ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

ตกลงเป็นที่ Origin หรือเพราะบัตร

คือว่าผมจะซื้อ BF3 ช่วงนี้อะครับ เห็นเพื่อนๆในเว็ปบอร์ดบอกว่าสามารถใช้บัตรเครดิตซื้อหรือบัตรเดบิต ซื้อก็ได้โดยให้ใช้ของกสิกรไม่ก็กรุงเทพ ไอตัวผมก็มีแต่บัตรATM ธรรมดาใช้แค่ฝากเข้าถอนออก ก็ได้เสาะหาบัตรและกระแนะกระแหนมาจนได้โดยเป็นบัตรของคู่ซิ่งเก่าซึ่งตอนนี้เป็นเพื่อนกันไปแล้ว เป็นบัตรเดบิตกสิกร ได้สมัครใช้บริการออนไลน์อะไรต่างๆเรียบร้อย สามารถซื้อ app ไอโฟนต่างๆมาเยอะแล้ว แต่ลองเอาไปใช้ซื้อผ่าน origin กับขึ้นข้อความว่า ไม่อนุญาติชำระเงินได้ เป็นเพราะอะไร ชื่อต่างๆก็พิมพ์ตรงตามเจ้าของบัตรที่ให้ใส่ลงไป ยอดเงินในบัตรมีอยู่หมื่นกว่าบาท เมื่อซักครู่ก็ลองให้มันซื้อ sticker line ในไอโฟน โว๊ะก็ซื้อได้ตัดตังในบัตรได้ แต่ทำไมใน origin มันซื้อไม่ได้ซ่ะงั้น ตกลงบัตรเดบิตกสิกรมันซื้อได้จริงหรือเปล่าครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่าซื้อได้ไม่จำเป็นต้องบัตรเครดิต เพื่อนๆคนไหนซื้อแบบไหนก็ลองมาบอกกันน่ะครับ จะจัด premium edition ซ่ะหน่อย ซื้อแท้ลำบากจริงๆค่ายนี้ steam แจ่มกว่าเยอะให้เป็นของขวัญก็ได้ไม่ยุ่งยาก

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    คือว่าผมจะซื้อ BF3 ช่วงนี้อะครับ เห็นเพื่อนๆในเว็ปบอร์ดบอกว่าสามารถใช้บัตรเครดิตซื้อหรือบัตรเดบิต ซื้อก็ได้โดยให้ใช้ของกสิกรไม่ก็กรุงเทพ ไอตัวผมก็มีแต่บัตรATM ธรรมดาใช้แค่ฝากเข้าถอนออก ก็ได้เสาะหาบัตรและกระแนะกระแหนมาจนได้โดยเป็นบัตรของคู่ซิ่งเก่าซึ่งตอนนี้เป็นเพื่อนกันไปแล้ว เป็นบัตรเดบิตกสิกร ได้สมัครใช้บริการออนไลน์อะไรต่างๆเรียบร้อย สามารถซื้อ app ไอโฟนต่างๆมาเยอะแล้ว แต่ลองเอาไปใช้ซื้อผ่าน origin กับขึ้นข้อความว่า ไม่อนุญาติชำระเงินได้ เป็นเพราะอะไร ชื่อต่างๆก็พิมพ์ตรงตามเจ้าของบัตรที่ให้ใส่ลงไป ยอดเงินในบัตรมีอยู่หมื่นกว่าบาท เมื่อซักครู่ก็ลองให้มันซื้อ sticker line ในไอโฟน โว๊ะก็ซื้อได้ตัดตังในบัตรได้ แต่ทำไมใน origin มันซื้อไม่ได้ซ่ะงั้น ตกลงบัตรเดบิตกสิกรมันซื้อได้จริงหรือเปล่าครับ เห็นเพื่อนๆบอกว่าซื้อได้ไม่จำเป็นต้องบัตรเครดิต เพื่อนๆคนไหนซื้อแบบไหนก็ลองมาบอกกันน่ะครับ จะจัด premium edition ซ่ะหน่อย ซื้อแท้ลำบากจริงๆค่ายนี้ steam แจ่มกว่าเยอะให้เป็นของขวัญก็ได้ไม่ยุ่งยาก
    ซื้อได้จริง ที่มันขึ้นแบบนั้นคุณอาจใส่รหัสบัตรผิดหรือรรหัส CVV ผิด ลองดูให้แน่ใจครับ
    ปล เมื่อวานผมก็ซื้อให้น้อง พึ่งสมัครใช้บริการออนไลน์ด้วย ของ กสิกร

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ถ้ามีบัตรเครดิตผมว่าซื้อของค่ายนี้ก็ไม่ต่างจาก steam นะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ขอบคุณครับ บ่ายๆว่าจะไปทำบัตรเองและถามสาวธนาคารให้มันชัวๆดูครับ นี่ไปๆมากับเรื่องนี้งบประมาณที่เสียผมแทบจะซื้อของแท้ตอนที่มันไม่ลดได้เลยน่ะเนี่ย แต่ยังไงผมก็ว่าระบบ steam มันซื้อง่ายขายคล่องกว่าเยอะครับ