ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Wink {[NEW]}ข่าว I T ใหม่ๆ-เมื่อแคปซูล Dragonball Z โผล่ที่ญี่ปุ่น(21 กุมภาพันธ์ 2556)(เวลาตี 1.12)^^

เมื่อแคปซูล Dragonball Z โผล่ที่ญี่ปุ่น

Tokyu Hands ร้านค้าปลีกในประเทศญี่ปุ่นโชว์สินค้าที่เป็นนวัตกรรมใหม่ เสมือนที่หลบภัยลักษณะทรงกลมที่มีโครงร่างความคล้ายคลึงกับแคปซูลที่ปรากฎในการ์ตูน Dragonball Z ยังไงยังงั้น

เมื่อเร็วๆนี้เว็บบอร์ดในประเทศญี่ปุ่นอย่าง 2ch ได้นำเสนอภาพวัตถุทรงกลมหลากสี ที่ถูกวางขายอยู่ในร้าน Tokyu Hands วัตถุดังกล่าวมีชื่อว่า "Life Armour" เป็นสถานที่หลบภัยสำหรับชาวญี่ปุ่นกรณีเกิดแผ่นดินไหว ซึ่งจะช่วยในการรักษาชีวิตและให้ความปลอดภัยกับผู้ที่หลบอยู่ใน Life Armour โดยวัสดุที่ทำขึ้นมานี้สามารถทนต่อแรงกดดันได้ถึง 9.3 ตัน แถมยังมีความแข็งแรงรับกระแทกได้แม้ตกจากที่สูงถึง 82 ฟุตด้วยกัน ถ้ามีไว้บ้านเราก็อาจเป็นที่หลบภัยตอนช่วงน้ำท่วมก็ได้ อิอิื !

สำหรับไอเดียการผลิตที่หลบภัยในลักษณะดังกล่าวมีการวิเคราะห์กันว่า น่าจะได้แรงบันดาลใจมาจากแคปซูลจากในการ์ตูนชื่อดังอย่าง Dragonball Z นั่นเอง ส่วนใครที่อยากมีไว้เป็นเจ้าของล่ะก็คงต้องซื้อตั๋วเครื่องบินไปญี่ปุ่นกันเลย มีให้เลือกหลากหลายสี ทั้งนี้ราคาขายของ Life Armour อยู่ที่ 5,000 ดอลลาร์สหรัฐ หรือคิดเป็นเงินไทยก็ราวๆ150,000 บาทเท่านั้นจ้า

*****************************************************************************

1 ข่าวเบาๆ ก่อนนอนคับ ^^*

คำขอบ คุณคือกำลัง ^^

เพลง เพราะๆคับผม

Credit

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    ว่า แล ต้อง ไอ คน โพส ไอ ของ ประหลาด แต่ ไม่ คาด คิด ว่า คน โพส จะ เป็น ......

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้
    ว่า แล ต้อง ไอ คน โพส ไอ ของ ประหลาด แต่ ไม่ คาด คิด ว่า คน โพส จะ เป็น ......
    ก็ นะ ไม่โพสมันอยู่ไม่ได้^^

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    3
    บางที " การ์ตูน " มันก็มีประโยชน์ต่อมวลมนุษย์นะ .

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030

ผมลองคิดฮาๆ ถ้าเกิดมันจมน้ำ(มันลอย) แต่ถ้าโดนก้อนหินขนาดใหญ่ หรือแบบ โลกแมร้งร้าว อือ แตกนั้นหละ (แค่คิด แค่คิด) แล้วมันก็โดนกดจนร่วงไปลึก ! สุดๆ ! แล้วจะเปิดประตูเพื่อว่ายน้ำขึ้นไปแต่ติดพวกเศษซาก 108 ทับๆ เปิดประตูออกไปไม่ได้ ผมว่ายังไงมันก็ตายอยู่ดีแหะ -..- ตายทรมาณกว่าจมน้ำตายอีก

แต่ !!! เค้าสร้างมาให้ กรณีเกิดแผ่นดินไหว นี่หว่า อือมันก็ใช้ได้หละวะ แสนห้าเอง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เอิ่มนะ อยากได้บ้าง มีห้องน้ำข้างในด้วย พัฒนาอีกหน่อยนะ เยี่ยมเบยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 23

Smile

รัสเซียก็เจอเมื่อ อาทิตย์ก่อน =_=''

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    หน้านั่งไปดาวนาเม็กได้ เหอๆๆ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    มีมานนานแล้วครับ แคปซูลตัวนี้ ตัวแรก สีเหลือง ชื่อ โนอาร์ อาร์ค

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    150,000 ราคาก็ไม่แพงมากนะครับถ้าทำให้ตัวเองปลอดภัยแล้วก็ครอบครัว ญี่ปุ่นนี้เจ๋งมาก
    ปล.AV ?

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    มันเอาไว้หลบชั่วคราวหนิกันของตกใส่อย่างเดียวแล้วก็รอคนช่วยเหลือ จมน้ำก็ตายน้ำเข้าหมดเพราะว่าไม่กันน้ำ =w=

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    150,000 เท่านั้น - -* !!

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมพอจะเข้าใจนะครับว่า สามารถทนต่อแรงกดดันได้ถึง 9.3 ตัน แถมยังมีความแข็งแรงรับกระแทกได้แม้ตกจากที่สูงถึง 82 ฟุต...

แต่ที่ผมอยากทราบคือว่า "เรื่องอากาศหายใจ" เนี่ย...??? มันมีตัวสร้าง อ๊อคซิเจน หรือเก็บได้นานเท่าไรครับ...???

ถ้าสมมุติเหตุการตามคุณ Sertnalove กล่าว... "ก้อนหินหล่นทับ" ถ้าแผ่นดินไหว แล้วเราก้อมุดเข้าไปอยู่ในลูกบอล... แผ่นดินไหวแรงจังงง... ลูกบอลกลิ้งครับ ฝาปิดลูกบอลหันไปที่พื้น มีก้อนหิน หรือเศษเหล็กเนื่องจากบ้านหรือตึกถล่มทับลูกบอลอยู่มากมาย เราไม่สามารถจะกลิ้งให้ฝาปิดอยู่ในท่าทางที่สามารถเปิดได้... เอ่อ... ถ้าอากาศหมด...???

ตายอนาถนะครับ... ผมว่ามันเอาใว้ใช้ "ฆ่าตัวตาย" มากกว่าอ่ะ...

ถ้าทำให้คิดมาก หรือทำให้รู้สึกว่าผมปัญญาอ่อนก็ขออภัยด้วยนะครับ...,,,

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noshub อ่านกระทู้
    ผมพอจะเข้าใจนะครับว่า สามารถทนต่อแรงกดดันได้ถึง 9.3 ตัน แถมยังมีความแข็งแรงรับกระแทกได้แม้ตกจากที่สูงถึง 82 ฟุต...

แต่ที่ผมอยากทราบคือว่า "เรื่องอากาศหายใจ" เนี่ย...??? มันมีตัวสร้าง อ๊อคซิเจน หรือเก็บได้นานเท่าไรครับ...???

ถ้าสมมุติเหตุการตามคุณ Sertnalove กล่าว... "ก้อนหินหล่นทับ" ถ้าแผ่นดินไหว แล้วเราก้อมุดเข้าไปอยู่ในลูกบอล... แผ่นดินไหวแรงจังงง... ลูกบอลกลิ้งครับ ฝาปิดลูกบอลหันไปที่พื้น มีก้อนหิน หรือเศษเหล็กเนื่องจากบ้านหรือตึกถล่มทับลูกบอลอยู่มากมาย เราไม่สามารถจะกลิ้งให้ฝาปิดอยู่ในท่าทางที่สามารถเปิดได้... เอ่อ... ถ้าอากาศหมด...???

ตายอนาถนะครับ... ผมว่ามันเอาใว้ใช้ "ฆ่าตัวตาย" มากกว่าอ่ะ...

ถ้าทำให้คิดมาก หรือทำให้รู้สึกว่าผมปัญญาอ่อนก็ขออภัยด้วยนะครับ...,,,
    เจาะรู 55555+ อ่าว แบบนี้ก็กันน้ำไม่ได้น่ะสิ =w=