ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เผย สมาร์ทโฟนตัวต้นแบบ ตัวเครื่องโปร่งใส เดินหน้าผลิตในปลายปีนี้

เผย สมาร์ทโฟนตัวต้นแบบ ตัวเครื่องโปร่งใส เดินหน้าผลิตในปลายปีนี้

เผยสมาร์ทโฟนตัวต้นแบบ ตัวเครื่องโปร่งใส เดินหน้าผลิตในปลายปีนี้

[18-กุมภาพันธ์-2556] ต่อไปนี้ สมาร์ทโฟนรูปร่างแปลกๆ ตัวเครื่องโปร่งใส มองทะลุได้ คงจะไม่ได้มีแต่ในหนังแนว Sci-fi แล้วล่ะครับ เพราะล่าสุด ได้มีการเผย สมาร์ทโฟนแบบโปร่งใส ตัวต้นแบบ เครื่องแรก ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยบริษัทผู้พัฒนา หน้าจอแบบโปร่งใส นี้ก็คือ Polytron Technologies ซึ่งตั้งอยู่ที่ประเทศไต้หวัน นั่นเอง

ซึ่งจากคลิปวิดีโอท้ายข่าวนั้น จะเห็นว่า สมาร์ทโฟนแบบโปร่งใส รุ่นต้นแบบนั้น ยังมีการประกอบที่ไม่ค่อยสมบูรณ์ เนื่องจากยังเห็นชิ้นส่วนบางอย่าง เช่น แบตเตอรี่, SD card รวมไปถึง ไมโครโฟน ด้วย ซึ่งอาจจะมีการพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ จนสามารถได้ สมาร์ทโฟนตัวเครื่องโปร่งใส ที่สามารถใช้งานได้จริง ในเร็วๆ นี้ครับ โดยทีมพัฒนา ได้เผยว่า ปลายปีนี้ อาจจะได้รุ่นที่สมบูรณ์มากกว่านี้

โดยเทคโนโลยีที่ใช้บนหน้าจอนั้น เรียกว่า Switchable Glass technology ที่สามารถรวมเข้าด้วยกันกับหน้าจอแบบ OLED ได้ ซึ่งทาง Sam Yu ผู้ที่มีหน้าที่รับผิดชอบในเรื่องนี้ ได้เผยว่า ขณะนี้มีผู้ผลิตมือถือรายใหญ่หลายราย เริ่มมาติดต่อแล้ว คาดว่า ในปลายปีนี้ อาจจะได้เริ่มผลิตอย่างจริงจังจ้า

รายละเอียดเพิ่มเติม : phonearena.com

สนับสนุนเนื้อหา: techmoblog

ติดตามข่าวความเคลื่อนไหวของเทคโนโลยีรอบโลกได้ที่นี่ >>> www.hitech.sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    ใกล้ความเป็นจริงแล้วสินะ
    ผม พริ้ว ไหมฮะ!!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    แล้วพวก cpu อะไรมันอยู่ไหน

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ใสไป เดียวก็หาโทรศัพท์ไม่เจออีกหรอก 5555

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ได้จริง แอปเปิ้ลก็มีหนาวอ่ะ

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ถ้ามาได้จัดเเน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อีกนานหลายสิบปี ที่เห็นมีแค่ถ่าน ลำโพง ไมค์ แล้วก็ไมโครเมมโมรี่เอง ถ้ามีความสามารถทำcupใสได้ทำไมไม่ทำเมมใสด้วยละฝังตัวเครื่องไปเลย

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    Fake ครับ
    เห็นในคลิปบอกว่าเป็นตัวprototypeแต่เท่าที่ดู เป็นแค่Model ของ concept phoneอยู่เลยใช้งานจริงยังไม่ได้
    คือมันมีอะไรหลายๆอย่างขัดหูขัดตาอย่างแบ็ตดันเป็นถ่านนาฬิกาธรรมดาๆ2ก้อน ไม่มีทองแดงเชื่อมต่อไฟฟ้า ตอนเปิดเพลงดันไม่มีโปรแกรมเล่นเพลงเห็นแต่เลข1 ไม่มีการสาธิตการใช้เครื่องให้ดูฯลฯ

ปล.คอนเซ็ปต์โฟน คืออะไรหาในกุเกิลเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 19th February 2013 เมื่อ 10:47

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อนาคตคงทำเป็น คอนแท็กเลนส์(ถ้าเขียนผิดขออภัย)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    มันยังห่างจากความจริงมาก ถ้าแค่จอใสยังพอเป็นไปได้ แต่ใสทั้งอันเป็นไปได้ยากคราบได้ที่ยังไม่มีCPU ตัวนำไฟฟ้าแบต สายไฟที่โปล่งใสก็ยังทำมไม่ได้

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ใส่ถ่านนาฬิกาเนี่ยน่ะ บ้าาไปแล้ว แบต 1600-1700mah ยังเอาไม่อยู่เลย

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    Fake ครับ
    เห็นในคลิปบอกว่าเป็นตัวprototypeแต่เท่าที่ดู เป็นแค่Model ของ concept phoneอยู่เลยใช้งานจริงยังไม่ได้
    คือมันมีอะไรหลายๆอย่างขัดหูขัดตาอย่างแบ็ตดันเป็นถ่านนาฬิกาธรรมดาๆ2ก้อน ไม่มีทองแดงเชื่อมต่อไฟฟ้า ตอนเปิดเพลงดันไม่มีโปรแกรมเล่นเพลงเห็นแต่เลข1 ไม่มีการสาธิตการใช้เครื่องให้ดูฯลฯ

ปล.คอนเซ็ปต์โฟน คืออะไรหาในกุเกิลเอา
    อย่าไปคิดงั้นสี๊ คอนเซ็ปต์โฟนส่วนใหญ่ที่ผมเห็นนะ มันเป็นไปได้ยากก็จริง อย่างไอโฟนเงี้ย
    ที่ว่ามีโปรเจคเตอร์ HD 3 มิติ คีย์บอร์ดเลเซอร์ บิดงอได้
    แต่อันนี้ ผมว่ามันไม่ได้อะไรเกินไปเลย แค่ชาร์ตแสงอาทิตย์ ไม่เพ้อฝันเหมือนอย่างอื่น ผมว่านะ น่าจะเป็นไปได้

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ห่างไกลความเป็นจริงยิ่งนัก และเป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยที่จะผลิตในปลายปีนี้

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    เมื่อก่อนตอนที่ใช้โทรศัพท์แบบกดๆ ยังมีคอนเสปที่สามารถกดบนหน้าจอได้เลื่อนไปมาได้ แล้วทำไมคอนเสปนี้จะทำไม่ได้ล่ะครับ
    แต่มันก็ต้องใช้เวลาหน่อยอ่ะครับของแบบนี้ จริงมั้ย ??
    [/url]

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    มาจริง ผมโยน apple ทิ้งเลย
    ลายเซ็น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    RIP Apple.

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้

อย่าไปคิดงั้นสี๊ คอนเซ็ปต์โฟนส่วนใหญ่ที่ผมเห็นนะ มันเป็นไปได้ยากก็จริง อย่างไอโฟนเงี้ย
    ที่ว่ามีโปรเจคเตอร์ HD 3 มิติ คีย์บอร์ดเลเซอร์ บิดงอได้
    แต่อันนี้ ผมว่ามันไม่ได้อะไรเกินไปเลย แค่ชาร์ตแสงอาทิตย์ ไม่เพ้อฝันเหมือนอย่างอื่น ผมว่านะ น่าจะเป็นไปได้
    ไม่ได้บอกซักคำว่าเป็นไปไม่ได้
    แค่บอกว่าคลิปนี้มันfake เพราะมันบอกว่าที่มันถืออยู่คือprototype แต่จริงๆแล้วมันเป็นแค่ Model concept phone
    เหมือนๆmodelปืนนั้นแหละเหมือนแต่ใช้ไม่ได้ ต้องรอทำจริงๆอีกที

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ไม่fake หรอกครับ
    มาแน่ แต่ต้องรออีก 2-3 ปีเป็นอย่างต่ำ คิดว่านะ

เผลอๆ apple หรือซัมซุง อาจขโมยไอเดียไปชิงผลิตตัดหน้าก่อนก็เป็นได้
    ถ้าเป็นแบบนั้น บางทีอาจแค่1-2ปีคงได้ใช้กัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 287
    ใครอยากรู้ดูรายการนี้เลยครับ แบไต๋ไฮเทค Daily 5 Live Mon 18 February 2013 ตอนที่ 670 หาเอาใน youtube แล้วผมจะบอกให้ว่ามันไม่ได้ fake มันใช้ได้จริง แต่มันเป็นฟีเจอร์โฟน โทรออกรับสายได้อย่างเดียว okนะ get นะ เดียวรู้เลย นะ เดียวรู้
    AMD FX 6100 - GIGABYTE GA 970A D3 - GIGABYTE 7790 2GB - CORSAIR VENGEANCE 8GB 1600 MHz - HDD 1 TB - Corsair VS 550W