ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

[CLUB][!!-CRYSIS3 - MUNLTIPLAYER รวมพวกไปล่าด้วยกัน!!]

- CRYSIS3 - MUNLTIPLAYER -

---------------------------------------------------------------

คำแนะนำ

- ห้ามาดราม่าในกระทู้
    - ห้าม ติ เกมส์ เพราะอาจจะมีคนเล่นน้อยก็จริง แต่ ก็ สำหรับคนสนับสนุน ค่ายเกมส์ครับ
    - ห้ามโถกเทียงกันใน กระทู้นะ

ปัญหาการเข้าเล่น ออนไลน์

1 - Your connection to the session has been lost.

เซิฟเวอร์อาจไม่ดี หรือ PING ของคุณเยอะเกินไป
    ใครอยากสนุกไปด้วยกัน (แท้) ลงชื่อตามนี้เลย

NAME- ******

Origin ID NAME - *****

แค่ 2 อย่างก็พอ

---------------------------------------------------------------

เข้าเรื่องกันเลย

Crysis 3 เปิดประสบการณ์ใหม่ ด้วยการปล่อยเทรลเลอร์การเล่นแบบ Multiplayer ซึ่งระบบนี้ไม่ได้พึ่งมีมาแต่อย่างใด แต่เกมส์ที่มีกราฟฟิคสูง ๆ พร้อมระบบการเล่นแบบหลายคน คงมีไม่กี่เกมส์ที่เห็น และ Crysis 3 ก็เป็นหนึ่งในนั้น

Crysis 3 มีโหมดการเล่นแบบ Hunter Mode และ Crash Site game modes โดยคุณจะต้องอัพเกรดชุด Nanosuit และอาวุธเพื่อจัดการศัตรู และหากคุณไม่เก๋าพอ งานนี้คุณอาจจะถูกล่าเสียเอง และสำหรับในการเล่นแบบ Multiplayer นี้คุณสามารถเล่นกับเพื่อนได้ถึง 16 คน สำหรับเครื่อง PC แต่สำหรับคอนโซลจะเล่นได้เพียง 12 คนเท่านั้น

มาดูโหมดการเล่นใน 2 แบบ

Hunter Mode

ผู้ที่เล่นเป็น hunter และ Cell เมือ ถูก Hunter ฆ่าก็ต้องกลายไปเป็น Hunter เพื่อล่าผู้อื่นแทน และหากเราเป็น Cell ก็ต้องรอดให้ได้จากพวก Hunter จนเวลาที่มีให้หมดลงไป ก็จะ

ชนะ ในโหมดนี้ ผมเล่นเป็น HUNTER จะล่องหนตลอดโดยไม่เสีย แบตเตอร์รี่โดยแม้แต่น้อย แต่อาจจะไม่แน่

-----------------------------------------------------------------

Crash Site game modes

โดยโหมดนี้จะแบ่งออกเป็น 2 ทีม ทีมละ 8 คน โดยผู้เล่น โดยที่ผู้เล่น จะต้องพยาม ค้นหา ITEM ที่ ตกมาจาก ยานเอเลี้ยน... มีชื่อว่า พอร์ต.. (ถูกปล่าวเนี่ย )

ในเมื่อผู่เล่น อีก ฝ่าย ได้ทำลาย พอร์ต ก็จะได้แต้ม เยอะเลยทีเดียว... จะมี พอร์ต ตกลงเลื่อยๆ จนกว่าเวลาจะหมดไ ทีมไหนทำแต้มได้สูงสุด หรือ ทำแต้มได้ 150 ก่อน

จะเป็นฝ่ายชนะไปโดย เมพๆนั่นเอง (ส่วนมากเดินยิงมั่วกัน )

ในโหมด Hunter Mode

จะได้ ธนู ไปยิง หน่วย CELL กันสนุกเลย (ธนูคล้ายๆ ตัวพระเราเลย *0*)

ชุดแต่ละชุดใน 2 หน่วย

เริ่มด้วยหน่วย

CELL.เป็นหน่วยหน่วยปฏิบัติการพิเศษ ไม่ถึงกับ พิเศษ อะไรมาก ลูกทีมจะเยอะกำลังพล เยอะมาก.. อาวุธ มีทุกรูปแบบ สำหลับต่อกรกับพวกต่างดาว
    ส่วนในฐานของหน่วย CELL สุดไฮเทคเลยทีเดียว มีกล้องวงจรปิด ป้อมปืนกล - ต่อต้านอากาศ และ RPG มีอะไรแปลกปลอมหรือเป้าหมาย แบบว่า จำหน่ายกระสุนแหลกเลยทีเดียว

หน่วยอีกหน่วยก็คือ

หน่วย HUNTER เรียกสั่นๆเลย

หน่วยนี้เป็นหน่วย ปฏิบัติการพิเศษ ไม่เข้าฝ่ายไหนทั้งนั้น เป็นหน่วย เก็บข้อมูลในพื้นที่ และ ล่า หน่วยนี้จะ กำลังพลน้องกว่า หน่วย CELL เพราะว่า ชุดของหน่วย HUNTER

เหนื่อกว่า CELL หลายร้อยเท่า คล้ายๆกับชุด NANO ของตัวเอกเราเลย สามารถ ยืดหยุนสูง ทนต่อแรง กระสุน-ระเบิด เพิ่มความเร็วในการ วิ่ง เพิ่มแรงพลักในการต่อสู้

ได้เป็นอย่างดี สามารถ ล่องหนได้ (สำคัญเลย ) หน่วยนี้ มีความสามรถทุกคนในการล่า วางแผน และ การ ลักรอบ.

ของผมนะ

NAME - เจสัน

Origin Name - toksid08489
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 1st March 2013 เมื่อ 19:02
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    NAME -TOP
    Origin NAME - cHolzTOP
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 22nd February 2013 เมื่อ 18:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    NAME- ชื่อนอกเกมหรอครับ งง 5555 // ชื่อ 1 ครับ

Origin NAME - nuengp090

เวล 15 ละครับ
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    Origins : AUTcher
    e-mail : aut_thanathip@hotmail.com

เก่งไม่กล้ากลัวไม่แอดครับ!

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ค่อยๆเติมๆไปทีละนิดๆ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    Name: คอร์ด E

Origin: Koy-Tog ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ทำไมคนเล่น แท้น้อยจังเลย T-T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Name:Paint
    Origin Name: PaInTNiNz
    แอดมากันเยอะๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toodza12 : 23rd February 2013 เมื่อ 10:55

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เดี๋ยวมาเล่นด้วยเดือนมีนาคมนี่ รอคอมใหม่ก่อน 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Origin ID : neoyuyu ครับผม

เล่นไม่เก่งนะครับ ถือว่าเป็นเหยื่อไว้ปั่มXPละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Name : ไผ่
    Origin ID : ShinobuTH
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย an4lysis : 22nd February 2013 เมื่อ 19:30
    เรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toodza12 อ่านกระทู้
    Name:Paint
    Origin Name: toodza11
    ปล.มันมีวิธีเปลี่ยน Origin Name รึปล่าวครับหรือไม่มี?
    มีครับ เปลี่ยนชื่อใน Origin

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    ่ว่าคนเล่นน้อยสงสัยสเปคไม่ค่อยถึงกันครับซื้อมาก็ไม่คุ้ม แถมออนไลน์ผมว่าไม่ค่อยสนุกด้วยน่ะ แต่เพราะรักมันเลยอัพคอมแล้วก็ซื้อแท้เพื่อมัน

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    ่ว่าคนเล่นน้อยสงสัยสเปคไม่ค่อยถึงกันครับซื้อมาก็ไม่คุ้ม แถมออนไลน์ผมว่าไม่ค่อยสนุกด้วยน่ะ แต่เพราะรักมันเลยอัพคอมแล้วก็ซื้อแท้เพื่อมัน

ก็คงอย่างงั้นครับ....เพราะมันก็กิน สเปคเครื่องไม่น้อย...

- สำหรับคนที่สนับสนุนแท้ ผมก็ยินดีด้วยครับที่สนับสนุนเกมดีๆ ให้กับ ค่ายที่ลุงทุนทำเกมส์ครับ ครับ
    - สำหรับคนที่ เล่น เถื่อน หรือ ปลอม ผมก็เข้าใจครับว่า มีภาระต่าง ที่ต้องทำ

แต่จะเล่นแบบไหน คุณก็เป็น GAMER ได้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    THE-GaMaKuTSu ครับ
    แรกๆๆเข้าเป็นไก่ให้ เค้ายิง
    เดี๋ยว นี้ ก้ไก่เหมือนเดิมเลย
    ต้องแบก ภาระ ปิง 250+ ตลอด
    บริโภค ไวไว เพื่อ i5

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้

ก็คงอย่างงั้นครับ....เพราะมันก็กิน สเปคเครื่องไม่น้อย...

- สำหรับคนที่สนับสนุนแท้ ผมก็ยินดีด้วยครับที่สนับสนุนเกมดีๆ ให้กับ ค่ายที่ลุงทุนทำเกมส์ครับ ครับ
    - สำหรับคนที่ เล่น เถื่อน หรือ ปลอม ผมก็เข้าใจครับว่า มีภาระต่าง ที่ต้องทำ

แต่จะเล่นแบบไหน คุณก็เป็น GAMER ได้
    มันก็แอบภูมิใจเล็กน้อยน่ะครับ ใช้ของถูกลิขสิทธิ์ อีกอย่างเขาก็อูส่าทำออกมาท่าเล่นแต่เถื่อนตลอดผมว่าจะไม่มีเกม pc ให้ได้เล่นแน่นอน

แต่ก็อย่างที่ว่าแหละครับ

ไม่มีใครที่อยากเล่นแต่ของเถื่อนแหละครับ ใครๆก็อยากเล่นของจริงของแท้เพื่อนความถูมิใจและสนันสนุนค่ายทำเกม

แต่ก็มีเหตุผลหลายอย่างที่ซื้อเกมแท้ไม่ได้ ข้อนี้ผมไม่อยากว่าหรือซ้ำเติมว่าเป็นพวก กาก แต่ผมจะช้วยแนะนำข้อดีว่าเกมแท้มันมีดียังไงแบบนี้มากกว่า จะได้มีเพื่อนเล่นกันเยอะๆ สนุกดี

เมื่อก่อนผมก็เล่นแต่เถื่อน แต่พอจัดเกมแท้แค่เกมเดียวแล้วมันรู้สึกเหมือนได้ขึ้น สวรรค์ หลังจากนั้นก็จัดแต่เกมแท้ ถึงจะได้มายากลำบากหรือช้าเพียงไรแต่ก็ซื้อ ให้จนได้ 5555

(จากชายที่เมื่อก่อนเล่นแต่ของเถื่อน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 22nd February 2013 เมื่อ 19:28

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    origin ID bassurachar

แอดมาเยอะๆนะคับ หาคนไทยอยู่พอดี 555+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อยากเล่น แต่เครื่องรับไม่ไหว lol รอซื้อการ์ดจอใหม่ก่อนเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ปิงเยอะ อยู่เหมือนกัน แต่ไม่คอยแลคเท่าไหร่
    เรื่อยๆ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    คล้ายภาค 2 มาก เหมือนกับ ทำเป็น DLC ออกมา แค่ใช้ ชื่อใหม่ ให้ดูดี

เกมส์แบบนี้ ดังแค่ช่วงแรก ๆ เอง bf4 ออกมา หายจ้อยย
    (เหมือน crysis 2 กับ bf3 )
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    คล้ายภาค 2 มาก เหมือนกับ ทำเป็น DLC ออกมา แค่ใช้ ชื่อใหม่ ให้ดูดี

เกมส์แบบนี้ ดังแค่ช่วงแรก ๆ เอง bf4 ออกมา หายจ้อยย
    (เหมือน crysis 2 กับ bf3 )

ครับคล้ายๆ DLC ไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยน.

ปล. ร่วงไปไกลเลย ดันนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    1
    Origin ID NAME - thaitape

เพิ่งได้แผ่นมา กำลังติดตั้งครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ชื่อ pokpong
    origin P0KP0NG 0เลขศูนย์2ที่เลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    NAME- Ice

Origin ID NAME - IcenzMasterFunk

(ตอนนี้ซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลง รอการ์ดจอใหม่ แหะๆ)

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    NAME - เก่ง

Origin Name - Prathumpan

แจมด้วยครับ