ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

(ถาม)อังกฤษ เขาเรียนอันไหนไปอันไหนก่อน????

ผมชื่อ หนังสือภาษาอังกฤษมาอะ แต่ไม่รู้ว่าต้องเรียน

ประโยคก่อนหรือ ไวอากรย์ก่อนอะครับ

เพราะว่า เปิดมา บท1 พวกพื้นฐาน พอได้

แต่ บทที่ 2 เรียนแล้วสำสนเลยครับ ไวอากรย์อยู่บท 2

ผมอยากรู้ว่า เราควรเรียน ประโยค วิธีสร้างประโยค หรือว่า ไวอากรย์ก่อน ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ตรงไปแล้วครับท่าน ควรเข้ามาให้คำตอบที่ดีนะ ส่วนถ้าจะบอกว่า จขกท. พิมท์ผิดควร () แล้วบอกว่า ท่านเขียน คำนั้นๆ... ผิดนะไม่ใช่ เข้ามาว่าอย่างเดียว จขกท. เขียนผิดแค่คำเดียวเองนะครับ ไม่ได้ผิดเป็นโยคๆ คนอ่านไม่ได้ใจความไม่ใช่หรือไงครับ?

ทางที่ดีควรจะเตือนให้รู้ว่า จขกท. เขียนผิด ไม่ใช่เข้ามาว่า นะครับ.
    ขอบคุณครับที่ช่วยแก้ปัญหา

เพราะอารมณ์ดีๆอยู่เลยทั้งวัน แต่เข้ามาอ่านคอมเม้นไม่มีอารมณ์เลยอะ ผมเป็นคนคิดมาก -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 22nd February 2013 เมื่อ 16:27

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    รู้จัก Prep. Adj. Adv. N. Conj. V. Obj. พวกพืิ้นๆก่อน

แล้วก็มาดู Tense

เอาแค่นี้ก่อน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เรียนรู้ส่วนต่างๆ หน้าที่ต่างๆของคำ แล้วจับมารวมๆเป็นกลุ่มคำ จากนั้นก็ไวยากรณ์ แล้วค่อยเป็นประโยคครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    หาหนังสือสอนแกรมม่า แล้วค่อยมาจำคำศัพท์เอา ผมใช้วิธีเนี้ย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    สำหรับผมนี้อ่านศัพท์เยอะ ๆ ครับ แล้วคุณจะได้รู้เลยว่าคำนั้นมันมายังไง ๆ จากนั้นก็ตามด้วยหลักไวยากรณ์ครับ คำศัพท์ส่วนมากผมได้มาจากการเล่นเกมส์ล้วน ๆ ขอบอก !!

ใครว่าเกมส์มีแต่ข้อเสียน่ะ เชอะะ คิดผิดด !!
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    วิธีเราแบบ ตอนนั้นหาไรสักอย่าง มาอ่านนี้หละแต่ดันไม่มีไทยเลยต้องมาอ่านอิง ก็อ่านก็เรื่อยๆ ไม่รู้คำไหนประโยคไหนก็ google ถามครูมั้งไปๆมาๆก็อ่านค่อนข้างคล่อง แต่ก็ใช้เวลานานเลยหละ
    เป็นวิธีแบบเจอบ่อยๆเดะก็จำได้(มั้ง) แต่ดันออกเสัยงไม่ได้แฮะ T T

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าตามโครงสร้างของการเรียนภาษา

ไม่ว่าภาษาไหน ก็จะต้องเริ่มจาก ฟัง --> พูด --> อ่าน --> เขียน ครับ

แต่ถ้าซื้อหนังสือมาแล้วก็ พยายามอ่านพื้นฐานเยอะๆ แล้วก็ไปตามบทเลยครับ

เพราะเขาเรียงมาให้อยู่แล้ว ไม่เข้าใจตรงไหนเปิดอินเทอร์เน็ตขึ้นมาดูได้เลยครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ฟังพูดอ่านเขียน ใช่เลยครับ
    เลิกเล่นเกม online
    ซื้อเกม PC แท้มาครับ เล่นเนื้อเรื่อง เปิดซับด้วยเผื่องงสำเนียง

แล้วสรุปเนื้อเรื่องมันให้ได้ครับ

เวลาเล่น Multiplayer กด voice chat ไปเลยครับ
    คุณกับคน SG AUS HK KR ว่ากันไป

คนเรียนอังกฤษแบบเนิร์ดๆ สู้คนคุยอังกฤษกับคนจีนรู้เรื่องไม่ได้หรอกครับ

ทุกวันผมยังฟัง พูด อ่าน เขียน ไม่ได้เลยครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ก่อนเรียนภาษาอังกฤษลงเรียนซ่อมแก้ภาษาไทยก่อนดีมั้ย--

^
    ^
    ล้อเล่นๆ

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    ดูหนังซับเรื่องเดิม ซัก 50 รอบ!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 22nd February 2013 เมื่อ 08:11

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    ดูหนังซับเรื่องเดิม ซัก 50 รอบ!!

ไม่หน้าเฃื่อว่ารูปนี้จะมีแบบ 3D สะด้วย (นอกเรื่อง)

ผมเก่งอังกฤษโคตรๆ(มั้ง)อ่านพอออก รู้ความหมาย แต่ เขียนและพูดไม่ถูก (ตรูเก่งตรงใหนนี่) แต่ก็ไม่หน้าเชื่อครับ ครองสถิติ อังกฤษ เกรด 4 ทุกช่วงเวลา ตั้งแต่ ป.4 ถึง ม.2
    ผมไม่ได้เรียนกวดวิชา แค่นั่งฟังเพลงอักกฤษ เล่นเกมส์ offline เปิด SUP แค่นั้นเอง
    ขอโทษที ภาษาไทย ผมไม่เข็งแรง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    รู้ศัพท์/รากศัพท์ = ได้ภาษาอังกฤษ 70%

เรื่องแกรมม่าค่อยขัดเกลาเอาทีหลัง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เริ่มจาก ภาษาไทย ก่อนเลยครับ เช่น ไวยากรณ์

พวกภาษานี้ส่วนใหญ่เกิดจากการใช้งานครับ

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่อยากให้ดูหนัง

อยากพูดได้ ให้ฟัง อยากเขียนได้ ให้อ่าน

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมก็ว่าท่านควรจะเรียนภาษาไทยให้เก่งก่อนดีกว่าครับ อ่านภาษาไทยได้ พูดภาษาไทยได้แต่เขียนภาษาไทยยังผิดอยู่เลย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เรียนจาก A ก่อนละก็ไล่ไปถึง Z

*เผ่นละ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เริ่มจากหน้าแรกละไปหน้าถัดไปเรื่อยๆ ครับ

อะ แฮ่ม อะ แฮ่ม // เพี้ยว เผ่น

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ผมก็ว่าท่านควรจะเรียนภาษาไทยให้เก่งก่อนดีกว่าครับ อ่านภาษาไทยได้ พูดภาษาไทยได้แต่เขียนภาษาไทยยังผิดอยู่เลย
    ตอบให้ตรงคำถามครับ

เพราะผมรีบพิมอยู่แล้วครับ คิดอะไรได้ก็พิมไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ตรงไปแล้วครับท่าน ควรเข้ามาให้คำตอบที่ดีนะ ส่วนถ้าจะบอกว่า จขกท. พิมท์ผิดควร () แล้วบอกว่า ท่านเขียน คำนั้นๆ... ผิดนะไม่ใช่ เข้ามาว่าอย่างเดียว จขกท. เขียนผิดแค่คำเดียวเองนะครับ ไม่ได้ผิดเป็นโยคๆ คนอ่านไม่ได้ใจความไม่ใช่หรือไงครับ?

ทางที่ดีควรจะเตือนให้รู้ว่า จขกท. เขียนผิด ไม่ใช่เข้ามาว่า นะครับ.

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: