ที่แปลงRGHและแปลงให้เล่นแผ่นได้ด้วยครับ ทางร้านแปลงให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดครับ แปลงเมื่อวันที่ 16 มกราคมครับ

สนใจอยากสั่งซื้อแผ่นเกมcopyของxboxน่ะครับ อยากทราบว่าทางร้านมีแผ่นเกมทุกเกมเลยใช่ไหมครับ? ถ้ามีรบกวนขอรายชื่อเกมทั้งหมดที่มีได้ไหมครับถ้าไม่เป็นการรบกวนและเครื่อง RGH นี้
    แปลงไปแล้ว ยังจำเป็นต้องยกเครื่องไปอัปเดทอีกหรือไม่ในอนาคตครับ? (ที่ตัดสินใจแปลงแบบนี้เพราะว่าไม่ค่อยสะดวกในการยกเครื่องไปอัปเดทครับ)

และขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ เครื่องxboxของผม ก่อนแปลงเครื่องนั้นเคยมีเกมตัวเต็ม(ใช้พ้อยซื้อ)อยู่ในฮาร์ดดิสครับ แต่หลังจากแปลงเสร็จ เกมที่เคยมีทั้งหมดยังเล่นได้แต่ไม่มีหน้าปกในหน้า My Games ครับผม สามารถแก้ปัญหาได้มั้ยครับ?
    และในส่วนของAvatar ยังใช้งานได้มั้ยครับ?

และในกรณีที่สั่งแผ่นจากทางร้านมาแล้วมีปัญหา สามารถแก้ปัญหาได้อย่างไรครับ? เพราะว่าเคยซื้อเกมมาจากร้านแถวบ้านแล้วเล่นได้สักพักนึง เกมค้างแล้วเคาื่องก้รีสตาทเองครับ พอจะทราบไหมครับว่าเกิดจากแผ่นหรือเปล่าครับ เปนแผ่นเดียวที่มีปัญหาและเคยเปลี่ยนมาแล้วครั้งนึงครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    อยากทราบว่าทางร้านมีแผ่นเกมทุกเกมเลยใช่ไหมครับ? ถ้ามีรบกวนขอรายชื่อเกมทั้งหมดที่มีได้ไหมครับ
    มีทุกเกมครับ รายชื่อเกมทั้งหมดครับ
    http://www.ludibria.com/index.php?sys=x36

เกมที่เคยมีทั้งหมดยังเล่นได้แต่ไม่มีหน้าปกในหน้า My Games ครับ
    หากต้องการหน้าปกเกมให้ใช้ FreeStyle Dashboard ครับ

และในส่วนของAvatar ยังใช้งานได้มั้ยครับ?
    ได้ครับ

เกมค้างแล้วเคาื่องก้รีสตาทเองครับ พอจะทราบไหมครับว่าเกิดจากแผ่นหรือเปล่าครับ
    ส่วนมากเกิดจากการตั้งค่าภายในเครื่องและตัวเกมที่ลงครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณคุณjokerที่สละเวลามาตอบนะครับ
    ขออนุญาตถามอีก3 คำถามน่ะครับ
    1. Xbox rgh นี่แปลงครั้งเดียวคือจบ ไม่ต้องกังวลเรื่องต้องยกไปแปลงตามเวอร์ชั่นใหม่ๆใช้มั้ยครับ? หรือถ้าต้องทำก้ทำเองที่บ้านได้ใช่มั้ยครับ?
    2. เครื่องของผม แปลงเป็นrgh และเล่นแผ่นได้ด้วย อยากทราบว่าแผ่นที่เล่นนั้นต้องเป็นแผ่นยังไงครับ จำเป็นต้อง3.0หรือ2.0 อะไรมั้ยครับ?
    3. ในส่วนของavatarนั้น ใช้งานยังไงหรอครับ? เพราะผมไม่สามารถต่อliveเพราะเป็นเครื่องrgh

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1. Xbox rgh นี่แปลงครั้งเดียวคือจบ ไม่ต้องกังวลเรื่องต้องยกไปแปลงตามเวอร์ชั่นใหม่ๆใช้มั้ยครับ?
    การแปลงเครื่องแบบ RGH เป็นการแปลงเครื่อง Xbox ใน 2 ส่วนด้วยกันครับคือ
    - ส่วนของ Hardware ในตัวเครื่อง เช่น IC ที่ติดตั้งในตัวเครื่อง
    - ส่วนของ Software ในตัวเครื่อง เช่น System Software, FreeStyle Dashboard

ผู้ใช้เครื่อง RGH ไม่จำเป็นต้องทำการ Update ในส่วนของ Hardware ครับ เพราะไม่จำเป็น ทางร้านจะทำการติดตั้งไว้ให้ทั้งหมดแล้ว ส่วนการ Update ในด้าน Software นั้น ผู้ใช้จำเป็นต้องทำครับ ไม่อย่างนั้นจะมีปัญหาเรื่องการเล่นเกมใหม่ๆไม่ได้ ส่วนนี้จะต้องศึกษาและหาทาง Update เอาเอง หากร้านค้าที่ติดตั้ง, แปลงระบบ RGH มีบริการที่ดี จะมีการส่งไฟล์ Update ให้ทาง Email เพื่อให้ผู้ใช้ไป Update เองที่บ้านได้ครับ เนื่องจากเครื่อง RGH แต่ละเครื่องไม่สามารถใช้ไฟล์ Update ร่วมกันได้ครับ ของใครของมัน สำหรับลูกค้าที่แปลงเครื่องหรือซื้อเครื่องระบบ JTAG/RGH มาจากที่ร้านของเรา สามารถดูรายละเอียดในการขอไฟล์ Update ได้จากกระทู้นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=146931

2. เครื่องของผม แปลงเป็นrgh และเล่นแผ่นได้ด้วย อยากทราบว่าแผ่นที่เล่นนั้นต้องเป็นแผ่นยังไงครับ จำเป็นต้อง3.0หรือ2.0 อะไรมั้ยครับ?
    สามารถเล่นได้ทั้ง 2 แบบครับ

3. ในส่วนของavatarนั้น ใช้งานยังไงหรอครับ? เพราะผมไม่สามารถต่อliveเพราะเป็นเครื่องrgh
    ต้องทำการ Update อย่างที่อธิบายไว้ในข้อแรกครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า