ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

PlayStation 4 เผยรายชื่อเกมส์ใหม่ๆ (อัพเดทอีก 1 ข่าว) เกมส์ Diablo 3 เตรียมขายบน PS4 และ PS3

PlayStation 4 เผยรายชื่อเกมส์ใหม่ๆ

เปิดเผยรายชื่อเกมส์ใหม่ที่ประกาศลง PS4

เปิดตัว PlayStation 4 วางขายปลายปี 2013 และ เกมส์ Diablo 3 เตรียมขายบน PS4 และ PS3

ในงาน Sony Meeting 2013 ที่อเมริกา ได้เปิดเผยเกมส์ใหม่บน PlayStation 4 ที่อยู่ในระหว่างพัฒนา มีทั้งเกมส์ในค่ายของ Sony Computer Entainment และเกมส์ค่ายอื่นๆ ได้แก่ Ubisoft, Blizzard, Square Enix, Capcom, Bungie เป็นต้น

เกมส์ Killzone: Shadow Fall (เกมส์แนว FPS)

เกมส์ InFAMOUS: Second Son (เกมส์แนวแอคชั่นผจญภัย)

เกมส์ Knack (เกมส์ผจญภัย)

เกมส์ Destiny (เกมส์แนว FPS ผจญภัย)

เกมส์ Deep Down (เกมส์แนวผจญภัยแนว Action-RPG)

เกมส์ The Witness (เกมส์แนวแคชชวล)

เกมส์ DriveClub (เกมส์แข่งรถ)

เกมส์ Watchdog (เกมส์แนวแอคชั่น)

เกมส์ Final Fantasy ภาคใหม่ (เกมส์ RPG)

เกมส์ Diablo 3 เตรียมขายบน PS4 และ PS3

Diablo 3 เตรียมพอร์ตเกมส์ลงเครื่องเกมส์ PlayStation 3,4

Blizzard ประกาศการพัฒนาเกมส์ Diablo 3 เกมส์ Action-RPG ภาคล่าสุด ให้กับเครื่องเกมส์ PlayStation 3 และ PlayStation 4 โดยจะเปิดเผยระบบการเล่นเกมส์ช่วงปลายเดือนมีนาคม 2013 นี้

สำหรับเกมส์ Diablo 3 เวอร์ชั่น PlayStation 3,4 จะเหมือนกับเวอร์ชั่น PC ที่บรรจุเนื้อเรื่องเกมส์ แต่จะเพิ่มระบบการบังคับการเล่นแบบใหม่เพื่อให้เหมาะสมกับจอยเกมส์, ออกแบบอินเตอร์เฟสใหม่ อัพเดตเกมส์เทียบเท่ากับเวอร์ชั่น PC และสามารถเล่นได้สูงสุด 4 คน บนหน้าจอเดียว

เกมส์ Diablo 3 จะนำแสดงในงาน PAX East วันที่ 20-24 มีนาคม 2013 ที่อเมริกา

http://game.mthai.com/console-games
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 21st February 2013 เมื่อ 15:52

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    รอซื้อPS 4ดีกว่า ตอนแรกกะจะซื้อPS 3แล้วเชีบว เกมPS 4 น่าเล่นมากเลยนะเนี่ย

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    Infamous น่าเล่น แต่พระเอกหน้าเหียกจัง
    Final ภาพโคตรสวย
    Watchdog ก็น่าเล่นสุดยอด

นอกนั้นเหมือนเกมตลาดทั่วไป แค่อัฟกราฟฟิคให้ดีขึ้นมาหน่อย

Ps4 นึกว่าจะมีอะไรใหม่ ล้ำกว่านี้ สุดท้ายแล้วก็ยังคล้าย ps3 อยู่เหมือนเดิม
    เพียงแค่เพิ่มสเปคเครื่อง เพิ่มระบบออนไลน์มากขึ้น
    ผมละเบื่อออนไลน์จริงๆ จะเน้นอะไรนักหนา คนเล่นเกมออนไลน์ส่วนใหญ่เค้าเล่นบน pc โน่น
    เค้าไม่ลงมาเล่น console หรอก เพราะ pc มันคล่องกว่า มันพิมอะไรได้เยอะ เมาส์ก็ใช้ไวกว่าอนาลอคบนจอย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    Infamous น่าเล่น แต่พระเอกหน้าเหียกจัง

นอกนั้นเหมือนเกมตลาดทั่วไป แค่อัฟกราฟฟิคให้ดีขึ้นมาหน่อย

Ps4 นึกว่าจะมีอะไรใหม่ ล้ำกว่านี้ สุดท้ายแล้วก็ยังคล้าย ps3 อยู่เหมือนเดิม
    เพียงแค่เพิ่มสเปคเครื่อง เพิ่มระบบออนไลน์มากขึ้น
    ผมละเบื่อออนไลน์จริงๆ จะเน้นอะไรนักหนา คนเล่นเกมออนไลน์ส่วนใหญ่เค้าเล่นบน pc โน่น
    เค้าไม่ลงมาเล่น console หรอก เพราะ pc มันคล่องกว่า มันพิมอะไรได้เยอะ เมาส์ก็ใช้ไวกว่าอนาลอคบนจอย
    คนเราชอบไม่เหมือนกัน ส่วนตัวผมก็ชอบ ออนไลน์ PC กว่า เเต่ก็มีคนชอบเล่น console มั้งอะครับ -0- ***อยากได้ PS4
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    เก็บตังซื้อ ps4 ดีกว่า เกมเยอะดี สนุกด้วย

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    PS3 ยังไม่ได้แตะเลย PS4 มาแล้ว -*- กราฟฟิค สุดยอดมาก แต่ละเกม *0*
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้

คอนเซ็ปของ Console คือ Cheep And Easy ครับ ราคาก็ถูกกว่าออนไลท์หก้ได้เหมือนกัน เกมก็มีให้เล่นเหมือนกัน แถมคนเล่นแท้ console ยังเยอะกว่าอีก
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    กราฟิกโคตรสวยเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    DriveClub อยากเล่นโครตฮ่าๆ แต่คงอยุกับ ps3 ไปอีกนาน - - เกมยังเล่นไม่ถึงครึ่งเลย

ช่วงนี้เบื่อกลับไปเอา PS2 มาเล่นอีก- -

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649

ท่านไม่ชอบ แต่คนชอบก็เยอะแยะนะครับ
    ตอนนี้ยังแค่เปิดตัว ผมคิดว่า พอถึงเวลาจริงๆ จะมีอะไรเด็ดกว่านี้แน่นอน คงไม่ทำอะไรมาฆ่าตัวเองหรอก
    แต่ความรู้สึก การเปลี่ยนแปลง ตั้งแต่ PS2 มา PS3 จนถึงตอนนี้ ยังไม่อลังการเท่าตอนเปลี่ยนจาก PS1 มา PS2 เลย
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    กราฟฟิกเหมือนหนังเอนิเมชั่นเลย

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    รอ Watch dog (พีซีลงไหมนะ น่าจะลงนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    จะบ้าตายยยยยยยยยยยยยยยย
    อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    มีลง PC หลายเกมเลยล่ะ เหอๆๆ
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202

เพิ่งซื้อ ps3 หรือเปล่าครับถึงมาพูดแบบนี้??คนที่ซื้อ ps3 มานานแล้วก็คงจำได้ว่าตอน ps3 ออกมาใหม่ๆเกม ภาพเป็นยังไงไปดูภาพ infamous ภาคแรกสิครับ
    รับรองอีกปีสองปีกราฟฟิค ps4 ล้ำ ps3 ไปเทียบไม่ติดแน่ๆ ps3 มันมาถึงจุดจบละครับ ps4 เพิ่งจะเริ่ม (ในเทิร์มของกราฟฟิคอ่ะนะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 21st February 2013 เมื่อ 19:35

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ยังไม่ทันได้เห็นตัวเครื่องหรือระบบการเล่นของเกมซักเกมเดียวก็สับซะเละเทะตั้งแต่คอมเม้นแรกเลย

แค่จอยก็แตกต่างแล้ว...การเล่นก็ต้องมีส่วนที่เพิ่มมาแน่นอนไม่มากก็น้อย

ส่วนเกมผู้สร้างเดิมๆมันเลยดูเดิมๆ แต่เกมเพลย์เห็นแค่ Witness กับ Watchdog แค่นั้นเองนะ...

ท่าเอาไปเทียบกับ PC ที่ใช้เม้าส กับ Keyboard มาเป็น 10-20 การเล่นก็คลิกๆยิงๆซ้ำๆเดิมๆ มันไม่จำเจกว่าหรือครับ?

กำแพงกั้นระหว่าง Console กับ ผู้พัฒนาเกม PC เริ่มน้อยลงแแค่นี้ก็ถือว่าเริ่มต้นได้ดีพอตัว

แต่ผมก็หวังไว้มากกว่านี้เหมือนกัน หวังว่า E3 จะมีอะไรให้ดูอีกนิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ขอให้ทำได้อย่างที่โชว์จริงๆทีเถอะ เห็นแล้วนึกถึงตอนเปิดตัว ps3 ทุกอย่างเทพอลังการ พอเอาเข้าจริงมีไม่กี่เกมที่ใช้ความสามารถเครื่องได้เต็มที่

I'm just BCC man
    Bangkok Christian College
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    จะเอา Watch dog
    BIOSHOCK INFINITE | BOOKER ARE U AFRAID OF GOD

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    เพิ่งซื้อ ps3 หรือเปล่าครับถึงมาพูดแบบนี้??คนที่ซื้อ ps3 มานานแล้วก็คงจำได้ว่าตอน ps3 ออกมาใหม่ๆเกม ภาพเป็นยังไงไปดูภาพ infamous ภาคแรกสิครับ
    รับรองอีกปีสองปีกราฟฟิค ps4 ล้ำ ps3 ไปเทียบไม่ติดแน่ๆ ps3 มันมาถึงจุดจบละครับ ps4 เพิ่งจะเริ่ม (ในเทิร์มของกราฟฟิคอ่ะนะครับ)

ผมก็แค่บ่นไปงั้น ท่านจะซีเรียสทำไมครับ
    คือผมคาดหวังไว้เยอะล่ะมั้ง ว่าps4มันจะต้องล้ำกว่านี้
    เพราะผมจำตอน ps1 เปลี่ยนยุคมาเป็น ps2 ได้
    มันต่างกันมากเลยนะครับ

สำหรับผม ps3 ยังมาไม่ถึงจุดจบ
    ตราบใดที่ Last of us ยังไม่วางจำหน่าย

กล่าวขอบคุณ
    264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FreedomBlood อ่านกระทู้
    คอนเซ็ปของ Console คือ Cheep And Easy ครับ ราคาก็ถูกกว่าออนไลท์หก้ได้เหมือนกัน เกมก็มีให้เล่นเหมือนกัน แถมคนเล่นแท้ console ยังเยอะกว่าอีก

ด้วยความเคารพ cheap ที่แปลว่าถูกสะกดแบบนี้ครับ

แต่ผมเห็นด้วยกะความคิดท่านนะ ว่าคนเล่นแท้เยอะกว่า
    แต่ผมเบื่อพวกแนวออน์ไลน์ และคาดหวังไว้สูงกับระบบไง เลยบ่น ก็แค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    ตราบใดที่ Last of us ยังไม่วางจำหน่าย
    ผมก็รออยู่นะเกมนี้ แต่ก็อย่างที่บอกอย่าเอาเกมท้าย gen มาเทียบกับ launch titles ได้มั้ยครับ ps3 เกมแรกๆ devil may cry 4 ก็สวยเกือบที่สุดแล้วครับ
    แถมไอ่เกมใหม่ๆ ของ ps3 แค่จะคงเฟรมเรทให้ถึงตลอด 30 ยังไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 21st February 2013 เมื่อ 21:34

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ผมก็แค่บ่นไปงั้น ท่านจะซีเรียสทำไมครับ
    คือผมคาดหวังไว้เยอะล่ะมั้ง ว่าps4มันจะต้องล้ำกว่านี้
    เพราะผมจำตอน ps1 เปลี่ยนยุคมาเป็น ps2 ได้
    มันต่างกันมากเลยนะครับ

ท่านคาดหวังจะให้มันเป็นแบบไหนอ่าครับเล่าให้ฟังหน่อย อยากลองฟังความเห้นดูสำหรับผมในเจนใหม่นี้ขอให้แค่รัน1080P 60 FPS แค่นี้น้ำตาก็จะไหลแล้วหล่ะครับ ภาพนี้ขอแบบPS3ก็ได้ไม่เรื่องมาก เรื่องUi Interface Option ต่างๆผมมองว่าเป้นเรื่องรองมากกว่า เพราะว่ามันคือเครื่องเกม เล่นเกมเป็นหลัก
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา