ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Exclamation เกี่ยวกับ Windows 8

มีปัญหาเกี่ยวกับ >>> อินเตอร์เน็ต

คือตอนแรกผมใช้ Windows 7 Ultimate 64bit
    แล้วโหลดหนังใน youtube (แค่ตัวอย่างจากเว็บทั้งหมดที่โหลด)
    ผมโหลด มันวิ่ง 1.2M

แต่

พอลง Windows 8 Pro 64 bit
    มันเหลือแค่ 5.2-5.6 KB(โดยประมาณ)

ทำยังไงดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ

--------------------

ปล.ถ้าผิดหมวดก็ขอโทษด้วยครับ(ไม่รู้จะไปหมวดไหนดี)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Barcelona,Spain
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับวินโดนะ
    รักชาติไทย รักประเทศไทย เราคนไทย ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ไม่เกี่ยวกับ windows เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    แล้วจะทำยังไงดีครับ ช่วยผมหน่อย

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    โหลดผ่านโปรแกรม ผ่านเบราเซอร์อะไร เน็ตมีปัญหาหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    285
    IDM >>> Google chome ครับ ( แต่ ตอน นี้ กลับมาวิ่งเป็นปกติแล้วครับ )

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 095474622 อ่านกระทู้
    IDM >>> Google chome ครับ ( แต่ ตอน นี้ กลับมาวิ่งเป็นปกติแล้วครับ )
    จากการลองใช้ win 8 ผมพบว่า google chrome เข้าหน้าเวปช้ากว่า ie10 พอสมควรอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งเวปเมืองนอกก็พูดเรื่องนี้กันอยู่ครับ ถ้าหากยังมีปัญหาอยู่ลองใช้ ie10 เป็นตัวเปิดยูทูปดูจิครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chunkun อ่านกระทู้
    จากการลองใช้ win 8 ผมพบว่า google chrome เข้าหน้าเวปช้ากว่า ie10 พอสมควรอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งเวปเมืองนอกก็พูดเรื่องนี้กันอยู่ครับ ถ้าหากยังมีปัญหาอยู่ลองใช้ ie10 เป็นตัวเปิดยูทูปดูจิครับ
    ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ