ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

เรื่องสังคมมหาวิทยาลัย ABAC ครับ อยากรู้

คือผมจะจบ ม6อีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้แล้วครับ
    แล้วผมว่าจะเข้า ABAC ครับ เพราะผมชอบภาษาอังกฤษแล้วที่นี่เรียนเป็น Inter. ทุกคณะเลย

ก็คือว่า บอกก่อนเลยผมไม่ใช่คนรวยเลย ไม่เลยสักนิด
    ถ้าเรียนก็ต้องโดยสารรถประจำทาง กินข้าวแกงข้างถนน
    แต่ไม่ได้จนอะไรขนาดนั้นนะครับ ผมแค่ิคิดว่าผมเสียดายเงินที่จะไปทำตัวตามสังคมเท่านั้นเอง

จริงๆ ผมก็ไม่รู้หรอกครับสังคม ABAC จริงมันไฮโซๆ เหมือนที่ได้ยินมาหรือปล่าว แต่ผมว่าก็น่าจะจริงแหละ

ใครที่เรียนอยู่ ABAC ก็บอกหน่อยครับ ผมอยากทราบสภาพสังคมที่นั่น
    ผมติดดินพื้นๆแบบเนี่ย ไม่มีรถขับไปที่เรียน ผมจะเข้าสังคมได้มั้ย ผมจะเรียนได้มั้ย
    แล้วก็ลายระเอียดเล็กๆน้อยเกี่ยวกับ ABAC ด้วยครับ

// ขอบคุณครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อื่มมม...

เพื่อนสนิทผม มันก็ไป abac นะครับ

ก็น่าจะ ไฮโซ พอตัวมั้งครับ เพราะเพื่อนผม มีรถยนต์ขับไปโรงเรียนกันทุกคนแล้ว

เดิมเรียน อัสสัม หนะ สังคมน่าจะโออยู่

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ต้องรอคนใน ABAC มาตอบเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมจบออกแบบภายในที่ ABAC ครับ สังคมไฮโซรึเปล่านั้น? ผมตอบได้เลยว่าขึ้นอยู่กับการเลือกคบเพื่อน ผมไม่รวยนะพูดตรงๆ ไม่มีรถขับไปเรียนมหาลัย
    ผมโชคดีที่เพื่อนทีคณะเป็นคนรวยแต่ ค่อนข้างจะติดดิน ขับรถแพงๆแต่กินข้าวแกงข้างทาง อันนี้เรื่องจริงนะ ไม่ต้องกลัวว่าจะเข้ากับเพื่อนไม่ได้
    มันอยู่ที่การเลือกคบเพื่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    คนรวยทั้งนั้นครับ แต่คนฐานนะปานกลางก็มีอยู่ครับ พี่ผมเรียนอยู่ เห็นรถแพงๆขับเข้าออกจนชินตา แต่ไม่จำเป็นต้องไฮโซก็เรียนได้ครับ เพราะเงินทองมันก็เป็นแค่ฐานะของนักศึกษา แต่การเรียนการสอน นิสัยใจคอ การกินการอยู่เหมือนกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,159
    แฟนผมเรียนอยู่ครับ ปี 2 แล้วสาขาคณะ นิเทศศาสตร์ ค่าเทอม 7 หมื่น up ค่าเทอมแล้วแต่สาขานะ (ส่วนตัวความคิดผมนะ อย่างว่าสังคมไฮโซ มีแต่เด็กแรงๆ)
    ค่าหอแพง แถมผ่อนคอนโดได้เลย อาหารการกินแพงครับ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกเด็กจบนอกมาเรียนต่อ หลักสูตรแน่น เรียนเยอะ จบยาก อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Asus08533 : 22nd February 2013 เมื่อ 22:35
    ก็ไม่รู้ซินะ

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    หว้าเด็กช่างอย่างเห็นสังคมแบบนี้แล้วมันไม่ค่อยเข้าตาสักเท่าไรเลยนะ ฮ่าๆ

อย่างว่าละครับสังคมใครสังคมมัน เท่าที่ผมอยู่กรุงเทพมาพวกคนนิสัยแบบนั้นส่วนมากจะชอบดูถูกคนผมละเกลียด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,119
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มันมีทุนนะครับ Abac อะครับต้องเกรด 3ขึ้นไป เเต่ละคณะค่าเทอม์มันเเพงหูฉีกเลยนะครับ ผมจบม.6เเล้ว Abacคนรวยเยอะนะครับสงคมไฮโช //เเต่ที่รู้ๆๆมาคณการบิน 2ล้านหรือ4ล้านก็ไม่รู้เเต่ละคณะก่อนร่าวๆๆ4เเสนอัพผมอยู่ อัสสัมชัญ{ลำปาง}ครับก็เลยรู้มา

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ไม่ต้องรวยก็เรียนได้นะ แค่อยู่ยากหน่อยเท่านั้นเอง เพื่อนเราเรียนที่นั้นอยู่ได้เพราะทุน ตอนนี้มันยังมาทำงาน Part Time ที่ร้านอาหารเราอยู่เลย - -

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,159
    แต่สาว Abac น่ารักนะตัวเทอ
    ก็ไม่รู้ซินะ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Asus08533 อ่านกระทู้
    แต่สาว Abac น่ารักนะตัวเทอ
    ยอมรับว่านักรัก มีแต่อาหมวย หาไทยแท้ๆยากมาก
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมไปเรียนแค่ Summer ครับ

ยอมรับว่าเรียน ยาก ผมโง่ Eng ด้วยแหละ ตอนแรกกะเรียน

แต่พอเอ็นติด ก็เลือกเอาที่เอ็นติด

ในสังคมที่ไปเรียนตอน summer มีทั้งคนนิสัย ดี ไม่ได้

ไฮโซ ปานกลาง แต่ไฮโซจะเยอะกว่าหน่อย

ขอพูดตรงๆ นะ(จากประสบการตัวเอง) จะจีบเด็ก Abac ไม่ทำตัว ไฮโซจีบยาก (ความเห็นส่วนตัว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commandman : 22nd February 2013 เมื่อ 23:38

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ก่อนอื่นก็ต้องบอกเลยนะครับว่าถ้าคิดจะเน้นภาษามาที่นี่ มาถูกทางแล้วครับ
    สังคมที่นี้เป็นสังคมคนกรุงครับ ถ้าคนต่างจังหวัดเข้ามาเรียนที่นี่อาจต้องใช้เวลาปรับตัวซักหน่อย
    เรื่องสังคม รวยไฮโช กับติดดิน มีให้เห็นแน่นอนครับ
    ถ้ายังไม่เคยเห็นลัมโบกีนี่ เฟอร์รารี่ ปอร์เช่ หรือรถหรูอื่นๆ มีให้เห็นที่นี่ครับ
    ถ้ายังไม่เคยเห็นดารา มีให้เห็นที่นี่ครับ
    กับเพื่อนก็อยู่ที่การเลือกคบอีกที ผู้ชาย ผู้หญิง มีทั้งดีและไม่ดีพอกัน

ที่กล่าวมาทั้งหมด ผมไม่ได้จบที่นี่หรอกครับ 5555+ ผมจบพระนครเหนือ ไม่เกี่ยวกันเลยใช่มะ
    เหมือนจะรู้เยอะ เพราะแฟนผมจบที่นี่ครับ Art ENG เอแบคบางนา ผมก็ขับรถไปรับ-ส่งแฟนบ่อย และพอผมเรียนจบจนทำงาน ผมก็หาหอพักให้แฟน ผมก็ไปพักกับแฟนอยู่แถวๆนั้นบ่อย ก็เลยได้เห็นอะไรหลายๆอย่าง
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมจะบอกอะไรให้ เป็นเรื่องที่ผมเก็บไว้นานละไม่เคยบอกแฟนผมมาก่อนเลย จะบอกเพื่อนๆก่อนเลยละกัน
    คือว่าเพื่อนแฟนผมแต่ละคนนี่หุ่นอย่างx เลยครับ เห็นแล้วมันน่าสะบึม