ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Question ผมอยากถามความแตกต่างของ Memory Stick Pro Duo

ระหว่าง http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=607

กับ

http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=606

มันแตกต่างกันยังไงครับ
    แล้วอันไหนมีประสิทธิภาพมากกว่าอะครับ
    ผมพอจะเดาได้อยู่หรอกว่า อันล่างเป็นของแท้ มันย่อมต้องดีกว่า
    แต่มันสงสัยจริง ๆ ผมเลยอยากจะรู้
    -ไอเมมตัวบนอะครับ มันมีตรงไหนไม่ดี หรือไม่คงทนเท่าของแท้หรือเปล่า
    -เมมตัวบนมีตรงไหนที่ด้อยกว่าของแท้บ้าง และเมมตัวบนที่เขียนว่า สินค้าเทียบเท่า หมายถึงอะไรครับ
    -แล้วถ้าผมซื้อไปจะรับประกัน นานเท่าใด

แล้วก็ขอถามเกี่ยวกับ PSP อีกนิดนะครับ
    -ถ้าผมซื้อมา เท่าที่อ่าน จะมี สายชาต แบต แค่นี้ใช่มั้ยครับ ส่วนสายลิ้ง หรือกระเป๋าต้องซื้อต่างหากหรอ
    -แล้ว กระเป๋า กับ ซีลีโคน PSP มีสีเดียวหรือหลายสีครับ

ปล.อยากทราบที่อยู่ของร้านด้วยอะครับ ขอเป็นแผนที่ + ข้อมูล แล้วก็เวลาเปิด-เวลาปิด
    พอดีผมอยากจะได้เครื่อง PSP สักเครื่องนึง - -
    (อย่าว่าผมไม่ฉลาดเลยนะ ผมพอจะเดาได้อะ แต่อยากถามผู้รู้จริง ๆ ให้มันกระจ่างไปเลยเผื่อเข้าใจอะไรผิด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NotZaKarb : 30th August 2011 เมื่อ 20:31

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    มันแตกต่างกันยังไงครับ
    ความแตกต่างมีอยู่หลายสิ่งครับเช่น ราคา, อายุการใช้งาน (lifetime)

แล้วอันไหนมีประสิทธิภาพมากกว่าอะครับ
    ต้องถามก่อนครับที่บอกว่า "ประสิทธิภาพ" นั้นหมายถึงอะไร หากหมายถึงความสามารถในการใช้งานของชิ้นนั้นๆ ทั้ง 2 ชิ้นมี "ประสิทธิภาพ" เท่ากันคือ สามารถเก็บเกมมีความจุเท่ากัน, สามารถใส่เกม ISO แล้วเล่นในเครื่อง PSP ได้เหมือนกัน, สามารถเชื่อมต่อกับ Computer แล้วถ่ายโอนข้อมูลได้เหมือนกัน

เมมตัวบนอะครับ มันมีตรงไหนไม่ดี หรือไม่คงทนเท่าของแท้หรือเปล่า
    ตรงที่ไม่ดี ..ไม่มีครับ ส่วน "ความคงทน" หากหมายถึงความทนทาน, ยากต่อการบุบสลาย, ทนทานต่อแรงกระทำภายนอก ใกล้เคียงของแท้ครับ

เมมตัวบนมีตรงไหนที่ด้อยกว่าของแท้บ้าง
    อายุการใช้งานสั้นกว่าของแท้ครับ

เมมตัวบนที่เขียนว่า สินค้าเทียบเท่า หมายถึงอะไรครับ
    หมายถึงสินค้า Copy ครับ

แล้วถ้าผมซื้อไปจะรับประกัน นานเท่าใด
    ของแท้รับประกัน 1 ปีครับ ส่วนของเทียบเท่า (Copy) ไม่มีรับประกันครับ

แล้วก็ขอถามเกี่ยวกับ PSP อีกนิดนะครับ ถ้าผมซื้อมา เท่าที่อ่าน จะมี สายชาต แบต แค่นี้ใช่มั้ยครับ ส่วนสายลิ้ง หรือกระเป๋าต้องซื้อต่างหากหรอ
    ถูกต้องครับ ถ้าจะให้แน่นอนให้ดูที่รายการสินค้าแต่ละรายการครับ จะมีรายละเอียดของอุปกรณ์ที่บรรจุอยู่ในกล่องบอกไว้ ในสินค้าแต่ละชนิดครับ

แล้ว กระเป๋า กับ ซีลีโคน PSP มีสีเดียวหรือหลายสีครับ
    มีหลายสีครับ

อยากทราบที่อยู่ของร้านด้วยอะครับ ขอเป็นแผนที่ + ข้อมูล แล้วก็เวลาเปิด-เวลาปิด
    สามารถดูรายละเอียดของร้านเราได้จากเมนู About Us ที่อยู่บนหัวเวปไซท์ได้เลยครับ หรือที่ link นี้

http://www.jokergameth.com/about/
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ที่บอกว่าอายุการใช้งานต่างกัน
    อยากทราบว่าของcopy. จะประมาณอายุการใช้งานได้เท่าไหนวัน กี่เดือน กี่ปี
    แล้วของแท้ อายุการใช้งานประมาณเท่าไหรครับ

ตัดสินใจๆม่ถูกเลยครับของแท้มันแพง - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    '' ของทุกอย่างย่อมมีวันหมดอายุครับ แต่จะช้าหรือเร็วนั้น ขึ้นอยู่กับการใช้งาน และการดูแลรักษา เฉกเช่นเดียวกับชีวิตของคนเราครับ ที่ไม่สามารถบอกวันหมดอายุหรือตายได้ ''
    อันนี้ก็แล้วแต่ยี่ห้อและการดูแลรักษาครับ ถ้าถนุถนอมดี มันก็อยู่กับเรานานครับ ไม่ว่าจะเป็นเม็มแท้ หรือ ปลอมก็ตาม
    โดยส่วนตัวแนะนำของแท้ครับ จะได้สบายใจ