ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

10 อันดับ พลังพิเศษที่หลายๆคนอยากจะมี

10 อันดับ พลังพิเศษที่หลายๆคนอยากจะมี

อันดับ10 ความเร็ว
    มาเริ่มต้นการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "ความเร็ว" ถ้านึกไม่ออกก็ให้นึกถึงความเร็วของซุปเปอร์แมน หรือ ของ The flash ในcomic นั้นแหละครับ สุดยอดความเร็ว สามารถวิ่งรอบโลกได้ในเวลาชั่วพริบตา หรือมีอีกหลายต่อหลายคน ทั้งวิ่งเร็วเหนือเสียง ระดับแสง หรือวิ่งทะลุเวลาเลยก็มี ถ้ามีพลังนี้ละก็ต่อไปนี้ต่อให้ตื่นสายยังไงก็ไม่ทำงานสายแน่นอน ฟันธง ฮาฮา

อันดับ 9 เปลี่ยนร่าง
    มาต่อที่อันดับที่ 9 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "เปลี่ยนร่าง" จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อคุณสามารถเปลี่ยนร่าง หรือ แปลงร่างเป็น อะไรก็ได้ตามแต่จินตนาการ จะแปลงร่างเป็นแมว เป็นหมา หรือมนุาย์ต่างดาว หรือแม้กระทั่ง ดารา หรือคนใหญ่คนโต โอ้โห!! นี้มัน สุดยอดเกินไปแล้ว คุณอาจจะแปลงร่างเป็นโอบาม่า แล้วก็บินไปอเมริกา ที่นี้แหละ ประเทศมหาอำนาจตกอยู่ในมือคุณแล้ววว!!! หรือใครอยากจะลองไปเป็นดารา ก็ไม่ยากเลย ฮาฮา

อันดับที่ 8 พลังจิต
    มาถึงอันดับที่ 8 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "พลังจิต" หรือ การย้ายสิ่งของ บังคับสิ่งของ หรืออ่านใจ หรือสื่อสารโดยเทเล พาธี พวกนี้ล้วนเป็นพลังจิตทั้งนั้น เป็นพลังที่ใครหลายๆคนอยากจะได้มาครอบครอง ถึงขนาดตั้งสำนักฝึกพลังจิตกันเลยทีเดียว (แต่ก็ ยังไม่เห็นของจริงซักกะที)พลังจิต จะโผล่ในหนังเหนือธรรมชาติบ่อยๆ หรือใน comic ต่างๆก็เกลื่อน เอาเป็นว่ามีแล้วสบายแน่นอน ไม่ แปลกใจที่เข้ามาติดอันดับกับเราได้ถึงอันดับที่ 8

อันดับที่ 7 ควบคุมจิตใจ (Mind control)
    มาถึงอันดับที่ 7 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "รู้อนาคต" หรือ Mind control จะเกิดอะไรขึ้นหากคุณสามารถควบคุมคนอื่น ให้ทำตามคำสั่งคุณได้ โอ้โห โลกนี้สดใสเลยครับ ยกตัวอย่าง ไปเมากลิ้งกับคุณเพื่อนๆและขับรถกลับ เจอตำรวจเรียก ก็จัดการใช้พลัง ให้ตำรวจขับรถไปส่งที่บ้านซะเลย (สบาย) หรือแม้แต่เจอไฮโซ สะกดจิตขอเงินยังได้ โอ้ยสบายๆ แต่ออกจะเป็นพลังด้านมืดไปหน่อย ฮาฮา

อันดับที่ 6 รู้อนาคต
    มาถึงอันดับที่ 6 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "รู้อนาคต" จะเป็นยังไงละครับ ถ้าคุณสามารถหยั่งรู้อนาคตของคุณเอง หรือ ของใครๆก็ได้ตามแต่ใจต้องการ จะรู้ได้ไงว่าแฟนเราจะไปมีกิ๊ก หวยจะออกอะไร โหว!! แค่คิดก็อยากจะมีแล้วครับ และยังสามารถจะ เปลี่ยนอนาคตที่ไม่ดีที่จะเกิดขึ้นกับเราอีกต่างหาก ทางที่ดีก็เป็นหมอดูมันซะเลย ง่ายดี ฮาฮา

อันดับ 5 บินได้
    มาถึงครึ่งทางของการจัดอันดับ toptenthailand กันแล้วนะครับ ความสามารถที่ติดอันดับนี้ได้แก่ "บินได้" ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน มนุษย์ต่างฝันที่จะบินได้ อาจจะเป็นเพราะอิทธิพลจากหนังเรื่องซุปเปอร์แมนหรือคอมมิค อื่นๆ มันจะสุดยอดแค่ไหนที่คุรสามารถบิน ไปบนท้องฟ้าที่สวยงามได้อย่างกับนก!! ร่มชูชีพก็ไม่มีประโยชน์กับคุณอีกต่อไป คุณสามารถฝ่าฝันรถติดถายในเวลาเพียงนิดเดียว (ไม่มี ไฟแดง) แถมคุณยังสามารถพาคนรักของคุณบินไปบนท้องฟ้า ไปดูดาวใกล้ๆได้อย่างสวยงาม (โรแมนติกมาก)

อันดับที่ 4 ล่องหน
    มาถึงอันดับที่ 4 ของการจัดอันดับ topthailand ได้แก่ "ล่องหน" จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อคุณสามารถที่จะเดินไปไหนต่อไหนโดยที่ไม่มีใคร เห็น หรือรู้ว่าคุณอยู่ตรงนั้น คุณสามารถที่จะเข้าออกโรงหนังได้ตามใจชอบ หรือเข้าปาร์ตี้ หรือแม้แต่ธนาคารได้ง่ายๆ สิวๆเลยละครับ หรือขาหื่นจะเดินเข้าห้องน้ำหญิงก็ไม่มีใครรู้ (ไม่มีใครเห็น) แต่นอกจากนี้มันก็ทำอะไรไม่ค่อยได้หรอกครับ อ่อ!! อีกอย่างเอาไว้หลบ เมียหลวงได้ด้วยนะครับ หรือจะหลบสามีหลวงของกิ๊กก็ยังได้ (ฮา) แบบนี้ละมั้งที่ทำให้มันมาอยู่ในอันดับที่ 4

อันดับที่3 ท่องเวลา
    มาถึงอันดับที่3 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "ท่องเวลา" หลายๆคนอยากที่จะเป็น นักท่องเวลา ที่สามารถเดินทางไปยัง ช่วง เวลาต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น อดีต หรือ อนาคต คิดดูซิครับ บุคคลที่มีพลังจะสุดยอดขนาดไหน คุณสามารถกลับไปซื้อหวย กลับไปเล่นการ พนัน หรือ อะไรก็ตามที่คุณรู้ผลการตัดสินอยู่แล้ว (รวยไม่รู้เรื่อง) หรือไปจีบผู้หญิงที่คุณรู้แล้วว่าเจ้าหล่อนชอบอะไร ปลื้มอะไร โหวว!! แค่คิดก็ขนลุกแล้วครับ ถ้ามีจริงๆโลกเราคงจะวุ่นวายมากๆแน่นอนครับ เหตุก็เพราะว่าเขาสามารถเปลี่ยนอดีตได้อย่างสิ้นเชิงแน่นอน อย่างเช่น กลับไปฆ่า ฮิตเลอร์...หากไม่มีฮิตเลอร์ก็จะไม่มีสงครามโลก(มั้ง) แล้วทุกวันนี้โลกเราจะเป็นยังไงละครับ ดีขึ้น หรือ แย่ลง หรือแม้แต่ไปช่วยไม่ให้เอลวิสตาย ป่านนี้ ปู่เอลวิสก็ยังออกอัลบั้มอยู่เลยครับผมมม

อันดับที่ 2 เทเลพอร์ต (Teleport)
    มาถึงอันดับที่ 2 ของการจัดอันดับ toptenthailand ได้แก่ "เทเลพอร์ต " ถ้าใครนึกว่าไม่ออกว่าจะเจ้า เทเลพอร์ตเนี่ยเป็ยยังไง ก็ให้นึกถึง หนังฟอร์มยักษ์เมื่อไม่กี่ปีมานี้ก็คือ "Jumper" ซึ่งตัวเอกมาพลังจะสามารถไปไหนก็ได้ เพียงแค่มีรูปสถานที่เหล่านั้น เขาสามารถเดิน ทางไปในที่ห่างไกลเป็น หมื่นกิโลเมตรเพียงเสี้ยววินาที (ขาพจญภัยชอบเลย) แต่ก็อย่างว่าหากมีคนมีพลังแบบนี้อยู่จริง ธนาคารคง โดนปล้นทุกวี่ทุกวันซินะ แถมตามจับตัวไม่ได้อีกด้วย ดาบ 12 คมจริงๆ (คมเยอะมาก) ถ้าเอาไปใช้ในทางที่ดีก็สามารถไปเที่ยวรอบ โลกภายในเวลาวันเดียวยังได้ ฮาฮา

อันดับ 1 อมตะ
    มาถึงสุดยอดพลังพิเศษของการจัดอันดับ toptenthailand กันแล้วครับ เป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก "อมตะ" หรือ คงกระพัน ไม่มีวันตาย มุนษย์ทุกผู้ทุกเหล่า พอเกิดมามีความสุข ยึดติดกับทรัพย์สิน หรือ หลายๆอย่าง ก็ไม่อยากจะจากโลกนี้ไป ต่างหาวิธีมากมาย ไม่ต้องใคร เลย ยกตัวอย่างก็ "จิ๋นซีฮ่องเต้" นั้นแหละให้คนเสาะหายาอมตะทั่วทุกมุมโลก เพื่อที่ตัวเองจะได้ปกครองจีนตลอดไป แต่สุดท้ายก็ไม่รอด ลองคิดดูถ้าคุณเป็นอมตะ มันจะน่าตื่นเต้นแค่ไหน หากคุณเป็นทหารไปรบ ศัตรูฆ่าคุณก็ไม่ได้ หรือไปเล่นกีฬาผาดโผนแค่ไหน จะเจ็บ แค่ไหนยังไงก็ไม่ตาย หรือจะเป็นนักสำรวจเจอสัตว์ประหลาดก็ไม่หวั่น บลาๆอีกมากมาย เอาเป็นว่าอมตะนี้แหละที่สุดยอดที่สุด สำหรับการจัดอันดับของ toptenthailand แล้วครับ

แล้วชาว jkg ล่ะอยากมีพลังพิเศษแบบใหน แต่...เอ..คุ้นๆนะ

ที่มา: toptenthailand.com
    อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/659703.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมอยากมีพลังเปลี่ยนแปลงความจริงอ่ะครับ ทำได้ทุกอย่างเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อืม ขอแด่ล่องหน
    ไม่ก็หยุดเวลาพอล่ะ...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อยากได้ล่องหน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อยากได้ เทเลพอร์ต ไม่งั้นก็ ท่องเวลา

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ที่ผมชอบก็ พลังจิต ควบคุมจิต แปลงร่าง พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อยากได้หยุดเวลา

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอความเร็วก็พอละไปไหนไม่ต้องพึ่งใคร ไม่ต้องขับรถ จะไปทำงานไปเรียนสายก็ได้

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    พลังมองทะลุ ล่ะ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ขอเป็นผู้มีพลังพิเศษจากสายโรเกียได้มะ
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ขอแข่บินได้แล้วไม่หิวก็พอละครับ ชีวิตนี้ สบายๆ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ล่องหน หรือ หยุดเวลาก็พอ - -

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Jumper ท่องเวลา พลังจิต มีครบเมื่อไหร่จะครองโลก

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    อมตะ อมตะ อมตะ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ไม่มีอันนี้หรอครับ พูดอะไรก็เป็นจริงตามใจชอบ อยากทำได้มากเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookll : 21st February 2013 เมื่อ 21:58

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อมตะ ........ นั่งดูคนที่เรารักจากไปเรื่อยๆ เนี่ยนะฮะ - -
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ขอรู้อนาคตกับ ความเร็วก็พอ อมตะไม่อยากเป็นอะ ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตื่น ๆ ๆ ตื่นได้แล้วทุกคน

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    แหนะ! ล่องหนไปทำไรกันครับเนี่ย? 555

ผมอยากได้ อ่านใจ พลังจิตครับ 555
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมอยากเสก เงินได้อะ มีแค่นี้ก็ทำอะไรก็ได้
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    หยุดเวลา ย้อนเวลา (มองทะลุเสื้อผ้า) 55555555555555
    JETGACK

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    ผมชอบพลังหยุดเวลาได้ดังใจตัวเอง เพ้อมากไปเปล่าน้า

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ผมไม่อยากมีอะไรเลยตอนนี้ -_____- ผมว่าใช้ชีวิตแบบนี้ก็ปกติสุขแล้วนะ รู้อนาคตงี้รู้ไปว่าเราจะซวยจะตายหรือเจอควาทุกข์ยากของเรา เราก็เป็นทุกข์อีก -..-
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    พลังย้อนเวลาสุดยอดที่สุดเเล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ผมขอโดราเอมอนตัวเดียวพอ