ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณคิดว่า ทฤษฎีจากเพื่อนไปเป็นแฟน มันได้ผลจริงๆ หรือ

ผู้โหวต
101. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ได้ผล

60 59.41%
  • ไม่ได้ผล

41 40.59%
    ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    Blog Entries
    3

เปิดประเด็น : ความสัมพันธ์แบบก้าวกระโดด

มันพอเป็นไปได้ไหม ที่่เพื่อนรักที่สนิทและรู้ใจกันมานาน 1-2 ปี

จะกลายมาเป็นแฟนเรา เพราะพูด คำว่า "รัก" เพียงคำเดียว

เพราะอะไรทำไมทุกสิ่งทุกอย่างต้องเริ่มต้นจากเพื่อน ?

และอีกอย่างนี่เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องดีแล้วหรือเปล่า ?

ขอเกริ่น :เห็นหลายคนพูดมาว่าให้เราเริ่มต้นจากเพื่อนก่อน ไปๆมาค่อยขยับเป็นแฟน แค่อยากจะทราบว่า

มันทำได้จริงหรือเปล่า และจะมีผลเสียไรไหม หรือมันแค่ ทฤษฏีใจดำหลอกคนโสด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    ผมคิดว่าน่ะ เป็นเพือนแล้วไปเป็นแฟนมันยากน่ะครับโดยเฉพาะที่ สนิทกันนานมาก 1 - 2 ปี
    อย่างที่ จขกท. บอก ลองคิดดูครับถ้าเราไปสารภาพรักแต่เขาไม่ได้รักเรา เราเสียเวลาไป 1 - 2ปี เลยนะครับ~~
    #เวลา ปี สอง ปี นี่เอาไปจีบคนอื่น ไม่ดีกว่าหรอครับ ถ้าเราชอบเขาก็แสดงออกเลย ว่าเราจะจีบเขา
    เราคิดกับเขา มากกว่าเพื่อน!!!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyongz : 18th February 2013 เมื่อ 21:55

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    938
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papiyongz อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าน่ะ เป็นเพือนแล้วไปเป็นแฟนมันยากน่ะครับโดยเฉพาะที่ สนิทกันนานมาก 1 - 2 ปี
    อย่างที่ จขกท. บอก ลองคิดดูครับถ้าเราไปสารภาพรักแต่เขาไม่ได้รักเรา เราเสียเวลาไป 1 - 2ปี เลยนะครับ~~
    #เวลา ปี สอง ปี นี่เอาไปจีบคนอื่น ไม่ดีกว่าหรอครับ ถ้าเราชอบเขาก็แสดงออกเลย ว่าเราจะจีบเขา
    เราคิดกับเขา มากกว่าเพื่อน!!!!!!! (ไม่ถูกใจประการใดขออภัย)

ถูกต้องครับ แค่เสียเวลาไม่พอ

ร้ายไปกว่านั้นท่านอาจจะเสียความรู้สึกดีๆดังที่เคยเป็นอยู่

ยังไงเพื่อนรักเราก็ต้องมีคนที่ชอบในใจอยู่แล้ว

ถ้าไม่เกิดแจ็ตพ็อต คนที่เธอชอบดันตกเป็นเราซะเอง ถึงจะเรียกว่า เป็น พรหมลิขิต ดั่งเรื่อง แฟนฉัน

แต่ยังไงก็คิดว่า เรื่องนี้มันเกิดขึ้นได้ยากอยู่ดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้
    ถูกต้องครับ แค่เสียเวลาไม่พอ

ร้ายไปกว่านั้นท่านอาจจะเสียความรู้สึกดีๆดังที่เคยเป็นอยู่

ยังไงเพื่อนรักเราก็ต้องมีคนที่ชอบในใจอยู่แล้ว

ถ้าไม่เกิดแจ็ตพ็อต คนที่เธอชอบดันตกเป็นเราซะเอง ถึงจะเรียกว่า เป็น พรหมลิขิต ดั่งเรื่อง แฟนฉัน

แต่ยังไงก็คิดว่า เรื่องนี้มันเกิดขึ้นได้ยากอยู่ดี

พรหมลิขิตน่ะ มันแค่สิ่งที่ช่วยให้เจอกันนะครับ

ส่วนความสัมพันธ์มันอยู่ที่ตัวคุณต่างหาก (แม่มนอกเรื่อง 5555)

การที่เพื่อนขยับมาเป็นแฟน สำหรับผมแล้ว ผมว่ามันได้ผลนะ

ถึงจะจริงที่เวลาทั้งหมดที่ผ่านมา ไม่ว่าจะนานกี่ปีก็ตาม มันจะน่าเสียดาย

แต่เชื่อเถอะครับ มันไม่ไร้ค่าหรอก จิตใจผู้หญิงมันเปราะบางยิ่งกว่าขนนกอีก

มันก็เหมือนดอกไม้นั้นแหละครับ ถ้าเรารดน้ำทุกวัน ดูแลทุกวัน มันก็เติบโตเบ่งบาน

เหมือนคำพูด เหมือนของขวัญที่ให้ไป

คำว่ารักนี่ เป็นได้หลายอย่างนะ แต่ที่แน่ๆมันคือการให้ ถ้าคุณพอใจที่จะให้ โดยไม่หวังอะไร

คุณก็ทำต่อไปเถอะครับ มันเป็นสิ่งดีซะอีกผมว่า

การเติมเต็มความรักมันไม่จำเป็นต้องอยู่ที่สถานะหรอกครับ

แค่คำบางคำของคนบางคนอ่ะ ก็ทำให้ผู็หญิงรักหรือเปลี่ยนใจแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tundevil อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผมอยากสือคือคนทั่วๆไปพอมีโอกาสแค่ไหนที่ชนะใจเธอได้ โดยที่จะไม่ต้องพึ่งดวงหรือบุญเก่าหรือที่เคยทำมา

ถ้าท่านเคยจีบเพื่อนรักมาก่อนท่านจะรู้ดีครับ ว่าผู้หญิงเขาถือเรื่องเพื่อน และ แคร์เรื่องนี้มากแค่ไหน บางทีมากถึงมากที่สุด

ยิ่งพจวบเขามีคนที่ชอบอยู่แล้ว ยิ่งทำให้ยากที่เอื้อมถึง และ จะไม่มีสิ่งใดเปลี่ยนความคิดเขาได้ นอกจากจะเกิดปฏิหารย์แบบละครน้ำเน่าจริงๆ

ถ้าถามว่าเวลาเพื่อนอกหักล่ะ ? แน่นอนครับเราก็เป็นได้แค่ที่ปรึกษาของเธอเท่านั้น แต้ถ้าท่านคิดจะจีบละ ?

เราก็จะโดนหล่อนตอกกลับมาว่า "เราเป็นได้แค่เพื่อน" แค่นั้น

และความรู้สึกของคนที่แอบรักเพื่อน มันจะงิดแค่ไหนล่ะ ลองคิดดูเอาเองครับ

ปล. แหงสิ คนคารมสุภาพบุรุษอย่างท่าน มีหญิงนี่ไหนล่ะที่ไม่ติดท่าน

คือผมเคยจีบเพื่อนน่ะครับ เธอเป็นคนน่ารัก

แล้วเธอมีแฟนอยู่แล้ว ผมพยายามทำทุกอย่างให้เธอรัก

แต่เธอไม่เคยมองผมเลย ผมอุส่าห์ทำนู้นทำนี้ให้ เป็นที่ปรึกษาเวลาเศร้า

ทำทุกอย่างที่ผมเคยทำให้คนรัก ผมทำมา 2 ปี

ผมคิดว่าผมจะพยายามต่อไป เพื่อให้เธอรัก

แต่วันนึง เธอเลิกกับแฟนแล้วไปคบคนใหม่อีก มันก็ทำให้ผมท้อนะ

แต่ผมก็ทำเหมือนเดิมอ่ะ จนวันนึง เธอกลับเป็นคนบอกชอบผมเอง

ผมก็อึ้งเหมือนกันนะ แต่ผมมาสายไป ซึ่งตอนผมไปบอกชอบเธอกลับ

เธอมีคนอื่นอยู่ 555 ชีวิตก็งี้แหละ

ปล.ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 19th February 2013 เมื่อ 12:41
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    938
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Veeliving อ่านกระทู้

พรหมลิขิตน่ะ มันแค่สิ่งที่ช่วยให้เจอกันนะครับ

ส่วนความสัมพันธ์มันอยู่ที่ตัวคุณต่างหาก (แม่มนอกเรื่อง 5555)

การที่เพื่อนขยับมาเป็นแฟน สำหรับผมแล้ว ผมว่ามันได้ผลนะ

ถึงจะจริงที่เวลาทั้งหมดที่ผ่านมา ไม่ว่าจะนานกี่ปีก็ตาม มันจะน่าเสียดาย

แต่เชื่อเถอะครับ มันไม่ไร้ค่าหรอก จิตใจผู้หญิงมันเปราะบางยิ่งกว่าขนนกอีก

มันก็เหมือนดอกไม้นั้นแหละครับ ถ้าเรารดน้ำทุกวัน ดูแลทุกวัน มันก็เติบโตเบ่งบาน

เหมือนคำพูด เหมือนของขวัญที่ให้ไป

คำว่ารักนี่ เป็นได้หลายอย่างนะ แต่ที่แน่ๆมันคือการให้ ถ้าคุณพอใจที่จะให้ โดยไม่หวังอะไร

คุณก็ทำต่อไปเถอะครับ มันเป็นสิ่งดีซะอีกผมว่า

การเติมเต็มความรักมันไม่จำเป็นต้องอยู่ที่สถานะหรอกครับ

แค่คำบางคำของคนบางคนอ่ะ ก็ทำให้ผู็หญิงรักหรือเปลี่ยนใจแล้ว

สิ่งที่ผมอยากสือคือคนทั่วๆไปพอมีโอกาสแค่ไหนที่ชนะใจเธอได้ โดยที่จะไม่ต้องพึ่งดวงหรือบุญเก่าหรือที่เคยทำมา

ถ้าท่านเคยจีบเพื่อนรักมาก่อนท่านจะรู้ดีครับ ว่าผู้หญิงเขาถือเรื่องเพื่อน และ แคร์เรื่องนี้มากแค่ไหน บางทีมากถึงมากที่สุด

ยิ่งพจวบเขามีคนที่ชอบอยู่แล้ว ยิ่งทำให้ยากที่เอื้อมถึง และ จะไม่มีสิ่งใดเปลี่ยนความคิดเขาได้ นอกจากจะเกิดปฏิหารย์แบบละครน้ำเน่าจริงๆ

ถ้าถามว่าเวลาเพื่อนอกหักล่ะ ? แน่นอนครับเราก็เป็นได้แค่ที่ปรึกษาของเธอเท่านั้น แต้ถ้าท่านคิดจะจีบละ ?

เราก็จะโดนหล่อนตอกกลับมาว่า "เราเป็นได้แค่เพื่อน" แค่นั้น

และความรู้สึกของคนที่แอบรักเพื่อน มันจะงิดแค่ไหนล่ะ ลองคิดดูเอาเองครับ

ปล. แหงสิ คนคารมสุภาพบุรุษอย่างท่าน มีหญิงนี่ไหนล่ะที่ไม่ติดท่าน

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เริ่มจากเพื่อนนี่เป็นอะไรที่พูดยากครับ เริ่มจากเพื่อนของเพื่อนดีกว่า

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    938
    3
    สำหรับคนที่สงสัยนะครับ

ว่าผมต้องการอะไรกันแน่

โปรดดูรูปนี้และทำความเข้าใจ

มันยากนะที่เราจะสลัดให้หลุดพ้นจากคำว่า "เพื่อน"

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ห้องผมมีนะ เป็นเพื่อนห้องเดียวกันมาตั้งแต่ ม.1 มาคบกันตอนอยู่ ม.5

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    แปลงร่างโชว์นางเอกดีกว่า

เพื่อนกันแล้วแต่ดวง มียอมรับ กับไม่ยอมรับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    พลาดนิดเดียวจบเลย มองหน้ากันไม่ติด

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ชอบเพื่อนนี่อันตรายมากกครับ พลาดนิดจบจริงจะคุยเหมือนเดิมก้ตงิดๆแล้วแหละครับผม

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    แฟนผมก็เริ่มจากเป็นเพื่อนก่อนนะครับ อยู่ห้องเดียวกันตั้งแต่ ม.4
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ได้นะแต่ยากอยู่สำหรับผม
    ดราม่าชีวิต
    ผมเริ่มจีบหญิงจริงจังม2บอกชอบแรกๆๆ(เค้าคิดว่าล้อเล่น) เรียนห้องเดียวกัน ชอบมากเล่นเกมด้วยกัน ซื้อของให้349(วันเกิด) ผมยอมโทรหาวันละ60บาทด้วย(คนเครือข่ายกันไม่ทุกวันนะ) ส่งข้อความไปวันละ3บาท พิมว่า Good night(ส่วนใหญ่พิมคำนี้) ทุกวันนนนทุกคืน
    จีบมาถึงม.3อยู่คนละห้อง บอกชอบจริงๆๆไปแล้วแต่เค้าบอกมีแฟนแล้ว(แต่ผมรู้ว่าเค้าแค่โกหก เพราะรู้ว่าเค้าคุยกับผมอยู่ตลอด ) มองหน้าไม่ได้เลย
    เสียใจมากอยู่นะ ผมก็ไม่ท้อนะคุยต่อแม้วันละนิด
    แต่เสียใจกว่าอีก ที่อยู่ๆๆเพือนสุดซี้ๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆอะ คุยกับคนที่ชอบแบบคนรักกันอะ(แอบส่องMSNเปิดพร้อมกัน2เครื่อง) สุดปี้ดอ่ะอ่านข้อความไปร้องไปอะ ตัดเพื่อนเลยตั้งแต่เทอม1ยันจะจบม.3อ่ะ
    สุดท้ายผมตัดใจได้ครับ ก็กับมาดีกับเพื่อน ผมจีบคนใหม่ ตอนนี้ก็ยังเป้นแฟนกันอยู่ แล้วก็ คนเคยชอบก็เป็นเพื่อนสนิทกับผมและแฟนผม แล้่วคนที่เคยชอบก็เป็นแฟนกับเพื่อนสนิทผมตอนนี้(งงปะ) 555+
    ปล. ยอมรับตอนแรกจีบสาวไม่เป็น
    ปล.2ขึ้นอยู่กับผญ.ด้วย แนะนำเป็นเพื่อนกันไม่ต้องสนิทมาก แล้วบอกชอบไปจบ
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    938
    3
    ขอแชร์หน่อย เผอิญมันตรงกับกระทู้นี้ เครดิต ผู้ปลดปล่อย

วันนี้จะมาพูดเรื่องความรักหน่อยว่ะ
    รักเนี่ยบางคน****มองว่า เจอปุ๊ป ปิ๊ง ปั๊บ รักเลย กูว่ามันไม่ใช่ว่ะสำหรับกูแล้ว คำว่า '' รัก '' ****ต้องเกิดขึ้นมาจากใจ หัวใจจริงๆเลยนี่แหละ แต่กว่าจะเกิดคำนี้มันยากแสนยาก + อาการที่ไม่รู้ว่ามันใช่คำว่ารักรึเปล่า แฟนกันอ่ะบางทีมันก็ไม่ได้เกิดจากความรักซักเท่าไหร่หรอก มันแค่เลื่อนระดับจาก คนสนิท ไกล้ชิด รู้จัก ขึ้นมาใช้คำว่าแฟน พอเป็นแฟนกันคำว่า รัก จึงเกิดขึ้นตามมาทีหลังอันนี้ก็ดี แต่พอทำตามสมการนี้แล้วความรักไม่เกิดสุดท้ายก็เลิกกัน แต่คำว่ารัก ไม่ใช่ว่าพวก***จะทำให้มันเกิดขึ้นไม่ได้นะ ทำได้แต่มันต้องใช้เวลา สิ่งแรกๆต้องเริ่มจากการสร้างความรู้สึกดีๆ (เรื่องแนะนำตัว ทำความรู้จัก*****ไรไม่ต้องบอกนะ) การสร้างความรู้สึกดีๆให้คนที่เราชอบ เป็นก้าวแรกที่ดีโดยที่ยังไม่เป็นแฟนกัน ไม่ต้องเจาะจงหรอกว่าเพศไหนต้องทำ สิ่งนี้***ทำได้ทุกเพศแหละ เมื่อเราสร้างความรู้สึกดีๆให้เขา นานวันจะช่วยให้เขารู้สึกไว้ใจในตัวเรามากขึ้น บางโอกาสที่เคยปิดไว้ ก็จะเปิดออก สิ่งที่เคยทำไม่ได้ ก็จะทำได้มากขึ้น แต่อย่าเพิ่งด่วนตัดสินว่าเขารักเราแล้ว มันไม่ใช่ เขาแค่ตอบรับความรู้สึกดีๆของเรา เป็นการไว้ใจเราเท่านั้น สิ่งที่ต้องทำต่อไปคือ ทำแบบเดิมอย่างที่ทำ ไม่ต้องปรับเสริม เติมแต่งอะไรให้ดีขึ้น *อย่าลืมว่าเขาไว้ใจเราในแบบที่เราเป็น ไม่ใช่ในแบบที่ดีกว่าหรือแย่กว่า* พอต่างคนต่างไว้ใจกันและกันความผูกพันธ์จึงบังเกิด สนิทกันมากขึ้น จุดนี้เรียกได้เลยว่า '' เกือบจะเป็นแฟน '' แต่ก็ยังไม่ใช่นะโว้ยอย่าเข้าใจผิดคิดไปเองคนเดียว ไคล์แม็กจริงๆมันคือเวลาเหมาะสม ระยะเวลาทั้งหมดที่เราทุ่มเททั้งกายและใจให้เขา มันเป็นตัวตัดสิน จุดนี้ก็คือจุดสารภาพรัก ถ้าพวก***สารภาพไปแล้วเขาตอบรับ นั่นคือ เขารู้สึกรักในตัว***แล้ว ยินดีด้วยคุณได้ไปต่อ
    แต่ถ้าเขาปฏิเสธล่ะ ยินดีด้วยเช่นกัน แต่ก้าวที่ได้ไปต่อ***มี 2 ทางเลือก
    1. จากไปโดยดี สิ่งที่ทำมาทั้งหมดเราทำดีแล้ว แม้เขาไม่ตอบรับแต่เวลาที่เสียไปมันไม่เสียเปล่าซะหน่อยช่วงเวลานั้น***มีแต่ความสุขกูพูดถูกมั้ย เพราะงั้นไม่ต้องเสียใจ
    2. จมอยู่แต่อดีต เขาไม่ตอบรับก็อยากยัดเยียดความรักให้เขา พยายามทำเหมือนเดิมแต่มันไม่ได้ มันไม่ใช่ ( กูไม่นะนำข้อนี้อย่างมาก เพราะ***จะทำให้ตัวเองกลายเป็นคนที่เขาเกลียด ซึ่งกูเคยเป็นมาแล้ว)

รักกันชอบกันไม่จำเป็นต้องเป็นแฟนกันเสมอไป แต่ไม่ได้บอกให้หยุดคิดเป็นแฟน เข้าใจนะโว้ย

@น่ารัก นิสัยดี แต่ยังไม่ดีพอที่เธอจะรัก [/

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    555+ ผมบอกชอบทีเดียว มองหน้ากันไม่ติดเลยยย
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    อ่านของแต่ละคนแล้วผมสิ้นหวังเลยนะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Valkyrie44 อ่านกระทู้
    อ่านของแต่ละคนแล้วผมสิ้นหวังเลยนะเนี้ย
    ใช่ว่าไม่มีโอกาศครับ จากเพื่้อนไปเป็นแฟนก้มีเยอะนะครับ สู้ๆครับ

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    มันแล้วแต่จังหวะนะครับท่าน

แต่ผมไปผิดจังหวะไปหน่อยเลยแห้วก็เท่าน้านน XD "เราเป็นแค่เพือ่นกันเถอะ" เป็นคำที่สะเทือนไตมาก -0-