ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

หลากหลายความเห็นในโซเชียล เมื่อแม่ค้าส้มตำโดนล็อกล้อ

หลากหลายความเห็นในโซเชียล เมื่อแม่ค้าส้มตำโดนล็อกล้อ

ขอหน่อยเถอะครับ แอดมิน เห็นแล้วมันทนไม่ได้จริงๆ ตำรวจไทย ผู้กอง บุญเสริม สีสุข จราจรท้องที่ ทองหล่อ

ได้ทำการ"ล็อกล้อรถส้มตำ"เค้าจอดขายอยู่เป็น4-5ปีไม่มีปัญหา แล้ววันนี้เม็นไม่มาหรืออะไรก้อไม่รู้ มาล็อกล้อรถส้มตำซะงั้น

เตือนกันไม่ได้เหรอครับ บอกกันดีๆก้อได้ ไม่เห็นต้องทำกันขนาดนี้ บอกปรับ500 ขายหมดรถได้กำไรถึง 500 รึยังก้อไม่รุ้ เห็นแล้วมันทุเรส ไม่มีคำอะไรจะมาบรรยายแล้วครับ olo &#165;€+*$%#>$?

เรื่องราวเท็จจริงเป็นอย่างไรไม่ทราบ แต่ตอนนี้มีคนแชร์และแสดงความเห็นให้กำลังใจแม่ค้ารายนี้เป็นจำนวนมาก

อ่านข้อมูลเพิ่มเติม https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

ข้อมูลจากเฟสบุ๊ค อินเดีย หน้าโจร

ที่มา: https://www.facebook.com/profile.php?id=100004010665352
    อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/660088.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    ยังไม่รู็ความจริงไม่อยาก ดราม่า เดียวปลาหมอตายเพราะปาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    จะไม่จับก็ทำได้ แต่สงสัยวันนี้อารมณ์ไม่ดี เมียเป็นเม็นไม่ให้อึ้บ อิอิ
    อ๋อรู้ความจริงล่ะครับ ทำไมตำรวจถึงทำแบบนี้

เพราะเมียเป็น เมน นี้เอง อารมเลยแปรปวน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ibanez : 22nd February 2013 เมื่อ 19:00

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    เค้าก็คงปฏิบัติตามหน้าที่แหละครับแต่เค้าขาดความเป็นกลางเท่านั้นเอง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จะไม่จับก็ทำได้ แต่สงสัยวันนี้อารมณ์ไม่ดี เมียเป็นเม็นไม่ให้อึ้บ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ibanez อ่านกระทู้
    อ๋อรู้ความจริงล่ะครับ ทำไมตำรวจถึงทำแบบนี้

เพราะเมียเป็น เมน นี้เอง อารมเลยแปรปวน
    ถ้าเกิดว่าใช่ จริงๆหละครับ 5555

นี่ผมมั่วนะนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 22nd February 2013 เมื่อ 19:08

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ไม่รู้ความจริงคืออะไรนะครับ

แต่มีแม่ค้าส้มตำแถวบ้าน

มีที่ล็อคล้อ(แต่เป็นสีเขียว)แบบนั้น ล็อครถตัวเองเวลาขาย กันรถมันไหลครับ

แล้วก็ล็อคตอนไม่ได้ใช้รถแล้วครับ

ส่วนตัวคิดว่าภาพนี้เป็นภาพที่เสนอเพื่อโจมตีตำรวจครับ เชื่อถือไม่ได้ เพราะไม่มีภาพตอนตำรวจกำลังล็อคครับ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    อะไรกัน ฟังความข้างเดียวหรือเปล่า ไม่ใช่ตำรวจเตือนแม่ค้าหลายครั้งแล้วแต่แม่ค้าไม่สนใจ ตำรวจเลยล็อคซะ

ตอนนี้TOT ไม่เห็นภาพในFB เลยไม่เห็นภาพ ว่าจอดขายส้มตำยังไง

แต่ผมว่า ทำไมคนไทยถึงชอบเข้าข้างใครง่ายๆจัง คนที่ด่าก็ด่าไป

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อีกวันแม่ค้าเอาเต้นมาตั้งหลักปักฐาน อยู่มันตรงนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    มันเป็นเรื่องปกติของข่าวลือครับ เราไม่ทราบต้นสายปลายเหตุที่แท้จริง อย่าเพิ่งรีบร้อนไปด่วยสรุป การจะด่าคนคนนึง โดยที่เค้าไม่ผิด มันบาปนะ สมมตุ คุณอยู่ของคุณดีๆ วันดีคืนดี มีคนเอารูปคุนไปลงเน็ตแล้วบอกว่า ไอ้นี่แหละ มันข่มขืนน้องฉัน โดยที่คุณไม่รู้เรื่องราวอะไรเลย แล้วคุณก็ต้องถูกด่า สาปแช่ง ต่างๆนาๆ ในโลกอินเตอร์เน็ต

แบบเนี้ย มันสมควรแล้วหรือ

คิดให้ดี ก่อนจะพิมด่าใครครับ คิดให้ดี...

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    สมมุตว่าถ้าตำรวจทำตั้งแต่แรกอ่ะก็ไม่มีคนว่าละ

แม่ค้ามาขายส้มตำวันแรกล็อคล้อหรือเตือนอะไรงี้เลยก็ไม่มีคนว่า

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ตำรวจทำตามหน้าที่ ไปด่าตำรวจทำไม????

ประเด็นที่ควรด่าคือ รถจอดผิดกฎจราจร แล้วตำรวจละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ มากกว่าไม่ใช่หรือ???

ผมก็สงสารป้าแกเหมือนกัน แต่จะจนหรือรวย ทำผิดก็ต้องได้รับโทษ ความจนไม่ใช่ข้ออ้าง

ที่ขายมา5ปีได้ก็เพราะตำรวจละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

"สิ่งที่ถูกต้องคือถูกต้อง แม้ไม่มีใครทำสิ่งนั้น. สิ่งที่ผิดคือสิ่งที่ผิด แม้ทุกคนทำสิ่งนั้น".- ศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    ตำรวจทำตามหน้าที่ ไปด่าตำรวจทำไม????

ประเด็นที่ควรด่าคือ รถจอดผิดกฎจราจร แล้วตำรวจละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ มากกว่าไม่ใช่หรือ???

ผมก็สงสารป้าแกเหมือนกัน แต่จะจนหรือรวย ทำผิดก็ต้องได้รับโทษ ความจนไม่ใช่ข้ออ้าง

ที่ขายมา5ปีได้ก็เพราะตำรวจละเว้นการปฏิบัติหน้าที่

พูดถูกใจมากเลย หลายคนชอบเอาความจนมาเป็นข้ออ้างในการทำผิด แล้วพอโดนจับก็หาว่า ทำรุนแรงเกินไป ทำคนจน รังแกคนจน มันไม่ใช่เลย

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ความเป็นมายังไงกันนี่-.-
    KEEP WALKING

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    มันเป็น ชุดแต่งไหม่ มั้ง....

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ถ้าให้ดีที่สุดคือตักเตือนป้าแกหรือลงโทษตามกฏหมายบ้านเมืองตั้งแต่แรก แต่คนมันมีกฏหมายอยู่ในกำมือ มันอยากทำอะไรก็ทำ มันมีใช้มันอารมณ์ดีมันก็คงไม่มายุ่งกะเราหรอก วันไหนมันถังแตกเมียเป็นเมนวันนั้นแหละ ยาจะมาอยู่ในกระเป๋าเราได้โดยไม่รู้ตัว

ตำรวจดีก็มีแต่ชั้นผู้น้อยซะส่วนใหญ่ เห็นนายตำรวจดีเด่นก็ขึ้นแต่ยศ ตำรวจตรี ตลอดเลย

(บ่นนอกเรื่องนิดๆ)2 วันก่อน ผมแค่จะเดินออกจากบ้านไป เซเว่นหน้าปากซอยก็มาค้นตัวผม หาว่าผมดูดกัญชา บอกไม่ได้ดูดๆ ก็พูดแต่ว่า "ดูดมากี่วันละเนี่ย ดูดมากี่อาทิตย์ละเนี่ย" น่ากระทืบสุดๆ เอาเครื่องตรวจยาบ้ามาตรวจผมก็ขึ้น 2 ขีดผ่าน พอตรวจกัญชาก็ขึ้น 2 ขีด แต่อีกขีดจางไปนิดๆมันก็พาผมไป สน. เฉยเลย เอาไปนั่งรอบอกรอผลตรวจจากโรงพยาบาล ทำผมเสียเวลาไปตั้ง 3 ชั่วโมง ละก็ปล่อยตัวมาเฉยๆ ตรง สน. หัวหมากเปลี่ยวๆ ให้ผมเดินออกไปเกือบโลฯไปโบกแท๊กซี่กลับบ้าน แ*งคือผู้พิทักษ์สันติราชที่ประชาชนสามารถเชื่อใจได้จริงๆเลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    เจริญละ รถส้มตำก็ไม่เว้น ล็อคจนได้
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ตำรวจเวลาทำงานเค้าดู สภาพรถ ก่อนครับ รถเก่าๆ โทรมๆ กับพวก มอเตอไซ นี้ละของโปรด

รถคันละเป็นล้าน ซื้อรถเหมือนแถมถนน แทบไม่เคยโดนตำรวจเรียก ปวดจิต

ไม่ได้คิดลบหรือเข้าข้างใครแต่ตำรวจ ทำไมต้องเลือกจับ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ถึงยังไงก็สงสารเค้าเถอะ เค้าหาเช้ากินค่ำ

ถึงจะเป็นตำรวจก็เถอะ เราเป็นคนไทยด้วยกัน

เห็นใจกันเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่รู้ข้อเท็จจริงเป็นยังไง แต่ถ้าตำรวจทำตามหน้าที่ ถือว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ยังจะเอาอีก หราาา คุณตำรวจ
    thailandstar.tskk.in