ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895

เน็ต 3BB หลุดแล้วหลุดอีก มีใครเป็นแบบผมบ้างไหม..

พอดีผมใช้เน็ต 3BB แต่ผมว่าพักหลังๆมานี่เน็ตหลุดบ่อยมากๆวันๆนึงหลุดไม่รู้กี่สิบรอบ แล้วแต่ละรอบที่หลุดก็จะเป็นแบบต่อเน็ตเล่นได้ซัก 5 - 10 นาทีแล้วก็หลุดไปซัก 2 - 5 นาทีเสร็จแล้วก็ต่อเล่นได้ไหมแล้วก็หลุดใหม่อย่างงี้เรื่อยๆ พอจะทราบไหมครับว่ามีใครเป็นแบบผมบ้าง .

เน็ตหลุดไม่ได้เป็นที่เครื่องผมแต่อย่างใดนะครับ มันเป็นที่ตัวส่งสัญญาน เราเตอร์ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ก่อนอื่นเลยได้เปลี่ยน เราเตอร์หรือสายหม้อแปลงเราเตอร์หรือปล่าวครับ
    YOU CAN SEE ME

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ของผมไม่หลุดแต่ว่าช้ามากกกกกกกกกกกกกกกก วัดความเร็วดูไม่ถึง ครึ่งของ 1 mb เลย เซงมาก นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก ..
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellken อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นเลยได้เปลี่ยน เราเตอร์หรือสายหม้อแปลงเราเตอร์หรือปล่าวครับ
    ก็คือไม่ได้เปลี่ยนมาตั้งแต่ติดตั้งแล้วหละครับก็น่าจะประมาณ 3 - 4 ปีแล้วหละแต่ปกติมันก็เล่นได้ไม่มีหลุดนะครับพึ่งจะมาหลุดแบบถี่ๆก็เมื่อ 2 - 3 วันที่ผ่านมานี้หละครับ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ปัญหาแบบนี้ ต้องดูที่ Router หรือสาย Lan ครับ ในบางทีอาจเป็นที่สาย Lan สายแลนอาจขาดในได้ หรือทองแดงของสายแลนไม่ชนกับ Port น่ะครับ กรณีที่เขาจั้มมาแล้วมันอาจไม่ชนได้แต่มันก็ขึ้นอยู่กับสายแลนด้วยว่าเป็นแบบไหน แบบทองแดงเส้นเดียว หรือแบบเส้นฝอย ถ้าเป็นแบบเส้นฝอยมีโอกาสที่ทองแดงไม่ชนสูงครับ รบกวนลองดูที่สายทีนะครับว่าเป็นทองแดงแบบไหน แล้วสายเป็นแบบสายแข็งหรือสายอ่อน

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ของผมช้าน่ะ แบบ ช้าตอนกลางวันกลางดึกที่เรานอนเจือกเร็ว สะงั้น
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ่าหะ ผมขอบอกเลย ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ครับ รู้สึกเซ็งมากๆหาทางแก้ไม่ได้ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร จะเล่นเกมส์ก็ไม่ได้เดียวก็หลุด เดียวก็หลุด
    ซึ่งตอนนี้อาการเหล่านั้นของผมหายไปแล้ว ตอนแรกผมก็โทรไปหาศูนย์บริการ เขาก็ส่งคนมาดูที่ตู้ ช่างก็บอกปกติดีทุกอย่าง แต่แนะนำให้เปลี่ยนสายโทรศัพท์ ผมว่าสาย LAN คงไม่เกี่ยวนะถ้าเราไม่ได้ไปทำให้มันฉีกขาด
    แต่บางทีสายโทรศัพท์อาจจะเสื่อมเวลาส่งสัญญาณจากตู้มันติดๆดับๆอาจเกิดจากสาเหตุ หนูกัด โดนความร้อนสูง เป็นต้น ผมก็ลองเปลี่ยนสายโทรศัพท์ใหม่ดู แต่อาการก็ยังเหมือนเดิมแต่อาจจะดีขึ้นบ้างเป็นบางช่วง
    ผมจึงตัดสินใจที่จะเปลี่ยน Rounter ซึ่งตัวเก่าของผมก็ได้มาจาก TT&T ที่เขาแถมมาให้สมัยก่อนตัวสีส้ม ขาว นั้นแหละครับ ประมาณ 5 ปีได้มันเก่ามากแถมเปิดทุกวัน ทั้งวันมันก็ร้อน เสื่อมเป็นธรรมดา
    หลังจากนั้นผมก็ไปซื้อ Rounter มาติดตั้งและเปลี่ยนใหม่ +set rounter ใหม่ อะไรเรียบร้อยเสร็จ อาการเหล่านั้นก็หายไปเลยครับ ตอนนั้นผมดีใจมากๆที่จะไม่มีอาการเหล่านี้มารบกวนอีก

ยังไงก็ลองดูนะครับ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    วันนี้เป็นหลายครั้ง

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมก็เป็นนะ เล่น Dota2 ไม่ได้เลย หน่วงมาก ปรกติไม่เคยเป็น
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    เป็นๆๆๆ เวลาช่วงนี้ผมเป็นบ่อยมาก(ตอนนี้กำลังเป็น = =) ของผมเล่นสองสามวิ หลุด

เล่น lol อยู่ คลิกเดินเป็นชาติกว่าจะขยับ เซงๆ

ขอนแก่น

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    Modem รึป่าวครับ ของผม TOT หลุดบ่อยมาก หลังจากนั้น 2-3 อาทิตย์ โมเด็มแต๊บคับ C ระเบิดแตกกระจุยเลย ผมแกะออกมาดูแผงวงจร ตามสภาพและการใช้งานล่ะครับ ร้อนนบ้างอะไรบ้าง ลองเปลี่ยน Modem อื่นดูก่อนล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    เป็นๆๆๆ เวลาช่วงนี้ผมเป็นบ่อยมาก(ตอนนี้กำลังเป็น = =) ของผมเล่นสองสามวิ หลุด

เล่น lol อยู่ คลิกเดินเป็นชาติกว่าจะขยับ เซงๆ

ขอนแก่น
    ผมก็เป็นเล่น LOL อยู่ขึ้น ขึ้นเชื่อมต่ออีกครั้ง แต่เน็ตไม่หลุดนะไฟเราเตอร์ก็ไม่ดับน่าเบื่อ

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SaJi อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นเล่น LOL อยู่ขึ้น ขึ้นเชื่อมต่ออีกครั้ง แต่เน็ตไม่หลุดนะไฟเราเตอร์ก็ไม่ดับน่าเบื่อ
    เน็ตมาเเล้วแต่เกมยังขึ้น เชื่อต่ออีกครั้ง.... รอนานมากๆ เข้าอีกที ทีมแพ้!!!

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ปัญหาแบบนี้เรียกเจ้าหน้าที่เขามาดูดีกว่าครับ เราเป็นลูกค้าเขาต้องบริการเราอยู่แล้ว รับรองหายเมื่อก่อนผมก็เป็นตอนนี้วิ่งฉิวเลย

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    มะวาน ผมก็เป็น เน็ตเน่าๆเข้าเว็บไม่ได้เลย แก้ไปแก้มาก็หาย
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ของผมก็เป็น แต่ผมก็รู้สาเหตุของผมอยู่แล้วนั่นคือสาย LAN ของผผมมันตากแดดตากฝนมาเต็มๆ
    แบบว่าผมลากสายจากบ้านเก่ามาบ้านใหม่แต่ไม่ได้เอาสอดใส่ท่อ PBC ผมบอกพ่อแล้วว่ามันจะเสื่อม
    พ่อผมบอกไม่เสื่อม แล้วก็เสื่อมจริงๆ ตอนนี้ก็ยังไม่มีความคืบหน้าที่จะคิดเปลี่ยนสาย LAN และเอาท่อ PBC มาใช้เลย

ที่ผมมั่นใจกับสาเหตุนี้เนื่องจากว่าบ้านเก่าผมก็ติดเน็ต 3BB เหมือนกัน (ติด 3BB 2อันอะแล้วบ้านใหม่ผมอยู่ติดกับบ้านเก่า)
    ซึ่งบ้านหลังเก่าผมเน็ตเต็ม 10M ปกติ ก็คิดได้อย่างเดียวนั่นคือสาย LAN ของผมเองแหละที่ตากแดดตากฝนมาเป็นปีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 20th February 2013 เมื่อ 10:00
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมช้าอ่ะ โหลด Tera ช้ามากส์ 10 mb วิ่ง 100 KBS